[Funland] Xin các bác giúp em với ạ

vừa đi vừa láii

Xe container
Dạ vâng, em cũng vô tâm quá. Cứ nghĩ bác kia đi ô tô lịch sự thế nên cũng k nghĩ ngợi gì.
Cái này cụ rút kinh nghiệm thôi.
Có thể người ta không tham nhưng giao lộn hàng thì cũng mất thời gian cho 2,3 bên.
Cụ phải hỏi để ktra thông tin:
- Anh lấy hàng cho ai? Địa chỉ? Hàng gì...
Nếu có thông tin không khớp thì gọi lại cho chị kia để xác nhận

Ni No Kuni 2

Xe điện
70% trộm cắp là do cơ hội ngẫu nhiên, chỉ có khoảng 30% là tao đi ăn trộm
Tự nhiên nảy lòng tham phát sinh trộm cắp rất nhiều người đã phải trả giá và hối hận

chúc bác tìm được hàng vì trên hàng có số đt, người có tâm sẽ trả thôi mà
Điển hình câu chỉ chống người ngày ko chống đc kẻ gian. Đang yên tự nhiên có miếng rồi sinh lòng tham rất nhiều.

sonxt

[Tịch thu bằng lái]
Cái này cụ rút kinh nghiệm thôi.
Có thể người ta không tham nhưng giao lộn hàng thì cũng mất thời gian cho 2,3 bên.
Cụ phải hỏi để ktra thông tin:
- Anh lấy hàng cho ai? Địa chỉ? Hàng gì...
Nếu có thông tin không khớp thì gọi lại cho chị kia để xác nhận
Hàng to tiền hỏi xác nhận là đúng, hàng bé ngày cả trăm đơn nhầm là bình thường, ship vội không gọi, người đến là đưa thôi.

vanan91

Xe đạp
Điển hình câu chỉ chống người ngày ko chống đc kẻ gian. Đang yên tự nhiên có miếng rồi sinh lòng tham rất nhiều.
E Ship cũng k biết hàng trong đấy bao tiền luôn ấy chứ. Cũng k biết là thanh toán hay chưa kia. Cái hàng này nhà xe đặt Ship thì e chỉ biết chở thôi mà

Fan gentra

Xe điện
em hóng xem kq ra sao ..giờ kẻ cắp giống người như đúc . :D

lee hair ahn

Xe hơi
Có khi nào là 1 đội không nhể :))
Đây là câu chuyện xảy ra với ông anh chơi cùng e, chạy taxi dịch vụ ở quê. Bữa đó có khách điện thoại yêu cầu đón tại nhà kh, cách nhà ông đấy (thị trấn) tầm hơn chục km, để đi công việc khoảng nửa ngày. Sau khi chốt kèo, khách nhờ qua chợ tt nhận hộ 3kg thịt trâu từ ng quen của khách. Hắn oánh xe ra chợ đợi tầm 10p thì có 1ng đến giao một thùng các tông nhỏ, bịt bọc cẩn thận, bê nặng nặng. Ng đó mũ bảo hiểm, khẩu trang kín mít, tạp dề, ủng cao su, xe kèm giá đèo hàng, đúng kiểu bán thịt; hỏi bảo phải xe a đón bà A bà B ko? đúng! Chị ấy bảo lấy thịt, gửi qua a? đúng luôn! Xác nhận đt lại khách, cũng đúng là gọi lấy thịt, gần xong cuộc đt thì khách Nhờ thanh toán luôn tiền cho ng bán thịt, lát trả cước xe thì trả cả thể, OK luôn, có gần 1 tr thôi mà, xởi lởi thì trời cởi trời cho mà. Bỏ đồ vào cốp đánh ruỳnh, hắn phấn khởi phi đến địa chỉ đón kh thì là chỗ vắng heo, không nhà, không người. Đt cho khách thì thấy bị chặn rồi, sau gần chục cuộc thì bảo thôi coi là đi xa mua mấy cân thịt trâu. Kiểm tra ở trong thùng là túi nilon chứa mấy miếng gạch vụn với vữa công trình. 1 kịch bản lừa đảo, cả 1 ekip, mà là ở quê thôi đấy các bác nhé, các bác hết sức cảnh giác ak

NNS

Xe ngựa
bài học cho sự cẩu thả,
nếu nhầm gặp người ngay thẳng, họ sẽ gọi lại ngay, còn lâu lâu thì thôi, xác định nộp học phí thôi cụ ạ, rút kinh nghiệm, cũng ko quá đắt lắm, người vn mình rất dễ vì chủ quan, lười, vội vvv mà bỏ qua các quy trình làm việc, xuề xòa cho xong

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn

SIGNUS

Xe container
Người OF
Giờ này mà vẫn kg gọi lại cho số đt trên thùng thì khả năng là xào nấu xong rồi! Cái thằng "bác" đi 4b mà tham như tuất thế nhỉ? Âu cũng là bài học cho tất cả mọi người về cách làm việc để tránh rủi ro, ai rồi cũng sẽ có những sơ suất tương tự để rồi phải trả giá!

