Xin các cụ tư vấn em về phụ kiện đi kèm cho Colorado

xmanvn

Xe buýt

Tình hình là nhà em chuẩn bị kiếm cái xe Colorado phục vụ nhu cầu gia đình (nhà em mua xe lần đầu). Hiện tại em đang tham khảo về cái nắp thùng (loại thùng cao), 1 cái cam hành trình và cam lùi.

Em có hỏi hãng chỗ bán xe cho mà thấy hình như hơi đắt. Các cụ có ai hiểu biết về mấy món này tư vấn thêm giúp em với.

Em cảm ơn các bác nhiều.
Cụ lấy xe y như của em, gửi cụ tham khảo
Phụ kiện (chưa VAT) em lấy gồm: bọc ghế da Thái Lan 5tr; thảm cao su 600k (nên bỏ và đặt thảm Bảo Hà, cụ thích e tặng lại nhé); cam lùi phân vạch + màn gương 1.5tr; vè che mưa 550k; hõm cửa 900k
Em lấy xe và lắp luôn phụ kiện ở Chevrolet Giải Phóng
Ngoài ra cụ phải chi phí thêm tiền hoán cải 650k; đăng kiểm đâu gần 400k, phí đường bộ.
Có tiền cụ thay bộ thụt + space arm đi cho sướng.
Làm đẹp thì cụ đá luôn bộ lốp theo xe; thay lốp 255/70R16 hiệu TOYO, Duy Trang đang khuyến mại mua 3 tặng 1; hoặc 265 (cỡ này cụ phải lắp thêm cái gì chống cọ vành ý)
Cam hành trình chả quan trọng đâu, cứ loại nào bền bỉ, ghi rõ ràng được rồi khỏi cần gps, wifi, màn hình gì sất. Hoặc ít thời gian cụ cứ đặt trước X9 cho nhanh

Chỉnh sửa cuối:

MrThanhTung

Xe đạp

Cụ lấy xe y như của em, gửi cụ tham khảo
Phụ kiện (chưa VAT) em lấy gồm: bọc ghế da Thái Lan 5tr; thảm cao su 600k (nên bỏ và đặt thảm Bảo Hà, cụ thích e tặng lại nhé); cam lùi phân vạch + màn gương 1.5tr; vè che mưa 550k; hõm cửa 900k
Em lấy xe và lắp luôn phụ kiện ở Chevrolet Giải Phóng
Ngoài ra cụ phải chi phí thêm tiền hoán cải 650k; đăng kiểm đâu gần 400k, phí đường bộ.
Có tiền cụ thay bộ thụt + space arm đi cho sướng.
Làm đẹp thì cụ đá luôn bộ lốp theo xe; thay lốp 255/70R16 hiệu TOYO, Duy Trang đang khuyến mại mua 3 tặng 1; hoặc 265 (cỡ này cụ phải lắp thêm cái gì chống cọ vành ý)
Cam hành trình chả quan trọng đâu, cứ loại nào bền bỉ, ghi rõ ràng được rồi khỏi cần gps, wifi, màn hình gì sất. Hoặc ít thời gian cụ cứ đặt trước X9 cho nhanh
Cảm ơn cụ đã tư vấn. Nhà em mới mua xe lần đầu, mà khả năng tài chính lại hơi thiếu nên đang tham khảo những gì cần thiết đã. Theo em là lót thùng, thảm trải sàn, cảm biến lùi (do cam lùi phải sắm thêm màn DVD nên chắc xài cảm biến là được, phiên bản e mua ko có sẵn màn DVD). Cam hành trình em cũng thích, tham khảo thấy độ 2tr là ngon lành rồi.
Còn mấy vụ độ, thay thụt hay độ lốp thì phải để hồi thóc và cân nhắc xem nhu cầu đã. Kẻo cứ sắm về mà lại ko hợp lý thì lại tiếc ý.

