Thảo luận Xin các bác chút kinh nghiệm vận hành xe mới!!!

haidoc

Xe máy
Chả là sau bao đêm trăn trở, cân nhắc và hạ quyết tâm :bzcuối tuần sau em đã chốt được ngày rước em Fxt về chung một nhà (trước tháng ngâu) :"> thế nghĩa là em có cơ hội để chính thức tham gia các bữa cafe giao lưu và học hỏi các bác trong chi hội Subaru trong thời gian tới ~o)
Em viết topic này để các bác chia vui với gia đình em :D và cũng để xin các bác ít kinh nghiệm, lưu ý khi vận hành em nó trong 1000km đầu trước khi đưa em nó vào khuôn khổ ;))
P.s: tiện đây em cũng đang tìm một ghế ô tô cho bé nhà em khoảng 13kg, bác nào có nhu cầu nhượng lại hoặc có kinh nghiệm vụ mua ghế thì cho em ít cao kiến luôn ạ *-:) em xin cảm ơn và chúc các có 1 tuần mới mọi đường may mắn %%-

tungkhuyen

Xe điện
Bé nhà e đang ngồi cái Graco này:
https://www.amazon.com/Graco-Nautilus-Harness-Booster-Matrix/dp/B00Y2862VC/ref=sr_1_15_s_it?s=baby-products&ie=UTF8&qid=1469369475&sr=1-15&keywords=graco

Hãng của Mỹ nhưng cũng Made in china

Ưu điểm là chắc chắn cực kì, tư thế ngồi thoải mái, có chỗ để nước, ngăn đồ chơi nhỏ. Đai an toàn 4 điểm như ghế xe đua, hai bố con lên Làng Văn hoá chạy track buộc chặt cậu vào chạy càng nhanh cậu càng sướng. Dùng được cho đến khi 13 tuổi, 30kg. Ghế có thể tháo lưng ghế để ngồi lên chân ghế tăng phần quan sát khi bé lơn.
Nhược điểm là tiền ship về cao quá do nặng cân.

Ở VNam các hàng bán đồ trẻ em đều có ghế này nhưng đa phần hàng China. Nếu nhà còn trẻ e nữa thì đầu tư 1 lần dùng cho 2 bé trong chục năm cũng ko quá đắt.

ltlinh

Xe tăng
Chả là sau bao đêm trăn trở, cân nhắc và hạ quyết tâm :bzcuối tuần sau em đã chốt được ngày rước em Fxt về chung một nhà (trước tháng ngâu) :"> thế nghĩa là em có cơ hội để chính thức tham gia các bữa cafe giao lưu và học hỏi các bác trong chi hội Subaru trong thời gian tới ~o)
Em viết topic này để các bác chia vui với gia đình em :D và cũng để xin các bác ít kinh nghiệm, lưu ý khi vận hành em nó trong 1000km đầu trước khi đưa em nó vào khuôn khổ ;))
P.s: tiện đây em cũng đang tìm một ghế ô tô cho bé nhà em khoảng 13kg, bác nào có nhu cầu nhượng lại hoặc có kinh nghiệm vụ mua ghế thì cho em ít cao kiến luôn ạ *-:) em xin cảm ơn và chúc các có 1 tuần mới mọi đường may mắn %%-
Chúc mừng cụ, màu gì cụ làm ít ảnh show thôi :D

haidoc

Xe máy
Hôm nay rảnh rỗi nhân dịp đi ăn cùng gia đình em mới có dịp chụp hình em nó ^^ tiện thể vừa đậu xe thì có bạn cùng dòng boxer nhưng khác quê vào bên cạnh nên chụp tấm hình làm kỷ niệm để khoe các bác luôn thể ;))

haidoc

Xe máy
Một phần nhờ bạn áo xanh đứng cạnh đấy ạ ^^ bác chủ của áo xanh hình như cũng mới lấy xe. Xuống xe một cái là cầm hoa đứng trước cả 2 em xanh đỏ chụp ảnh luôn :))

