[Funland] Xin giúp ghi ảnh từ máy tính lên đĩa CD

Bình Mía

Xe tăng
hjhj.. em cũng chỉ biết chút it thôi!! nếu cụ muốn nghịch thêm về video hay là gi gì nữa mà em giúp được thì xin cụ cứ BUZZ cho em!! em hướng đẫn cụ nhiệt tình!! :))
Thôi cụ ạ, Cụ mà hướng dẫn cho hắn làm thêm được vài trò nữa thì lại chỉ khổ vợ, con của hắn cứ phải giả vờ vỗ tay, miệng hô biz ...biz thôi

daquydailoc

Xe buýt
lằng nhằng thế, với data thì cụ chỉ cần copy paste sau đó write these files là xong thôi

thule6

Xe điện
:)) hôm qua em tổ chức chiêu đãi cả nhà bữa bia mừng chiến công ghi được ảnh ra đĩa rồi :))
Ảnh đây :D

@ các cụ: Zinnat, Ynhi2208, Xítdca, thule6: Em cảm ơn các cụ nhiều, em đang nghiền ngẫm nó, có kết quả em sẽ mở hội thảo để báo cáo các cụ ;))
Ơ cụ này làm đc ra đĩa xong quên luôn anh em giúp đỡ, quên luôn lời hứa ...

HUMMER H2 SUV

Xe container
Thôi cụ ạ, Cụ mà hướng dẫn cho hắn làm thêm được vài trò nữa thì lại chỉ khổ vợ, con của hắn cứ phải giả vờ vỗ tay, miệng hô biz ...biz thôi
Em vừa phát hiện hóa ra lão mía cũng dốt khoản này nên vào đây học lỏm :))

HUMMER H2 SUV

Xe container
Thế giờ cụ biết cách chụp màn hình chưa :))
Tình hình là giờ em mới bắt đầu tải để cài vào máy được. Nghịch ngợm xong đến đâu thì em ới cụ để hỏi tiếp nhá :D
Quả chụp màn hình thì giờ em công nghiệp hóa, hiện đại hóa rồi ;))

HUMMER H2 SUV

Xe container
Cụ dùng trong Win luôn hay dùng phần mềm,nếu dùng phần mềm để e đưa link cho :)
Hôm qua em đang down cái link http://up.4share.vn/f/5f6d6e67676e6c69/Photodex ProShow Producer 5.0.3188 + 5 StylePack.rar.file thì mất điện, hôm nay em đang phải down lại.
Cụ hỏi khó em thế. Nói rất chân tình là câu hỏi của cụ em chả hiểu gì cả ~X( em cứ làm như bình thường thôi, em cài vào máy tính, máy tính của em có win, sau đó chạy trên máy tính.

ynhi2208

Xe điện
Hôm qua em đang down cái link http://up.4share.vn/f/5f6d6e67676e6c69/Photodex ProShow Producer 5.0.3188 + 5 StylePack.rar.file thì mất điện, hôm nay em đang phải down lại.
Cụ hỏi khó em thế. Nói rất chân tình là câu hỏi của cụ em chả hiểu gì cả ~X( em cứ làm như bình thường thôi, em cài vào máy tính, máy tính của em có win, sau đó chạy trên máy tính.
Hì hì,ý em là cụ dùng chức năng chụp màn hình có sẵn trong win luôn hay là cụ cài phần mềm của hãng thứ 3 :D

HUMMER H2 SUV

Xe container
Hì hì,ý em là cụ dùng chức năng chụp màn hình có sẵn trong win luôn hay là cụ cài phần mềm của hãng thứ 3 :D
Em dùng luôn chức năng có sẵn trong Win luôn.
Về cài đặt chương trình kia thì em tải một rổ những thứ trong mấy đường link cụ gửi cho em, nhưng cái đầu em nó hơi ngu nên vẫn chưa làm được như trong hướng dẫn cụ ợh. Hình nó như này này:

