Thảo luận Xin các cao nhân chỉ giáo về Attrage 2020

Viet Cuong 38

Đi bộ
Em là dân văn phòng đi làm tầm 15 cây, chủ yếu là đi làm và đón con đi học, đang tìm hiểu về Attrage 2020 vì thấy nó vừa miệng. Xin ý kiến các cao nhân với ah?!

flashxenon

Đi bộ
Trong phân khúc B thì xe này gần như rẻ nhất, hàng Nhập Thái nên yên tâm (so với lắp ráp VN), kiểu dáng thì tùy cảm nhận mỗi người xấu đẹp. cụ mua mới thì cứ đi tầm 5 năm ko pải nghĩ. Ăn chắc mặc bền ko lo xe cũ rủi ro. Tất nhiên giá bán lại, phụ tùng thay thế, tính năng sẽ ko đc như các hãng khác. Nhưng với văn phòng và nhu cầu gia đình là OK đó cụ...(ý kiến cá nhân em)

Viet Cuong 38

Đi bộ
Trong phân khúc B thì xe này gần như rẻ nhất, hàng Nhập Thái nên yên tâm (so với lắp ráp VN), kiểu dáng thì tùy cảm nhận mỗi người xấu đẹp. cụ mua mới thì cứ đi tầm 5 năm ko pải nghĩ. Ăn chắc mặc bền ko lo xe cũ rủi ro. Tất nhiên giá bán lại, phụ tùng thay thế, tính năng sẽ ko đc như các hãng khác. Nhưng với văn phòng và nhu cầu gia đình là OK đó cụ...(ý kiến cá nhân em)
E cũng tính ăn chắc mặc bền. Nó có hay hỏng vặt ko Bác?

flashxenon

Đi bộ
E cũng tính ăn chắc mặc bền. Nó có hay hỏng vặt ko Bác?
Hỏng vặt thì a chưa thấy nhiều . Xe mơi cụ cư yên tâm đi. Bên Hyundai accent đang lùm xùm vụ thước lái, bên City đang vụ han rỉ thép...chung lại là mua đc là đx cụ ak. Nếu chưa mua ngay thì cụ chờ các cụ khác vào tư vấn cho yên tâm.

Viet Cuong 38

Đi bộ
Hỏng vặt thì a chưa thấy nhiều . Xe mơi cụ cư yên tâm đi. Bên Hyundai accent đang lùm xùm vụ thước lái, bên City đang vụ han rỉ thép...chung lại là mua đc là đx cụ ak. Nếu chưa mua ngay thì cụ chờ các cụ khác vào tư vấn cho yên tâm.
Cảm ơn Bác nhé. Lần đầu làm chuyện ấy nên băn khoăn lắm 🤔🤔🤔

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn Bác nhé. Lần đầu làm chuyện ấy nên băn khoăn lắm 🤔🤔🤔
Cụ vào Atrage Viet Nam Club ở facebook nhé . Mọi vấn đề thắc mắc đều sẽ được đả thông ngay . Tiện hãng cũng có giảm giá 50% trước bạ nên lăn bánh( bản CVT full ) chỉ nhỉnh hơn 500 tr chút xíu thôi . Xe cũng lành , ít lỗi vặt . Điều hòa + ăn xăng phải nói là ngon lắm luôn đó cụ .Trong xe cực rộng (hành kháchkhông bị say xe ) . Mỗi tội quạt gió ( lúc bật điều hòa ) kêu to....còn lại chả chê gì được nữa ...

Chỉnh sửa cuối:

Viet Cuong 38

Đi bộ
Cụ vào Atrage Viet Nam Club ở facebook nhé . Mọi vấn đề thắc mắc đều sẽ được đả thông ngay . Tiện hãng cũng có giảm giá 50% trước bạ nên lăn bánh( bản CVT full ) chỉ nhỉnh hơn 500 tr chút xíu thôi . Xe cũng lành , ít lỗi vặt . Điều hòa + ăn xăng phải nói là ngon lắm luôn đó cụ .Trong xe cực rộng (hành kháchkhông bị say xe ) . Mỗi tội quạt gió ( lúc bật điều hòa ) kêu to....còn lại chả chê gì được nữa ...
E có tìm hiểu thì họ bảo lúc vào cua máy ih và nặng vô lăng pải ko Bác?

