Xin cho em ít nhận xét về Altis 1.8 AT LD với ạ !

adco

Xe điện
Đồ nhựa của Toyota lởm lắm, chính xác là nhựa tái chế.Trong Catalo có ghi như thế.Tay lái không được chính xác,không cho cảm giác lái thật.Theo mình nên với số tiền đó không nên lấy Altis, chọ KIA FORTE ngon bổ rẻ.
Mer C class cũng vậy đó bác à . Kg phải chất lượng xuống mà họ muốn đề cao giá trị của việc bảo vệ MT . Bác cần nhìn nhận cho đúng vấn đề :)
Forte cũng là 1 ý kiến hay . Bác chủ thớt nên lái thử xe để có qdinh

Be To

Xe đạp
[Bác elantra viết: sáng nay em mới đi xem 1 bác CAM đài 2.0. Theo như báo giá thì chỉ vênh váo
so với Altis việt nam mít có 2 ngàn thui. dưng mà cảm giác CAM nó khác hẳn các kụ ợ.
bác có cố được thì lên CAM cho máu]

Em chưa đi Altis nhưng Camry đài thì đúng là chạy rất hay. Hồi nọ em cứ đắn đo mãi giữa Altis nhập và Cam Đài nhưng sau thấy hơn có mấy nghìn mà là hơn hẳn hạng xe nên em cố luôn Cam. Mọi người ngồi thử đêu khen.

adco

Xe điện
Nghe cụ nói em nản quá, cuối tuần lấy xe rồi, có cụ nào có nhu cầu pm em, em để lại cho vậy. Altis 1.8AT màu bạc
Cứ như bác thì em cam đoan chẳng bao giờ bác mua được xe . Cho dù bác mua bất cứ xe nào , kể cả NK , em cũng có thể lấy bài cũ từ OF ra hù bác sợ chơi :21:
Thôi đi taxi cho nó lành bác à :^)

New Driver

Xe máy
Chắc do xe mới nên bác hay đi chậm thì nó mới ăn xăng như thế, vì chủ yếu máy chạy ở số 1 và 2. Sau này đi quen hơn, chân ga cũng ổn định hơn thì xe của bác sẽ đỡ tốn xăng hơn nhiều. Xe em cũng đi Altis được 4 tháng, lúc đầu nó cũng lên đến 13l/100km đấy a. Toàn chạy đường nội thành. Bây giờ ổn định hơn ở mức 11~11.5l/100km. Còn bác nào bảo Altis chạy 8l/100km đường nội thành thì em bái phục các cụ. :77:
Các bác à, em cũng thấy đồng hồ của em nó báo là 13.3 lít/100km cơ. Xe em mới lấy được 1 tháng và đi toàn vào chỗ tắc đường như tôn đức thắng, ngõ văn chương. Thấy các bác bảo là xe mới sẽ tốn xăng hơn đúng không ?
Còn về tiếng kêu lạ: http://www.vnexpress.net/GL/Oto-Xe-may/Tu-van/2009/12/3BA1651B/
Các bác nào có gặp như vậy không. Xe em cũng có tiếng hú khi tăng tốc lúc ga, nhưng em cho mấy bác tài già đi thử các bác ấy bảo rằng đó là tiếng kêu bình thường khi tăng tốc.
Em cũng đi con Inova nhưng không thấy có tiếng kêu như vậy, mong các bác cho ý kiến nhé.

.

nhimphich

Xe điện
Đồ nhựa của Toyota lởm lắm, chính xác là nhựa tái chế.Trong Catalo có ghi như thế.Tay lái không được chính xác,không cho cảm giác lái thật.Theo mình nên với số tiền đó không nên lấy Altis, chọ KIA FORTE ngon bổ rẻ.
Cụ nói không chính xác, em tạm trừ nha:21:

adco

Xe điện
Các bác nào có gặp như vậy không. Xe em cũng có tiếng hú khi tăng tốc lúc ga, nhưng em cho mấy bác tài già đi thử các bác ấy bảo rằng đó là tiếng kêu bình thường khi tăng tốc.
Em cũng đi con Inova nhưng không thấy có tiếng kêu như vậy, mong các bác cho ý kiến nhé.

