[Funland] Xin các cụ ý kiến về Flamingo Đại Lải gd2 chỗ hồ Thanh Cao ( flamingo venus by Đại Lải )

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Cháu thiết nghĩ cái thuật ngữ Shophouse nó tây tây sang chảnh lắm cụ ah. Mịa shophouse là kinh doanh buôn bán từ vàng bạc đá quý, mỹ phẩm thời trang, váy áo cưới, nội thất mỹ nghệ, ...... chỉ có bần cũng bất đắc dĩ mới mở quán bán bún đậu mắm tốm với cháo lòng tiết canh, chó chặt cả con thôi chứ :)):)):))
Thật ra nếu có quán ăn ngon và giá cả hợp lý thì khách sẽ không phải ra cổng ăn
Nhưng khu này rìa dự án, ko nằm ở trung tâm, nếu nó nằm ở phía cổng ra vào hiện tại thì tốt, cho khách uống cafe, ăn uống chờ trước khi check in, hoặc sau khi check out cũng được
Giá thì cũng hơi đắt, nếu rẻ như venus thì hết bay trong 1 tuần như venus thôi
@ Thế nào rồi cũng có cụ bắt bẻ ko được gọi là quán mà gọi là nhà hàng cho nó sang mồm =))=))=))

RX470_HN

Xe tăng
Em lăn tăn như cụ. Cđt tư này gdd1 làm em mệt mỏi. Lúc đầu cam kết lợi nhuận, rồi nếu thích tự cho thuê..abc sau mình cho thuê nó dùng đủ mọi biện pháp hạn chế..bẩn nhất là thu vé vào cửa 300k...để nghỉ ngơi vài triệu 1 tối thì vé vào của k phải vấn đề nhưng nó gây khó chịu tủn mủn và hạn chế người tự cho thuê như ban đầu.
Nên em cũng hơi lăn tăn kiểu cđt như vậy mà ở đây họ không quản lí luôn cho tự do thì liệu họ có đàng hoàng xây các công trình cc phục vụ biệt thự không hay lại xây thô bán rồi bỏ không cho các nhà đầu tư như văn phú thủa nào.

Mà khu nghỉ cực cần khâu tổ chức. Nếu a em mua mà tổ chức được thì ắt hẳn không lên tận đây để mua.
Lên tham quan shophose ở gđ 1 rì pọt cho các cụ chưa lên.
À mà ô Sh ở gđ 1 mua thì kinh doanh kiểu gì khi làm cả phố sh như vậy trong khi khu nghỉ cần các điểm ăn uống giải trí nằm xen kẽ ở các tiểu khu, mà mật độ xây sh như vậy phải tương đương 1 khu du lịch có liu lượng người lớn chứ không phải khu nghĩ dưỡng cao cấp .
Mà giá cũng căng nên cũng cân nhắc xem ntn.
Mời các cụ đang tham khảo có ý kiến.

Good luck .
Em cũng lăn tăn như vậy. Với người nhiều tiền mua để nghỉ ở gđ1 thì họ k quan tâm, hoặc môi giới với đầu cơ họ k quan tâm chỉ lo thổi thôi . Nhưng với người đầu tư lâu dài thì phải để ý.
Cây cối trong khu venuss rồi tiểu cảnh, hoa lá cành...vườn bbq cắm trại...cái nhà dịch vụ cc chỗ bãi đỗ xe, cây cối trồng thêm v.v.v là cái chủ đt không cam kết trong văn bản hợp đồng.
Trong gđ 1 chủ đầu tư trồng khá nhiều .các công trình công cộng rất công phu đầu tư lớn đẹp

Justforfuntoo

Xe container
Em lăn tăn như cụ. Cđt tư này gdd1 làm em mệt mỏi. Lúc đầu cam kết lợi nhuận, rồi nếu thích tự cho thuê..abc sau mình cho thuê nó dùng đủ mọi biện pháp hạn chế..bẩn nhất là thu vé vào cửa 300k...để nghỉ ngơi vài triệu 1 tối thì vé vào của k phải vấn đề nhưng nó gây khó chịu tủn mủn và hạn chế người tự cho thuê như ban đầu.
Nên em cũng hơi lăn tăn kiểu cđt như vậy mà ở đây họ không quản lí luôn cho tự do thì liệu họ có đàng hoàng xây các công trình cc phục vụ biệt thự không hay lại xây thô bán rồi bỏ không cho các nhà đầu tư như văn phú thủa nào.

