[Thảo luận] Xi nhan, xi nhan và xi nhan

Pilot4W

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Em hay lon ton trên đường thấy xxx hồi này bắt lỗi xi nhan rất nhiều. Đường hơi lượn cái là xin nhan 2 phát như Trần Hưng Đạo lên đê đi cầu Chương Dương; Hà Huy Tập (yên Viên) đi Cầu Đuống; Đê Thụy Phương lên cầu Chương Dương... các cụ nhé. Bắt rất nhiều nơi. Các cụ chú ý không mất thời gian trình bầy nhé

cwise

Xe container
Bắt là đúng rồi, "xi nhan" là cảnh báo đi lại an toàn, k xi nhan phải bị phạt.

ddthoa

Xe tăng
EM rất gét bọn lạm dụng đèn khẩn cấp. Bắt cho nó chết đi.

Nhiều lúc mình cứ thấy thằng bên cạnh xi nhan rẽ mà ko chịu rẽ, đến khi nhường nó vượt lên rồi mới biết nó lạm dụng quá. Báo hại cả đoàn người sau em phải chờ nó

CHIANTHI

Xe tăng
Dưng mờ đường chỉ hơi lượn sao phải xi nhan , em có lần đi hai bánh xi nhan ở chỗ lượn bị thèng đi sau nó bẩu có hâm không đấy.

ddthoa

Xe tăng
Xi nhan chỗ lượn thì thông cảm được cụ ạ. VÌ ngoài chức năng xin đường ra còn là để cảnh báo người sau để ý đường nữa.

Cụ nào đi OFF ban đêm rồi mới thấy xe đằng trước xi nhan khi rẽ sẽ có lợi thế nào cho mình.

vangamom

Xe container
Ơ em cũng bị một lần ở ngã tư HBT + Hàng Bài. Em đi xe máy thôi ạ. Tự nhiên thấy chú xxx gọi lại em hỏi sao dừng xe tôi nó bảo ko bật xin nhan quả thực đến lúc đó em cũng không nhớ là có bật xi nhan nữa không. Thế là chú xxx đen nhẻm đó đòi cho xe lên thùng may quá em lại quen anh xxx tổ trưởng tổ đó nên thoát nạn cướp ngày bác à. Lần sau nhớ xin nhan mới được

TVPL

Xe container
Em hay lon ton trên đường thấy xxx hồi này bắt lỗi xi nhan rất nhiều. Đường hơi lượn cái là xin nhan 2 phát ...
Cái đoạn đậm kia em nghĩ là cần thiết, để báo hiệu cho các phương tiên khác.
Em đi đường lúc sắp lấn trái hay ép phải ngoài nhòm gương cũng còn phải nhá xi nhan nữa, không thì 2b húc cho tung ***.

cantona

Xì hơi lốp
Ơ em cũng bị một lần ở ngã tư HBT + Hàng Bài. Em đi xe máy thôi ạ. Tự nhiên thấy chú xxx gọi lại em hỏi sao dừng xe tôi nó bảo ko bật xin nhan quả thực đến lúc đó em cũng không nhớ là có bật xi nhan nữa không. Thế là chú xxx đen nhẻm đó đòi cho xe lên thùng may quá em lại quen anh xxx tổ trưởng tổ đó nên thoát nạn cướp ngày bác à. Lần sau nhớ xin nhan mới được
Hố hố, vi phạm người ta bắt lại bảo cướp, nhờ quen biết mà không bị phạt lại thấy vui =))
Không phải lỗi nào cũng bắt xe lên thùng được cụ ạ, lỗi không xi nhan lại càng không, đừng có xoắn :D

PhanhGap

Xe điện
Xi nhan cũng là phép lịch sự như: Trươc khi vào phòng thì cần phải gõ cửa, đến nhà ai thì phải bấm chuông. Muốn nàng gật thì cũng phải tỉnh tò. Bắt là đúng. Để tạo thói quen cho lái xe báo trước cho lái xe khác còn biết để xử lý.

LinhBDC

Xe hơi
Lạy cụ, cụ sai lè mà còn bảo người ta là ăn cướp..:P

thienhoacompany

Xe hơi
hì hì em cũng thấy lạ là nhiều đoạn đường cong, phải đi theo luồng rồi mà vẫn phải bật xi nhan các bác ạ,

cuonglinh

Xe hơi
dạo này bắt xinhan nhiều, cả 2b và 4b. Nói chung cũng nên tạo thói quen tốt

bavaria

Xe buýt
Em nghĩ xi nhan cần phải hình thành như một thói quen bắt buộc.

blackpaint

Xe container
Cụ đang ở đường THD, cụ sang đường khác xi nhan là đúng rồi, còn chuyện có đường giao cắt vuông góc, có đường góc tù, góc nhọn nhưng vẫn là giao nhau thì xi nhan là an toàn cho mọi phương tiện tham gia giao thông.

blackpaint

Xe container
Điều 15 trong Luật quy định là 1) Khi muốn chuyển hướng, người điều khiển phương tiện phải giảm tốc độ và có tín hiệu báo rẽ:

Riêng từ "rẽ" bản thân nó đã nói lên rằng nơi đường giao nhau, nói chung là cứ rẽ sang 1 đường khác hoặc nhánh đường khác là xi nhan để đảm bảo an toàn cho mình và cho ng khác. Còn nơi giao nhau có thể là góc tù, nhọn... thiết nghĩ không quan trọng.

CCers

Xe máy
xi nhan với em nó là thói quen rồi
muốn chuyên làn hay hoi di sat vào le em cũng xi nhan, đôi khi gặp chướng ngại vạt phía truoc em còn xi nhan cho xe sau biet
noi cung là quen rồi ợ