darkxt

Xe buýt
Em xanh là Macan phải không bác (em đoán ko phải Cayenne vì nhìn hơi nhỏ) - nếu là Macan thường thì fxt cho hít khói, nếu là Macan S thì cũng "bình thường thôi" nhé :D... fxt chỉ ngại Macan Turbo thôi ợ (mà bản này về VN hơi ít, ko nhiều như Cayenne Turbo - và Macan thì ko dùng máy boxer :D)

haidoc

Xe máy
Em xanh là Macan phải không bác (em đoán ko phải Cayenne vì nhìn hơi nhỏ) - nếu là Macan thường thì fxt cho hít khói, nếu là Macan S thì cũng "bình thường thôi" nhé :D... fxt chỉ ngại Macan Turbo thôi ợ (mà bản này về VN hơi ít, ko nhiều như Cayenne Turbo - và Macan thì ko dùng máy boxer :D)
Em vội quá nên không check lại thông tin Macan. Thank bác darkxt đã nhắc nhở :D

darkxt

Xe buýt
Chỗ em hay rửa xe cũng có một em Macan mầu xanh blue này vào rửa, bản thường. Chủ xe em gặp một lần, trẻ măng, tự hào về xe lắm, nhìn em fxt bằng nửa con mắt :)) đâu được 3 - 4 tháng gì đấy thì than với nv chỗ rửa xe là muốn bán vì chạy nhọc quá (chắc vì xóc quá) :)) nói chung mấy em sang chảnh này, phần nhiều chủ xe hầu hết ko hiểu & yêu xe & ko thích cảm giác thể thao/tốc độ, mà mua chỉ vì cái mã bề ngoài thôi bác ah... em Macan kia bị thợ đến xem & ra giá lỗ hơn 1 củ rưỡi to, chủ xe tái cả mặt :))

BlueOB36R

Xe máy
đang yêu Macan mầu xanh đây Darkxt cho a xin thông tin cụ chủ trẻ kia với

darkxt

Xe buýt
Hxhx em ko có contact bác ah (nó nhìn xe em khinh ra mặt nên em ghét ko bắt chuyện - thông tin là thằng ku nhân viên chỗ rửa xe nó nói lại với em)

Anh máu thì để em hỏi thử xem - chỗ Huy bên Hưng Minh đợt trước em giới thiệu anh thử vụ đổi mầu nội thất ý ah

BlueOB36R

Xe máy
Fun tí thôi anh hết thóc rồi, vụ đổi mầu nội thất treo lại rồi vì Outback đã được đổi chủ mới rồi.

darkxt

Xe buýt
Em tưởng anh cần đổi mầu cho Tribeca chứ. Quyết định giữ tribeca lại rồi hả anh :D hàng tuyển giữ lại là chính xác ah

Btw chiếc Macan kia cũng lướt rồi, chủ xe bán có 3tỷ (như thông tin em hóng đc thì lỗ hơn 1 củ rưỡi, nó tự nhập về ngay đợt đầu & đắp kha khá option nên đắt hơn giá sr)

milkmilk

Xe tải
Xe cụ đẹp qua . Ra biên trắng tất cả là bao nhiêu hả cụ

Jessy

Xe hơi
Nếu đi Urban cho trẻ thì ghế Brevi kiểu này cũng đc. Ngon rẻ và Flexible

XT bác mà "đâu tư" cỡ 50÷100 chai gắn đồ ngon nữa thì giống tS ngay.kakaka

darkxt

Xe buýt
Bé nhà bác haidoc mới 13kg thì vẫn nên ngồi ghế có dựa & seat bell đa điểm. Ghế toldder kiểu urban trong ảnh chỉ nên dùng cho trẻ từ 5 tuổi trở lên thôi ah

Nhà em đang dùng cả hai loại luôn (tuy nhiên em đang tìm mua loại toldder car seat mới có cả tựa ghế để lúc ngủ F1 khỏi bị vẹo người)

Porsche Cayenne

Xe hơi
Subaru he thay chay ngoai duog cug nhieu roi,xe cu mau dep qua,cu menh hoa phasi k