[Funland] Xin bí kíp thi chứng chỉ A2 cho F1?

moingaymoi12

Xe máy
Hôm qua thấy Gấu e về bảo chị ở cty nói là tốt nghiệp cấp 2 thì học sinh cần đạt trình độ tiếng Anh bậc 2. Năm sau F1 nhà e tốt nghiệp rồi, e cũng biết là F1 không có năng khiếu về môn này. Vì di truyền từ em khi tiếng Anh chỉ dừng ở hello và goodbye :( Theo các cụ e có nên cho F1 qua 1 trung tâm gần nhà thi thử trước xem tiếng Anh đang ở mức nào để mình có lộ trình ôn luyện cụ thể cho F1 không nhỉ? Hay các cụ có bí kíp thi chứng chỉ A2 này thành công thì tư vấn cho e với ạ? (Em ở khu Ngã Tư Sở Đống Đa).

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Thích thì đi học thêm chứ ai bắt A2 hay A mấy đâu , mà bậc 2 là bậc gì thế ạ ?

Casanova3399

Xe tải
Thích thì đi học thêm chứ ai bắt A2 hay A mấy đâu , mà bậc 2 là bậc gì thế ạ ?
A2 là một kiểu chứng chỉ tiếng Anh theo chuẩn của châu Âu ấy mà cụ. Quy đổi ra Toeic cho cụ dễ hiểu thì nó vào khoảng 150 điểm. Hôm trước e cũng mới nghe ai nói chuyện về chứng chỉ này ở học sinh cấp 2. Tốt nghiệp cấp 2 có chứng chỉ tiếng Anh thì được miễn thi hay sao ấy cụ. Giống kiểu như giờ thi đại học mà có chứng chỉ Ielts từ 5.0 trở lên thì được xét tuyển đó cụ.

beo1011

Xe tải
Muốn tốt cho tương lai của F1 thì học tiếng Anh cũng đâu có uống đâu cụ?
Đáng lẽ cụ phải chú ý tới vấn đề này từ sớm ấy. Chứ giờ mà mới bắt đầu vào học tiếng Anh thì sợ là cũng hơi khó.
Tìm lấy 1 trung tâm uy tín và đăng kí cho F1 nhé!
E nhớ ở mạn chỗ Tây Sơn cho anh ngữ enta cũng uy tín. Nhưng nổi tiếng về luyện thi Ielts, chứng chỉ cho cấp 2 thì e không rõ. Cụ có thể tham khảo

sinichit52

Xe container
Chứng chỉ A2 không có gì cao siêu đâu cụ. Cái cụ nói có thể là chứng chỉ KET, quy đổi ra IELTS =3.0. Với tầm điểm này thì em nghĩ đứa trẻ nào học cấp 2 cũng đạt được. Cái khó có thể nằm ở phần nghe nói, nếu F1 nhà cụ không quen nói TA. Nếu cụ thấy cần thiết thì hết dịch qua các trung tâm TA cho cháu kiểm tra xếp lớp là có thể xác định được trình của con mình.
P/s: Bây giờ thi tốt nghiệp cấp 2- thi vào 10 mà cũng dùng chứng chỉ tiếng Anh thay thế á? Cụ phải hỏi lại GV dạy con cấp 2 nhé vì em chưa đọc được thông tin này ở đâu hết cả.

moingaymoi12

Xe máy
Muốn tốt cho tương lai của F1 thì học tiếng Anh cũng đâu có uống đâu cụ?
Đáng lẽ cụ phải chú ý tới vấn đề này từ sớm ấy. Chứ giờ mà mới bắt đầu vào học tiếng Anh thì sợ là cũng hơi khó.
Tìm lấy 1 trung tâm uy tín và đăng kí cho F1 nhé!
E nhớ ở mạn chỗ Tây Sơn cho anh ngữ enta cũng uy tín. Nhưng nổi tiếng về luyện thi Ielts, chứng chỉ cho cấp 2 thì e không rõ. Cụ có thể tham khảo
Nghĩ dù sao con học cấp 2 rồi mợ, nên e cũng đâu có sát sao. Lớn rồi chứ còn bé bỏng gì mà bố mẹ vẫn phải kèm cặp chuyện học hành. Thường là e để chủ động. Nhưng giờ thấy Gấu e nói vậy nên e cũng lo. Muốn tìm hiểu để chuẩn bị tốt cho F1. Vì mợ cũng biết, giờ thi vào lớp 10 còn căng thẳng hơn là thi đại học ấy. E sẽ tìm hiểu về anh ngữ Enta mà mợ nói. Cảm ơn mợ.
Dịch dã thế này thì học cái gì cụ ơi! Mà thông báo nghỉ hè rồi thì cứ cho nghỉ hè đã. Đến khi nào bắt đầu năm học thì hãy tính cụ ạ! Còn nếu cần thiết thì học online thôi. Giờ các trung tâm hầu như đều có học online mà.
Thì tất nhiên là e vẫn đang cho F1 nghỉ hè. Nhưng giờ nghe thông tin như vậy e cũng muốn tìm hiểu kĩ 1 chút. Được thì còn biết mà sắp xếp cho F1 sao cho hợp lý chứ cụ. Chứ nước đến chân mới nhảy thì chắc Gấu e cạo đầu e mất :D :D :D
Chứng chỉ A2 không có gì cao siêu đâu cụ. Cái cụ nói có thể là chứng chỉ KET, quy đổi ra IELTS =3.0. Với tầm điểm này thì em nghĩ đứa trẻ nào học cấp 2 cũng đạt được. Cái khó có thể nằm ở phần nghe nói, nếu F1 nhà cụ không quen nói TA. Nếu cụ thấy cần thiết thì hết dịch qua các trung tâm TA cho cháu kiểm tra xếp lớp là có thể xác định được trình của con mình.
P/s: Bây giờ thi tốt nghiệp cấp 2- thi vào 10 mà cũng dùng chứng chỉ tiếng Anh thay thế á? Cụ phải hỏi lại GV dạy con cấp 2 nhé vì em chưa đọc được thông tin này ở đâu hết cả.
Như cụ nói thì chứng chỉ A2 với học sinh cấp 2 bây giờ khá ok đúng không cụ? Vì e cũng gà mờ cái khoản tiếng Anh tiếng Em này lắm! Đùng cái thấy Gấu nói chuyện. Không biết thực hư thế nào, e sẽ nói chuyện lại với Gấu để hỏi cô chủ nhiệm.
Nhưng nếu như F1 có nền tảng tiếng Anh tốt thì sau cũng cần thiết mà cụ nhỉ?