Xưa đến giờ em vẫn đc nhân viên kêu là cẩn thận đến mức khó tính, thế mà em mới dính vụ lừa đảo chuyển tiền quốc tế, 800tr ra đi kg trở lại :(.

P.S: chia sẻ với chủ thớt case này! Nếu cụ cần hỗ trợ để bồi thưởng cho chủ hàng thì nhắn lại cho em trên này, em xin phụ cụ 1 tay. Em mới bán được 500k ngựa cho Chã nên nhiều tiền lắm :))

vanan91

Xe đạp
Đến sáng nay thì vẫn bặt vô âm tín rồi các bác ạ. Em chắc cũng phải tập xác định rồi

vừa đi vừa láii

Xe container
Hàng to tiền hỏi xác nhận là đúng, hàng bé ngày cả trăm đơn nhầm là bình thường, ship vội không gọi, người đến là đưa thôi.
Xác nhận có dăm 3 câu thì ảnh hưởng gì cụ? Cụ bảo cả trăm đơn mà nhầm 1 cái thì mất cả ngày ấy chứ

sonxt

[Tịch thu bằng lái]
Xác nhận có dăm 3 câu thì ảnh hưởng gì cụ? Cụ bảo cả trăm đơn mà nhầm 1 cái thì mất cả ngày ấy chứ
Có goii trước khi giao "anh có nhà không đơn hàng abc", có ship quen địa chỉ cứ đến là bấm chuông hoặc em bảo nhét qua khe cửa. Chắc do ở nhà riêng đỡ rắc rối hơn chung cư .

Imex

Xe tải
Thế là cụ gặp phải kẻ tham lam rồi! Thấy cụ ngu ngơ thì nổi máu tham cầm bừa! Bài học cho lần ship sau thôi vậy! Đúng là chó cắn áo rách

agrimeco

Xe lăn
Chia buồn với cụ thớt, cơ mà em thấy vụ này như có mùi thịt lừa hay sao ấy. Chị khách hàng có phải chỗ quen biết hay là giao lần đầu ạ?

vanan91

Xe đạp
Chia buồn với cụ thớt, cơ mà em thấy vụ này như có mùi thịt lừa hay sao ấy. Chị khách hàng có phải chỗ quen biết hay là giao lần đầu ạ?
Nhà chị gái này thì hay mua hàng trên Quảng Ninh về để ăn dần bác ạ. Em thấy nhà xe bảo thế.Nhà chị ấy thấy bảo trong toà Q Ciputra. Hơn nữa hôm qua anh chồng chị ấy còn bảo e đăng bài trên này nhờ các cụ trích xuất camera hoặc cụ kia có cầm nhầm thì ới em một lời mà. E nghĩ chắc cũng k nỡ lừa cái ông Shipper đi cái xe máy cà tàng như em đâu

truongvnss82

Xe buýt
Có khi bà mua hàng và ông lái xe 4 bánh là vợ chồng lừa chủ thớt đó, em nghĩ vậy

agrimeco

Xe lăn
Nhà chị gái này thì hay mua hàng trên Quảng Ninh về để ăn dần bác ạ. Em thấy nhà xe bảo thế.Nhà chị ấy thấy bảo trong toà Q Ciputra. Hơn nữa hôm qua anh chồng chị ấy còn bảo e đăng bài trên này nhờ các cụ trích xuất camera hoặc cụ kia có cầm nhầm thì ới em một lời mà. E nghĩ chắc cũng k nỡ lừa cái ông Shipper đi cái xe máy cà tàng như em đâu
Vâng, vậy thì cái ông đi 4 bánh kia tham lam quá .

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Đơn giá trị cao không thu tiền thì cần phải xác nhận thông tin chính xác . Ít nhất xác nhận sđt , tên người nhận , giao hàng xong chụp ảnh người nhận cùng biển số xe .....Thôi coi như kinh nghiệm thương đau vậy :(

HoangApr

Xe buýt
Lại thêm một sợi dây kinh nghiệm, chia buồn với chủ thớt

vanan91

Xe đạp
Có bác nào đi qua đấy khung giờ hôm qua từ 16h30 đến 16h50 thì cho em xin trích xuất Camera với ạ