Xin các cụ kinh nghiệm đi Cát Bà

airblade.2k11

Xe tải
Nhà cháu ở thành phố Hải Dương, sắp tới em định thuê chuyến xe mấy anh em đi Cát Bà chơi.

Nhà cháu thì chả đi đâu bao giờ, nhất là đi bằng ô tô nên mạn phép hỏi các cụ kinh nghiệm và đường đi Cát Bà, cần phải chú ý những gì, và thường có những chốt xxx ở đoạn nào, bắt lỗi gì...

Cảm ơn các cụ!

Chỉnh sửa cuối:

Trần Điện

Xe tăng
Từ HD đi thì gần quá rồi, theo QL5 cứ biển báo mà đi thôi, ra Tuần Châu chơi một hôm, sau đó đi phà (cả ô tô) ra cát bà, đặt phòng và nghỉ ở đó rẻ, ăn cũng vậy, khoản mát xa mát gần hơi đắt. Đi HP ra cũng được nhưng em ko biết vì em chưa đi đường này.

airblade.2k11

Xe tải
Vâng, cảm ơn 2 cụ. Nhưng nhà cháu định chạy 1 mạch từ HD qua HP ra CB luôn ợh. Không biết trên đường đi có cần chú ý điểm gì k?...

nếu lên phà thì đùng chen đầu hay cuối mà nên ở giữa là tốt nhất............................
Sao lại thế hả cụ?

vinaphone1

Xe hơi
Tốt nhất là cụ đi đến bến Bính và đi tầu cánh ngầm cho nhanh, vé 180.000đ/người/lượt.

tomxomlom

Xe tải
cách nhất nhé

Cụ đi xe Hoàng long xe đưa cụ đến tận bến phà ĐÌnh Vũ, cụ lên tàu cao tốc ra tận khách sạn luôn

cần đi đâu : rừng cát bà chẳng hạn cụ thuê taxi khoảng 150K cả đi và về

đi gàn cứ ra thuê xe máy, đi tẹt

cụ đi xe nhà cụ, tốt thôi nhưng rất mệt vì cháu nhờ là phải đi 3 phà, mỗi lần hết 1 phà lại phi như ma duổi cho kịp phà kia, nhờ mỗi chuyền chờ cà giờ luôn

cháu ý kiến thế, còn quyết là ở cụ

Nhà cháu ở thành phố Hải Dương, sắp tới em định thuê chuyến xe mấy anh em đi Cát Bà chơi.

Nhà cháu thì chả đi đâu bao giờ, nhất là đi bằng ô tô nên mạn phép hỏi các cụ kinh nghiệm và đường đi Cát Bà, cần phải chú ý những gì, và thường có những chốt xxx ở đoạn nào, bắt lỗi gì...

Cảm ơn các cụ!