[Funland] Xì gà - Sở thích của các VIP ?

Emesco

Xe điện
Ăn thịt chó chấm mắm tôm hút xì gà 3 anh 1 điếu

Rivers

Xe container
Em có mấy ông bạn làm trong nn, thỉnh thoảng được tăng hộp cũng cho em đôi ba điếu, em hút thấy không hợp, hay do mình quen thuốc lá phải rít thẳng vào phổi nên không thẩm được kiểu khói đến mồm lại phải thở ra nhỉ :))

vuanhanghi

Xe điện
môn này phải có rượu mới đỡ, chứ ko quen hút suông 1 mình 1 điếu say lòi mắt.

Shadow381

Xe điện
Bình thường có gì mà cụ nghiêm trọng quá, cigar thế giới hút cách đây chắc cũng dễ 100 năm rồi, và tất nhiên phải ngon thì thiên hạ mới hút, nó cũng như rượu thôi: người thích thấy ngon, người ko thích thì thấy kinh! Em từ bé cũng chẳng rượu thuốc lá gì, đến giờ vẫn ko với rượu và thuốc lá nhưng cigar thì hút đều. Rượu em ko có bất kỳ 1 khái niệm nào là ngon, từ loại được cho là ngon nhất, vang hảo hạng hay rượu nặng, uk hay gì với em đều kinh như nhau. Có lần uống chivas 38 với 1 bác, hết rồi bác ấy đổi sang chai chivas khác thì chén đầu em nhăn mặt “gắt anh ạ”, bác ấy cười bảo “thế là chú biết uống, hết uk rồi chai này Châu Á nên hơi gắt thật”! Nhưng nói thật em chả thấy ngon đâu. Cigar thì trước hết em thích mân mê điếu thuốc vì cấu trúc của nó rất chắc chắn; màu nó đẹp; sau là cảm giác thư thái để hút nó (vội không được) nó cho mình 1 cảm nhận thư thái (nhiều người thích cafe vì cảm giác thư thái tương tự khi pha phin, rồi chờ…); để hút ít nhất hết 1/2 điếu cigar bạn phải có thời gian, từ đục (cắt) đến châm rồi hút. Nên thì thoảng em thích châm 1 điếu và thường thức khi uống cafe, để bắt đầu 1 ngày làm việc. Hút cigar thật ra ko tốn vì 1 tuần trung bình em hút 1-2 điếu, loại hút hằng ngày quanh 200k/điếu thì 1 tuần 200-400k, 1 tháng -1 tr - 2tr. Em cũng chỉ hút loại phổ thông, cohiba quá hiếm nên em sợ giả; loại đấy chỉ để biếu; loại phổ thông ít người mang đi biếu, sẵn nên nguy cơ giả ít. Mỗi dịp ra nước ngoài em xách dăm hộp đủ loại từ 600k/ điếu trở xuống 200k/điếu (loại trên 1 tr/điếu em nghĩ đa phần người mua ko hút mà để đi biếu)! 1 năm em chi ra trên dưới 15 củ cho cigar cũng ko nhiều với đàn ông (nhậu vài cuộc cũng bằng chỗ đó).
Chia sẻ với cụ của 1 người ko rượu, ko thuốc lá nhưng hút cigar đều và bằng tiền túi chứ chả ai biếu.

Chỉnh sửa cuối:

fiatsiena1.6hlx

Xe tải
:)Xì gà khô thì nó vậy. Còn Xì gà Tươi thì sao nhể !?

fiatsiena1.6hlx

Xe tải
Các comment phản đối về cơ bản là đúng. Nhưng với e, hút cigar bình thường, ko hôi và bẩn như thuốc lá. Và e vẫn hút đều - loại Non Cuba, vừa tránh đồ rởm và ko quá đắt. Và thường hút 1 mình về đêm + 1 cốc nước trắng. Mỗi người 1 gu...

FUN PLUS

Xe buýt
Ngày xưa bé thơ bọn em 3-4 thằng mặt giặc cũng rít chung điếu sông cầu ko đầu lọc. Xịn hơn thì bông sen với du lịch có đầu lọc nhưng ngăn tý. Rít cho ko kịp cháy. Hehe. Thấy sướng mới hay. :))

cusao

Xe lăn
Nghiện hút, sỹ hão là các đặc tính riêng tư...kệ họ.
Em xem phim Mỹ thấy xì gà phải kèm mực tàu mới oai, mới hợp combo

vnptvinaphone

Xe buýt
Em thì ai hút kệ, miễn sao cho nó văn minh thanh lịch, đừng phả khói mù ra bàn nhậu hoặc nhóm đang ngồi là ok. Xì gà + khệnh thì next & em né
Thế cho nhẹ nhàng

RAVA

Xe ba gác
-E thỉnh thoảng ngồi cùng các bác lãnh đạo bên BNG trc đây, thấy hộp đồ nghề cắt gọt xì gà toàn bằng vàng, nom rất đẹp và đẳng cấp? :-"

ngocvt

Xe buýt
e uống rượu rất nhiều nhưng lại ko hút thuốc, ko thể cảm nhận nổi vị ngon của thuốc =))

