Xin các cụ hướng dẫn đi Quan Lạn vào cuối tuần này

vt_hoa

Xe tăng
Kính chào các cụ trên diễn đàn
Em đang có dự định đưa gấu và F1 đi chơi Quan Lạn (Quảng Ninh) vào cuối tuần này (10/6/2011) do đọc trên diễn đàn năm ngoái thấy hay quá. Vì chưa đi bao giờ nên rất mong được sự chỉ giáo của các cụ cho em biết thông tin tất tần tật về đường đi, cách đi thế nào cho thuận tiện nhất, chỗ ăn nghỉ ở Vân Đồn cũng như Quan Lạn vv ... sao cho phù hợp với điều kiện gia đình mà vẫn đảm bảo vui cho Gấu và F1. Rất mong được tư vấn. Xin ngàn lần cảm tạ các cụ và xin hậu tạ .... sau

Ti tach

Xe buýt
Tóm lại là cụ định nghỉ ở Vân đồn hay Quan lạn để các Ofer còn biết đường tư vấn chứ ???

vt_hoa

Xe tăng
Em định ngủ ở Vân Đồn 1 tối và Quan Lạn 1 tối (lịch đi 2 đêm, 3 ngày). Rất mong được chỉ giáo

Galaxy_tours

Xe tải
Cụ ơi ở Vân Đồn thì có con Bái Tử Long hotel là ok nhất, còn Quan Lạn thì bên e hay book ở Quan Lạn hotel.
Cả 2 ksan đều nằm trong hệ thống của cty ATI, nên chất lượng và dịch vụ đồng bộ vs nhau.

Lacetti

Xe hơi
Đến Quan lạn bác ra bãi Minh châu tắm nhé đẹp lắm, ở Quan lạn phải hỏi khách sạn xem họ chạy máy phát điện bao nhiêu giờ một ngày, có khách sạn họ chỉ chạy mấy tiếng một ngày thôi nóng lắm

Rybicka

Xe buýt
bọn em vừa đi về dịp 30/4, bác không nên nghỉ ở Vân Đồn vì chẳng có gì cả. Bác cố gắng xuất phát từ HN sơm, ăn trưa ở Vân đồn rồi mua vé tầu cao tốc ra Quan Lạn luôn (hình như tầu chạy lúc 13h30). Ra Quan Lạn bác ra thẳng bãn Minh CHâu vì đây là bãi đẹp nhất QL, đừng nghỉ ở trung tâm QL, vừa đắt vừa chẳng có gì chơi.

kochino

Xe tăng
bọn em vừa đi về dịp 30/4, bác không nên nghỉ ở Vân Đồn vì chẳng có gì cả. Bác cố gắng xuất phát từ HN sơm, ăn trưa ở Vân đồn rồi mua vé tầu cao tốc ra Quan Lạn luôn (hình như tầu chạy lúc 13h30). Ra Quan Lạn bác ra thẳng bãn Minh CHâu vì đây là bãi đẹp nhất QL, đừng nghỉ ở trung tâm QL, vừa đắt vừa chẳng có gì chơi.
có cụ nào mới đi về không ạ, cuối tuần này em cũng đi tuor này ạ, em muốn biết thông tin nhà nghỉ, khách sạn, ở Vân Đồn và Quan Lạn ạ, đường đi thì đi từ HN thì đi ntn ạ, vì em chưa đi bao h ạ, mới đi đến Đông Triều là quay về rùi ạ ~:>

B747

Xe tải
Ở Bãi Minh Châu Quan Lạn cụ nên vào khách sạn Song Châu. Dịch vụ tốt, thái độ thân thiện và chi phí phải chăng.
ĐT 033.3877566. Có nhiều món đặc sản ngon như cơ trai, sá sùng, cá song, ...
Việc đi lại tốn khá nhiều thời gian nên tối thiểu cụ phải giành 4 ngày mới đủ.
Nên đi theo lộ trình sau: Hà Nội - Hồng Gai - Quan Lạn.
Đến Hồng Gai có thể gửi xe ở bến vinashin rồi bắt tàu cao tốc Phúc Thịnh 033.3874574.
Chúc cụ vui vẻ.

NoWD

Xe tải
Quan lạn là một nơi hoàn toàn ko nên đi. Vì cơ sở vật chất cực kém, đa số ko có điện lưới, máy phát thì quá tải chạy tý là tắt (cái này em biết chắc chắn), bãi tắm rất dở. Có mỗi bãi Minh Châu nứoc ko đục, nhưng bé tin hin, ngồi uống nước còn mất tiền ghế. Đã đi qua các bãi tắm miền Trung rồi thì bãi này ko đáng để rửa chân. Ăn uống vớ vẩn, đắt, nấu ăn gọi ở Bãi cháy bằng cụ.
Tàu cao tốc ra đảo rất nguy hiểm, vé bán bừa bãi, nên phải tranh nhau lên tàu (luôn bán vé nhiều hơn chỗ). Tàu thì bé tý, chở luôn quá tải, ngồi nóng khiếp luôn, trẻ con là thảm họa. Đợt em đi cái tàu đi trước bị chết máy nào quay cu lơ ra, bọn ở tàu em bào là nếu khoảng 1h mà ko có tàu đến cứu là sóng nó đánh trôi ra vùng biển mở thì chìm ngay!! Tàu em đến phải cứu hết người ở tàu đó, quá tải gấp gần 3 lần, mẹ kiếp đi về đến bờ rồi em mới thở phào được.
(mấy cậu người nhà tàu còn chửi bọn chủ là "nơi xa thế này, người ta cất công đến, mà làm ăn bố láo thế thì còn ai dám đến nữa)
Theo ý em đây là một nơi đáng để đi đày, năm ngoái em còn nói đùa với công ty là năm nay ai yếu kém tháng 6 cho ra Quan lạn 1 tuần! :)