.
Nếu tiếng hú khg quá to khiến mọi người khó chịu thì kg sao đâu bác . Em ngồi cam 3.5 cũng nghe nó hú khi tăng tốc mà :21:
Bác sờ hộp số coi nó có nóng khg để yên tâm mà chạy

moneyflow

Xe đạp
Em đã đi cả hai con xe trên , theo em thì tùy sở thích từng người mà mua ,Ban đầu em định mua civic rồi trời xui đất khiến thế nào em mua Altis được đúng 2 tháng bán , rồi em mua lại em Focus Hatback 1.8 , em thấy xe này chỉ có nhược điểm duy nhất là nội thất nghèo nàn, còn các vấn đề còn lại oke , xe chạy bốc, đầm
Bác này nói chuẩn, nhưng chia buồn với bác vì đã phải đóng học phí cho mấy lần đổi xe mới được cái cảm giác thật này.

pntechcons

Xe tải
Nhiều cụ giàu thật, bỏ ra gần thêm 2 trăm củ mua 1 con xe tính năng và nội thất nghèo nàn hơn Kia Forte. Chỉ hơn mỗi 2 cái vòng tròn. Hí hí.

adco

Xe điện
Nhiều cụ giàu thật, bỏ ra gần thêm 2 trăm củ mua 1 con xe tính năng và nội thất nghèo nàn hơn Kia Forte. Chỉ hơn mỗi 2 cái vòng tròn. Hí hí.
Ờ mà như bác đã ôm con forte thì ôm tới già luôn chứ khg đổi được xe khác đâu nhe . Bán lỗ sặc gạch . Hí hí (copy của bác í)

Nói chung cái gì cũng do thị trường quyết định cả rồi . Xe Hàn hiện nay còn mới quá , mặc dù trang bị tốt chưa được đa số chấp nhận về độ bền. Vài năm nữa mới có đánh giá chính xác ( chứ như thằng spectra anh nó bây giờ nhìn thấy rệu rã cả rồi) .
Lúc đó có 2 khả năng :
-Mọi người xem bác như 1 người sáng suốt , đi trước thời đại .
-Hoặc chỉ là con chuột bạch làm mồi
Nói chung thời thế xoay chuyển bất thường , cho nên nói năn nên khiêm tốn 1 chút thì người ta càng nể hơn
À bác coi kỹ lại coi xe gì mà 2 vòng tròn , nghe bác cứ nói hoài ?:21:

IMEV

Xe tăng
Tầm trung thì mua xe này em thấy hợp lý. Xác định nó lạ phương tiện đi lại nghĩ nhiều đau diều, nếu muốn thời trang chất lượng thì phải bỏ tiền bằng 3 con altis trở lên thì mới mơ mộng và đòi hỏi. Cháu đi xe này 4 tháng rồi ngồi lên là chạy, hết xăng thì đổ chẳng dám chê gì. Mấy anh bạn cháu mua fote đi được một thời gian bảo biết thế ngày trước thêm tí tiền lấy altis:21::21::21:

hainam.le

[Tịch thu bằng lái]
Tầm trung thì mua xe này em thấy hợp lý. Xác định nó lạ phương tiện đi lại nghĩ nhiều đau diều, nếu muốn thời trang chất lượng thì phải bỏ tiền bằng 3 con altis trở lên thì mới mơ mộng và đòi hỏi. Cháu đi xe này 4 tháng rồi ngồi lên là chạy, hết xăng thì đổ chẳng dám chê gì. Mấy anh bạn cháu mua fote đi được một thời gian bảo biết thế ngày trước thêm tí tiền lấy altis:21::21::21:
Cụ lại động chạm vào mấy bác Forte rồi. Bác sắm mũ bảo hiểm nhanh - các Cụ lái Forte ném vỡ đầu bây giờ.:21:(c)

pntechcons

Xe tải
Ờ mà như bác đã ôm con forte thì ôm tới già luôn chứ khg đổi được xe khác đâu nhe . Bán lỗ sặc gạch . Hí hí (copy của bác í)

Nói chung cái gì cũng do thị trường quyết định cả rồi . Xe Hàn hiện nay còn mới quá , mặc dù trang bị tốt chưa được đa số chấp nhận về độ bền. Vài năm nữa mới có đánh giá chính xác ( chứ như thằng spectra anh nó bây giờ nhìn thấy rệu rã cả rồi) .
Lúc đó có 2 khả năng :
Nói chung thời thế xoay chuyển bất thường , cho nên nói năn nên khiêm tốn 1 chút thì người ta càng nể hơn
Có lỗ thì với 50 chai từ thiện các cụ cúng cho sâu lấy nhanh ạt tịt và tiền trước bạ rẻ hơn hơn chục củ, tính kỹ chưa biết thằng nào lỗ hơn thằng nào đâu cụ át cơ ạ? hé hé hé hé. hy vọng cụ biết làm con tính ạ :77::77::77:
Cón thưa cụ , em mua xe giỏi lắm là 2,3 năm lên đời, chả có ý định ôm con xe chạy 10-20 năm như các cụ đâu mà lo độ bền. Xe hơi nào mới cứng cũng phải 4-5 năm mới nói chuyện.

