[Funland] Xin các cụ ghé thớt-em thích nghe chuyện đặc công VN quá !!!!

CôngNông

Xe điện
Iem vẫn chưa hiểu câu này lắm thím ạ :(
à ông già em thủ sẵn trong túi cát trộn với ớt bột để làm hỏa mù, biết các ông Đặc Công giỏi giáp la cà nên chủ trương là ko để đối phương áp sát, cứ 10m đặt 1 đống gạch vỡ để vừa chạy vừa chiến :)

CôngNông

Xe điện
Bài này hồi bé chơi mãi có thằng dã man còn trộn bột thủy tinh dính quả này dụi mắt là đi luôn con ngươi :(
Bây chừ một số các bố có tuổi là vẫn dùng bài này đấy ạ, ở quê e mới có vụ 1 ông gần 7 sọi rồi vẫn đút cát trộn ớt bột đựng trong tất cụ ạ :( nguy hiểm phết

hanguyen169

Xe đạp
bắc gế ngồi hóng hehe

pain

Xe ba gác

RFJ

Xe tải
Bố vợ em trước là lính đoàn ĐC Hải quân 126, cụ cũng rất ít kể chuyện hồi chiến tranh nhưng trong cuộc sống hàng ngày thì em thấy thế hệ các cụ là những người rất tuyệt vời. Bây giờ cụ 75 tuổi, cắt ung thư dạ dày từ 2004 nhưng vẫn còn rất khoẻ, trình võ vẫn còn ngon phết cụ tham gia dân phòng tuần đêm cũng bắt được mấy vụ trộm cắp, v.v...
Còn chuyện cũng hài là bố vợ em nằm tù ở Phú Quốc đến năm 1975 mới được ra, sau đó về Quảng Ninh sinh sống chuyển ngạch khác mà không đòi hỏi, yêu cầu quyền lợi gì cho mình. Mãi năm 2004 đơn vị cũ (đoàn 126) mới gửi giấy báo tử về quê cũ ở Thái Bình và mời người nhà dự lễ lạt gì đó của đơn vị thì ông già vợ mới quay lại đơn vị cũ, sau đó họ mới cấp chế độ thương binh, chiến đấu trong vùng chất độc da cam gì đó. Trường hợp của bố vợ em cũng là hy hữu ở đơn vị đó, vì hình như cũng là nhiệm vụ gì đó nên khi xuất quân là coi như hy sinh, bố vợ em may mắn sống thì bị bắt và giam nên cũng coi như mất tích.
Ông cụ cũng là tấm gương cho bọn em về cách sống, giữ gìn sức khoẻ, không hề oán thán chế độ khi họ không nhớ tới công lao, xương máu của những người đã đổ máu vì đất nước, v.v...

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
đây nhá
đừung thử nhá
[video=youtube;TmxQycoUEas]http://www.youtube.com/watch?v=TmxQycoUEas[/video]

có điều lạ là nhưng người có kỹ thuật chống dao đc công nhân đều học từ LX :P

locpham.info

Xe buýt
Võ sư to cao mà ra đòn nhanh khiếp. mà sư phụ này dùng độ dẻo của các khớp trên cơ thể. võ hay nhưng có vẻ ko chắc chắn.

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
đây nhá
đừung thử nhá
[video=youtube;TmxQycoUEas]http://www.youtube.com/watch?v=TmxQycoUEas[/video]

có điều lạ là nhưng người có kỹ thuật chống dao đc công nhân đều học từ LX :P
clip sau còn hay hơn thank cụ , cái này cần luyện để đề phòng khi tới chân tường ko chạy được

maybach57

Xe tăng
Đọc xong em rút ra kết luận về đặc công Việt Nam. Ra đường cứ thấy ông nào tóc vàng, đỏ là đặc công nước còn ông nào trắng xanh là đặc công tầu ngầm.:))
:D
Quả đầu trọc thì là đặc công gì ạ???

Ngo Gia

Xe tăng
Website
www.butmay.com
Em gặp 1 trường hợp cụ thể rồi.
Khoảng 1 vài năm trước hay sau năm 1980 ở phố Lò đúc nhà em có anh ĐC tên là Huệ suốt ngày trèo cây rồi múa võ dọc phố, hay gặp nhất là ở đoạn Bộ Lâm nghiệp cũ.
Không cây nào ở Lò đúc là anh Huệ này không trèo tới ngọn, mà trèo cực nhanh, chỉ nhoáng vài phút kể cả cây cao.
Đâu được gần 2 tuần thì không thấy anh Huệ đâu, chắc là đưa đi BV chữa.
Em cũng hay gặp anh này, suốt ngày trèo cây đa nhà Bò. Nhưng không phải 2 tuần như cụ nói mà phải hàng tháng.

sidecardesigner

Xe điện
Cháu hóng thớt này mãi mà chẳng thấy cụ nào kể chuyện tiếp cả, đang hay!

f40fd

Xe điện
Lính đặc công mà võ thuật siêu phàm thì chắc cũng có nhưng không nhiều và xuất thân chắc đặc biệt, chứ phần lớn lính đặc công toàn là thanh niên nông thôn khỏe mạnh, gan dạ được bồi dưỡng về thể chất và võ thuật, võ thuật của lính đặc công chả theo môn phái nào vì nó được nghiên cứu đúc kết và rút gọn từ nhiều môn phái sao cho đảm bảo được hiệu quả cao nhất trong thời gian ngắn nhất (thời gian ngắn làm sao mà hiệu quả cao được nhỉ), chủ yếu là đánh tay không và các vũ khí thông thường như dao. Do vậy nên võ đặc công vẫn cần đến sức khỏe là chính chứ người ốm yếu ho hen không tập được.

Đại khái là lính đặc công hơn lính thường ở chỗ là được tập tành nhiều hơn, ngoài súng ống ra còn được đào tạo thêm nhiều chuyên môn khác (thuốc nổ, kỹ thuật dò mìn, đặt mìn, bơi lặn...), nói chung họ có tính kỷ luật cao hơn và tâm lý vững vàng hơn.