Thảo luận Xin các bác ý kiến về con Raize mới ra

Nguyễn Mạnh LC

Xe đạp
Em thấy thích con raize mới ra quá, đang định xuống tiền ạ. Đây là con xe đầu tiên của em nên em xin ý kiến của bác. Nhu cầu của em là đi làm nội đô và 1 năm thi thoảng về quê cao tốc HN- Lào Cai ạ. Em xin cảm ơn!

khói lửa 1975

[Tịch thu bằng lái]
xét cho cùng nó là con xe hạng A cải hoán lại
1-nâng cao gầm lên chút so với con xe hạng A cũ như i10. hoặc morning
2- hình thức đẹp hơn chút
3- động cơ thì vẫn vậy
bác cứ thử ngồi vài con taxi như i10. hoặc morning . wingo ..đánh giá khoang ngồi và tiện ích thì rõ , chứ bác hỏi ai thì thời điểm này rất khó trả lời cho bác rõ ràng vì lý do..xe đã ai dùng đâu mà biết
nếu bác thích thì chơi thôi vì điều kiện của bác là đã phù hợp ..là đi chủ yếu trong nội đô..
hình thức ngoại thất thì em chưa xem . nhưng em đã xem qua ngoại thất con i10 đoeì mới thì khá đẹp mắt chắc con này của bác cũng đẹp . bác cứ suy nghĩ cho chín rồi xuống tay . nếu nhà bác 4 người mà 2 trẻ nhỏ dưới 14t thì ổn ..chứ toàn cao to trên 1.65m thì mua xong 1 năm bác xẽ hối hận vì xe bé quá . cửa tiền này cũng nhiều sự lựa chọn cho bác đấy

ROW

Xe tải
Tiền này thì cứ làm con Sedan hạng B như Vios hay Accent là đẹp

datto70

Xe điện
Em thấy thích con raize mới ra quá, đang định xuống tiền ạ. Đây là con xe đầu tiên của em nên em xin ý kiến của bác. Nhu cầu của em là đi làm nội đô và 1 năm thi thoảng về quê cao tốc HN- Lào Cai ạ. Em xin cảm ơn!
Nội đô, loanh quanh OK, chạy về quê thường full đồ, full tải, đường dài, cao tốc NB-LC càng ngày càng bồng bềnh thì hơi oải.

Zerodaide

Xe buýt
Theo em thì tiền ít không nên chơi cuv hay hatback làm gì , vì chiều dài ngắn nên chổ ngồi và khoang hành lý rất nhỏ nên tính đa dụng rất kém.mà những người mua xe này thì kinh tế chưa dư dã nhiều nên hay có tâm lý tận dụng ,chỉ cần có công việc gì mà phải chở nhiều đồ tý là lắc đầu ngay. Thay vào đó kiếm con sedan hang B, thậm chí C ( elantra, cerator) sướng hơn nhiều vừa ngồi rộng rãi , lỡ chở quá tải ( người )vẫn ok, đi xa cũng ngồi sướng hơn , khoang chở đồ bao la muốn nhét gì thì nhét.

agrimeco

Xe lăn
Thích rồi thì nhích thôi cụ, mua cái xe đời mới nó có cái hay riêng của nó. Chí ít thì bạn bè người quen ai cũng sẽ tíu tít sờ mó hỏi han khen chê... cũng đáng để cụ trải nghiệm lắm chứ phỏng ợ:))

Matunn

Xe tải
Theo em thì tiền ít không nên chơi cuv hay hatback làm gì , vì chiều dài ngắn nên chổ ngồi và khoang hành lý rất nhỏ nên tính đa dụng rất kém.mà những người mua xe này thì kinh tế chưa dư dã nhiều nên hay có tâm lý tận dụng ,chỉ cần có công việc gì mà phải chở nhiều đồ tý là lắc đầu ngay. Thay vào đó kiếm con sedan hang B, thậm chí C ( elantra, cerator) sướng hơn nhiều vừa ngồi rộng rãi , lỡ chở quá tải ( người )vẫn ok, đi xa cũng ngồi sướng hơn , khoang chở đồ bao la muốn nhét gì thì nhét.
Bác nhầm, xe Raize này khi gập hàng ghế 2 xuống thì dung tích chứa là 1,200l.
Xe Sedan không làm được như nó đâu (trừ xe Vios có ngả được ghế sau và nhét đồ dài chứa từ cốp được)

