Thảo luận Xin các cụ chỉ giáo xe Huyndai Kona có tiếng kêu ở tay lái!

Vespa PT

Đi bộ
Chào các cụ !
Em mới mua xe Huyndai Kona đời 2019 được 1 tháng, nhưng sau khi đi đc 2 ngày em phát hiện tay lái xe em mỗi khi quay đầu xe, hoặc đánh lái tĩnh thì có tiếng khìn khịt ở tay lái (gợn gợn), Em đã mang xe xuống hãng kiểm tra nhưng hãng nói không có vấn đề gì cả, vừa chạy vừa theo dõi, nếu chạy bình thường thì không phát hiện ra được, nhưng mỗi khi quay đầu xe đánh lái trái phải đều có tiếng đó. Xin hỏi các cụ trong này hiện tượng kêu đó là gì ạ, cách khắc phục ra làm sao? em là gà non trong box nên mong các cụ chỉ giáo! E cảm ơn ạ.

Lamgia555

Xe hơi
Chào các cụ !
Em mới mua xe Huyndai Kona đời 2019 được 1 tháng, nhưng sau khi đi đc 2 ngày em phát hiện tay lái xe em mỗi khi quay đầu xe, hoặc đánh lái tĩnh thì có tiếng khìn khịt ở tay lái (gợn gợn), Em đã mang xe xuống hãng kiểm tra nhưng hãng nói không có vấn đề gì cả, vừa chạy vừa theo dõi, nếu chạy bình thường thì không phát hiện ra được, nhưng mỗi khi quay đầu xe đánh lái trái phải đều có tiếng đó. Xin hỏi các cụ trong này hiện tượng kêu đó là gì ạ, cách khắc phục ra làm sao? em là gà non trong box nên mong các cụ chỉ giáo! E cảm ơn ạ.
nó không làm sao đâu cụ, khi đánh lái chết nhất là ở đoạn ghồ ghề và nền xi măng thì nó có phát ra tiếng, nhiều lúc là dưới gầm dội lên hoặc từ trong trụ lái, cụ muốn thử thì tìm một đoạn đường vắng rồi đánh lái sang trái phải, lắc liên tục và ghé tai vào vô lăng nghe thử, nếu trả lái vẫn mượt và không kêu thì là bình thuờng.

Vespa PT

Đi bộ
E mang xe ra hãng và em cũng tự kiểm tra như cụ nói rồi, Hãng cũng xác nhận là có tiếng kêu đó, nhưng chưa xác định được nguyên nhân, em cũng thử ở mọi loại đường và địa hình, khi tĩnh đánh lái hay có tiếng khìn khịt này. Em thử cả trên 3 xe khác thì không có tiếng đó, riêng xe em thì lại có. Cụ nào đã từng trải qua thì chia sẻ thêm cho em biết với ạ. Thank Lamgia55 ạ.

poiuy

Xe cút kít
Phanh nó nhấp nhả thôi mà, có gì đâu.

Vespa PT

Đi bộ
Phanh nó nhấp nhả thôi mà, có gì đâu.
mình dừng lại chỗ mà cụ, có dẵm chân phanh đâu, dừng tại chỗ xoay vô lăng trái phải thì có tiếng kêu đó. và nó gợn gợn ở vô lăng.

MINHVU2012

Xe máy
Xe em San 19 cũng bin như cụ. Vào hãng ktra và đc bảo hành thay cụm volang. Nó bị rơ 1 vòng bi gì đó. Giờ vẫn chạy bình thường đợi đồ về thay thôi

Vespa PT

Đi bộ
Xe em San 19 cũng bin như cụ. Vào hãng ktra và đc bảo hành thay cụm volang. Nó bị rơ 1 vòng bi gì đó. Giờ vẫn chạy bình thường đợi đồ về thay thôi
Cụ đã thay chưa? tình hình có khả quan hơn không?

doramail18

Xe tải
Nhưng chưa phải hết chuyện đâu cụ ạ..chuyện em kể sau đây mới zui..khi xe cụ cán mốc 45.000 km trở lên..xe cụ lúc này đúng với cái tên kona..nghĩa là sôi động..khi này phải dùng từ thảm bay chứ em đến giờ vẫn không tin rằng em ngồi trên bốn bánh xe và có ma xát với mặt đường...ôi mẹ ơi..nó bồng bền như sư phụ lần đầu tiên được ngộ không đưa đi bằng cân đẩu vân dị..hazzz..khi này vô lăng cụ cũng nặng hơn..hệ thống hổ trợ đổ đèo thì hoạc động theo ngày chẳng,,ngày lẻ..zui thì 3.5.7..chứ chủ nhật nhất quyết không được là không được..cụ có nhấn hư nút thì nó vẫn giữ nguyên lập trường..( ý lúc ăn lúc không) màng hình bao zui..bà mẹ nó,,nó nhảy từm lưm bấm không được gì ráo trọi..cảm biến điểm mù thì lâu lâu nó hiên lên..trên táp lô ghi.. hiện tại ra đa bị vô hiệu hoá..Mất luôn cảnh báo điểm mù.tắc máy nổ lại thì nó hết..đến giờ em mệt vì cứ điện lên hảng đến ngại ghê là ngại..nay em chia sẽ bài này là 19:00.ngày 23/03/2020..khi mà việt nam mình chào đón công dân 121 bị nhiểm cô vít 19..hiện xe em đang năm trong hãng một ngày rưỡi rồi..vì nó kêu dàn cò..tức là mới sáng đề máy lên nó kêu cộc cộc nổ chừng hai phút máy nóng lên thì hết..em đang căng não vì rất có thể bị hãng từ chối bảo hành vì em bỏ qua một kì bão dương..nên bác nào có xe huyndai nhất là acsen..túc sơn hay kona thì coi chừng..vì hãng rất chuyên nghiệp.nhất là trong khâu đổ thừa vì không thay nhớt..xe em được 47000 km rồi em chạy grab nên mới được một năm mà em cán mốc 47000.km rồi (ghê hôm) em còn nhiều chuyện chưa kể vì phải đi pha sữa cho con rồi..nên bác nào đang có kona thì em sẽ là người đi tiên phong tóm lại bác nào thắc mắc thì cứ gọi em..0933003440 em tên kiệt..em khổ vì mua trúng cái xe kona..nó năng động ghê thiệt
Gạch to quá, e đang định kiếm xe lướt mà đọc xong bài cụ e nản luôn

Kona2018

Đi bộ
Xe mình đi hơn 20 ngàn, mua 10/2018, bảo dưỡng 1 lần, hiện chưa có hiện tượng j, hy vọng ko thế.