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Ý cụ là : vào cua máy ì ? cái này thì nói luôn là không ì cụ nhé . Còn volante thì chẳng thấy ai kêu nặng cả ( do xe dùng trợ lực điện ) . Chỉ khi đánh lái chết nhiều quá ( hoặc chạy tốc độ cao nó cũng ghì chắc lái , khỏi bị mất lái ) , volante nó sẽ nặng dần rồi cứng ngắc - mục đích để bảo vệ motor trợ lực lái khỏi bị cháy do nóng quá thôi . Tắt máy chờ 10 - 15 phút lại nhẹ bình thường cụ nhé

Viet Cuong 38

Đi bộ
Ý cụ là : vào cua máy ì ? cái này thì nói luôn là không ì cụ nhé . Còn volante thì chẳng thấy ai kêu nặng cả ( do xe dùng trợ lực điện ) . Chỉ khi đánh lái chết nhiều quá ( hoặc chạy tốc độ cao nó cũng ghì chắc lái , khỏi bị mất lái ) , volante nó sẽ nặng dần rồi cứng ngắc - mục đích để bảo vệ motor trợ lực lái khỏi bị cháy do nóng quá thôi . Tắt máy chờ 10 - 15 phút lại nhẹ bình thường cụ nhé
Cảm ơn Bác đã chỉ giáo cụ thể. Như thế này chắc sẽ cưới e nó đây, ko thấy có gì đáng ngại cả nhỉ

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn Bác đã chỉ giáo cụ thể. Như thế này chắc sẽ cưới e nó đây, ko thấy có gì đáng ngại cả nhỉ
Nói chung so với tầm giá thì nó là ổn nhất đấy cụ . Nhược điểm ( hoặc là ưu điểm ) là con này nó nhiều tính năng mà về Việt Nam hãng cắt , nhưng vẫn để các đầu chờ , muốn khôi phục chỉ cắm giắc + active là xong . như zin hãng luôn , vì thế sẽ rất tốn tiền để thêm option đấy cụ nhé ...kkk

haihoangng

Xe đạp
em chào bác. em thấy bác vẫn còn đang lăn tăn về khả năng vận hành của em nó. vậy em mời bác qua showroom em lái thử để trải nghiệm trực tiếp nhé. hoặc nếu bác bận quá em xin phép đánh xe lên tận nơi để bác được lái thử. số dép em: 0942920132. Chúc bác cuối tuần vui vẻ!

Linhkf2010

Đi bộ
T thấy bên thái lan nhiều tính năng an toàn toàn hơn. Về việt nam thì bị cắt vô số. Ae có thể tham khảo ở đây nhé.

kymitsubishi

Đi bộ
nói về chiếc attrage thì e thấy có thiết kế mới đẹp , tiết kiệm nhiên liệu khoang ngồi rộng rãi , giá cả hợp lý nhưng bù lại có nhược điểm về phần trang bị với có độ trễ chân ga , động cơ không mạnh lắm nhưng đủ để chạy thành phố , đi mấy đường dốc mình chịu khó về số thấp hơn vẫn chạy bình thường

quanhunter

Xe đạp
Em cũng đang hóng con này lắm. Thấy con 2020 thiết kế bắt mắt hẳn so với thế hệ trước. đang nghiên cứu mấy con tầm này. sunny, soluto vs attrage

vinhquang2808

Xe máy
Nói chung so với tầm giá thì nó là ổn nhất đấy cụ . Nhược điểm ( hoặc là ưu điểm ) là con này nó nhiều tính năng mà về Việt Nam hãng cắt , nhưng vẫn để các đầu chờ , muốn khôi phục chỉ cắm giắc + active là xong . như zin hãng luôn , vì thế sẽ rất tốn tiền để thêm option đấy cụ nhé ...kkk
Bác ví dụ xem cái gì?

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Bác ví dụ xem cái gì?
Auto light , auto gạt nước , lock cửa theo tốc độ , cruise controle , tắt máy gương tự cụp , đề nổ từ xa + đặt nhiệt độ điều hòa từ xa ( riêng cái này phải mua cục smart box ) , cảnh báo thắt dây an toàn , chống quên chìa , chống trộm .... Cụ nào thích sport có thể lên hộp số Ds ...tạm thế đã cụ nhể ...kkk

Chỉnh sửa cuối:

vinhquang2808

Xe máy
Auto light , auto gạt nước , lock cửa theo tốc độ , cruise controle , tắt máy gương tự cụp , đề nổ từ xa + đặt nhiệt độ điều hòa từ xa ( riêng cái này phải mua cục smart box ) , cảnh báo thắt dây an toàn , chống quên chìa , chống trộm .... Cụ nào thích sport có thể lên hộp số Ds ...tạm thế đã cụ nhể ...kkk
Muốn active thì đến đâu bác?

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Muốn active thì đến đâu bác?
Cụ muốn tìm hiểu thì joint vào Attrage Vietnam Club trên facebook ấy , đèn đóm + thanh cân bằng thì Thanh Dongatech . Active thi PhamCong hoặc ở 104 Mai Xuân Thưởng - Hoàng Cầu . Đồ thì Thailand Auto Part , hôp smart box thì gọi DuBai...nhiều lắm . Được cái hội đó đúng chất chơi xe nên thương gia đều phải công khai giá , giá inbox là xóa bài ngay ...rất minh bạch

Chỉnh sửa cuối:

AKAN_N

Xe buýt
Mua đi cụ, tầm giá trên 500 triệu ra xe cả biển thì chả có xe nào hơn xen này đâu, em nói thật đấy

pisces_hn

Xe container
Xe này cụ nào đi thực tế rồi đi chợ đón con trong phố hết khaongr mấy lít 100km nhỉ.