Mà khu nghỉ cực cần khâu tổ chức. Nếu a em mua mà tổ chức được thì ắt hẳn không lên tận đây để mua.
Lên tham quan shophose ở gđ 1 rì pọt cho các cụ chưa lên.
À mà ô Sh ở gđ 1 mua thì kinh doanh kiểu gì khi làm cả phố sh như vậy trong khi khu nghỉ cần các điểm ăn uống giải trí nằm xen kẽ ở các tiểu khu, mà mật độ xây sh như vậy phải tương đương 1 khu du lịch có liu lượng người lớn chứ không phải khu nghĩ dưỡng cao cấp .
Mà giá cũng căng nên cũng cân nhắc xem ntn.
Mời các cụ đang tham khảo có ý kiến.

Good luck .
Gđ1 diện tích gấp 10 lần gđ2, có nhiều khu công cộng để cdt phải vận hành, chăm sóc nên cđt thu phí vào cửa để chi cho các khoản này, 1 biệt thự 2pn ngày thường mùa thấp điểm cỡ 3tr/1 đêm, nhưng vé vào cửa cho 10 người cũng gần 3tr rồi, thành ra là 6tr/1 đêm là rẻ, còn cuối tuần hoặc mùa cao điêm phải mất 10tr/1 đêm cả vé cho 10 người mà cũng chỉ chụp choẹt mấy phát cho phí vào cửa thì hơi lãng phí.
Mà em lên đây 3-4 lần rồi thì thấy thuê 1 biệt thự có hồ bơi, nướng bbq, bọn trẻ con thì tranh nhau nhảy vào bể bơi, bơi loạn xị ngậu, chơi bóng nước, mấy mụ vợ thì livestream chụp lũ con, mấy ông đàn ông thì nhóm lửa, nướng bbq, nhậu nhẹt - như thế là vui và đáng tiền nhất chứ chỉ lên chụp choẹt xong ra ngoài ăn lại không sướng, nói chung chủ yếu ở trong biệt thự là chính, nên chỉ cần có cái biệt thự đẹp, đủ tiện nghi, hoa lá đẹp, có người phục vụ, dọn dẹp, cắt cỏ, tưới cây, bảo vệ khu công cộng là ok
Giai đoạn 2 ra đời để bù trừ cho các nhược điểm của giai đoạn 1. GĐ2 có 18ha, 160 biệt thự + 1 clubhouse có 2 bể bơi lớn, bi-a, bi lắc, karaoke, nhà ăn, cafe trên mái phục vụ cho 160 biệt thự này. Không mất phí vào cửa, muốn chụp choẹt có thể vào Thung lũng thanh xuân 180ha bên cạnh hoặc đi xe điện lên giai đoạn 1 chơi
Hợp đồng nào thì cũng chỉ có quy định căn nhà của mình như thế nào, chả có hợp đồng nào cam kết khu công cộng như thế nào, kể cả Times city park hill hàng chục tiện ích như thế nhưng trong hđ ko có chữ nào quy định khu công cộng nó sẽ cam kết làm như thế nào
Tất cả các tiện ích gì đều được quy định trong quyết định phê duyệt 1/500 và bản đồ chi tiết được cơ quan chức năng phê duyệt
Trong 1/500 của Venus có ghi rõ clubhouse có mấy tầng, diện tích ra sao, cây cỏ được phân bổ ở những chỗ nào, không gian mặt nước bao nhiêu nghìn m2
Có 18ha thì có đáng bao nhiêu cây cỏ và tiện ích đâu mà không làm để mất mặt chủ đầu tư ra. Cả gđ1 180ha mà họ còn làm đẹp thế, nói gì 18ha này
Họ có xây thô hoàn thiện mặt ngoài, trồng cây trồng cối cho đẹp, chứ không chỉ xây thô vứt đấy như văn phú đâu

