Xin cho em ít nhận xét về Altis 1.8 AT LD với ạ !

khongaisat

Xe tải
Xe em chạy dc gần 6k km, hàng ngày chạy tuyến Cầu diễn- Phạm Văn Đồng. Hiện tại đồng hồ báo trung bình là 9.3l/km. Em lấy xe tháng 7 giá 34.7 tỉ giá ngân hàng, trong khi đó Forte mới ra khi đó giá 29 tỉ giá tự do. Theo em tính thì chỉ chênh nhau khoảng 80m thôi. Vì vậy em quyết định lấy Altis. :21::21::21:. Và em cũng chỉ xác định dùng em này 3 năm thui và em tin rằng 3 năm sau khi bán Altis đi thì sẽ giữ giá hơn Forte ah.Vì dẫu sao gần tuyệt đại đa số dân mình vẫn chuộng đồ Nhật bủn hơn ợ:21::21::21::21: Còn về điều hòa tự động của Forte thì vẫn cứ phải dùng tay chỉnh thông số như thường, khác gì mấy so với loại chỉnh cơm. Và đấy chưa được gọi là tự động nhá, tự động là nó cảm biến vùng thân nhiệt của hành khách, tự động bật tắt điều hòa và tự động mọi thứ như các phiên bản xe cao cấp ấy. Còn loại vẫn phải chỉnh chỉ là Hệ thống điều hòa thông thưởng điều chỉnh điện tử thôi ợ. Còn về cửa sổ trời, em ở Hà "lội", bụi quanh năm, đến hé cửa kính còn ko dám thì nói gì đến cửa sổ giời. hihi. Ghế chỉnh điện hay chỉnh cơ đối với em cũng chẳng quan trọng, xe có mỗi em đi, chẳng phải chỉnh làm giề.21::21::21:.

Chỉnh sửa cuối:

usastyle

Xe tải
Khi nói đến xe này nhiều người chỉ dùng một câu để diễn tả đó là : LÀNH.
Em mới lấy được 1 tuần em này thì thấy ngoài cái khoản thốc ga lên em nó vọt không được bốc lắm,máy hơi gầm lên một chút thì tất cả em đều hài lòng.

Còn cái phanh của em ý hơi sâu vì có độ dơ.Phải đạp qua một cái ngưỡng mới bắt đầu ăn phanh.Em định đến hôm bảo dưỡng 1000km thì bảo thợ nó chỉnh lại.Đi phanh thế kia không khoái nhiều khi dễ bị phanh gấp.Có bác nào có chút kinh nghiệm vấn đề này không ạ?

xebenho

Xe tải
Phanh xe mới co đọ dơ thế là chuẩn đấy bác ợ! Xe em mới đi làm bảo dưỡng 1000 km về xong đi toàn bị phanh 1 phát là hực ngay, ba cả em cứ cằn nhằn mấy hôm liền vì tội làm giất mình. Chúc bác chóng quen xe nhé.
Em xin ủng hộ chủ trương của bác BDS Quang về hội ALT AT đấy. Hay em tiến cử bác làm hội trưởng lâm thời nhe:41:

anhneu

Xe hơi
Ủng hộ bác Đức Quang làm đội trưởng đi, em sẽ tham gia nhiệt tình

pntechcons

Xe tải
Em cũng mới lấy altis 1.8mt, do em mua xe lần đầu nên kũng thấy thik! Ra đường trên núi nhju người nhìn lém, có mấy cụ chạy lac, focus kũng khen..., em lấy màu đen (nhìn thấy gjống mafja nên em thjk), nói chung tâm lí khi mua xe hãng nào oách hơn ta chơi (trên núi nghe toyota đời mới là tít mắt,hj2.., mà hum em đi đăng kiểm mới thjk, cả trạm xúm vào xem và khen, mấy ngừơi vào đk với em chê xe hàn với ford lém, em thấy giá có tiền lên bim với mec là hay nhất,hj2)
Dòng xe cỏ mà các cụ ca hát khiếp nhỉ? em cứ tưởng cụ chạy Bentley hay RR kia đấy.
Đắt hơn gần 200 củ, trước bạ đắt hơn 20 củ.....
Option nghèo nàn....chả có gì....
vỏ thì cũng mỏng dính...
em xin :77: các chú sùng Toy... đã mua Toy thì gắng mà chơi Cam trở lên, dòng đó mới ngon...còn xe cỏ thì cứ đổ xăng mà chạy thôi...
Forte mà kém thì các cụ bên KFC không sôi sùng sục lên vì sướng thế...
Vãi cái anh Hàn, làm cái xe rẻ hơn 200 củ mà chạy sướng gấp bốn dòng xe cỏ Ạc Tít :21::21::21:

