[Funland] Xin các cụ chỉ giáo về marketing online

sirius6688

Xe điện
e thấy phư

e thấy phương án của cụ hợp lý. khả năg e chọn phương án này , nhưng tìm người cũng khó quá cụ ạ
hehe e 4 năm kinh nghiệm mảng này, cụ pm e sản phẩm lĩnh vực bên cụ và chế độ xem nếu được e về chinh chiến cho cụ hoặc giới thiệu chiến binh cho cụ cụ ơi

CRV7

Xe tải
hehe e 4 năm kinh nghiệm mảng này, cụ pm e sản phẩm lĩnh vực bên cụ và chế độ xem nếu được e về chinh chiến cho cụ hoặc giới thiệu chiến binh cho cụ cụ ơi
e inbox cụ rồi nhé

tuquyen

Xe máy
Chào các cụ các mợ hôm nay e lập topic xin được tư vấn về marketing ol
E kinh doanh về chăn,ga, gối nhập khẩu, cũng đang làm về kênh online, nhưng e thấy chưa được hiệu quả lắm chắc vì e chưa biết làm.
sắp tới e có triển khai 1 thương hiệu mới , e rất tâm huyết với dự án mới này , e muốn đầu tư cơ bản từ những bước đầu tiên.mục tiêu cũng là phủ sóng được thương hiệu , sau đó bán hàng.
E đã xây dựng xong phương án nhưng cũng chưa thấy ổn lắm, và cũng chưa rõ sẽ triển khai ra sao. E đang có 2 phương hướng sau:
pá 1 là thuê 2 nhân viên về cty mình làm, chuyên phụ trách về mảng marketing online( thiết lập dự án và triển khai).
pá 2 là thuê 1 công ty chuyên về marketing ol để họ thực hiện cho mình( trọn gói dự án hoặc thuê nhân sự bên họ cùng mình triển khai).
Mỗi pa e thấy có ưu và nhược điểm khác nhau,
E mong các cụ mợ tư vấn giúp e phương án nào hợp lý và hiệu quả nhất ạ. cụ mợ nào thông thạo về bộ môn này e xin được mời cafe để khai sáng giúp e.sdt of e : 0989993555
e xin cám ơn!
em thiên về PA1 bác ạ

longchjnsu

Xe buýt
Có cụ nào triển khai thành công chưa ạ?

CRV7

Xe tải
Có vẻ mục này đang được khá nhiều người quan tâm, một vài cụ ở trên toàn khoe chiến tích là làm mấy năm mấy năm. Các cụ cứ ỉm kinh nghiệm trong người chả muốn chia sẻ ra ^#(^
Vậy để e sẻ cho : nó phụ thuộc vào tiền cụ đầu tư vào Marketing Online (MO) nhiều không?

Trường hợp 1: Cụ không thích thuê công ty nào cố định
a, Cụ đầu tư 0-3 triệu :
Trong trường hợp này cụ phải tự làm hết, tuy nhiên kiến thức MO khá rộng nên không thể nhanh được (cụ có thể học các khóa học trên mạng để tự làm ) nhiều bác hỏi tại sao tự làm hết mà vẫn mất tiền? đó là tiền hot, tiền tên miền, 1 số cái nữa mà bác bắt buộc phải trả
b,Cụ đầu tư 3-10 triệu ( nhiều cụ nghĩ là tầm này tiền thì thuê công ty cho nhanh) Nếu bác bỏ 5 triệu ra thì chỉ được 1-2 mảng nên hồn, còn lại là rỗng tuếch ( Ví dụ làm được website thì không chạy đc quảng cáo =>> chả ai biết đến trang web của cụ, hoặc là làm Fanpage rồi chạy quảng cáo không có website thì ng ta lại k tin tưởng vào sản phẩm của cụ....Đấy là em ví dụ thôi, nó còn nghìn cái muôn hình vạn trạng)
Trong trường hợp này phương án cho cụ đó là thuê 1 , 2 cậu sinh viên ( nguồn nhân lực giá rẻ ) có hiểu biết cả về công nghệ thông tin và quản trị kinh doanh (qua trường thương mại, hoặc ngoại thương khoa thương mại điện tử mà tìm nhưng ưu tiên thương mại vì bọn này nghịch ngợm hơn nên thích tìm tòi, sinh viên khoa này năng động nhưng hơi nghịch nói chung khá thông minh và thông thạo về chạy Quảng cáo,Làm Website, Facebook, SEO , SEM đi làm thêm từ năm 1 năm 2 nên KN cũng khá )
c, Cụ đầu tư >10 triệu : thuê luôn 1 ông hoặc 1 team chuyên nghiệp chuyên làm cái này ( phải xem chiến tích, lịch sử làm việc, các dự án đã làm...) Những ông như vậy thì họ tự biết làm gì. Cụ chỉ cần đặt ra bản mô tả công việc =>> giao việc =>> nghiệm thu (tiền nào của đấy , tiền càng cao thì càng thuê đc ng giỏi =>thương hiệu điện tử của bác nhanh chóng đc lên số 1)
Trường hợp 2: Cụ thuê công ty cho nhanh
a, Thuê 1 công ty làm hết
cụ chẳng cần làm gì cả, họ có các gói với các giá cho cụ chọn
b, Thuê nhiều công ty mỗi công ty 1 mảng ( Ví dụ 1 công ty thiết kế web, 1 công ty chạy ads và quản lý fanpage facebook, 1 công ty chuyên SEO, 1 công ty chuyên bán phần mềm hỗ trợ này kia ....) Chi phí cao hơn phương án a. Mỗi đơn vị sẽ có hợp đồng riêng cho bác.

