[Funland] Xin giấy xác nhận cư trú

FC Juventus

Xe buýt
Nhà em là chủ nhà luôn cụ ạ. Chỉ là chưa nhập khẩu ra HN thôi ạ
Thế cụ mang sổ đỏ ra phường + khai form để đăng ký tạm trú thôi cụ. Cụ có thể lấy số xxx Ca khu vực gọi trình bày họ sẽ hướng dẫn cụ. Trước e cũng được hướng dẫn vậy. Vấn đề nó liên quan đến quyền sở hữu cái nhà thôi cụ. Xxx hay quay chỗ này.

Chỉnh sửa cuối:

xezace

Xe tăng
Cháu hỏi các cụ, mợ tý ạ: cháu hộ khẩu thường trú đang ở quận Thanh Xuân, hiện nay cháu lại về Huyện Thanh trì sống và sinh hoạt hàng ngày, cháu định làm tạm trú tại Thanh trì mà hỏi công an xã thì khuyên làm thường trú luôn. Hỏi CCCM có nên không ạ? Cảm ơn Cccm ạ

silver_wolf

Xe đạp
Hôm 6 hôm trước cháu có đăng ký online trên dichvucong để lấy văn bản xác nhận cứ trú mà đến hôm nay kiểm tra trạng thái vẫn là "hồ sơ mới đăng ký" :(

kienvinh

Tháo bánh
Cho tôi lôi cái này lên hỏi các bác.

Tôi cần làm xác nhận cư trú. Hộ khẩu của tôi tại địa phương từ lâu. Hôm nay lọ mọ vào cổng dịch vụ công quốc gia, đăng ký tài khoản rồi chọn "Xác nhận thông tin cư trú".

Tôi cứ tưởng yêu cầu xác nhận thông tin cư trú vậy là xong, vì đúng ra hộ khẩu giấy của tôi đã được thay bằng "thông tin có trong cơ sở dữ liệu quốc gia về dân cư" mà thôi.

Ấy thế mà bước tiếp theo nó ra nhiều thông tin phải khai cứ như khai lại. Bắt đính kèm "Tờ khai thay đổi thông tin cư trú" mà thực ra tôi có thay đổi gì đâu, tôi chỉ yêu cầu họ xác nhận thông tin đang có trong CSDL quốc gia về dân cư.

Vậy là thế nào các bác nhỉ?

silver_wolf

Xe đạp
Cho tôi lôi cái này lên hỏi các bác.

Tôi cần làm xác nhận cư trú. Hộ khẩu của tôi tại địa phương từ lâu. Hôm nay lọ mọ vào cổng dịch vụ công quốc gia, đăng ký tài khoản rồi chọn "Xác nhận thông tin cư trú".

Tôi cứ tưởng yêu cầu xác nhận thông tin cư trú vậy là xong, vì đúng ra hộ khẩu giấy của tôi đã được thay bằng "thông tin có trong cơ sở dữ liệu quốc gia về dân cư" mà thôi.

Ấy thế mà bước tiếp theo nó ra nhiều thông tin phải khai cứ như khai lại. Bắt đính kèm "Tờ khai thay đổi thông tin cư trú" mà thực ra tôi có thay đổi gì đâu, tôi chỉ yêu cầu họ xác nhận thông tin đang có trong CSDL quốc gia về dân cư.

Vậy là thế nào các bác nhỉ?
Vẫn phải điền đầy đủ theo yêu cầu thôi bác. Tôi đây sau 6 ngày thì có hẹn ngày trả trên dichvucong rồi

kienvinh

Tháo bánh
Vẫn phải điền đầy đủ theo yêu cầu thôi bác. Tôi đây sau 6 ngày thì có hẹn ngày trả trên dichvucong rồi
Lâu thế hả bác? Tôi xem trên mạng thì thời gian trả là 2-3 ngày làm việc nếu thông tin trùng khớp, không cần xác minh (mà nếu xác minh tức là thay đổi thông tin cư trú chứ đâu phải xác nhân thông tin về cư trú).

kienvinh

Tháo bánh
Cập nhật với các bác: Nộp online trên cổng dịch vụ công, sáng nộp, chiều lấy. Phần thông báo thì tệ vì không có thông báo nào cả, tuy nhiên vì giờ họ làm quá nhanh nên không thành vấn đề nữa.

Văn Quân 33

Xì hơi lốp
bỏ sổ hộ khẩu để dân nhàn hơn đỡ thủ tục giấy tờ lại để ra xác nhận cư trú đi 2 , 3 lần chư xin đk

edc

Xe lăn
Bọn làm luật ngu xuẩn
Bắt phải dowload và in cái mẫu rồi chụp upload lên, hết sức ngu xuẩn và mất thời gian.
Nếu chính chủ (không xin hộ) thì chỉ cần đăng nhập và ấn chọn lấy xác nhận cư trú là xong
Em vừa đi xác nhận xong. Phải đi 2 lần và mất 2 buổi sáng mấy lấy được. Đúng bọn ngu xuẩn :D

Hự.

Xe điện
Về quê cụ ạ , giờ phải đk qua app sau đó mới có lịch ra lấy
app nào cụ ơi? em sắp phải làm rồi, mà vụ này nếu đang đi công tác ko ở nơi cư trú thì nhờ người nhà làm hộ được ko cụ nhỉ?

• Vodka
Reactions: SVC

Mr.Alo

Xe lăn
app nào cụ ơi? em sắp phải làm rồi, mà vụ này nếu đang đi công tác ko ở nơi cư trú thì nhờ người nhà làm hộ được ko cụ nhỉ?
Đk qua cổng dịch vụ công , cụ không có nhà thì 1 người trong gia đình đi xin cũng được mà

toyennha

Xe lăn
Đúng là bọn xxx nó hành dân, in tờ khai xong viết tay rồi lại chụp ảnh up lên công thông tin rất mất thời gian, chỉ khổ những người không am hiểu về công nghệ.
Em rành công nghệ đã từng là quán quân của cuộc thi sử dụng phần mềm lotus(lotus này học sinh sinh năm 80 bắt đầu học tin học thì sẽ biết). Em không có máy in. Và không có máy chụp hình,đ.t em dùng nokia đời ờ kìa. Nhà em 3 đời dùng desktop, màng hình LCD 65" . vậy làm sao để em giao tiếp với dvc 4.N :D