xmanvn

Xe buýt
Thì giống em ít tiền mới chơi 4x2, tính lại giùm cụ nhá:
Lót thùng: 4-5tr
Trải sàn: ko cần, cụ dùng thảm đc rồi, thích thì qua em cho bộ em ko dùng.
Cảm biến lùi: trong hãng nói cản sau = gang ko lắp đc đâu cụ nhé. Cụ ngâm cứu bộ http://carcam.vn/san-pham/cam-hanh-trinh-guong-2-mat-roga-lx2s-oled-samsung/1270 thử xem, tất tần tật cam lùi, cam hành trình, màn mủng ~2tr. Tốt nhất đàm phán mua ngoài vào hãng lắp, trả cho nó ít công, nó hay dọa ko bảo hành này nọ lắm. Cùng lắp thì kệ, cứ lắp ngoài, bao h cần bảo hành thì undo đơn giản mà.
Thụt thì em đặt trước cả nhận xe, về lắp luôn nên cũng chả biết nó hay dở thế nào :))
Cụ cứ đi 1 thời gian nữa rồi tính

MrThanhTung

Xe đạp
Thì giống em ít tiền mới chơi 4x2, tính lại giùm cụ nhá:
Lót thùng: 4-5tr
Trải sàn: ko cần, cụ dùng thảm đc rồi, thích thì qua em cho bộ em ko dùng.
Cảm biến lùi: trong hãng nói cản sau = gang ko lắp đc đâu cụ nhé. Cụ ngâm cứu bộ http://carcam.vn/san-pham/cam-hanh-trinh-guong-2-mat-roga-lx2s-oled-samsung/1270 thử xem, tất tần tật cam lùi, cam hành trình, màn mủng ~2tr. Tốt nhất đàm phán mua ngoài vào hãng lắp, trả cho nó ít công, nó hay dọa ko bảo hành này nọ lắm. Cùng lắp thì kệ, cứ lắp ngoài, bao h cần bảo hành thì undo đơn giản mà.
Thụt thì em đặt trước cả nhận xe, về lắp luôn nên cũng chả biết nó hay dở thế nào :))
Cụ cứ đi 1 thời gian nữa rồi tính
Thank cụ.
Thứ 3 tới e xuống chevrolet giải phóng lấy xe. Nếu tiện cụ có ở gần e hẹn cụ cho nhà e cái thảm nhá.
Còn e đang khoái cái cam lùi cụ share cho rồi ớ

xmanvn

Xe buýt
Cụ cũng lấy ở GP à, cụ tên gì, mai e xuống bọc da taply sẽ gửi e Nguyệt phụ kiện cho cụ luôn

MrThanhTung

Xe đạp
Cụ cũng lấy ở GP à, cụ tên gì, mai e xuống bọc da taply sẽ gửi e Nguyệt phụ kiện cho cụ luôn
Thank cụ trước nhé. Thời buổi kinh tế khó khăn. Em cũng lấy ở GP, t2 tuần tới xuống lấy rồi quay đầu về quê luôn.
Ng đứng tên mua là bố e tên Bằng, còn e tên Tùng nhẻ bác.

Trieubondvd

Xe tăng
Thank cụ trước nhé. Thời buổi kinh tế khó khăn. Em cũng lấy ở GP, t2 tuần tới xuống lấy rồi quay đầu về quê luôn.
Ng đứng tên mua là bố e tên Bằng, còn e tên Tùng nhẻ bác.
Cụ lắp cam lui thích hợp màn zin cua xe ko

Trieubondvd

Xe tăng
Thank cụ.
Thứ 3 tới e xuống chevrolet giải phóng lấy xe. Nếu tiện cụ có ở gần e hẹn cụ cho nhà e cái thảm nhá.
Còn e đang khoái cái cam lùi cụ share cho rồi ớ
Hay lắp cam lui thích hợp guong

MrThanhTung

Xe đạp
Cụ Triệu Bôn cho em hỏi, nếu lắp cam lùi trên gương như trên thì phải thay gương điện phải không cụ? Cái gương đó bao xèng ấy nhể.
Mà nhà e mua phiên bản rẻ, không có màn dvd theo xe đâu cụ ạ. Thóc lúa không đủ đành chịu thoai :D

Chỉnh sửa cuối:

Trieubondvd

Xe tăng
Cụ Triệu Bôn cho em hỏi, nếu lắp cam lùi trên gương như trên thì phải thay gương điện phải không cụ? Cái gương đó bao xèng ấy nhể.
Mà nhà e mua phiên bản rẻ, không có màn dvd theo xe đâu cụ ạ. Thóc lúa không đủ đành chịu thoai :D
Mời cụ vào inbox nhé ,,,,?? Còn màn hình kẹp hoặc thay cũng đc ạ

mabu44

Xe tăng
Cụ từ Cao Bằng xuống thì chắc đi qua Đông Anh, cụ lấy xe thì call anh em giao lưu. Bên ĐA có 2 anh em chạy Colo. Số em: 0912.684.015. Hoặc cụ rảnh thì call trước giao lưu anh em, trong đội luôn.