http://www.vnexpress.net/GL/Oto-Xe-may/2009/12/3BA169DE/ --> chắc những thằng mua xe đều ngu cả? còn các cụ bỏ thêm gần 200 củ ôm cái xe nghèo nàn thiết bị là khôn ạ? hé hé

Chỉnh sửa cuối:

Cuteo03

Xe tải
Altis Kiểu dáng bình thường ,dành cho người đứng tuổi, vận hành thì xe đi ngon , nhưng có yếu điểm là xe hộp số 4 cấp tăng giảm ga giật lăm. Và còn nữa là xe LD đồ nhựa và da có mùi không chịu nổi, gia đình em lên xe chưa đi đã bị say mùi nhừa rồi, ban đầu em tưởng sau vàu tháng hết ai dè 5 tháng nó vẫn thế :'(
Xe E corolla 1.8 chăng thấy mùi gì cả he he he

ducleminh

Xe điện

Lúc đó có 2 khả năng :
Cụ nói thế không ổn, loài người tiến hóa được do sự ham hiểu biết cái mới.
Nếu ai cũng cứ khư khư cổ hủ + sợ không dám thử nghiệm thì chắc giờ này toàn khỉ là khỉ thôi.

adco

Xe điện
@pntech,ducleminh: em thì chẳng mua altis làm gì nữa đâu . Nhưng mà cứ nghe mấy chú đi xe Hàn cao giọng giảng giải về trí khôn nhân loại :21:
Em chẳng kết luận điều gì , chỉ khuyên các bác nói năn khiêm tốn tí thôi . Cứ bán 1 lần xe hàn đi rồi coi thử vợ có tru tréo lên khg ? :)

pntechcons

Xe tải
Cu adco này có vấn đề đọc hiểu, thế cúng cho sâu 50 củ và vài K lấy ngay có tru tréo lên ko?

adco

Xe điện

pntechcons

Xe tải
Ơ cụ này, cụ chê anh em Forte đi bán lỗ sặc gạch, thì tôi hỏi là nếu cụ mua at tịt cúng thêm cho sales 50 củ thiết bị, 1-2k lấy nhanh, trước bạ so với forte đắt hơn chục củ, thì khi bán cụ có tính vào cái đó không mà cứ chê Forte lỗ,

Cụ không trả lời nổi mà cứ vòng vo., bắt người ta khiêm tốn. bó tay với cụ.
còn tôi có nói cụ đi mua altis đâu. cụ mua gì kệ cụ chứ.

adco

Xe điện
Nói thẳng với bác nhé , em mà mua altis thì khg phải tốn cắc nào cho sale cả . Nên cái chuyện 50k gì đó như bác nói em khg quan tâm . Còn cái chuyện đi ss chuyện mất giá giữa 2 con này như có cái thớt gì của bác đã lập . Cuối cùng nhiều người kết luận :khg thực tế:P , bác cứ ngồi lại tự ngẫm đi nhé . http://www.otofun.net/showthread.php?t=132403

Chào bác , hí hí (lại copy cái tính hiếu thắng của bác đó nhe):))

couto_hung

Xe tăng
Nói thẳng với bác nhé , em mà mua altis thì khg phải tốn cắc nào cho sale cả . Nên cái chuyện 50k gì đó như bác nói em khg quan tâm . Còn cái chuyện đi ss chuyện mất giá giữa 2 con này như có cái thớt gì của bác đã lập . Cuối cùng nhiều người kết luận :khg thực tế:P , bác cứ ngồi lại tự ngẫm đi nhé . http://www.otofun.net/showthread.php?t=132403

Chào bác , hí hí (lại copy cái tính hiếu thắng của bác đó nhe):))
Thật ko bác? bác đã từng mua Camry 3.5Q rồi nên có thẻ VIP hay sao?? Hoặc bác ký hợp đồng đến tháng 10 năm 2010????:^)