Justforfuntoo

Xe container
Những người mua ở đây mua vì thứ 1 giá quá rẻ so với giai đoạn 1, có tầm 10tr/m, 4-5 tỷ là có biệt thự vào ở rồi. Cđt không tăng giá gấp đôi rồi cam kết thuê lại nên giá rẻ, chủ nhà có thể tự cho thuê, còn uỷ quyền cho cđt thuê thì thấy sale bảo có nhưng chưa có cam kết gì.
Thứ 2 là mua để làm nhà ở cuối tuần đúng nghĩa, tự do tự chủ. Ở cũng được, cho thuê cũng được
Không mất vé vào cửa nên 1 đêm chỉ mất 2-5tr chứ không phải bỏ ra 6-10tr/1 đêm như giai đoạn 1, những gia đình chỉ muốn quây quần bên nhau ăn uống, bơi lội trong biệt thự, đi du thuyền quanh hồ Thanh cao, vào thung lũng thanh xuân dạo mát thì họ chọn giai đoạn 2 cho ngon bổ rẻ

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Những người mua ở đây mua vì thứ 1 giá quá rẻ so với giai đoạn 1, có tầm 10tr/m, 4-5 tỷ là có biệt thự vào ở rồi. Cđt không tăng giá gấp đôi rồi cam kết thuê lại nên giá rẻ, chủ nhà có thể tự cho thuê, còn uỷ quyền cho cđt thuê thì thấy sale bảo có nhưng chưa có cam kết gì.
Thứ 2 là mua để làm nhà ở cuối tuần đúng nghĩa, tự do tự chủ. Ở cũng được, cho thuê cũng được
Không mất vé vào cửa nên 1 đêm chỉ mất 2-5tr chứ không phải bỏ ra 6-10tr/1 đêm như giai đoạn 1, những gia đình chỉ muốn quây quần bên nhau ăn uống, bơi lội trong biệt thự, đi du thuyền quanh hồ Thanh cao, vào thung lũng thanh xuân dạo mát thì họ chọn giai đoạn 2 cho ngon bổ rẻ
Nghe cụ nói cũng thấy thích. Chỉ sợ toàn mấy bố đầu cơ/đầu tư chờ nhảy sóng thôi. Cháu nói thật các đại gia phải có các yếu tố:
1/ Không quá lệ thuộc vào thời gian;
2/ Con cái lớn và việc học hành không phải gia sư, thêm nếm gì hoặc vọ chồng son trẻ, con cái chưa đi học;
3/ Cũng thuộc hệ tư tưởng cách tân, có lối sống riêng, ít bị chi phối ràng buộc bởi các tập tục, lễ nghi quê quán;
4/ Tài sản lớn (chỉ có thể bỏ ra 5-7% mua cái nhà thuê người trông coi để thi thoảng và lưu ý là chỉ thi thoảng lên đó).

Cháu thiết nghĩ không có các yếu tố trên thì chỉ là cuộc chơi của dân đầu cơ, đầu tư cho thuê hay các trọc phú thích thể hiện thôi. Nói thật vói các cụ chứ nhiều gia đình rất khá cháu thấy TS cũng phải 5-7 chục mà còn đi làm tối ngày, con cái học thêm nếm 8-9 giờ mới ăn được bữa cơm, cuối tuần bạn hẹn ly cafe nhiều khi còn ko gặp được vì hết quan hệ đối tác, cưới hỏi, ma chay lại về quê các kiểu con đà điểu, ......

Nên việc vẽ ra tiên cảnh chốn bồng lai để cuối tuần nên nghỉ (có tính chất liên tục chứ năm lên được 2 lần thì ko nói) là mơ mộng hão huyền. Hơn nữa nếu đã nhiều tiền và nhiều thời gian cho cuối tuần thế thì chắc chắn sẽ đổi gió liên tục tuần này HN, sau Nha Trang rồi PQ, Côn Đảo, rồi châu âu châu mỹ các kiểu chứ ko ai nhiều tiền, nhiều thời gian mà chỉ ăn nghỉ mãi một chỗ cả (bất kể nó đẹp và hoàn mỹ đến đâu - ví như ngày 3 bữa , quanh năm ngày tháng vợ nó cứ mỗi món tôm hùm thì các cụ có nuốt được không).