Đá Ốp Lát

Xe điện
Hôm qua thấy Gấu e về bảo chị ở cty nói là tốt nghiệp cấp 2 thì học sinh cần đạt trình độ tiếng Anh bậc 2. Năm sau F1 nhà e tốt nghiệp rồi, e cũng biết là F1 không có năng khiếu về môn này. Vì di truyền từ em khi tiếng Anh chỉ dừng ở hello và goodbye :( Theo các cụ e có nên cho F1 qua 1 trung tâm gần nhà thi thử trước xem tiếng Anh đang ở mức nào để mình có lộ trình ôn luyện cụ thể cho F1 không nhỉ? Hay các cụ có bí kíp thi chứng chỉ A2 này thành công thì tư vấn cho e với ạ? (Em ở khu Ngã Tư Sở Đống Đa).
Chả có ai bắt cái chứng chỉ gì hết cụ nhé.
Còn thi vào 10 thì tiếng Anh là môn bắt buộc (Toán Văn Anh + môn thứ 4) nên nếu tiếng Anh kém sẽ khó vào 10 công lập.
Tóm lại học thì tốt còn chả ai bắt chứng chỉ gì cả, mà có cũng chả được ưu tiên cộng điểm gì khi thi vào 10 đâu.

sinichit52

Xe container
Như cụ nói thì chứng chỉ A2 với học sinh cấp 2 bây giờ khá ok đúng không cụ? Vì e cũng gà mờ cái khoản tiếng Anh tiếng Em này lắm! Đùng cái thấy Gấu nói chuyện. Không biết thực hư thế nào, e sẽ nói chuyện lại với Gấu để hỏi cô chủ nhiệm.
Nhưng nếu như F1 có nền tảng tiếng Anh tốt thì sau cũng cần thiết mà cụ nhỉ?
[/QUOTE]
Nếu điểm TA của F1 nhà cụ thực chất được 8-10 khi học trên lớp thì về mặt ngữ pháp hoàn toàn ok. Nhưng như em nói cái khó của F1 bây giờ là nghe nói nên tốt nhất cụ cho cháu đến trung tâm nào học cả 4 kỹ năng trên. Trước khi học học sẽ kiểm tra thì cụ sẽ biết F1 nằm ở trình độ nào để có kế hoạch phù hợp. Tầm F1 nhà cụ sau này nếu không nói được TA thì không ổn tẹo nào, tụi nó có khi phải có 2 ngoại ngữ giắt lưng ấy chứ.

quanyen

Xe hơi
Tiếng Anh bây giờ là cần thiết, nên việc cụ cho F1 học tiếng Anh thì chẳng bao giờ là thừa cả.
Kể cả là có cần chứng chỉ hay là không? Nếu như F1 tiếng Anh tốt, thì lên cấp 3 khi tốt nghiệp kiếm lấy cái chứng chỉ Ielts cao 1 chút, sẽ tốt cho việc xét tuyển đại học.
Còn tất nhiên chắc cụ phải rõ là sau xin việc giờ khá nhiều công ty yêu cầu trình độ tiếng Anh mà. Cụ mà ở mạn Ngã Tư Khổ thì có thể qua 288 Tây sơn nhé! Nhưng giờ chắc chỉ có học online thôi, nhưng cụ có thể cho F1 test trước cho chắc cú.

matizvan2009

Xe ba gác
Cái cụ nói có thể là chứng chỉ KET, quy đổi ra IELTS =3.0. Với tầm điểm này thì em nghĩ đứa trẻ nào học cấp 2 cũng đạt được.
cụ phải thêm 'ở tp lớn ' thì mới gần đúng thôi.

filmonline

Xe điện
Chỉ cần cho F1 thấy thích tiếng Anh là nó tự học tự cải thiện, 3 tháng là đủ để thay đổi, ko có cái gì gọi là năng khiếu hay di truyền ở mức bình thường như vậy cả

tuyenxdgtnd

Xe hơi
Phần trắc nghiệm khó quá thì trả lời cùng 1 đáp án là được cụ ạ

sinichit52

Xe container
cụ phải thêm 'ở tp lớn ' thì mới gần đúng thôi.
Em cứ nghĩ về học chay ngữ pháp thì ở đâu cũng ổn, tất nhiên trừ vùng sâu vùng xa ra ạ. Em nhớ ngày xưa con em bảo các bạn ở lớp luôn đạt khoảng 6-7 điểm môn này. Con em học trường làng( đúng nghĩa làng luôn) ở HN nên em cứ nghĩ IELTS =3 là trong tầm tay tụi nó mà,

ca_kiem

Xe container