xin các bác tư vấn xem nên mua con xe Ford Focus 5 chỗ này ko ạ?

Trạng thái
Thớt đang đóng

sirien

Xe hơi
Chả là có đứa bạn cấp 2, nó kêu là cần bán. Thực ra cũng chỉ là quen biết thôi chứ cũng ko thân thuộc gì cả.
xe FORD FOCUS 5 chỗ số tự động 2.0 AT đăng ký 2006, màu đen, đã đi được hơn 10 vạn km. Xe đẹp, còn có 1 cửa nóc, có thể đứng thò cổ ra ngoài. Xe gia đình đang sử dụng nhưng do vợ chồng họ sắp chuyển công tác nên cần phải bán. Chốt giá cuối cùng 350 triệu. Thủ tục sang tên đổi chủ người mua chịu
Em muốn các bác đánh giá xem con này so với thị trường thì là đắt hay rẻ thôi ạ.
Cám ơn các bác trước ạ

Chỉnh sửa cuối:

tiencongmobile

Xe đạp
xe đẹp giá đẹp cụ ah. ma tên công ty hay tư nhân vậy cụ ? tên tư nhân thì hợp lý

PUPAL

Xe máy
Cty hay tư nhân vẫn là ngon, 350tr mua đc xe ji như này bây giờ ạ, ko lẽ KM =))

Dungha

Xe điện
Nhìn nuột hơn con 2009 của em. hic xe đời cũ trông ngon hơn. Mỗi tội cái đèn hậu xấu bác mua về bỏ mấy tr mua cụm đèn mới cho đẹp

hoanggiangauto

Xe tải
quá ngon............:-bd làm luôn đi cụ, nghe cụ nói ở trên chắc xe tư nhân rồi...ủy quyền là ok ( đỡ khối $)

htlongbien

Xe điện
Con xe này năm trong khu tập thể K....ở Ngọc Thụy- Long Biên phải không cụ chủ?

sirien

Xe hơi
Em cũng ko hỏi nhà bạn tớ ở đâu. Chỉ biết thông tin là họ muốn bán. Chắc là cả nhà đi định cư chỗ khác.
Trước tiên em xin cám ơn các bác đã đọc và trả lời em. Em xin nói, các bác đừng giận. Em post ở đây để mong là có 1 pro nào đó tư vấn. Em ko vào forum này nhìu cho nên em sẽ nghĩ là nhiều bài viết thì sẽ pro :D. Các bác ở đây cũng có bác mấy trăm bài, mà cũng có nhìu bác có mấy chục bài viết. Em tạm thời nấn ná chờ thêm 1 vài bác nào mà nhìu bài viết( vì em nghĩ đơn giản là nhìu bài viết thì pro mà).
Em xin hỏi thêm là tư nhân, ủy quyền thì đỡ tiền. Nhưng ko bít dc tính là bao nhiêu tiền ạ. Và nếu ủy quyền thì mai sau khi mà mình bán lại hay việc gì đó cần chứng minh là chủ sở hữu thì có khó ko. Ủy quyền thì chắc là phải ra công chứng.
Đợt trước em dồn tiền mua nhà. Hiện nay thì em đã lo đủ tiền nhà rồi. Nhưng chả dư ra dc xu nào nữa. Em thì em máu mua xe từ lâu lắm rồi. Nếu lấy thì chắc phải vay ông bà già. Bây h mà tậu dc xe nữa thì em đủ bộ luôn. Lấy vợ, sinh con trai, mua nhà, tậu xe :D

Chỉnh sửa cuối:

HamLong3.0V

Xe điện
Em cũng ko hỏi nhà bạn tớ ở đâu. Chỉ biết thông tin là họ muốn bán. Chắc là cả nhà đi định cư chỗ khác.
Trước tiên em xin cám ơn các bác đã đọc và trả lời em. Em xin nói, các bác đừng giận. Em post ở đây để mong là có 1 pro nào đó tư vấn. Em ko vào forum này nhìu cho nên em sẽ nghĩ là nhiều bài viết thì sẽ pro :D. Các bác ở đây cũng có bác mấy trăm bài, mà cũng có nhìu bác có mấy chục bài viết. Em tạm thời nấn ná chờ thêm 1 vài bác nào mà nhìu bài viết( vì em nghĩ đơn giản là nhìu bài viết thì pro mà).
Em xin hỏi thêm là tư nhân, ủy quyền thì đỡ tiền. Nhưng ko bít dc tính là bao nhiêu tiền ạ. Và nếu ủy quyền thì mai sau khi mà mình bán lại hay việc gì đó cần chứng minh là chủ sở hữu thì có khó ko. Ủy quyền thì chắc là phải ra công chứng.
Đợt trước em dồn tiền mua nhà. Hiện nay thì em đã lo đủ tiền nhà rồi. Nhưng chả dư ra dc xu nào nữa. Em thì em máu mua xe từ lâu lắm rồi. Nếu lấy thì chắc phải vay ông bà già. Bây h mà tậu dc xe nữa thì em đủ bộ luôn. Lấy vợ, sinh con trai, mua nhà, tậu xe :D
Em vote trừ bác vì cái câu Sinh Con Trai nhé, nghe rất phân biệt giới tính, trong khi em thèm con gái quá mà lại đẻ hai giai hơ hơ
Quay lại chuyên xe, em nó rẻ mà đẹp quá, bác lăn tăn bảo em em xui ông anh múc luôn :D

vôlangday

Xe tăng
xe ngon ! chay 10 vạn cũng còn ít ! xe tư nhân thì ok luôn !

Xe này dòng Ghia là dòng đỉnh của Ford thời đó. Cụ lật ca pô lên chụp phát nữa xem máy móc lành lặn kg là OK.
350T bây giờ xe mới chỉ lượm được em Matiz groove số sàn.

General_Manager

Xe tải
Em biết xe này ở đâu rồi nhé, cụ mà không mua nhanh em qua nẫng luôn đấy

Ku Bean

Xe hơi
Múc đi cụ. Em thấy em này đẹp quá. Cụ không múc thì dành cho em nhé.:P

sirien

Xe hơi
Em biết xe này ở đâu rồi nhé, cụ mà không mua nhanh em qua nẫng luôn đấy
hí hí. Em dốt cho nên mới phải chờ xin ý kiến anh em. Cố gắng đầu tuần em xin xỏ ông bà già thêm ít tiền rồi múc :)). Mà e ko thạo về xe. Có khi phải nhờ bác nào pro chạy thử 1 tẹo là biết ngay nhỉ.

Cigaretter

Xe tải
Mình biết xe này rồi, có phải của đồng chí có vợ tên Thảo trc học BK ko? :)

lapin

Xe container
Múc khẩn trương đi, cụt đời đầu đấy, đầu tuần có "cướp" thì mướt đấy. Cụ xin gia lộc 10 triệu để bảo dưỡng và thay thế đồ lặt vặt trong thời gian làm quen xe nữa, chả nhẽ không cho.

Trạng thái
Thớt đang đóng