Xin các cụ tư vấn đường đi Hà Nội - Nậm xe, Phong Thổ, Lai Châu

HINO300

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Kính thưa các cụ.
Cuối tháng em có việc phải đi đến bản Hoàng Liên Sơn 1, xã Nậm Xe, Phong Thổ, Lai Châu mà cung đường Tây Bắc em chưa đi bao giờ. Em xin các cụ có nhiều kinh nghiệm tư vấn cho em:
- Khoảng cách từ HN là bao xa
- Nên đi xe khách hay đi xe nhà(đi xe nhà em không tự tin lắm, xem em cũ và có tiền sử tim mạch)
- Đi xe khách thì đến xã Hoàng Liên Sơn 1 có thuận tiện?
Em cám ơn các cụ và rót sẵn rượu để mời các cụ rồi.
(Lúc về em mời các cụ đặc sản trâu gác bếp-em nghe nói đặc sản này ở Lai Châu ngon lắm)

King Cat

Xe buýt
<font face="Tahoma">Hà nội - Phong Thổ 450km cụ nhé. Đi đường 32 đến Cổ Tiết rẽ trái qua Thanh Sơn, Thu Cúc, Xuân Sơn hoặc rẽ phải đi dọc sông Hồng đến Yên Bái rồi đi thẳng đến Văn Chấn, Nghĩa Lộ tiếp đến Mù Căng Chải cụ đã nghe địa danh này bao giờ chưa ợ?! Hết huyện Mù Căng Chải là sang địa phận Lai Châu huyện đầu tiên là Than Uyên đi hết Than Uyên đến ngã 3 thì cụ rẽ trái khỏang 40km là tới Phong Thổ đó. Cụ đi một mình mà xe pháo không ngon lành thì không nên, cụ nên kiếm ai đó quen cung đường đi cùng và xe cộ chỉnh trang lại là tốt nhất.! Cung này có 2 điểm nhấn khá nguy hiểm là đèo Khau Phạ và đoạn ngã 3 sau Than Uyên rẽ quốc lộ 4 về Phong Thổ. Nếu không thì cụ cứ nhẩy xe khách cho nó an toàn mà nhàn cái thân, em thấy có xe chạy từ Mỹ Đình đi đó cụ lên xe buổi tối sáng mai là có mặt ở Phong Thổ rồi. Em là tài chuyên mà chạy hết 10h bằng Prado 4.0 xe em còn không ngại tốc độ hay cấm đoán gì đới, chạy xong xuống xe đỏ hết cả mắt..!</font><font face="Tahoma">. Cung này cảnh đẹp và rất thú vị hay là em xin nghỉ đi hầu cụ miễn phí nhể.!?</font><br />

Chỉnh sửa cuối:

chuot_bach

Xe tăng
Cụ ra Mỹ Đình bắt xe khách giường nằm đi thị xã Lai Châu ( có rất nhiều xe như Hải Vân, Ngân Hà ...), đi xe nhà theo em không nên ( trừ khi cụ muốn kết hợp đi chơi thì nên tự đi xe nhưng chuẩn bị xe thật tốt). Đi xe giường nằm thì từ 6h-8h tối ở Mỹ Đình, ngủ 1 giấc thì 7h sáng hôm sau đã đến thị xã Lai Châu ( nếu cụ ăn tối trước được ở nhà thì tốt hơn vì em thấy ăn tối dọc đường không ngon lắm, 40K/người).
Lên thị xã Lai Châu cụ có thể thuê xe taxi ở bến xe ( có thể có hoặc không có biển taxi nhé) nhưng cụ chỉ cần thoả thuận trước về giá cả và cung đường, người trên đó tốt và không có kiểu bắt nạt khách lạ đâu.
Nếu sức khoẻ tốt và muốn phượt thì thuê xe máy mà tự đi từ thị xã Lai Châu đến Phong Thổ.

VUQUTU

Xe buýt
Kính thưa các cụ.
Cuối tháng em có việc phải đi đến bản Hoàng Liên Sơn 1, xã Nậm Xe, Phong Thổ, Lai Châu mà cung đường Tây Bắc em chưa đi bao giờ. Em xin các cụ có nhiều kinh nghiệm tư vấn cho em:
- Khoảng cách từ HN là bao xa
- Nên đi xe khách hay đi xe nhà(đi xe nhà em không tự tin lắm, xem em cũ và có tiền sử tim mạch)
- Đi xe khách thì đến xã Hoàng Liên Sơn 1 có thuận tiện?
Em cám ơn các cụ và rót sẵn rượu để mời các cụ rồi.
(Lúc về em mời các cụ đặc sản trâu gác bếp-em nghe nói đặc sản này ở Lai Châu ngon lắm)
Khoảng cách từ bản xã Nậm Xe đến Hà Nội rơi vào khoảng hơn 500km.
Bác không tự tin thì nên đi xe khách, đường khó đi, nhiều cua. Ra bến xe Mỹ Đình hay Nước Ngầm có xe giường nằm chạy đêm đến thị xã Lai Châu, vé 300k, bác nên gọi điện đặt vé trước. Nếu cần lấy số ĐT thì bác pm cho em bác đi bến xe nào mấy giờ, em lấy số ĐT đặt vé xe cho. Cuối tháng thì bác nên đặt sớm vì tầm đấy nghỉ tết dương lịch, đông người lắm. Không thì bác đi tàu lên Lào Cai rồi bắt xe vào Lai Châu cũng được.
Đến thị xã Lai Châu thì bác bắt xe khách đến ngã ba Mường So (15km), rồi bắt xe ôm vào bản. Đường vào bản cũng khó đi đấy bác ạ. Nếu bác bắt taxi từ thị xã lên thì chỉ đến được trung tâm xã Nậm Xe thôi, đường vào bản em sợ chưa đi ôtô vào được đâu.

quanduirouge

Xe tải
Hay kết hợp quả Sapa (tàu Hanoi-Laocai-Hanoi), rồi từ Sapa sang Nậm xe có hơn 100km, cụ lấy xe từ Sapa đi 2 ngày 1 đêm không quá 2 triệu ạ. Vừa được việc, vừa được chơi.

Tourcare

Xe tăng
Bác đi đường này phải đi xe gầm cao và xe ngon lành nhé, đường khá khó cho tay lái mới. Nếu cụ không tự tin thì nên đi xe khách

dqhieu

Xe máy
Cụ đi chữa đẻ à, đã đi về chưa, report kinh nghiệm cho em phát. Em cũng đang cần thông tin.