Thảo luận Xin file việt hoá Mazda connect

xuanpro

Xe đạp
Mấy lần đi về quên không tắt đèn hôm sau không khởi động xe được, các cụ cho hỏi mazda3 2015 có cài tắt đèn tự động được không ạ

xuanpro

Xe đạp
Gửi cụ, em Download trên Net và setup thành công. Giờ em upload lên mediafire cho các cụ tải về, link die lại báo em úp đết ạ.
Xem video, App Speed, xem tiêu hao nhiên liệu (cài xong vào màn hình Mazda: Setup/Application/chọn app cần xài)

Chạy nhạc lossless (*.flac): Nhạc chất lượng cao nghe cũng hay hơn hẳn:

Thay màn hình nền mặc định:

Cảm ứng khi xe di chuyển (kèm luôn cả play file video dạng mp4, e test rồi nhưng có tiếng ko có hình nhưng đc cái cảm ứng khi xe di chuyển.

Việt hóa mazda connect (ngon choét luôn ạ, của 1 cụ OF tự làm có post trong topic này ạ:

Cách cài cũng khá đơn giản (e xin phép các "thợ" :D ):
1. Các cụ cứ lấy 1 em usb rồi format (định dạng lại cho sạch sẽ), giải nén file gốc vào usb (nhớ bỏ folder chỉ copy các file).
2. Bỏ tất cả các usb và dvd, sd card ra khỏi xe.
3. Nhấn Start nhẹ 1 cái rồi cắm luôn usb (đã copy ở trên) rồi cứ ok theo hướng dẫn trên màn hình (các cụ cứ chờ vài s đừng nôn nóng là đc).
4. Sau đó nó tự restart thì các cụ rút usb ra.
Cứ làm vậy từ bước 1 đến 4 cho các phần mềm còn lại.
Cái thay màn hình nền dùng kiểu gì vậy đã cài oke mà chẳng thấy thay đổi gì cả bác chỉ em với

xuanpro

Xe đạp
cái speedmetter đã cài oke nhưng không kích xem được liệu có xung khắc gì không cụ ơi?

xuanpro

Xe đạp
Có cách nào không cụ ơi

xuanpro

Xe đạp
Cài làm sao cụ ơi chỉ cách với, con cái speedmetter giờ cài rồi thì gỡ ra làm sao có gì cụ chỉ giúp với

hzuan

Xe hơi
Xe em mz6 2019 FW 59.00.545 cài bình thường ko cần root đúng ko các cụ? Không nên cài gì để tránh bootloop ạ. Còn bảo hành nên hơi ghê răng.

luyenok

Xe điện
Cài làm sao cụ ơi chỉ cách với, con cái speedmetter giờ cài rồi thì gỡ ra làm sao có gì cụ chỉ giúp với
FW 51 là quá cũ, cụ nên up lên 56 hoặc 59. Về các phần mềm thì tốt nhất cụ nên download cái này về https://mazdatweaks.com/, muốn cài thêm hay gỡ bỏ cái gì cũng từ đó cả, đỡ phải kiếm lẻ tẻ mà lại đảm bảo bản mới nhất.

khong_co_xe

Xe tăng
E vừa có email cho bác đó, cái này là do bác ko đọc kỹ hướng dẫn khi root chứ chả liên quan gì đến cái tiếng Việt cả. Bác down cái tweak remove wifi ap (link down https://dl.bintray.com/aio/aio/wifi-ap_uninstall.zip) về chạy là đc, cụ thể nó là cái gì bác đọc lại ở đây https://mazdatweaks.com/serial/, chỗ If you want to have the car create its own Wifi Access Point, configure the XX/00-start-wifiAP/wifiAP.configfile. Otherwise, delete the 00-start-wifiAP folder. If you are trying to remove Wifi AP after you have installed it, copy contents of Wifi Uninstall Script to flash drive and connect to CMU đó.

Em đã mất rất nhiều thời gian để làm cái Việt hoá này cho những người có nhu cầu nên cũng dễ bức xúc với những ai hay đổ thừa như bác lắm đó.
Em hóng kỹ hơn để thử nghiệm :D

neo8x

Xe buýt
Chỉnh sửa cuối:

xuanpro

Xe đạp
Các cụ cho hỏi em cài mấy cái việt hóa, xem video và cảm ứng khi xe chạy đc mấy hôm xe chạy giờ màn hình cứ bị treo như hình liệu có phải lỗi gi ko ạ, hoang mang quá

xuanpro

Xe đạp
Thế cụ có cách nào sử lí ko chỉ giúp em với

xuanpro

Xe đạp
Check rồi cụ ơi ko thấy j cả

Mittoxoay

Đi bộ
Gửi cụ, em Download trên Net và setup thành công. Giờ em upload lên mediafire cho các cụ tải về, link die lại báo em úp đết ạ.
Xem video, App Speed, xem tiêu hao nhiên liệu (cài xong vào màn hình Mazda: Setup/Application/chọn app cần xài)

Chạy nhạc lossless (*.flac): Nhạc chất lượng cao nghe cũng hay hơn hẳn:

Thay màn hình nền mặc định:

Cảm ứng khi xe di chuyển (kèm luôn cả play file video dạng mp4, e test rồi nhưng có tiếng ko có hình nhưng đc cái cảm ứng khi xe di chuyển.

Việt hóa mazda connect (ngon choét luôn ạ, của 1 cụ OF tự làm có post trong topic này ạ:

Cách cài cũng khá đơn giản (e xin phép các "thợ" :D ):
1. Các cụ cứ lấy 1 em usb rồi format (định dạng lại cho sạch sẽ), giải nén file gốc vào usb (nhớ bỏ folder chỉ copy các file).
2. Bỏ tất cả các usb và dvd, sd card ra khỏi xe.
3. Nhấn Start nhẹ 1 cái rồi cắm luôn usb (đã copy ở trên) rồi cứ ok theo hướng dẫn trên màn hình (các cụ cứ chờ vài s đừng nôn nóng là đc).
4. Sau đó nó tự restart thì các cụ rút usb ra.
Cứ làm vậy từ bước 1 đến 4 cho các phần mềm còn lại.
EM vừa cài thấy dùng được rồi. Cơ mà xe bác là đời bao nhiêu ạ

scorpions8784

Xe tải
2023 rồi em đào mộ lên vì bài viết hữu ích!

dhbk8x

Đi bộ
E vừa có email cho bác đó, cái này là do bác ko đọc kỹ hướng dẫn khi root chứ chả liên quan gì đến cái tiếng Việt cả. Bác down cái tweak remove wifi ap (link down https://dl.bintray.com/aio/aio/wifi-ap_uninstall.zip) về chạy là đc, cụ thể nó là cái gì bác đọc lại ở đây https://mazdatweaks.com/serial/, chỗ If you want to have the car create its own Wifi Access Point, configure the XX/00-start-wifiAP/wifiAP.configfile. Otherwise, delete the 00-start-wifiAP folder. If you are trying to remove Wifi AP after you have installed it, copy contents of Wifi Uninstall Script to flash drive and connect to CMU đó.

Em đã mất rất nhiều thời gian để làm cái Việt hoá này cho những người có nhu cầu nên cũng dễ bức xúc với những ai hay đổ thừa như bác lắm đó.
Cụ còn cái tweak remove wifi ap đó gửi mình xin với ạ. Link đó bị lỗi rồi, xe mình cũng đang có dòng đó, mỗi lần bật lên lại phải bấm tắt nó đi khá khó chịu. Cảm ơn cụ nhiều nhé