[Funland] Xin file bản vẽ nhà cấp 4 mái thái. Full

vertaq

[Tịch thu bằng lái]
Nếu cụ ở nhà phố mặt tiền nhỏ hơn 6m thì em công nhận yêu cầu này hơi khoai. Còn lại thì một ông kts nào hành nghề nghiêm túc đều tư vấn được cho cụ.
Dạ, nhà em 10.2*22.5 cụ ạ, chính đông. 108m 1 sàn, mất 3 tháng chỉ ăn và vẽ. Sướng nhất là ngày mưa, những ngày có trăng, nằm võng nghe nhạc ngắm trăng rất phê
Nhìn bọn trẻ chạy quanh nhà rất sướng chân

vertaq

[Tịch thu bằng lái]

X55599

Xe máy
Dạ, nhà em 10.2*22.5 cụ ạ, chính đông. 108m 1 sàn, mất 3 tháng chỉ ăn và vẽ. Sướng nhất là ngày mưa, những ngày có trăng, nằm võng nghe nhạc ngắm trăng rất phê
Nhìn bọn trẻ chạy quanh nhà rất sướng chân
Chúc mừng cụ, em cũng đang đi cày để có được miếng đất như vậy. Những gì cụ yêu cầu hoàn toàn trong tầm tay, ko phải là điều gì quá khù khoằm.

vertaq

[Tịch thu bằng lái]
Chúc mừng cụ, em cũng đang đi cày để có được miếng đất như vậy. Những gì cụ yêu cầu hoàn toàn trong tầm tay, ko phải là điều gì quá khù khoằm.
Cụ ơi cái cảm giác ở trong nhà tự mình thiết kế, lại tiện lợi rất sướng cụ ạ

X55599

Xe máy
Cụ ơi cái cảm giác ở trong nhà tự mình thiết kế, lại tiện lợi rất sướng cụ ạ
Thế thì chúc mừng cụ. Em đi vẽ nhà cho người nhưng chưa bao giờ được tự vẽ nhà cho mình.

vertaq

[Tịch thu bằng lái]

Susuwood

Xe máy
Không cụ ạ
Em là dân gỗ, đi nhiều công trình rồi rút ra kinh nghiệm thôi
Cụ là dân gỗ cho em hỏi nhờ tý ở Nam Định cụ biết xưởng gỗ nào đóng đồ nội thất bàn ghế uy tín ko cụ

wunomint

Xe tải
Cụ phải nêu rõ yêu cầu và hiện trạng của cụ chứ. Các mặt thoáng thế nào? Hướng gì?
Nhiều khi rảnh cũng muốn giúp các cụ nhưng thấy nó cứ sao sao ấy, như kiểu tâm huyết bản vẽ tư vấn của mình chỉ để các cụ tham khảo cho vui lấy ra để bàn tán chém gió vậy. Ấy vậy mà cứ phải tiền các kts xịn mới làm ko muốn giúp free là vì thế. Chắc là phải mất tiền thì chủ nhà mới tôn trọng chất xám kts :D
Làm cái nhà tình nghĩa làm quấy quá thì không đành , làm tử tế thì mất công mất buổi. Trong khi đó có thể làm đầu việc khác ra tiền hay dành thời gian cho gia đình gặp bạn bè. Làm xong chủ nhà làm đúng bản vẽ thì còn vui, họ tự sáng tác lại rồi làm sai sau nhiều người lại hỏi sao kts thiết kế gì chán thế. Lại còn có lúc vẽ cho rồi không xây tâm huyết chỉ là mấy tờ giấy cho người xem cho vui. Nói chung là làm tình nghĩa thì chỉ khi vui và rảnh mới làm được

vertaq

[Tịch thu bằng lái]
Cụ là dân gỗ cho em hỏi nhờ tý ở Nam Định cụ biết xưởng gỗ nào đóng đồ nội thất bàn ghế uy tín ko cụ
Cụ cứ làng nghề cạnh la xuyên mà giã, rẻ
Còn gỗ muốn chơi hàng xịn thì đắt khét
Nghề chơi lắm công phu

Susuwood

Xe máy
Làm cái nhà tình nghĩa làm quấy quá thì không đành , làm tử tế thì mất công mất buổi. Trong khi đó có thể làm đầu việc khác ra tiền hay dành thời gian cho gia đình gặp bạn bè. Làm xong chủ nhà làm đúng bản vẽ thì còn vui, họ tự sáng tác lại rồi làm sai sau nhiều người lại hỏi sao kts thiết kế gì chán thế. Lại còn có lúc vẽ cho rồi không xây tâm huyết chỉ là mấy tờ giấy cho người xem cho vui. Nói chung là làm tình nghĩa thì chỉ khi vui và rảnh mới làm được
Bây giờ cụ có vui ko ạ?