Nếu các bác cần tư vấn trường hợp 2 thì lúc nào rảnh e update các công ty chất lượng giá rẻ cho.
Cám ơn cụ nhiều nhé
e cũng đã xác định đươc PA như thế này : e thuê 1 người hiểu biết có KN về lĩnh vực này lương tầm 7-10tr.đến làm việc trực tiếp tại công ty, ăn nằm với sản phẩm , có sản phẩm mới hay trương trình gì trao đổi sẽ dễ hơn , nhanh hơn để triển khai kịp thời.vì sp mới bên e cũng ra liên tục , nên e nghĩ đã là người của mình họ sẽ tâm huyết với sản phẩm hơn vì thuê ngoài họ ko thể hiếu sp bằng ngừoi trong cty đươc. hơn nữa nếu thuê ngoài dự án 6tháng-1 năm họ bàn giao lại cho mình mình lại phải setup lại từ đầu. nếu tiếp tục duy trì thì tốn kém mà nhân sự bên họ giao làm công việc bên mình chưa chắc đã ổn định( có thể nay bạn này ke mai bạn khác ke do chuyển việc hoặc j đấy) đại loại sẽ ko mang tính ổn định lâu dài.
Tiện đây e cụ mợ tư vấn giúp e nếu e thuê nhân sự tầm 7-10tr ngoài việc lên kế hoạch maketing tổng thể họ còn có thể làm viêc chi tiết cho mình nữa ko? ví dụ quản trị web, chạy quảng cáo fanpage, viết bài,....
thanks các cụ mợ nhiều ạ!

sirius6688

Xe điện
Có vẻ mục này đang được khá nhiều người quan tâm, một vài cụ ở trên toàn khoe chiến tích là làm mấy năm mấy năm. Các cụ cứ ỉm kinh nghiệm trong người chả muốn chia sẻ ra ^#(^
Vậy để e sẻ cho : nó phụ thuộc vào tiền cụ đầu tư vào Marketing Online (MO) nhiều không?
Nếu các bác cần tư vấn trường hợp 2 thì lúc nào rảnh e update các công ty chất lượng giá rẻ cho.
Cụ đánh giá người khác đừng nên qua vài câu comment cụ ạ

viet91

Xe máy
e hóng cụ thớt, vì cũng đang gặp tình trạng gần tương tự :3 hơi khác chút là em đang ôm đồm quá :(

CRV7

Xe tải
e hóng cụ thớt, vì cũng đang gặp tình trạng gần tương tự :3 hơi khác chút là em đang ôm đồm quá :(
đấy là cụ còn biết mà ôm đồm đấy, e còn chẳng biết gì, tuyển người cụ ạ.e cũng đang tuyển mà chưa được ,

Website
noithatoto-daimy.com
8 Chiến Lược marketing để bạn vượt trội đối thủ cạnh tranh trên thị trường

"Marketing là cuộc chiến của Giá trị" câu này liên tục được tôi nhắc trong các khóa học Lập kế hoạch Marketing digital tại Vinalink mặc dù lớp học này chuyên sâu về các công cụ Digital hơn nhưng không vì thế lại lấy digital media làm gốc rễ của việc lập kế hoạch.
http://dathanhpho.blogspot.com/2016/04/8-chien-luot-marketing-de-ban-vuot-troi-doi-thu-canh-tranh-tren-thi-truong.html
em lười copi quá, cụ theo cái link đọc thử có ích với Cụ không?

Nên triển khai các kênh quảng cáo trên Face, Google nữa bạn ạ . Nhưng việc đầu tiên là phải nỗ lực xây dựng website chất lượng cái đã

levanluong003

Đi bộ
Bạn thử lên google gõ Quảng Cáo Facebook Quảng Cáo Siêu Tốc và tham khảo kiến thức trên đây nhé, mình thấy nó cũng có nhiều kiến thức hay nên chia sẻ.

ngocbaoauto

Xe hơi
Nếu là e thì e chọn PA 1 hơn và m cũng đi học thêm nữa để có kiến thức còn theo dõi cv

Website
joombooking.com
Cám ơn cụ nhiều nhé
e cũng đã xác định đươc PA như thế này : e thuê 1 người hiểu biết có KN về lĩnh vực này lương tầm 7-10tr.đến làm việc trực tiếp tại công ty, ăn nằm với sản phẩm , có sản phẩm mới hay trương trình gì trao đổi sẽ dễ hơn , nhanh hơn để triển khai kịp thời.vì sp mới bên e cũng ra liên tục , nên e nghĩ đã là người của mình họ sẽ tâm huyết với sản phẩm hơn vì thuê ngoài họ ko thể hiếu sp bằng ngừoi trong cty đươc. hơn nữa nếu thuê ngoài dự án 6tháng-1 năm họ bàn giao lại cho mình mình lại phải setup lại từ đầu. nếu tiếp tục duy trì thì tốn kém mà nhân sự bên họ giao làm công việc bên mình chưa chắc đã ổn định( có thể nay bạn này ke mai bạn khác ke do chuyển việc hoặc j đấy) đại loại sẽ ko mang tính ổn định lâu dài.
Tiện đây e cụ mợ tư vấn giúp e nếu e thuê nhân sự tầm 7-10tr ngoài việc lên kế hoạch maketing tổng thể họ còn có thể làm viêc chi tiết cho mình nữa ko? ví dụ quản trị web, chạy quảng cáo fanpage, viết bài,....
thanks các cụ mợ nhiều ạ!
Thằng làm tổng thể được đương nhiên nó đã làm qua chi tiết rồi, tầm 7 đến 10tr thì khó có người làm tất cả được đâu.

volam078

Xe tải
Website
cohoc.vn
Cụ ấy hỏi từ 2016, các cụ đào lên làm gì 😁