Xin cách khắc phục sửa chữa MTB

reijitn

Xe đạp
Các bác à tình hình em mới làm con MTb nhưng gặp tình trạng vành trước bó kều xoèn xoẹt kiểm tra thì cái ốc bắt phanh nó chết zen vặn nó ko ăn giờ chịu rồi củ phanh có mỗi ốc giữ :( tiếp đến là cái thụt rockshock đạp thấy nó cứ phát ra cái tiếng ọt ẹt ở phía trước nên e đoán là do thụt còn chính xác là ở đâu thì chưa rõ, group mới mà sao cái đĩa có vẻ bị vênh hay sao mà bánh trước bị đã đành bánh sau cũng rơ nốt @@ xe vừa mua mà dính lỗi quá :(( các bác tư vấn xem sửa kiểu gì giờ, chỗ mua xe vs nhà e cách nhau khá xa nên đk đem đi sửa coi như thôi tự túc vậy

Tiger Chen

Xe máy
đưa ra hãng bảo hành đi cụ

reijitn

Xe đạp
Em mua xe ráp ko phải hãng bác ạ, vs lại điều kiện ở xa nên e phải tìm cách tự khắc phục thôi

hoangtu2268

Xe hơi
Chỗ bắt ốc chết ren thì ra cơ khí nó làm cái là được. Xe mới mà có lỗi kiểu này có thể do cửa hàng cụ mua lắp không chuẩn chăng. Có đồ nghề thì cụ sợt youtube có nhiều video hướng dẫn, thực hành làm theo thôi.

Cu Quỳnh

Xe buýt
dự là ông thợ ráp ẩu hoặc tay ngề íu bắt ốc mà vặn tẹt ga tới chừng mún tháo ra thì phải mạnh tay mà mạnh tay thì rất dễ toe ốc hoặc gãy cả đầu ốc. cái này e bị rồi phải dùng máy khoan phá ốc đy rùi tarô bằng cây tarô chuyên dụng chỉ cần tarô hố là tiêu lun con xe hic :( !!! còn thụt thì e ít khi thấy kiu 'ọt ẹt ', e chạy mấy đời xe cùi mà chả thấy phuộc kiu. . ẹt bao h nhất là khi đang chạy ...

Cu Quỳnh

Xe buýt
e ngĩ tiếng ọt ẹt đó củng có thễ do thợ xiết cổ xe hoặc ghi đông quá mạnh, phải xả ốc bớt ra nó mới hết, ngày trć thằng thợ tay to xiết ốc pô tăng cũa e mạnh quá nó bị cấn nên chạy là kiu ọt ẹt dống tiếng ngiến răng ?! ..... còn dụ rơ bánh e củng bị, xe kụ mới thì chắc do thợ xiết ốc côn trục sau chưa chuẩn [ ko chặt mà cũng ko dc lỏng ], ra cho họ chỉnh lại rùi chạy thử thấy quay bánh sau ko đảo ko rung cầm cập là ổn .......... :D !!!

reijitn

Xe đạp
Chuẩn bác ạ lúc mua e thấy dơ nên bảo canh lại thấy bảo ok rồi nên e cũng ko ktra vì mua đồ phụ kiện, chắc hơi quá tay nên chết zen mà k dám nói vs mình :)))

reijitn

Xe đạp
e ngĩ tiếng ọt ẹt đó củng có thễ do thợ xiết cổ xe hoặc ghi đông quá mạnh, phải xả ốc bớt ra nó mới hết, ngày trć thằng thợ tay to xiết ốc pô tăng cũa e mạnh quá nó bị cấn nên chạy là kiu ọt ẹt dống tiếng ngiến răng ?! ..... còn dụ rơ bánh e củng bị, xe kụ mới thì chắc do thợ xiết ốc côn trục sau chưa chuẩn [ ko chặt mà cũng ko dc lỏng ], ra cho họ chỉnh lại rùi chạy thử thấy quay bánh sau ko đảo ko rung cầm cập là ổn .......... :D !!!
E cũng nghi giống bác vì như e để ý thì phần thụt bắt vào cổ thấy nó có khe hở ko khít lắm còn potang thấy có bảo tháo ra sợ e ko lắp lại được vì dơ hay đó là lí do bác nhỉ :)) để về e thử tháo ra xem lắp lại có được không, vụ bánh sau k tít như đúng vs chất lượng của nó thôi đối vs thợ thì ok rồi nhưng vs người chơi thì vẫn chưa thật sự chuẩn :D tks các bác đã giúp đỡ

gogreen

Xe máy
Xe e đạp kêu cạch cạch ở pedan hay đùi đĩa j đó, lúc đầu e tưởng vỡ bi, nhưng là bi vòng thì ko phải. mang đi mấy nơi rồi mà ko hết. Là sao các cụ nhỉ.

thongck

Xe tăng
Xe e đạp kêu cạch cạch ở pedan hay đùi đĩa j đó, lúc đầu e tưởng vỡ bi, nhưng là bi vòng thì ko phải. mang đi mấy nơi rồi mà ko hết. Là sao các cụ nhỉ.
khả năng cao là đùi đĩa xe cụ xiết chưa chặt :) em đã từng bị. Đạp nhẹ ko kêu chỉ khi đạp hơi nặng mới kêu.

gogreen

Xe máy
Dễ thế mà đi bv mấy lần ko khỏi, để mai e xem lại. Thanks cụ.

XedapUpLand

Xe tải
E bị giống cụ, mang ra số 2 Thi Sách, chú thợ ở đó thay trục giứa, chi phí 180k, thế là khỏi bệnh