usastyle

Xe tải
Dòng xe cỏ mà các cụ ca hát khiếp nhỉ? em cứ tưởng cụ chạy Bentley hay RR kia đấy.
vỏ thì cũng mỏng dính...
em xin :77: các chú sùng Toy... đã mua Toy thì gắng mà chơi Cam trở lên, dòng đó mới ngon...còn xe cỏ thì cứ đổ xăng mà chạy thôi...
Vãi cái anh Hàn, làm cái xe rẻ hơn 200 củ mà chạy sướng gấp bốn dòng xe cỏ Ạc Tít :21::21::21:
Dạ em lạy bác cả nón :77::77::77: .Hình như ko có ai chê Forte của bác ở đây sao bác cứ vào đề cao Forte của bác và chê Altis thế.Mỗi người một sở thích mà.Có ai động chạm gì đến Forte của bác đâu.Mọi người chỉ nêu cảm nhận của mình về xe Altis thôi.Bác thấy vô lý nhưng người khác họ vấn chấp nhận được.Họ có suy nghĩ của riêng họ.Ai cũng thông minh sáng suốt như bác thì Toy nó sắp phá sản rồi.

Siêu xe Forte của bác rẻ hơn 200 củ, sướng gấp 4 lần còn Altis có đắt hơn 200 cũng chỉ là dòng xe cỏ.Xe cỏ thì không thể sánh với siêu xe rồi.Xe bác có khi phải sánh với Lexus LS.

sano

Xe đạp
vỏ thì cũng mỏng dính...
Em thấy bác Pntechcons này có vấn đề về vấn đề đọc hiểu . Bác làm ơn đọc lại tiêu đề của cụ chủ thớt xem câu hỏi là gì nhé ! còn nếu bác thích so sánh siêu xe của bác với xe cỏ Altis thì bác cứ mở thớt mới , thí dụ như : so sánh giữa siêu xe Kia forte ( hàn quốc) với Altis LD chẳng hạn. em sẽ so sánh cho bác coi. Em đoán là bác mới có xe lần đầu và tuổi đời còn trẻ lên suy nghĩ còn "non" lắm. Ráng luyện kỹ năng đọc hiều tốt rồi hãng tham gia bình luận Bác nhé.

NTThu20010

Đi bộ
Toi cung trong trang thai cua bac cach day nua nam,
Thich thi thich roi nhung van con chut lan tan nen muon co them thong tin de quyet. Toi mua xe nay vi nhung ly do sau:

1. Thuong hieu
2. Giu gia, sau nay co muon doi cung ko buot ruot
3. May moc ben, tiet kiem xang, dan lai xe chuyen nghiep khen em nay lam.
4. O muc tien loanh quanh 30,000 $ thi e nay la kha nhat sau khi da thoa man cac yeu to tren.

Co dieu nen mua so tu dong di cho nhan.

May thong tin de bac tham khao, chuc bac som co xe di :)

vanhien_na

Xe đạp
Nói túm ại : Dùng cái mới là yên tâm nhất , khỏi lăn tăn . Em cũng vừa lấy con Altits 1.8 TĐ , nói chung là cảm thấy rất ổn , tuy giá hơi mắc . Mà thích thì chộp luôn đi bác ạ . Tầm tền đấy cố thêm xíu nữa thì Altits 1.8 TĐ ổn nhất .
Chúc bác sớm có quyết định mua xe .

Chỉnh sửa cuối:

khongaisat

Xe tải
vỏ thì cũng mỏng dính...
Xe Forte cụ chạy sướng gấp 4 lần xe cỏ Altis chắc là phải sướng cỡ Bentley hay RR đấy nhỉ:102::102::102:. Vì đi Cam chắc chỉ sướng gấp đôi Altis thui. Cụ đi sướng gấp 4 lần cơ mà. Toàn thể các bác nào đi Cam hay Mondeo hay Acord bán hết xe đê, lấy xiền mua được hẳn hai ( 02) con siêu xe Forte đới. :)):)):)):))

binhcan

Xe buýt
Em đang chạy em này 2.0, buồn nhất là ồn kinh khủng,( lúc trước có tham khảo trên diễn đàn OS, OF thấy bảo êm, chạy rồi mới thấy ồn như xe tải) còn mọi cái khác được, ăn uống biết nhìn trước ngó sau.
Thế thì bác chưa đi Civic rồi, em đã đi cả Civic 1.8MT và 1.8AT, nhận xét là cực cực ồn, thậm chí ồn hơn cả Vios nữa cơ, còn Altis 1.8AT và 2.0AT đỡ ồn hơn rất nhiều rồi. Tất nhiên ko thể so với Camry được.