Zerodaide

Xe buýt
Xe Sedan không làm được như nó đâu (trừ xe Vios có ngả được ghế sau và nhét đồ dài chứa từ cốp được)
Bác đi về quê full tải+ chở đồ xem xe nào chở nhiều hơn?. Thường thì số lượng đồ nó tỉ lệ thuận với số người trên xe, rất ít trường hợp đồ nhiều hơn người vì nếu thường xuyên như thế thì họ sẽ mua bán tải luôn rồi. Cái trò dung tích chở đồ tăng lên khi gập ghế là cách maketting của mấy hãng xe thôi.ai dùng qua xe cốp nhỏ rồi sẽ thấy rất bất tiện, nên khi mua xe thà mua thừa còn hơn thiếu.

khói lửa 1975

[Tịch thu bằng lái]
hình như bác hơi bị nhầm..trước em chơi con hạng A có hỗn danh huyndai i10. hát sờ bách.. nhà có 4 mống thế bác gập hàng ghé thứ 2 thì 2 đứa con em ngồi ở đâu ạ ??
lúc mới mua xe tầm tiền đó em cũng hơi bị hài lòng..nhưng chạy 1 năm và đi đường dài mới thấy mình hơi vộ vã kg đánh giá được mọi bất tiện sau này
sau khi bán con hạng A đi em mới quyết định tầm tiền đó em chơi hạng B hoặc hạng C lướt
quyết định này phải nói là sáng xuốt . tất nhiên chơi xe lướt thì mình cũng có kinh nghiệm xem xe cũ hoặc thuê thêm thợ xem cùng mình nữa

thanhcong2002

Xe buýt
Cerato 2021 lăn bánh khi giảm 50% trước bạ còn rẻ hơn Raize kèm lạc 30tr.

namnhhi13pro

Xe tải
Con này làm gỏi tất cả những xe dưới 550 củ kể cả vios. Gầm cao, máy turbo tiết kiệm lại bốc, rộng rãi. Lái xe gầm cao rồi ko muốn chui vô mấy con sedan hạng B đâu, gầm thấp, ngồi bí, đi toàn sợ cạ gầm, ko leo lề được. Chưa kể đường ngập. Thế giới nó chuyển sang đi hatchback suv hết rồi. Chưa kể bạn đi trong phố, thì mấy con sedan cực kỳ bất tiện khi đậu xe hay quay đầu. Raize nó là sát thủ tầm 500 đấy. Tôi đố xe nào hơn được

Chỉnh sửa cuối:

poiuy

Xe cút kít
Bác đi về quê full tải+ chở đồ xem xe nào chở nhiều hơn?. Thường thì số lượng đồ nó tỉ lệ thuận với số người trên xe, rất ít trường hợp đồ nhiều hơn người vì nếu thường xuyên như thế thì họ sẽ mua bán tải luôn rồi. Cái trò dung tích chở đồ tăng lên khi gập ghế là cách maketting của mấy hãng xe thôi.ai dùng qua xe cốp nhỏ rồi sẽ thấy rất bất tiện, nên khi mua xe thà mua thừa còn hơn thiếu.
Nhưng mà gặp cơn mưa to 2h giữa thủ đô thì con Vios không có cửa so với con này.

NguyenAnhPhan

Xe container
Em nghĩ thỉnh thoảng đi xa như cụ thread, và nhà 4 người thì nên chuyển sang phân khúc khác. Ví dụ giá lăn bánh của XL7 dưới 700 đồng. Chắc hợp với cụ thread hơn. Xe đấy có tiếng bền, tiết kiệm nhiên liệu. So với Raizer thì thêm hơn 100 nữa. Vẹn đủ đường.

Zerodaide

Xe buýt
Nhưng mà gặp cơn mưa to 2h giữa thủ đô thì con Vios không có cửa so với con này.
Có một sự thật ,người chết đuối ( không phải tự tử) lại thường là người biết bơi đó cụ.