Xin được tư vấn về bảo hiểm thân vỏ ô tô kia morning

tranthangbk6

Xe đạp
Xin các cụ có thâm niên về bảo hiểm tư vấn phát:
- Tình hình là con xe của em bị va quệt với một con xe khác, cụ thể là nó đâm vào đít xe em, hậu quả gây ra là: bị hỏng ba đờ sốc, vỡ đèn hậu trái, và đèn gầm; và sau tai nạn em cũng ko kịp bắt ông xe kia lại đc. Gửi vào gara oto kia cầu diễn.
- Sau khi thăm khám, em giám định liệt kê một loạt danh sách phụ tùng thay thế, và tổng thiệt hại là khoảng 16tr, bên bảo hiểm gọi điện cho em, họ chỉ hỗ trợ 50%, em cũng chẳng hiểu thế nào, tức là mình phải chi ra 8tr.
- Em check trên thị trường, mình chỉ phải bỏ ra khoảng 3 tới 4tr đồng cho chi phí sửa chữa; thế này là thế nào hả các cụ, các thánh, bảo hiểm kiểu này thì có nên bảo hiểm nữa không? và chi phí như thế thì khác nào là làm dịch vụ giá cao.
- Các thánh cho tư vấn phát, xe em có bảo hiểm toàn bộ thân vỏ mà lại phải đóng phí khi bị hỏng hóc thế này thì bảo hiểm kiểu gì vậy nhỉ?

hai_phuc.autote

Xe tăng
Quan trọng là xe cụ bị xe khác đâm vào,lúc khai báo báo hiểm cụ khai đúng như thực tế thì bhiểm chế tài cho cụ 50% là đúng rồi.hóa đơn mà lên nữa chắc chế tài sẽ cao hơn.cụ hiểu như thế này cho dễ:bhiểm là đền cho cái sai của cụ,thế mới gọi là bhiểm rủi ro.lúc khai báo bhiểm cụ khai là lùi vào cái gì đó,xe chở rác chẳng hạn.do trời tối hạn chế tầm nhìn,ko quan sát kỹ v.v...cụ rút kinh nghiệm lần sau đi.nếu cụ khai báo là bị xe khác đâm vào thì bhiểm có thể gừ chối đền bù cho cụ.

tranthangbk6

Xe đạp
Quan trọng là xe cụ bị xe khác đâm vào,lúc khai báo báo hiểm cụ khai đúng như thực tế thì bhiểm chế tài cho cụ 50% là đúng rồi.hóa đơn mà lên nữa chắc chế tài sẽ cao hơn.cụ hiểu như thế này cho dễ:bhiểm là đền cho cái sai của cụ,thế mới gọi là bhiểm rủi ro.lúc khai báo bhiểm cụ khai là lùi vào cái gì đó,xe chở rác chẳng hạn.do trời tối hạn chế tầm nhìn,ko quan sát kỹ v.v...cụ rút kinh nghiệm lần sau đi.nếu cụ khai báo là bị xe khác đâm vào thì bhiểm có thể gừ chối đền bù cho cụ.
- Đúng là phải rút kinh nghiệm, giờ thật thà quá, đúng là ăn cháo!

HoangAnh2016

Tháo bánh
Chia buồn vs cụ chủ!

vanhai0850

Xe tăng
Trh của cụ cũng là trh phổ biến bị từ chối bảo hiểm hoặc chế tài. Bảo hiểm bảo đảm tài chính cho KH chứ không phải trong mọi trường hợp bắt buộc phải bảo hiểm cho KH.
Nhiều KH suy nghĩ đã có bảo hiểm lo, nên khi xe khác húc vào mình thì cho qua hoặc đền một chút rồi alo để bảo hiểm đền. Nếu cụ đã tự thương lượng với bên kia thì Bảo hiểm sẽ k có nghĩa vụ bồi thường cho cụ nữa.
Thực tế trong trường hợp như vậy nếu cụ yêu cầu xe kia bồi thường được cho mình là tốt nhất. Nếu không thì alo bảo hiểm luôn đê thông báo và yêu cầu bảo hiểm hướng dẫn. Nếu là Liberty thì Liberty sẽ ưu tiên bồi thường cho KH trước sau đó KH uỷ quyền cho bảo hiểm để yêu cầu bên kia đền lại cho bảo hiểm.
Nếu đường đông và công an hiện trường thì cụ chụp lại giấy tờ xe (nếu giữ được giấy tờ xe thì càng tốt), chụp lại hiện trường và lấy số Điện thoại chủ xe để thông báo với Bảo hiểm