vertaq

[Tịch thu bằng lái]
Lang
Làng nghề cạnh la xuyên. Tên gì hả cụ
Em không nhớ tên chỉ biết cạnh la xuyên vàng
Còn đồ kê rẻ, cụ cứ hữu bằng Thạch Thất
Hàng khu em thì giá khét, toàn khách VIP

mevoyeuxe68

Xe tải
Sr cụ mấy hôm rồi em bận, giờ mới onl. Em đã gửi cụ bản vẽ mặt bằng và tạo hình 3D rồi nhé, bản này trước em làm để tặng 1 ông anh nhưng chưa dùng đến để không thì cũng phí nên giờ tặng lại cụ. bản vẽ bao gồm 3 phòng ngủ, 2 wc, phòng khách+gian thờ, 1 phòng bếp + ăn nhé cụ. cụ check mail đi. phối màu sơn hơi xấu cụ có thể phối lại cho đẹp ạ, do trước em phối màu theo ý gia chủ cũ
Cụ cho em xin với , em có mảnh 1100 m ở Sơn tây đang định xây , mail của em : nguyendacphuong514@gmai.com

DeLyon

Xe tải
Trước e hay vẽ giúp lắm. Cũng phải thông cảm với chủ nhà vì họ ko biết gì cả, nhu cầu của bản thân họ họ còn chả biết. Cho nên lên đây xin bản vẽ để hình dung ra cái nhà tương lai nó kiểu như nào. Sau đó mới thuê thiết kế sau. Nhưng kiểu của cụ thớt đây là muốn xin trọn bộ luôn thì tham quá. Ngồi nghĩ p/a cho cụ thớt cả buổi, lên xong cụ ý chê nhưng lại còn hỏi bản Cad. Thật khó hiểu. May đo từ đầu đang làm concept lấy méo đâu ra cad. Chủ nhà ưng concept mới chuyển cho đội kts với kỹ sư tay chân chuyên vẽ cad lên bản vẽ thi công chớ :))

Susuwood

Xe máy
Trước e hay vẽ giúp lắm. Cũng phải thông cảm với chủ nhà vì họ ko biết gì cả, nhu cầu của bản thân họ họ còn chả biết. Cho nên lên đây xin bản vẽ để hình dung ra cái nhà tương lai nó kiểu như nào. Sau đó mới thuê thiết kế sau. Nhưng kiểu của cụ thớt đây là muốn xin trọn bộ luôn thì tham quá. Ngồi nghĩ p/a cho cụ thớt cả buổi, lên xong cụ ý chê nhưng lại còn hỏi bản Cad. Thật khó hiểu. May đo từ đầu đang làm concept lấy méo đâu ra cad. Chủ nhà ưng concept mới chuyển cho đội kts với kỹ sư tay chân chuyên vẽ cad lên bản vẽ thi công chớ :))
Ạ cụ..........

DeLyon

Xe tải
Ban đầu xây nhà em cũng thuê thiết kế rồi...chả dùng
Tính toán rồi rút ra các vấn đề bản thân
1: có chỗ cho trẻ chạy vòng quanh nhà
2: 2 phòng ngủ có vs khép kín, 2 vs chung, vs chốt hướng tây nên luôn khô ráo
3: 2 phòng ngủ chính có view riêng tư, có thể ngắm mưa khi trời mưa. Phòng ngủ đều có cửa sổ, phòng làm việc+ nghe nhạc có thể ngắm trăng
4: bếp phải thoáng khí, không vương mùi đồ ăn, mang đồ tươi sống không phải đi qua phòng khách, chỗ làm gà vịt, cá ở ngoài bếp nấu
4: phòng khách không cần quá to nhưng gọn gàng
5: có phòng thờ và chỗ chơi đồ chơi cho con
6: Phải không kị phong thủy, có kiêng có lành
7: có vườn hoa nho nhỏ (4*4.5m), có chỗ đậu xe. Buổi tối nhiều khi không ăn trong phòng bếp mà ra hiên trước sân ngồi vừa ăn vừa ngắm hoa
Đủ những yêu cầu đó, khó có kts nào tính hộ được
Tổng Chi phí xây dựng là 5.8tr/1m2, chỗ em vật liệu rất rẻ
Yêu cầu cụ cao thế thì phải thuê kts, thuê cadman chúng nó làm sao nổi. Kts xịn họ nghĩ còn sâu hơn cụ, vẽ luôn nhu cầu tương lai cho cụ luôn. Mỗi tội kts xịn giá cao hoặc rất cao mà họ rất bận.