Vulcan V70

Xe trâu
Nghe đồn có loại cả trăm Mỹ kim/ điếu các bác ạ. Giới chủ cả, thầu khoán.. rất nhiều tiền có thể mua đốt hàng ngày thì cũng đáng nể thật.

tienaka

Xe điện
em nói không với các loại thuốc :)

Ku_Xop2010

Xe tải
Các cụ bỉ bôi kinh quá. Nhiều khi cũng k hẳn là ko có điều kiện để mỗi ông 1 điếu đâu mà làm châm nhiều quá khói nó mù mịt hoặc điếu to 1 ô rít biết bao h mới hết. Còn lại vứt thì phí mà cắt đi hút lại thì kiểu gì nó cũng bị hôi. Mỗi người 1 thú mình cũng k nên phán xét quá các cụ ạ.

niceshot

Xe container
Lắm ông xấu tính quá, ko có để hút như người ta nên ganh ghét, bới móc, dè bỉu!
Tởm!

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
Bình thường có gì mà cụ nghiêm trọng quá, cigar thế giới hút cách đây chắc cũng dễ 100 năm rồi, và tất nhiên phải ngon thì thiên hạ mới hút, nó cũng như rượu thôi: người thích thấy ngon, người ko thích thì thấy kinh! Em từ bé cũng chẳng rượu thuốc lá gì, đến giờ vẫn ko với rượu và thuốc lá nhưng cigar thì hút đều. Rượu em ko có bất kỳ 1 khái niệm nào là ngon, từ loại được cho là ngon nhất, vang hảo hạng hay rượu nặng, uk hay gì với em đều kinh như nhau. Có lần uống chivas 38 với 1 bác, hết rồi bác ấy đổi sang chai chivas khác thì chén đầu em nhăn mặt “gắt anh ạ”, bác ấy cười bảo “thế là chú biết uống, hết uk rồi chai này Châu Á nên hơi gắt thật”! Nhưng nói thật em chả thấy ngon đâu. Cigar thì trước hết em thích mân mê điếu thuốc vì cấu trúc của nó rất chắc chắn; màu nó đẹp; sau là cảm giác thư thái để hút nó (vội không được) nó cho mình 1 cảm nhận thư thái (nhiều người thích cafe vì cảm giác thư thái tương tự khi pha phin, rồi chờ…); để hút ít nhất hết 1/2 điếu cigar bạn phải có thời gian, từ đục (cắt) đến châm rồi hút. Nên thì thoảng em thích châm 1 điếu và thường thức khi uống cafe, để bắt đầu 1 ngày làm việc. Hút cigar thật ra ko tốn vì 1 tuần trung bình em hút 1-2 điếu, loại hút hằng ngày quanh 200k/điếu thì 1 tuần 200-400k, 1 tháng -1 tr - 2tr. Em cũng chỉ hút loại phổ thông, cohiba quá hiếm nên em sợ giả; loại đấy chỉ để biếu; loại phổ thông ít người mang đi biếu, sẵn nên nguy cơ giả ít. Mỗi dịp ra nước ngoài em xách dăm hộp đủ loại từ 600k/ điếu trở xuống 200k/điếu (loại trên 1 tr/điếu em nghĩ đa phần người mua ko hút mà để đi biếu)! 1 năm em chi ra trên dưới 15 củ cho cigar cũng ko nhiều với đàn ông (nhậu vài cuộc cũng bằng chỗ đó).
Chia sẻ với cụ của 1 người ko rượu, ko thuốc lá nhưng hút cigar đều và bằng tiền túi chứ chả ai biếu.
Cụ cũng hay phết đấy, trình rượu thì E ngang cơ với Cụ :)) nhưng hút thì Cụ hơn hẳn E, Cụ ko hút thuốc lá mà Cigar đều (dù ko nhiều). E xài thuốc lá, có giai đoạn thì hút thuốc tẩu, nhưng chưa bao giờ E khoái Cigar hít vài hơi là E muốn bỏ rồi.
hút hít về sức khỏe hoặc ảnh hưởng với những người xung quanh thì cơ bản cũng chả có gì hay ho, tuy nhiên nó cũng là sở thích với 1 số người, hoặc cũng là nhu cầu khi căng thẳng. chả nên đánh giá cái tầm của nó làm gì, rượu đắt tiền hay Cuốc lủi với E không khác nhau là mấy, à vang thì có khác chút chút.

matizvan2009

Xe ba gác
Em nghe đồn bú cigar chịch dai. Em được mời nhưng không hút. Thuốc lá em cũng không

Ba Ngơ

Xích lô
Vào văn phòng kín mít, mấy chú ngả ngốn móc ra cái mẩu hút dở, gọt gọt châm châm, chuyền tay nhau, ngửa cổ phun khói, lim dim ra vẻ tận hưởng. Rởm & tởm!
Nhiều cái các ông ý còn hút, bú chung được thì xì gà là chuyện nhỏ nhá ;)

TorienT

Xe container
Em không dị ứng gì với các cụ hút xì gà nhưng em thấy học hút xì gà thì nên học "văn hóa xì gà" một chút. Chứ ae đang bia hơi lại lôi xì gà ra hút em thấy nó không hợp lắm.