[Funland] Xin giấy chuyển khẩu mất bao lâu vậy ạ?

connecting

Đi bộ
Cụ nhập vào phường nào vậy ạ
Em ở gò té, nhầm, gò vấp, hcm ah
Cụ bị củ hành lâu chưa ạ. Em làm tạm trú gần 2 năm rồi. Sổ sắp hết hạn nên muốn làm sổ hộ khẩu luôn. Sợ hết hạn tạm trú lại rắc rối với các bác ý
Hà nội ko biết sao. Gò té em phải 2 năm tạm trú trở lên mới đc nhập. Đủ 2 năm, em tung tăng ra quận làm thủ tục. Đồng chí quận bảo mài về đồng chí phường làm cái gia hạn tạm trú đi rồi mới tính chuyện tiếp :((
trước Tết đến giờ phần giấy tờliên quanđến đồng chí phường vẫn chưa xong>:D<
Rảnh rỗi em kể cho các cụ nghe chuyện em đi làm hk. Nhiều chuyện chẳng biết khóc hay cười
Kể cả "Sang năm áp dụng thì quản lý bằng hồ sơ điện tử hết" thì bác vẫn phải Đăng ký Hộ khẩu, như đến giờ.
Chỉ có là, giờ không cần cái tờ giấy lộn A5 nữa thôi.

Tây cũng vậy bác ạ.
Đúng rồi cụ. Em hơn 20năm ở hcm rồi mà giờ cũng phải xách đít đi làm hk

hoviethung

Xe lăn
Chào các cụ. Em hộ khẩu gốc ở nam định. Đang sống ở Hà nội. Nay muốn làm hộ khẩu mới ở hà nội. Các cụ có kinh nghiệm cho em hỏi em muốn xin giấy chuyển khẩu ở nam định thì làm mất bao lâu vậy ạ (để em sắp xếp thời gian xin nghỉ về quê xin giấy) . cảm ơn các cụ
Sắp bỏ sổ hộ khẩu rồi cụ?

Trandatvh

Xe máy
Sắp bỏ sổ hộ khẩu rồi cụ?
Chả biết đến khi nào cụ ạ. Trước mắt thì dân đen như mình vẫn cần dùng và phải dùng cụ ạ

samoclan

Xe điện
CỤ xin chuyển làm j, cuối năm quốc hội họp bỏ hộ khẩu đến nơi rồi. Sang năm áp dụng thì quản lý bằng hồ sơ điện tử hết.
Cụ hiểu sai về bỏ khẩu giấy rồi, khi đó chuyển sang mã định danh và hộ khẩu điện tử, muốn cư trú ở hn hay nơi nào thì vẫn phải đăng ký

samoclan

Xe điện
Nhưng chắc chắn là không phiền hà như cũ?
Mảnh đất mầu mỡ ko thẻ ko phiền, chỉ tiện lơi cho mình làm thủ tục mua bán nhà xe cộ và thủ tuc hành chinh, đỡ phải thêm cái phô tô hộ khẩu. Khi mà cccd và hộ ko lúc nào cũng đi cùng nhau trong khi thông tin là một

chachipheo

Xe buýt
Cụ hiểu sai về bỏ khẩu giấy rồi, khi đó chuyển sang mã định danh và hộ khẩu điện tử, muốn cư trú ở hn hay nơi nào thì vẫn phải đăng ký
Chỉ đăng ký khai báo thôi chứ ko còn thủ tục cắt khẩu nhập khẩu nữa đâu cụ :D

Hoàng Linh 88

[Tịch thu bằng lái]
Làm đúng quy trình khoảng 1 tháng, em vừa làm chuyển từ ..phường này sang phường khác..mất 2 tuần :D