Xin các cụ tư vấn Hà Nội - Mũi Né

bamhinh

Xe tải
Cháu đang lên lịch chiều 27 thì chạy, chạy đến mũi Đại lãnh thì đón giao thừa rồi từ đó giật ra thủ đô đây ạ, mà dịch giac ngại quá
Cháu mới tìm trên này thì được biết Huế ko cho vào, Nha Trang vào vô tư, cứ tiêm 2 mũi và có test nhanh là ok. Thông tin trên CDC các tỉnh cũng không cập nhật. Như vậy là phải sang Đà Nẵng ngủ rồi. Nhà cụ chạy ngày 1 Đà Nẵng, ngày 2 là đến Phú Yên rồi. Sao phải chạy tối?

Chỉnh sửa cuối:

Binhhidecc

Xe buýt
Cháu mới tìm trên này thì được biết Huế ko cho vào, Nha Trang vào vô tư, cứ tiêm 2 mũi và có test nhanh là ok. Thông tin trên CDC các tỉnh cũng không cập nhật. Như vậy là phải sang Đà Nẵng ngủ rồi. Nhà cụ chạy ngày 1 Đà Nẵng, ngày 2 là đến Phú Yên rồi. Sao phải chạy tối?
Ngày 1 chạy đến kỳ anh thì nghỉ, ngày 2 chạy đến qui nhơn, sáng 29 chơi ở quy nhơn xong chạy về Đại Lãnh cụ ạ

lacse_09

Xe tăng
Nhà cháu chạy mùng 1 Tết. Lịch nghỉ chỉ có vậy, tối đa là 8 ngày nên cứ đi càng xa càng tốt:D Chỉ chạy xe ban ngày, cứ tối là nghỉ, không chạy cố. Chủ yếu là chơi ở Mũi Né, Ninh Hòa và Nam Phú Yên.
Do đó, nhà cháu sẽ Mũi Né thẳng tiến, nhanh nhất có thể. Chiều ra thì đi túc tắc.
Nhà cháu cũng đang định mùng 2 Nam tiến cụ ạ. Đang định chạy thẳng sang Phú Quốc. Cụ có máu ko thì nhập hội. Cháu cũng chạy 1 lái thôi.

bamhinh

Xe tải
Nhà cháu cũng đang định mùng 2 Nam tiến cụ ạ. Đang định chạy thẳng sang Phú Quốc. Cụ có máu ko thì nhập hội. Cháu cũng chạy 1 lái thôi.
Cháu không lùi được, hết ngày nghỉ rồi. Mà cháu chỉ xác định đến Mũi Né thôi. Xuyên Việt thì chờ hưu chứ 2 vợ chồng làm nhà nước không nghỉ được:D

bamhinh

Xe tải
Ngày 1 chạy đến kỳ anh thì nghỉ, ngày 2 chạy đến qui nhơn, sáng 29 chơi ở quy nhơn xong chạy về Đại Lãnh cụ ạ
Chạy Kỳ Anh thì lãng phí quá ạ. Chiều vào cháu muốn chạy nhanh và xa nhất có thể vì đang khỏe. Năm kia cháu cũng ngày 1 Hà Nội - Quảng Bình, ngày 2 Quảng Bình - Quy Nhơn. Đợt này, ngày 1 Đà Nẵng, nếu sớm và khỏe thì vào luôn Quảng Ngãi. Ngày 2 thì Đà Nẵng (Quảng Ngãi) Phan Rang hoặc sang luôn Phan Thiết.

Chỉnh sửa cuối:

vinh khanh

Xe tải
Có Cụ mô lên lịch đi Ra chưa? xem hay em bám càng cho vui/ Khoảng ngày 6 hay 7 gì đó từ Sài Gòn đi ra

bamhinh

Xe tải
Giãn cách 5K nên độc lập tác chiến thôi cụ ơi😀

beSuSu

Xe điện
Ngày 1 đã chạy quyết liệt thì phải chạy tới Quảng Ngãi. Nếu bớt quyết liệt chút thì phải tới Đà Nẵng.
Nếu chạy thong thả hẳn thì tới Đồng Hới thôi. Tới Huế nó hơi lửng lơ.
chuẩn cụ, ngày 1 chạy cắm phát sâu vào.
Em đi ngày đầu dậy sớm, xiên đến 11pm, chọn cái hotel, resort nào gần biển, ngủ giấc sáng dậy tắm biển. ăn uống no, rồi 9am xuất phát tiếp.
Quãng sau thì mọi km đều đẹp. Ko nên chạy tối, đi ngắm cảnh thì nên đi ban ngày.
Lịch kia thì như em chạy vô tư, em có tài mệt mấy cứ lên xe là khỏe re. Càng lái càng khỏe. Miễn xe ngon, lái thật tay và đầm chắc.