Sau khi bấm ok các loại xong thì nó ra thế này đây :(

Em chả hiểu em làm thiếu bước nào nữa :(

HUMMER H2 SUV

Xe container
Tiện thể em hỏi luôn phát. Trước em cài phầm mềm IDM, sau 1 time dùng thì nó bắt em phải mua, em ko có $ nên ko thèm mua và em uninstall, nhưng giờ nó vẫn xuất hiện trên cái thanh sờ tát của em, làm sao để gỡ bỏ hoàn toàn nó ra khỏi cái thanh đó cụ nhỉ, để em cài lại cái phần mềm IDM khác vào để dùng ạh.
Nó đây ợh.

thule6

Xe điện
Em dùng luôn chức năng có sẵn trong Win luôn.
Về cài đặt chương trình kia thì em tải một rổ những thứ trong mấy đường link cụ gửi cho em, nhưng cái đầu em nó hơi ngu nên vẫn chưa làm được như trong hướng dẫn cụ ợh. Hình nó như này này:

Sau khi bấm ok các loại xong thì nó ra thế này đây :(

Em chả hiểu em làm thiếu bước nào nữa :(
Tối 20h cụ online em giúp cụ, em nắm tay cụ bắt cụ làm cho = đc cho cụ biết cái khổ nhục của những thằng IT và kiếm bữa nhậu hoành tráng của cụ :D

manhtai264

Xe tải
Tốt nhất là cụ down cái phần mềm Team Viewer về, bật lên và gửi ID và Pass lên đây. E sẽ vào máy và làm cho cụ, nếu cần phần mềm nào e sẽ send qua team luôn chứ mất công hỏi ngc hỏi xuôi quá. Còn muốn pro nữa thì cụ mua cái đĩa có in nhãn đĩa, ổ ghi có chức năng in nhãn đĩa. Sau khi ghi ảnh xong, lật ngược mặt in nốt cái ảnh vào mặt của đĩa luôn. Trông đẹp như đĩa xịn. Hehe

HUMMER H2 SUV

Xe container
Tối 20h cụ online em giúp cụ, em nắm tay cụ bắt cụ làm cho = đc cho cụ biết cái khổ nhục của những thằng IT và kiếm bữa nhậu hoành tráng của cụ :D
Ok Cụ tầm 20h em sẽ online. Thanks cụ nhiều
@ Cụ manhtai264: Hehe, chắc tối nay em sẽ làm được sau khi được chỉ dẫn rồi em mời các cụ bia cho máu :D

Chỉnh sửa cuối:

ynhi2208

Xe điện
Cụ thule6 giúp cụ là được rồi :D.

Cụ muốn gỡ vĩnh viễn thì sau khi uninstall cụ phải vào regedit để xóa cái file tạo ra trong quá trình cài đặt nữa :)

thule6

Xe điện
Ok Cụ tầm 20h em sẽ online. Thanks cụ nhiều
@ Cụ manhtai264: Hehe, chắc tối nay em sẽ làm được sau khi được chỉ dẫn rồi em mời các cụ bia cho máu :D
Cụ tải em này về: http://www.teamviewer.com/download/TeamViewerQS_vi.exe
Sau đó Click chạy em nó và cho em xin ID và pass vào nick YM thanhha8791 từ phương trời xa em sẽ chọc vào máy của cụ em làm, cụ chỉ việc khoanh tay ngồi dòm thoai, có gì hỏi cụ em chát trực tiếp trên đó :D

manhtai264

Xe tải

HUMMER H2 SUV

Xe container
Khà khà, em được cụ thule6 hướng dẫn nhiệt tình và làm được rồi.
Thanks cụ thule6 đã khai sáng cho cái trình IT lùn tịt của em ;))

Thanks các cụ đã quan tâm và hướng dẫn em. CỤ nào chưa biết thì lại hỏi em nhá, trình giờ lên tí rồi :))

Có cụ nào ngày mai rảnh không ợh? em mời tí bia cho máu :D. em đang máu bia lắm ;))