Xin em với.Xe em bị chuột cắn ạ.

nh4n22

Xe đạp
Em chào mọi người ạ.Việc là em có một em yaris mới mua được 2 tháng thì tuần trước lên xe,xe em báo lỗi đèn ABS ạ.Hôm nay em lên hãng kiểm tra thì họ nói là xe em có chuột,chuột cắn đứt dây.Sau đó họ đã nối dây lại cho em rồi ạ.Nhưng em lo sợ là chuột vẫn còn trong xe ạ.Các bác cho em hỏi là.
1/Em chạy lên nơi bảo dưởng cách nhà em là 100 cây,đi về là 200 cây thì nếu chuột làm tổ trong xe em thì nó có chết hay bị rơi ra không ak.

2/Thợ sữa chữa chỉ báo là xe có chuột và đã nối dây điện lại.Các bác cho e hỏi là trường hợp mình lên hãng kiểm tra thì khi kiểm tra thợ có thấy được hang chuột trong xe em không ạ và họ có đuổi chuột ra dùm em không ạ hay chỉ báo có chuột cho em biết rồi nối dây điện lại mà vẫn để chuột ở trên xe em ạ.

Em lần đầu mua xe,chưa có kinh nghiệm và cũng không biết gì.Mong anh chị tư vấn giúp em với ạ.

Auto Phạm

Xe hơi
Em chào mọi người ạ.Việc là em có một em yaris mới mua được 2 tháng thì tuần trước lên xe,xe em báo lỗi đèn ABS ạ.Hôm nay em lên hãng kiểm tra thì họ nói là xe em có chuột,chuột cắn đứt dây.Sau đó họ đã nối dây lại cho em rồi ạ.Nhưng em lo sợ là chuột vẫn còn trong xe ạ.Các bác cho em hỏi là.
1/Em chạy lên nơi bảo dưởng cách nhà em là 100 cây,đi về là 200 cây thì nếu chuột làm tổ trong xe em thì nó có chết hay bị rơi ra không ak.

2/Thợ sữa chữa chỉ báo là xe có chuột và đã nối dây điện lại.Các bác cho e hỏi là trường hợp mình lên hãng kiểm tra thì khi kiểm tra thợ có thấy được hang chuột trong xe em không ạ và họ có đuổi chuột ra dùm em không ạ hay chỉ báo có chuột cho em biết rồi nối dây điện lại mà vẫn để chuột ở trên xe em ạ.

Em lần đầu mua xe,chưa có kinh nghiệm và cũng không biết gì.Mong anh chị tư vấn giúp em với ạ.
Trong xe chỉ có 1 lỗ duy nhất để chuột chui vào làm tổ, giải pháp lưới ngăn chuột vào cabin

Auto Phạm

Xe hơi
Trong xe chỉ có 1 lỗ duy nhất để chuột chui vào làm tổ, giải pháp lưới ngăn chuột vào cabin

alo e 0973943717 gập gương và khoá cửa tự động,an toàn cho các cụ khi sử dụng xe, mùi hôi sẽ hết nếu cụ mua USB khử mùi

lee_thức

Xe máy
chuột àk cqawng đóa ạ

cugieo

Xe tăng
1. Khi có dấu hiệu của chuột, chuột ị, tè, mang những thứ linh tinh vào khoang máy việc đầu tiên kiểm tra xem có bị cắn chỗ nào không, đèn trên táp lô có báo sáng không.
2. Mang ngay ra gara nếu có thể, yêu cầu kiểm tra và rửa sạch ngay khoang máy, sau đó xịt khử mùi để át đi mùi hôi, nước đái của chuột
3. Tránh đỗ xe gần bãi rác, miệng cống...để tránh chuột chui lên và vào khoang máy. Nếu nhà có gara thì sẽ đỡ bị chuột vào thăm hơn. Bác nào dùng bạt phủ thì nên kiểm tra thường xuyên, vì càng kín thì chuột càng thích.
Trước khi đi nên kiểm tra khoang máy, nếu có dấu hiệu bị chuột phá thì mang ngay vào gara, tránh trường hợp bị cháy nổ xe do chập điện.

nh4n22

Xe đạp
Các bác cho em hỏi nữa là,em có thằng bạn bảo em là khi rửa xe xong thì mở nắp capo ra dùng khăn ướt lau sạch những chỗ trong capo rồi sau đó dung rp7 xịt vào các bộ phận capo và bốn bánh xe (mâm và đĩa) thì sẽ làm chuột ko dám lại vì sợ mùi đó và cũng giúp xe chống rĩ sét có phải ko ạ.

cugieo

Xe tăng
Các bác cho em hỏi nữa là,em có thằng bạn bảo em là khi rửa xe xong thì mở nắp capo ra dùng khăn ướt lau sạch những chỗ trong capo rồi sau đó dung rp7 xịt vào các bộ phận capo và bốn bánh xe (mâm và đĩa) thì sẽ làm chuột ko dám lại vì sợ mùi đó và cũng giúp xe chống rĩ sét có phải ko ạ.
xịt rp7 cũng được, nhưng mùi chỉ được lúc đó, hết mùi thì lại bình thường chuột vẫn chui vào. Dù xe để lâu không đi hay đi hàng ngày vẫn phải kiểm tra. Vì chuột thích chỗ ấm, kín. Nên chọn chỗ đỗ sạch sẽ, tránh bãi rác, miệng cống để tránh chuột. Dù để xe trong nhà, không để ý chuột vẫn chui vào bình thường.

Pepermice

Xe đạp
chào các cụ e có bán tinh dầu thiên nhiên đuổi chuột

Tinh dầu hoàn toàn tự nhiên an toàn cho sức khỏe

Camry270772

Xe buýt
Vừa thay xong thì chuột đái vào. Bật điều hoà toàn trong xe toàn hơi ***. Bác nào có cách chống chuột phổ biến cho em học tập.
Loc gió.jpg

Nishu

Xe hơi
Dọn rửa Vệ sinh khoảng máy sạch sẽ. Phun lọ chống chuột 3M hoặc liquy....3 túi băng phiến cho vào lọ khoan tạo lỗ xung quanh. Chúc cụ thành công

Camry270772

Xe buýt
Vừa thay xong thì chuột đái vào. Bật điều hoà toàn trong xe toàn hơi ***. Bác nào có cách chống chuột phổ biến cho em học tập.
Loc gió.jpg
Sau vụ này em mua lọ dầu gió, về đục 1 lỗ nhỏ ở nắp buộc vào khoang máy. Từ đó đến này không thấy chuột đ.ái trong khoang máy nữa.