bmw2510

Xe đạp
Em dân Nha Trang, có chút góp ý.
Các bác đi chơi Miền Trung chủ yếu là đi đường ven biển đẹp, chứ đến các điểm như khu du lịch hay resort thì na ná nhau. Không biết bác dự định đi Nam Phú Yên và Ninh Hòa là đi đâu. Nam Phú Yên chỉ có ghé hải đăng Mũi Điện, ăn lẩu mực Đại Lãnh. Đại Lãnh có chỗ nghỉ cũng hay nhưng cách đây 2 tuần vẫn đóng cửa vì Covid. Ninh Hòa thì có biển Dốc Lết và Ninh Vân nhưng em thấy cũng bình thường

VietCK

Xe tăng
Các bác đi chơi Miền Trung chủ yếu là đi đường ven biển đẹp, chứ đến các điểm như khu du lịch hay resort thì na ná nhau. Không biết bác dự định đi Nam Phú Yên và Ninh Hòa là đi đâu. Nam Phú Yên chỉ có ghé hải đăng Mũi Điện, ăn lẩu mực Đại Lãnh. Đại Lãnh có chỗ nghỉ cũng hay nhưng cách đây 2 tuần vẫn đóng cửa vì Covid. Ninh Hòa thì có biển Dốc Lết và Ninh Vân nhưng em thấy cũng bình thường
Cụ cho em hỏi chút, Nha Trang đợt tết âm này, khách du lịch đến có bắt test tủng gì không cụ ơi. Em định đi xe riêng thôi. Cảm ơn cụ

bamhinh

Xe tải
Cụ cho em hỏi chút, Nha Trang đợt tết âm này, khách du lịch đến có bắt test tủng gì không cụ ơi. Em định đi xe riêng thôi. Cảm ơn cụ
Cháu đọc ở thớt khác thì chỉ cần tiêm 2 mũi và test nhanh tại chỗ thôi cụ

bamhinh

Xe tải
Dạ, cháu chơi ở mũi Dinh, Dốc Lết và đảo Điệp Sơn.

bamhinh

Xe tải
chuẩn cụ, ngày 1 chạy cắm phát sâu vào.
Em đi ngày đầu dậy sớm, xiên đến 11pm, chọn cái hotel, resort nào gần biển, ngủ giấc sáng dậy tắm biển. ăn uống no, rồi 9am xuất phát tiếp.
Quãng sau thì mọi km đều đẹp. Ko nên chạy tối, đi ngắm cảnh thì nên đi ban ngày.
Lịch kia thì như em chạy vô tư, em có tài mệt mấy cứ lên xe là khỏe re. Càng lái càng khỏe. Miễn xe ngon, lái thật tay và đầm chắc.
Cháu đang cố vào Quảng Ngãi, xuất phát lúc 5h sáng từ Hà Nội. Các ngày sau túc tắc chạy xe thôi, cứ chiều là nghỉ, không chạy tối.

beSuSu

Xe điện
biển Dốc Lết tắm đẹp, resort thì chán, xấu, đắt do chút độc quyền, ít.
tắm biền này nước trong xanh, thoải, con nhỏ nghịch nước an tâm. Tết năm nay em dự định phi vào nhưng nhìn dự báo khí hậu thấy nhiệt độ hơi lạnh nên phân vân quá.

beSuSu

Xe điện
Cháu đang cố vào Quảng Ngãi, xuất phát lúc 5h sáng từ Hà Nội. Các ngày sau túc tắc chạy xe thôi, cứ chiều là nghỉ, không chạy tối.
cụ chạy xe gì, cụ chạy Ford (trừ bán tải, ngồi sau mệt) hoặc xe ngon hơn thì phi Quảng Ngãi ko mệt đâu, xe Á như Hàn Nhật chạy HN Quảng Ngãi là khá oải đấy. (trừ dòng cao tiền hẳn)
đi đường dài với em thì em chỉ cần đảm bảo mấy cái này là chạy cả tháng ko mệt:
- Ngủ ngon, ngủ đã giấc ko được ngủ non, ngủ non chỉ đc 2-3 hôm là mệt/
Muốn ngủ ngon thì chỗ ngủ phải ngon, ít nhất như nhà mình trở lên, tốn tiền chút cũng được. Ngủ chỗ kém hơn là em cứ sao sao ấy.
- Ko chạy cố khi đói, buổi trưa hay chiều tối, bụng đói mà cố tý là mau mệt. Cứ dừng ăn sớm chút cũng được, ng ko phải dùng đến năng lượng dự trữ, thần kinh ko lả mệt do cơn đói.
- Ánh sáng nhập nhèm lúc quáng gà ko nên chạy rất căng thẳng thần kình.
- Chạy đêm tầm 7-10pm là lúc chạy khỏe nhất, sướng nhất đấy. Cũng an toàn khi chạy 1A vì xe máy giảm nhiều. Tầm sau 9pm thì toàn dân chuyên nghiệp trên đường là chính. Chạy rât sướng. Phóng nhanh, lượn lách các kiểu rất an toàn, miễn là cụ tín hiệu đầy đủ, chạy nhanh nhưng các xe trên đường đọc được ý định của cụ khi lách, khi vượt. Còn chạy mà ng khác ko đọc được ý mình là rất nguy hiểm, kể cả chạy chậm.