Sau cùng cháu hỏi thật có cụ nào đã có nhà trên này hoặc các cụ thích nơi này trong vòng 3 năm qua các cụ đưa vợ con lên đây ăn nghỉ cuối tuần được mấy lần :)):)):))

Justforfuntoo

Xe container
Nghe cụ nói cũng thấy thích. Chỉ sợ toàn mấy bố đầu cơ/đầu tư chờ nhảy sóng thôi. Cháu nói thật các đại gia phải có các yếu tố:
2/ Con cái lớn và việc học hành không phải gia sư, thêm nếm gì hoặc vọ chồng son trẻ, con cái chưa đi học;
3/ Cũng thuộc hệ tư tưởng cách tân, có lối sống riêng, ít bị chi phối ràng buộc bởi các tập tục, lễ nghi quê quán;
4/ Tài sản lớn (chỉ có thể bỏ ra 5-7% mua cái nhà thuê người trông coi để thi thoảng và lưu ý là chỉ thi thoảng lên đó).

Cháu thiết nghĩ không có các yếu tố trên thì chỉ là cuộc chơi của dân đầu cơ, đầu tư cho thuê hay các trọc phú thích thể hiện thôi. Nói thật vói các cụ chứ nhiều gia đình rất khá cháu thấy TS cũng phải 5-7 chục mà còn đi làm tối ngày, con cái học thêm nếm 8-9 giờ mới ăn được bữa cơm, cuối tuần bạn hẹn ly cafe nhiều khi còn ko gặp được vì hết quan hệ đối tác, cưới hỏi, ma chay lại về quê các kiểu con đà điểu, ......

Nên việc vẽ ra tiên cảnh chốn bồng lai để cuối tuần nên nghỉ (có tính chất liên tục chứ năm lên được 2 lần thì ko nói) là mơ mộng hão huyền. Hơn nữa nếu đã nhiều tiền và nhiều thời gian cho cuối tuần thế thì chắc chắn sẽ đổi gió liên tục tuần này HN, sau Nha Trang rồi PQ, Côn Đảo, rồi châu âu châu mỹ các kiểu chứ ko ai nhiều tiền, nhiều thời gian mà chỉ ăn nghỉ mãi một chỗ cả (bất kể nó đẹp và hoàn mỹ đến đâu - ví như ngày 3 bữa , quanh năm ngày tháng vợ nó cứ mỗi món tôm hùm thì các cụ có nuốt được không).

Sau cùng cháu hỏi thật có cụ nào đã có nhà trên này hoặc các cụ thích nơi này trong vòng 3 năm qua các cụ đưa vợ con lên đây ăn nghỉ cuối tuần được mấy lần :)):)):))
Cá nhân em có vẻ đáp ứng 4 tiêu chí đại gia của cụ :))
1. Thứ 7 chủ nhật hàng tuần em chỉ có nằm nhà, chả làm gì
2. Con cái lớn, tất cả các việc học chính hay học thêm em cho học trong tuần, cuối tuần chỉ chơi
3. Chả lệ thuộc gì cả, lại là con út nên không phải có trách nhiệm với các lễ nghi quê quán gì
4. Tài sản (hơi) lớn, có nhà mặt phố và condotel để lấy tiền lãi hàng tháng rồi, nên biệt thự ở đây 1 tháng cho thuê được 1 đêm cũng đủ thuê ngv và trả phí dịch vụ, lúc nào thích lên thì lên. Em đang định hè thì cho bọn trẻ con nghỉ cả 3 tháng hè lên đây ở cho mát, trong lành, ông bà nội ngoại thay nhau lên trông, tối thứ 6 cuối tuần tan việc em lên ở, sáng thứ 2 phóng xe đi làm
Định thế thôi mà nếu cho thuê lãi quá có khi lại cho thuê cả tháng :))

