[Funland] Xin các cụ ý kiến về Flamingo Đại Lải gd2 chỗ hồ Thanh Cao ( flamingo venus by Đại Lải )

Justforfuntoo

Xe container
Cũng 2 năm rồi mà tiến độ như thế này là quá chậm. Em sợ rằng rồi chỉ xây thô xong lấy tiền còn tiện ích chắc đến mùa quýt. Mà cái nhà đón tiếp và gym, bể bơi, nhà hàng không có chẳng lẽ suốt ngày qua ăn ké khu A. Một điểm trừ nữa là đường xuyên qua khu venus lại đi vào khu biệt thự Thanh Xuân của chủ đầu tư khác nên khu này chắc khó có thể làm khu combound kín được
Cdt mới bắt đầu khởi công từ 12/2019, mới được nửa năm mà đã có nhà xây xong, hoàn thiện mặt ngoài rồi thì em thấy cũng nhanh
Trước 12/2019 thì chỉ là hđ vay vốn trả lãi 11%/1 năm cho số tiền đã đóng
Có nhà đón tiếp, 1 tầng nên xây nhanh thôi cụ, mới có 6 tháng mà cdt còn xây được cả trăm căn thế kia thì cái nhà đón tiếp 1 tầng có khó gì
Khi nào các biệt thự hoàn thiện xong thì clubhouse cũng xong vì nó có thu phí khách đi xe điện sang gd1 mà, làm sớm còn thu tiền sớm chứ dại gì làm muộn. Flamingo thì nổi tiếng xanh và đẹp rồi
Còn venus có thể chia thành 2 khu khép kín nên không có vấn đề gì về an ninh

GeleximcoD

Xe tải
Em tìm thông tin vô tình tìm thấy là 2 năm cụ ạ. Còn nếu bán trước khi làm hạ tầng thì láo nháo quá ạ
Cdt mới bắt đầu khởi công từ 12/2019, mới được nửa năm mà đã có nhà xây xong, hoàn thiện mặt ngoài rồi thì em thấy cũng nhanh
Trước 12/2019 thì chỉ là hđ vay vốn trả lãi 11%/1 năm cho số tiền đã đóng
Có nhà đón tiếp, 1 tầng nên xây nhanh thôi cụ, mới có 6 tháng mà cdt còn xây được cả trăm căn thế kia thì cái nhà đón tiếp 1 tầng có khó gì
Khi nào các biệt thự hoàn thiện xong thì clubhouse cũng xong vì nó có thu phí khách đi xe điện sang gd1 mà, làm sớm còn thu tiền sớm chứ dại gì làm muộn. Flamingo thì nổi tiếng xanh và đẹp rồi
Còn venus có thể chia thành 2 khu khép kín nên không có vấn đề gì về an ninh

Justforfuntoo

Xe container
Em tìm thông tin vô tình tìm thấy là 2 năm cụ ạ. Còn nếu bán trước khi làm hạ tầng thì láo nháo quá ạ

Năm đầu tiên là hợp đồng vay vốn, trả lãi 11%
Năm thứ 2 thì là hđmb, trả lãi 5% trên tổng giá trị hđ nếu đóng theo tiến độ hoặc được free lãi đến khi nhận nhà
Thực tế mới ký hđmb được 5-7 tháng, mới xây được 6 tháng mà đã gần xong thô. Từ giờ đến tháng 9 hoàn thiện cây cối và tiện ích. Em thấy cũng nhanh hơn các dự án khác

Kientho3s

Xe tải
Khu này phải cải tạo đuơ cái hô thì mới đẹp, có bến đi thuyền mơi ổn

GeleximcoD

Xe tải

Có bến du thuyền cụ ạ, hồ thì chỉ được cải tạo 7000m2 thôi
Không phải em kỳ thị gì nhưng chỗ mà cụ bảo làm bến du thuyền, bề rộng nó chỉ bằng 1/2 sông tô lịch thì em sợ đạp vịt còn khó nữa là du thuỳên cụ ạ. Chỉ mong họ cải tạo lại cảnh quan trước mặt và bờ bên kia cho đỡ lôm côm