Hùng Việt

Xe máy
Em đang lên kế hoạch mua 1 con 2 cầu số sàn các cụ cho em hỏi
1. Con này có lắp màn hình chạy android được không, nếu có thì ở đâu bán, giá bao nhiêu?
2. Con này lắp thùng cao có kính thì chi phí thế nào?
3. Mua ở đâu giá tốt nhất hehe.
4. Cái bậc lên xuống thì lắp ở đâu, giá cả ra làm sao?
5. Nếu mua ở TP.HCM thì có phải mang xe ra HN đăng ký không, nếu không phải mang ra thì chi phí là như nào? Không thì em phải ra HN mua và lái vào.

Quyết Còi

Xe tải
Em đang lên kế hoạch mua 1 con 2 cầu số sàn các cụ cho em hỏi
1. Con này có lắp màn hình chạy android được không, nếu có thì ở đâu bán, giá bao nhiêu?
2. Con này lắp thùng cao có kính thì chi phí thế nào?
3. Mua ở đâu giá tốt nhất hehe.
4. Cái bậc lên xuống thì lắp ở đâu, giá cả ra làm sao?
5. Nếu mua ở TP.HCM thì có phải mang xe ra HN đăng ký không, nếu không phải mang ra thì chi phí là như nào? Không thì em phải ra HN mua và lái vào.
Trả lời cụ :
1. Bản Colorado 2.8 AT có màn hình riêng nhưng chưa chạy được android.những bản khác chưa có màn hình..hiện tại màn hình chạy android chỉ có duy nhất hiện nay ở Việt Nam là Captiva Revv
2. Thùng cao giá khoảng 30tr + lót thùng ( giá hữu nghị nếu mua xe tại đại lý)
3. Giá là giá chung, nếu cụ ở gần quan đại lý bên em sẽ có giá tốt cho cụ
4.Bản 2.8 có bậc lên xuống có sẵn..bản 2.5 chưa có ( nếu cụ mua ở đại lý sẽ có hàng bán đi kèm, giá vào khoảng 4tr)
5.Mua xe thì đi đăng ký theo hộ khẩu thường trú là được..không cần thiết phải về tận nơi nhà mình đăng ký

Hùng Việt

Xe máy
Trả lời cụ :
1. Bản Colorado 2.8 AT có màn hình riêng nhưng chưa chạy được android.những bản khác chưa có màn hình..hiện tại màn hình chạy android chỉ có duy nhất hiện nay ở Việt Nam là Captiva Revv
2. Thùng cao giá khoảng 30tr + lót thùng ( giá hữu nghị nếu mua xe tại đại lý)
3. Giá là giá chung, nếu cụ ở gần quan đại lý bên em sẽ có giá tốt cho cụ
4.Bản 2.8 có bậc lên xuống có sẵn..bản 2.5 chưa có ( nếu cụ mua ở đại lý sẽ có hàng bán đi kèm, giá vào khoảng 4tr)
5.Mua xe thì đi đăng ký theo hộ khẩu thường trú là được..không cần thiết phải về tận nơi nhà mình đăng ký
Cảm ơn cụ, em thích con số sàn, thường trú ở thủ đô mà lại đang làm việc ở TP mang tên Bác

Quyết Còi

Xe tải
Cảm ơn cụ, em thích con số sàn, thường trú ở thủ đô mà lại đang làm việc ở TP mang tên Bác
Bản 2.8 4x4 MT có lẽ hợp với cụ...2.5 thì tất nhiên không thể đẹp bằng rồi...Nếu cụ có tạm trú tạm vắng ở trỏng thì đi đăng ký vẫn được mà