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Cá nhân em có vẻ đáp ứng 4 tiêu chí đại gia của cụ :))
1. Thứ 7 chủ nhật hàng tuần em chỉ có nằm nhà, chả làm gì
2. Con cái lớn, tất cả các việc học chính hay học thêm em cho học trong tuần, cuối tuần chỉ chơi
3. Chả lệ thuộc gì cả, lại là con út nên không phải có trách nhiệm với các lễ nghi quê quán gì
4. Tài sản (hơi) lớn, có nhà mặt phố và condotel để lấy tiền lãi hàng tháng rồi, nên biệt thự ở đây 1 tháng cho thuê được 1 đêm cũng đủ thuê ngv và trả phí dịch vụ, lúc nào thích lên thì lên. Em đang định hè thì cho bọn trẻ con nghỉ cả 3 tháng hè lên đây ở cho mát, trong lành, ông bà nội ngoại thay nhau lên trông, tối thứ 6 cuối tuần tan việc em lên ở, sáng thứ 2 phóng xe đi làm
Định thế thôi mà nếu cho thuê lãi quá có khi lại cho thuê cả tháng :))
Đang giai đoạn ngâm cứu thì hóng lượn suốt thôi. Mua rồi có khi cả năm méo bao giờ bén mảng lên nhé. Riêng tiêu chí 4 chắc chắn cụ thua cháu nhoé :)):)):))

@ Mà cụ vẫn chưa nói trong vòng nhiều năm qua cụ đã đưa vợ con lên đây nghỉ cuối tuần được mấy nần đấy >:)>:)>:)

Ndt.0981311505

Xe buýt
E gửi cccm các dịch vụ tại khu venus. Và thực ra nhiều khách của e mua ở đây vì thấy đk bên flamigo đã làm gì và làm ntn vs các dự án họ triển khai

Justforfuntoo

Xe container
Em có hội bạn hơn chục đại za cùng mua ở đây, nói chung toàn thừa tiền, sở hữu vài bđs rồi, mua thêm 1 bđs ở đây để nghỉ dưỡng, ít người có tư tưởng đầu cơ, chờ nhảy sóng vì nếu đầu cơ thì mua đất nền các tỉnh đà nẵng, vân đồn, phú quốc mà nhảy chứ dân đầu cơ ai vào đây nhảy làm gì :))

Justforfuntoo

Xe container

BMV_HN

Xe điện

Câu hỏi cuối cụ cụ chính là cái e lăn tăn nhất. Vì lần thứ 2 em đến đây cách nhau 5 năm . đó chính là giá trị thật.
Trong khu này người Hàn đến nhiều nhưng cùg chỉ 1 số căn trong khu cũ trong đó vì họ có xu hướng năm sau thuê lại đúng căn cũ hoặc giới thiệu cho bạn bè căn đó. Khánh nn khác cũng vậy và các em dịch vui cũng chú trọng các căn đó. Nhưng nó cũng chỉ 1 số căn chiếm tầm 10%. Bạn em đầu tư năm 2014 may mắn có căn nằm trong số đó . căn số 2 mua năm 2015 thì vật vờ nghỉ không ra nghỉ thuê không ra thuê mà tổng mức đầu tư hơn 10 tỉ. Hôm vừa rồi lên là ngủ trong căn đó. 4 người mất hơn triệu tiền vé đi lang thang ăn uống trong ngoài đều quá chán.
Thuê xe đạp 600k rồi đi lang thang thấy số lượng các căn cho thuê được đèn sáng quá ít chỉ tầm 20% ( đi 10 này đếm được 2 cái có người ) mà em đi cuối tuần lúc 8h-9hh tối. Ngoài quán Bamboo trung tâm cũng cực vắng. Không như ae sale quảng cáo. Bạn em bảo mùa hè đông hơn chút.

Khu cũ tốt vậy thì khu mới không biết thế nào.
Nhưng em hi vọng sẽ đột biến hoặc a em ở khu mới tổ chức tốt hơn.

Justforfuntoo

Xe container
Đang giai đoạn ngâm cứu thì hóng lượn suốt thôi. Mua rồi có khi cả năm méo bao giờ bén mảng lên nhé. Riêng tiêu chí 4 chắc chắn cụ thua cháu nhoé :)):)):))

@ Mà cụ vẫn chưa nói trong vòng nhiều năm qua cụ đã đưa vợ con lên đây nghỉ cuối tuần được mấy nần đấy >:)>:)>:)
He he, tiêu chí 4 thì em thua tất cả các cụ ở đây chứ cụ thì nhất ở đây rồi còn gì :))
Căn em mua ở Venus, đang làm nên chưa đánh giá được sẽ lên nhiều không nhưng bản thân em thì tuần nào cũng muốn lên :))