Mr.QuangAnh

Xe điện
Website
www.facebook.com
E thấy bác NoWD tiêu cực quá rồi. Quan Lan cũng có cái đẹp của nó chứ bác.

Chia sẻ với cụ chủ thớt. Em đi Quan Lạn cùng Gấu năm ngoái. Ấn tượng nhất là bãi biển ngoài đảo Quan Lạn rất hoang sơ, cát trắng, mịn và rất đẹp. Ở đây có cả Rừng và Biển. Bãi biển đẹp em không chê được gì cả, nhưng năm ngoái em đi, sóng rất to và chỉ có mỗi em với Gấu ở trên bãi biển nên bọn e chỉ chụp ảnh là chính, không tắm được vì sợ :). Tiếc là e ở đây ít ngày quá nên không thăm thú được nốt rừng ở đây. Nhất định sẽ có ngày quay lại, khám phá nốt rừng ở Quan Lạn.

Đúng là cơ sở vật chất ở đây k được tốt lắm. Nhưng em ở Hải Vân Xanh resort, thuê riêng 1 villa để ở cũng ok lắm (Giá là 750k/ villa/ ngày). Mỗi tội k có điện nên phải chạy máy phát. Cụ nên đi thuê ở ngoài nhà dân, cách bãi tắm độ vài km (Khi đi ra biển thì đi xe túc túc của dân ở đây, nên thuê trọn gói 1 anh chạy túc túc trong vài ngày ở đấy cụ à). Điện ở đó khá đầy đủ (Nhớ hỏi xem là điện đóm như nào, cụ nhé). Giá cả đồ ăn ở đây ở mức chấp nhận được chứ k đến nỗi quá đắt đỏ.

Vân Hải Xanh Resort nằm ngay sát cạnh bờ biển (Vân Hải Đỏ cách xa bãi biển một tẹo, cũng kém hơn VHX). Nếu cụ chọn Vân Hải Xanh thì cụ call theo số của A. Minh : 01668040555, cụ cứ nói lấy số của 1 cậu Phóng viên cho là bác Minh sẽ biết.

Chốt lại là, theo cảm nghĩ và trải nghiệm của em, Quan Lạn hoang sơ, rất đẹp và thơ mộng. Cảnh đẹp, con người sống chan hòa, không quá bon chen và là nơi cụ nên đi ạ :).

vhquan

Xe hơi
Việc đánh giá là theo sở thích của từng người, các kụ ko nên quy chụp !
Dù ai có nói thế nào thì e cũng ước ao được khám phá quan lạn 1 lần cho biết.

linhtau

Xe tải
quan lạn ok đấy cụ ợ :-bd

TL_Vietnam

Xe lăn
Nhà cháu có mấy cái ảnh chụp bãi Minh Châu đây ah 6/2011

Cát ở đây trắng và rất mịn

Mỗi tội nhiều rác :(

Cá nhân nhà cháu thích bãi Sơn Hào hơn - Bãi cát trải dài và rộng

nước trong vắt, đi tít ra xa vẫn chỉ đến bụng - Có F1 và gia đình đi thì yên tâm chơi thoải mái

Bãi này con có khách sạn và nhà sàn khu ăn uống ngay bên bờ biển

TL_Vietnam

Xe lăn
Khác với 2 bãi Minh Châu và Sơn Hào - Quan Lạn thì vắng vẻ và hoang sơ

Bãi tắm không có người làm dịch vụ, mọi thứ phải mang từ ngoài vào và tự phục vụ :D

Không có phòng thay đồ và tráng nước ngọt - Mấy quả Tây xì lồ thay quần áo thế này ah b-)

chip đại ca

Đi bộ
Hee, e vẫn ấn tượng Quan Lạn. Nhg hồi e đi cách đây khoảng 5-6 năm roài. Bãi biển hoang sơ, vừa sạch vừa trong vắt. Cả bãi chắc có vài chục người. Ăn uống hồi đó có tiền cũng chả có gì ăn mấy, phải book trước mới có đồ cơ ạ. Nhg kết bọn tour nó làm chương trình lửa trại rất ấn tượng.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
E cũng thấy Quan Lạn đẹp, chỉ phần điện đóm ăn uống là chưa được tốt thôi.