[Luật] Xin các cụ tư vấn giúp em trường hợp này

strelok

Đi bộ
Trước hết xin kính các cụ 1 ly và nếu em post sai chỗ xin các mod nhẹ tay ạ.

Chuyện là em mới bị một chú công húc vào sườn xe. Đường có 3 làn em đi làn giữa, chú công đi làn trong cùng (sát giải phân cách) và húc vào sườn xe em làm em xoay ngang, bay sang bên kia đường, đâm vào giải phân cách và bị hỏng rất nặng.

Em đã gọi công an tới xử lý. Trong lúc chờ công an tới xử lý thì xe công đã tự ý di chuyển khỏi vị trí ban đầu.

Trong buổi họp chiều nay thì công an nói họ cũng ko biết ai đúng ai sai và nói 2 bên tự hoà giải, họ có ý kêu em tự nhận sai đi để xử lý cho nhanh. Em thì em ức lắm vì em biết em đi đúng làn và xe công đâm vào em. Lúc xuống xe em cũng hỏi chú tài xe công sao húc vào em thì chú nói không nhìn thấy xe em.

Cá nhân em thì thấy rất lạ vì theo em hiểu nếu có tai nạn khi CSGT tới hiện trường phải chụp ảnh và đo vệt bánh xe để xác định vị trí 2 xe lúc va chạm mà hôm nay em ko thấy họ làm vậy.

Em có bảo hiểm thân vỏ thôi nhưng xe hỏng nặng và chắc chắn sẽ tốn rất nhiều tiền. Em sợ em nhận sai thì bên bảo hiểm sẽ ko thanh toán do lỗi của em và nếu có thanh toán thì cũng chỉ phần thân vỏ.

Hiện tại em cũng chưa biết phải làm sao. Kính mong được các cụ tư vấn giúp em. Em xin tạ ơn và mời rượu các cụ ạ.

Helios2012

Xe đạp
Em k biết nên em ủn cho cụ. Cụ nào biết vào giúp cụ ý với. Nghe mà ức.

poiuy

Xe cút kít
Có cam hành trình thì vụ việc rõ ràng hơn tí, hiện trường mà nó không phanh gấp thì không để lại vệt bánh.

ngocngalam

Xe máy
cụ nói thế khác gì bắt xe bé đền xe to nhỉ. cụ ko có cam hành trình à

strelok

Đi bộ
Có cam hành trình thì vụ việc rõ ràng hơn tí, hiện trường mà nó không phanh gấp thì không để lại vệt bánh.
cụ nói thế khác gì bắt xe bé đền xe to nhỉ. cụ ko có cam hành trình à
Dạ xe em không có cam hành trình và cũng không phải vụ đấy đâu ạ.

Xu Van Gau

Xe tải
Cá nhân e thấy hơi lạ là tại sao bác đi làn giữa rồi mà xe cont vẫn húc được vào bác và bay sang làn ngược chiều nhỉ?

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Em đã gọi công an tới xử lý. Trong lúc chờ công an tới xử lý thì xe công đã tự ý di chuyển khỏi vị trí ban đầu.

Trong buổi họp chiều nay thì công an nói họ cũng ko biết ai đúng ai sai và nói 2 bên tự hoà giải, họ có ý kêu em tự nhận sai đi để xử lý cho nhanh. Em thì em ức lắm vì em biết em đi đúng làn và xe công đâm vào em. Lúc xuống xe em cũng hỏi chú tài xe công sao húc vào em thì chú nói không nhìn thấy xe em.

Cá nhân em thì thấy rất lạ vì theo em hiểu nếu có tai nạn khi CSGT tới hiện trường phải chụp ảnh và đo vệt bánh xe để xác định vị trí 2 xe lúc va chạm mà hôm nay em ko thấy họ làm vậy.
Thế, trong lúc "chờ công an tới xử lý", smart phone của bác hết pin ạ?