BMV_HN

Xe điện
Em có hội bạn hơn chục đại za cùng mua ở đây, nói chung toàn thừa tiền, sở hữu vài bđs rồi, mua thêm 1 bđs ở đây để nghỉ dưỡng, ít người có tư tưởng đầu cơ, chờ nhảy sóng vì nếu đầu cơ thì mua đất nền các tỉnh đà nẵng, vân đồn, phú quốc mà nhảy chứ dân đầu cơ ai vào đây nhảy làm gì :))
Cụ nói đúng mua nghỉ ngơi chơi bời thì ok. Chứ đầu tư đợi cho thuê , có lãi thì nên tìm chỗ khác hiệu quả hơn.

Justforfuntoo

Xe container
Câu hỏi cuối cụ cụ chính là cái e lăn tăn nhất. Vì lần thứ 2 em đến đây cách nhau 5 năm . đó chính là giá trị thật.
Trong khu này người Hàn đến nhiều nhưng cùg chỉ 1 số căn trong khu cũ trong đó vì họ có xu hướng năm sau thuê lại đúng căn cũ hoặc giới thiệu cho bạn bè căn đó. Khánh nn khác cũng vậy và các em dịch vui cũng chú trọng các căn đó. Nhưng nó cũng chỉ 1 số căn chiếm tầm 10%. Bạn em đầu tư năm 2014 may mắn có căn nằm trong số đó . căn số 2 mua năm 2015 thì vật vờ nghỉ không ra nghỉ thuê không ra thuê mà tổng mức đầu tư hơn 10 tỉ. Hôm vừa rồi lên là ngủ trong căn đó. 4 người mất hơn triệu tiền vé đi lang thang ăn uống trong ngoài đều quá chán.
Thuê xe đạp 600k rồi đi lang thang thấy số lượng các căn cho thuê được đèn sáng quá ít chỉ tầm 20% ( đi 10 này đếm được 2 cái có người ) mà em đi cuối tuần lúc 8h-9hh tối. Ngoài quán Bamboo trung tâm cũng cực vắng. Không như ae sale quảng cáo. Bạn em bảo mùa hè đông hơn chút.

Khu cũ tốt vậy thì khu mới không biết thế nào.
Nhưng em hi vọng sẽ đột biến hoặc a em ở khu mới tổ chức tốt hơn.
Em có bạn mua biệt thự Bách Thanh mấy năm trước, hồi Fla còn chưa nổi tiếng, còn ế xưng ra, nó mua căn xây thô đâu 3-4 tỷ, hồi đó chưa có kiểu tăng giá gấp đôi xong cam kết cho thuê lại như bây giờ mà có kiểu mua nhà tặng đất, mảnh nó mua là 350m2. Giờ mà so với giá Charm do cdt bán ra thì biệt thự đó được định giá 20 tỷ.
Nó bảo là mùa lạnh thấp điểm như hiện tại thì mỗi tháng cho thuê được 4 đêm thứ 7 (tầm 20-30tr tuỳ năm), còn mùa hè cao điểm khi bọn trẻ con được nghỉ hè thì thường là full phòng, thu về cỡ 100triệu 1 tháng
Đấy là người thật việc thật, trước khi em mua khu gđ2 em cũng tham khảo bạn em mua gđ1 thì nó bảo thế
Còn biệt thự có full phòng không thì cũng tuỳ thuộc vào mối quan hệ, nhiều bạn bè, chạy quản cáo trên fb, liên kết với các công ty du lịch...
Có 1 hội chủ biệt thự khoảng 30 nhà giới thiệu cho nhau khách nữa, có những cụ ù lì ko biết gì về thương mại điện tử thì chỉ chờ vào các mối quan hệ bạn bè và hội chủ biệt thự giới thiệu cho nhau thì ko đắt hàng bằng hội chạy quảng cáo

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Cụ nói đúng mua nghỉ ngơi chơi bời thì ok. Chứ đầu tư đợi cho thuê , có lãi thì nên tìm chỗ khác hiệu quả hơn.
Cụ noái thía là cháu chưa ưng cái bụng rồi. Phải nghỉ ngơi cũng tốt mà đầu tư thì nại càng tốt nhé :)):)):))