Justforfuntoo

Xe container

Không phải em kỳ thị gì nhưng chỗ mà cụ bảo làm bến du thuyền, bề rộng nó chỉ bằng 1/2 sông tô lịch thì em sợ đạp vịt còn khó nữa là du thuỳên cụ ạ. Chỉ mong họ cải tạo lại cảnh quan trước mặt và bờ bên kia cho đỡ lôm côm
Chỗ bé tí cụ nói nó mấy ngàn m2 đó, riêng chỗ khoanh bé bé này đã 7000m2. Thuyền cano hay thuyền đạp vịt được 5m2 chứ mấy. Nó là đầu nguồn để đi thuyền ra cái hồ to bên ngoài chứ ai chỉ đi thuyền loanh quanh venus đâu.
Cái chỗ ruộng xanh xanh trong ảnh vệ tinh của cụ nghe đồn sẽ làm sân golf

GeleximcoD

Xe tải
Chỗ bé tí cụ nói nó mấy ngàn m2 đó, riêng chỗ khoanh bé bé này đã 7000m2. Thuyền cano hay thuyền đạp vịt được 5m2 chứ mấy. Nó là đầu nguồn để đi thuyền ra cái hồ to bên ngoài chứ ai chỉ đi thuyền loanh quanh venus đâu.
Cái chỗ ruộng xanh xanh trong ảnh vệ tinh của cụ nghe đồn sẽ làm sân golf
Không đúng cụ ạ. Tiếc là hôm qua em không chụp ảnh cái mà cụ gọi là hồ ở venus, nó rất bé mà mùa này đang cạn nước nhìn như cái ao. Đoạn cụ chụp hồ rộng đấy là ngoài đường Nguyễn Văn Cừ chứ chẳng liên quan gì đến venus

Justforfuntoo

Xe container
Không đúng cụ ạ. Tiếc là hôm qua em không chụp ảnh cái mà cụ gọi là hồ ở venus, nó rất bé mà mùa này đang cạn nước nhìn như cái ao. Đoạn cụ chụp hồ rộng đấy là ngoài đường Nguyễn Văn Cừ chứ chẳng liên quan gì đến venus
Đây cụ ơi, em mua em nghiên cứu kỹ rồi
Cái đoạn trước venus là đoạn đầu của hồ thanh cao, bơi từ đấy sẽ ra cái đoạn hồ to chỗ đường Nguyễn văn cừ, nó là 1 cái hồ rất to và dài, trải từ đường Nguyễn văn cừ vào thung lũng thanh xuân, gọi là hồ Thanh cao cụ ạ

cungcugiai

Xe đạp
Đây cụ ơi, em mua em nghiên cứu kỹ rồi
Cái đoạn trước venus là đoạn đầu của hồ thanh cao, bơi từ đấy sẽ ra cái đoạn hồ to chỗ đường Nguyễn văn cừ, nó là 1 cái hồ rất to và dài, trải từ đường Nguyễn văn cừ vào thung lũng thanh xuân, gọi là hồ Thanh cao cụ ạ

Cụ update giúp tiến độ khu này xem đến đâu rồi ạ? Thanks cụ

Tuanphan333

Xe tăng
em có shophouse nằm trong Tổ hợp du lịch chăm sóc sức khỏe bằng suối khoáng nóng 5* ngay gần HN (1h di chuyển) giá tầm 3-4 tỷ bàn giao full nội thất cả đồ rời (giường tủ bàn ghế, tivi...), có cụ nào quan tâm đầu tư mảng này ko ạ :D

Justforfuntoo

Xe container
Cụ update giúp tiến độ khu này xem đến đâu rồi ạ? Thanks cụ
Cơ bản là xây thô xong rồi cụ ạ, giờ xây tường, trát và sơn mặt ngoài thôi
Cdt ký với nhà thầu thi công 30/6 này là bàn giao nhà thô cho cdt, không biết có kịp không
Còn theo hđ là 30/9 bàn giao cho người mua

Edgar90

Xe tải
Cơ bản là xây thô xong rồi cụ ạ, giờ xây tường, trát và sơn mặt ngoài thôi
Cdt ký với nhà thầu thi công 30/6 này là bàn giao nhà thô cho cdt, không biết có kịp không
Còn theo hđ là 30/9 bàn giao cho người mua
Xây thoáng hơn tí thì đẹp cụ nhỉ, san sát như nhà phố kể cũng ko khoái lắm

F.ACURA

Xe container
Venus này có mà bán cho ma.. Ko bán đc, thôi e về chuẩn bị hoàn thiện làm cái 2nd home vậy :))