Chiều vào thì cụ nên nghỉ ngơi + tắm biển sáng, trưa chiều thì chạy trên đường. Tầm 4-5pm đến nhận phòng lại ra biển tắm nữa, thư giãn. Tối ăn uống.
Chiều ra thì tùy.

bamhinh

Xe tải
Nhà cháu đã 2 lần chạy Đà Nẵng, và 1 lần chạy Quy Nhơn rồi nên cũng có chút kinh nghiệm. Mấy lần trước đều nghỉ ngày 1 ở Đồng Hới, lần này xuất phát sớm nên muốn chạy tới Đà Nẵng hoặc Quảng Ngãi. Cháu chạy ford focus hatchback, ngồi lái cũng ổn, khá thoải mái. Xe có mỗi bà xã và F1 thôi.
Cháu không chạy tối vì muốn giữ đều sức cho các ngày tiếp theo. Và đi chơi nên cứ thong thả trải nghiệm, đẹp đâu nghỉ đó, mệt đâu dừng đó. Sáng ngủ đủ, ăn sáng, cafe chè chén đàng hoàng rồi mới xuất phát. Trưa, cứ đúng giờ ăn là tìm quán, tối cũng vậy.

Chỉnh sửa cuối:

beSuSu

Xe điện
Nhà cháu đã 2 lần chạy Đà Nẵng, và 1 lần chạy Quy Nhơn rồi nên cũng có chút kinh nghiệm. Mấy lần trước đều nghỉ ngày 1 ở Đồng Hới, lần này xuất phát sớm nên muốn chạy tới Đà Nẵng hoặc Quảng Ngãi. Cháu chạy ford focus hatchback, ngồi lái cũng ổn, khá thoải mái. Xe có mỗi bà xã và F1 thôi.
Cháu không chạy tối vì muốn giữ đều sức cho các ngày tiếp theo. Và đi chơi nên cứ thong thả trải nghiệm, đẹp đâu nghỉ đó, mệt đâu dừng đó. Sáng ngủ đủ, ăn sáng, cafe chè chén đàng hoàng rồi mới xuất phát. Trưa, cứ đúng giờ ăn là tìm quán, tối cũng vậy.
Ford thì cứ quất thôi, Ford đi phố mới là oải, số như hạch. Nhưng chạy quốc lộ thì Hyundai, Mazda, KIA, Toy... thua xa.
Chạy tối cực lợi sức, thiệt về phong cảnh. Chạy đêm mới mệt cho ai ko thức đc.
Với điều kiện đèn đóm phải ngon, đèn nguyên bản thì thôi.
Xin vượt tối cũng sướng hẳn thằng người. Chạy đèo dốc chạy tối còn an toàn và sướng hơn chạy ban ngày, nhất là với cụ nào chạy nhanh, hay vượt.

Còn đi ngắm cnahr thì thôi, tối chơi vật nhau với gấu cho sướng cụ à. Sáng dậy sớm tắm biển.

bamhinh

Xe tải
Đợt đi Quy Nhơn, cháu quất gần 140 trên cao tốc Đà Nẵng - Quảng Ngãi mùng 2 tết:D

Tối nên nghỉ ngơi, thưởng thức món ăn vùng miền. Đi chơi chứ đi làm đâu mà chạy tối cụ nhỉ:D

Binhhidecc

Xe buýt
Đợt đi Quy Nhơn, cháu quất gần 140 trên cao tốc Đà Nẵng - Quảng Ngãi mùng 2 tết:D

Tối nên nghỉ ngơi, thưởng thức món ăn vùng miền. Đi chơi chứ đi làm đâu mà chạy tối cụ nhỉ:D
giờ là ăn đòn đấy cụ ạ, bạn em chạy cao tốc ĐN-QN ăn 2 lần tốc độ cùng một lần đi, dihs phạt nguội 2 lần luôn, toàn 140/120 như cụ đấy

lamdh_08

Xe tải
Tốt nhất là cụ gửi xe vào trong đó ( xe FC gửi chắc mất 3tr ) cả nhà bay vào , xong lái ngược ra cho khỏe, lúc đi đường còn vắng chạy đỡ mệt, lượt về đường đông chạy oải lắm