Justforfuntoo

Xe container
Cụ noái thía là cháu chưa ưng cái bụng rồi. Phải nghỉ ngơi cũng tốt mà đầu tư thì nại càng tốt nhé :)):)):))
Em thấy đầu tư 5 tỷ mà mỗi tháng thu được 20-30tr từ tiền cho thuê, lại có nơi để bất cứ lúc nào thích thì cũng gọi bạn bè lên tụ tập được thì là ngon rồi
Hơn cc Tham city nhà em, căn 5 tỷ cho thuê được 15-20tr, mà cc thì càng ngày càng xuống giá, đất thì có giá trị trường tồn, 10tr/m thì chỉ cần lên 15tr/m thì cũng đã lãi 50% rồi :D

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Em thấy đầu tư 5 tỷ mà mỗi tháng thu được 20-30tr từ tiền cho thuê, lại có nơi để bất cứ lúc nào thích thì cũng gọi bạn bè lên tụ tập được thì là ngon rồi
Hơn cc Tham city nhà em, căn 5 tỷ cho thuê được 15-20tr, mà cc thì càng ngày càng xuống giá, đất thì có giá trị trường tồn, 10tr/m thì chỉ cần lên 15tr/m thì cũng đã lãi 50% rồi :D
Đầu tư chung cư cho thuê thì phải vượt qua khỏi lãi suất ngân hàng vì chung cư ngày càng xuống cấp theo thời gian.

Đầu tư biệt thự nghỉ dưỡng cháu nghĩ cũng tốt nhưng với giá hợp lý và khả năng khai thác cũng cần phải tính đến gia tăng đồng hành với việc tăng giá trị đât thì mới được. Món này đa số là mới đi vào hoạt động nên chưa có thời gian để kiểm chứng. Rất nhiều người đang quan ngại tài sản của mình đưa cho ông khác khai thác thì rất khó kiểm soát và hy vọng vào việc gia tăng lợi ích từ tài sản này trong tương lai (kiểu năm nay giá cho thuê được 1 đồng thì năm sau và năm sau nữa phải cao hơn) và điều lo lắng hơn là sẽ phát sinh các chi phí trong tương lai cho các hao mòn, sửa chữa và thay thế.

Hơn nữa nếu đầu tư vào một khu đã ổn định, hình thành khung thì mói có thể kiểm soát và tính toán được sự gia tăng về tài sản của mình chứ ko thì khó lắm. Đối với dự án tại Đại Lải này, các cụ trong thớt đang phân tích đấy thôi nào là giá rẻ hơn giai đoạn 1 nào lọ chai các kiểu. Xin thưa chúng tá là người đi sau, rồi nào mình giờ mới ngâm cứu để vào nên ngon hơn gd1, ... Như vậy khác nào thằng CDT nó đang vả vào mặt những người đã đồng hành cùng nó trong bước đi đầu tiên miễn là nó xẻ thịt bán dần được.

Và như vậy cũng không có gì đảm bảo chắc chắn rằng các giai đoạn 3,4,5 (còn đất trống là kiểu gì nó cũng tính) sắp tới CDT nó không làm tiếp như vậy. Kể cả thị trường BDS có tốt, giá có cao đi chăng nữa nó cũng sẽ có nhiều cách kìm hãm các giai đoạn trước để nhà đầu tư sau thấy được cái hơn, cái ưu việt của sản phẩm nó đang bán đấy là còn chưa tính đến yếu tố pha loãng làm ảnh hưởng cảnh quan cung, giảm giá trị khai thác.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Justforfuntoo

Xe container
Đầu tư chung cư cho thuê thì phải vượt qua khỏi lãi suất ngân hàng vì chung cư ngày càng xuống cấp theo thời gian.

Đầu tư biệt thự nghỉ dưỡng cháu nghĩ cũng tốt nhưng với giá hợp lý và khả năng khai thác cũng cần phải tính đến gia tăng đồng hành với việc tăng giá trị đât thì mới được. Món này đa số là mới đi vào hoạt động nên chưa có thời gian để kiểm chứng. Rất nhiều người đang quan ngại tài sản của mình đưa cho ông khác khai thác thì rất khó kiểm soát và hy vọng vào việc gia tăng lợi ích từ tài sản này trong tương lai (kiểu năm nay giá cho thuê được 1 đồng thì năm sau và năm sau nữa phải cao hơn) và điều lo lắng hơn là sẽ phát sinh các chi phí trong tương lai cho các hao mòn, sửa chữa và thay thế.

Hơn nữa nếu đầu tư vào một khu đã ổn định, hình thành khung thì mói có thể kiểm soát và tính toán được sự gia tăng về tài sản của mình chứ ko thì khó lắm. Đối với dự án tại Đại Lải này, các cụ trong thớt đang phân tích đấy thôi nào là giá rẻ hơn giai đoạn 1 nào lọ chai các kiểu. Xin thưa chúng tá là người đi sau, rồi nào mình giờ mới ngâm cứu để vào nên ngon hơn gd1, ... Như vậy khác nào thằng CDT nó đang vả vào mặt những người đã đồng hành cùng nó trong bước đi đầu tiên miễn là nó xẻ thịt bán dần được.

Và như vậy cũng không có gì đảm bảo chắc chắn rằng các giai đoạn 3,4,5 (còn đất trống là kiểu gì nó cũng tính) sắp tới CDT nó không làm tiếp như vậy. Kể cả thị trường BDS có tốt, giá có cao đi chăng nữa nó cũng sẽ có nhiều cách kìm hãm các giai đoạn trước để nhà đầu tư sau thấy được cái hơn, cái ưu việt của sản phẩm nó đang bán.
Mỗi khu có 1 ưu nhược điểm khác nhau nên giá khác nhau
Gđ1 sang chảnh, tiện ích nhiều, cây xanh lớn, mọi thứ đã đồng bộ hết rồi, chỉ việc khai thác lấy tiền
Gđ2 xa gđ 1, tiện ích ít hơn, mật độ đông hơn, giá rẻ hơn
Cũng như times city có 3 gđ, gđ nào cũng có ưu điểm riêng nên đều bán hết
Còn venus flamingo thì em nghe sale nói cdt định giá hớ, sau 1 tuần bán hết sạch 130 lô, chỉ kịp giữ lại 30 lô P để ra hđ mới bán với giá cao kha khá so với các lô đã mở bán, giá rẻ nhất cũng tầm hơn 3 tỷ/ lô 250m

Soikom

Xe máy
hii e nghĩ chẳng tự nhiên mà khi mở bán, lại hết nhanh đến như vậy. Cá nhân e thấy giá hợp lý và tiềm năng. Dù sao e cg happy, vì e có 2 lô ở đây. Đường xá đến bg làm cg tạm ổn. Đợi đến tháng 6 ký hd mua bán, có Ngân hàng giải ngân, mọi thứ cg dần hiện hữu :)

BMV_HN

Xe điện
Em đồng tình với quan điểm của cụ BDS68. BDS68
Nghỉ ngơi chơi bời không tính toán thì ok.
Còn đầu tư thì phải tính tới lợi nhuận như cụ nói là chuẩn rồi.
Còn khi nhiều tiền thì người ta cần biệt lập riêng tư và chắc chắn chẳng ai muốn cho thuê lại để lấy lãi cả.Và cái quan tâm là đẳng cấp vị trí dịch vụ dự án có xứng với tiền.

Việc lai giữa ở và cho thuê thì vẫn phải tính đến phương án lợi nhuận trên tổng mức đầu tư/ so sánh lợi nhuận tối thiểu ( tiền cho thuê + tiền dự kiến đất lên - khấu hao...)mà thấp hơn gửi tiết kiệm thì nên xem lại bài toán của mình.
Mỗi nhà đầu tư đi vào thực chất của bđs sẽ giúp cho thị trường phát triển lành mạnh hơn.
Tính đến việc mua đất đợi tăng giá thực ra không khác thì mua đất nên ở các khu vực tp khác, vậy thực chất đó đầu cơ không đi sâu và đầu tư tạo giá trị sau này.Chẳng qua là việc đốt pháo rồi tung cho nhau đỡ rơi vào ông nào nổ ông ấy chịu. Hoặc ông nào đen vào sau mà thôi.
Về quan điểm đầu cơ đợi lãi từ 10 củ lên 15 củ thì em thấy ok với cụ Justforfuntoo . Vì ai mua mà chẳng mong vậy.