[Funland] Xin cho con học lớp 4 Tiểu học Mỹ Đình 1

Xbc

Xe đạp
Chào các cụ. Tình hình là mấy tháng tới em tính mua nhà rồi chuyển khẩu về Khu Mỹ Đình. Nhờ các cụ có kinh nghiệm tư vấn xem cần chuẩn bị những gì để xin chuyển trường cho con vào học ở Tiểu học Mỹ Đình 1. Ngoài ra cụ nào có con học ở đây thông tin giúp em môi trường học ở đây thế nào?

conco1978

Xe tăng
Xin vào gặp thẳng hiệu trưởng cụ ạ, nếu có quen biết giới thiệu thì dễ hơn

vneseman

Xe lăn
Nếu chuyển xong hộ khẩu thì có cần phải phong bì không cụ, hay cứ nộp chính thức
Theo chính thức khi con cụ có hộ khẩu con cụ có thể học ở trường đúng tuyến (cấp I) nhưng với trường hợp trường trả lời đã đông, đã đủ chỉ tiêu học sinh thì cụ biết phải làm gì để được nhận rồi đấy ;))

• Vodka
Reactions: Xbc

vkthang

Xe container
Con em tháng 8 năm ngoái lớp 4 chuyển về Mỹ Đình 1 đây, về nguyên tắc là chuyển thường trú xong thì năm học mới cứ xin vào bình thường. Cụ vào gặp cô hiệu trưởng nói chuyện cô sẽ báo xuống để làm thủ tục cho con cụ, nhưng nhớ phải làm sớm trước thời hạn tuyển sinh năm học mới.

Cô HT không yêu cầu gì đặc biệt còn cám ơn thì tùy tâm.

Vấn đề đáng lo nhất là phải xong sớm thường trú chứ để đến hè là các bạn XXX phường sẽ gây khó dễ việc nhập khẩu về vì biết kiểu gì cụ cũng phải xin học cho con. Con em về phường MĐ 1 mới cấp mã định danh nên photo tờ đó kẹp hồ sơ là xong.

Môi trường học thì em thấy cơ bản tốt, cơ sở vật chất nhà trường khá tốt so với trường cũ của con em (Quận Ba Đình). Các cô cũng hiền, không thấy yêu cầu hay gây khó dễ gì.

• Vodka

Xbc

Xe đạp
Con em tháng 8 năm ngoái lớp 4 chuyển về Mỹ Đình 1 đây, về nguyên tắc là chuyển thường trú xong thì năm học mới cứ xin vào bình thường. Cụ vào gặp cô hiệu trưởng nói chuyện cô sẽ báo xuống để làm thủ tục cho con cụ, nhưng nhớ phải làm sớm trước thời hạn tuyển sinh năm học mới.

Cô HT không yêu cầu gì đặc biệt còn cám ơn thì tùy tâm.

Vấn đề đáng lo nhất là phải xong sớm thường trú chứ để đến hè là các bạn XXX phường sẽ gây khó dễ việc nhập khẩu về vì biết kiểu gì cụ cũng phải xin học cho con. Con em về phường MĐ 1 mới cấp mã định danh nên photo tờ đó kẹp hồ sơ là xong.

Môi trường học thì em thấy cơ bản tốt, cơ sở vật chất nhà trường khá tốt so với trường cũ của con em (Quận Ba Đình). Các cô cũng hiền, không thấy yêu cầu hay gây khó dễ gì.
Thank bác đã chia sẻ nhiệt tình

canavaro88

Xe tải
Trường này về cơ sở vật chất, chất lượng ổn đấy Cụ.
Có số có má ở quận NTL

• Vodka

gadi2banh

Xe điện
Trường này mới xây được mấy năm nên cũng được đầu tư khá tốt. Ra Mỹ Đình thì môi trường cấp 2 có quá nhiều lựa chọn, cụ lại đau đầu dần là vừa :D

• Vodka