pntechcons

Xe tải
Toi cung trong trang thai cua bac cach day nua nam,
Thich thi thich roi nhung van con chut lan tan nen muon co them thong tin de quyet. Toi mua xe nay vi nhung ly do sau:

1. Thuong hieu
2. Giu gia, sau nay co muon doi cung ko buot ruot
3. May moc ben, tiet kiem xang, dan lai xe chuyen nghiep khen em nay lam.
4. O muc tien loanh quanh 30,000 $ thi e nay la kha nhat sau khi da thoa man cac yeu to tren.

Co dieu nen mua so tu dong di cho nhan.

May thong tin de bac tham khao, chuc bac som co xe di :)

lạy cụ, con xe cỏ Altis hôm nay giá gần 40K obama rồi ạ. :)):))
vãi chú Toy VN ......

binhcan

Xe buýt
lạy cụ, con xe cỏ Altis hôm nay giá gần 40K obama rồi ạ. :)):))
vãi chú Toy VN ......
Các bài đăng cũng thể hiện văn hóa của người đi xe đấy các bác ạ, em thấy mấy bác đi Kia Forte đa số (em ko nói là tất cả) đều là mấy bác trẻ tuổi, bộp chộp, cứ nghĩ cái của mình có mới là nhất, còn cái của người khác thì là vứt đi.
Em lại thấy các bác dùng Toy thì mềm mỏng hơn nhiều, nói cách khác là ăn nói có văn hóa và lịch sự hơn.
Suy cho cùng thì nó cũng chỉ là cái để che mưa nắng thôi, có cái gì đâu mà phải cãi nhau nhiều nhỉ :)), tất cả chỉ là để làm giàu cho bọn Hàn xẻng và Nhựt bửn thôi.

xoay360

Đi bộ
Mình cũng mới lấy 1 con Altis và cũng đã từng đi một số dòng xe của Toyota, nói chung tất cả đều ổn, trừ tiếng ồn và cái cốp xe không có nút mở tự động trên chìa khoá(hơi chán cứ phải chui vào xe mới mở được cốp).

Chỉnh sửa cuối:

pntechcons

Xe tải
Các bài đăng cũng thể hiện văn hóa của người đi xe đấy các bác ạ, em thấy mấy bác đi Kia Forte đa số (em ko nói là tất cả) đều là mấy bác trẻ tuổi, bộp chộp, cứ nghĩ cái của mình có mới là nhất, còn cái của người khác thì là vứt đi.
Em lại thấy các bác dùng Toy thì mềm mỏng hơn nhiều, nói cách khác là ăn nói có văn hóa và lịch sự hơn.
Suy cho cùng thì nó cũng chỉ là cái để che mưa nắng thôi, có cái gì đâu mà phải cãi nhau nhiều nhỉ :)), tất cả chỉ là để làm giàu cho bọn Hàn xẻng và Nhựt bửn thôi.
Bác nói kiểu này trong Forum ảo thì được, ra ngoài vớ vẩn lại ăn đòn đấy bác ạ, em nói thật cho bác cẩn thận nếu ra ngoài phát ngôn kiểu này trước mặt các bác đi Kia Forte. :))

adco

Xe điện
Vâng , bác pntch đã bị kỷ luật . Rất xứng đáng .
Mong rằng ae tham gia OF nên kìm chế để giữ hòa bình cho diễn đàn - là sân chơi chung của những người yêu thích xe .
Đừng vì tính cục bộ , chia rẽ các dòng xe với nhau gây mất đoàn kết . Thật khg hay chút nào .
Nếu được xin BDH khóa thớt này lại luôn ạ !

nhimphich

Xe điện
Em nghĩ anh em mình vui trên 4r vì cùng yêu 4b, sao các cụ cứ nói quá lời dè bỉu nhau thế nhỉ, buồn lắm. Anh em bọn em người đi xe nhật, người đi xe hàn vẫn chơi với nhau vui vẻ tình cảm. Ai thích xe gì, có điều kiện thì mua gì thì tùy. Các bác mà cứ chê xe hàn nhật là em vốt trừ:21::21: