Thảo luận Xin hỗ trợ tự lắp đèn gầm Attrage 2021 MT

Trần_Tú

Đi bộ
Chào các Cụ!
Em là thành viên mới xin phép phiền các Cụ chỉ giáo.
Em đang muốn tự lắp cái đèn gầm cho con Attrage MT 2021 như tiêu đề, Cụ nào biết hay đã từng làm cho em xin cái sơ đồ đấu nối.
Em mang ra gara thì họ cứ xúi em lắp biLed cho sáng với giá 3tr, trong khi em chỉ cần cái đèn Halogen. Em thấy trên Lazada họ bán có 300k nên muốn mua về tự lắp.
Em kiểm tra thì thấy đã có đầu Jack H11 chờ sẵn và đi về chân Role tại hộp cầu chì rôi, chỉ có điều em không rò đc chân cấp nguồn cho role về đâu trên Tablo.
Cụ nào biết giúp em với!

vitomxau

Xe container
Cụ lắp halogen không giải quyết được gì đâu ak mặc dù tiết kiệm được đôi chút vì khả năng chiếu sáng kém lắm. Biết là lên Bi led có tốn hơn nhưng ánh sáng tốt hơn nhiều. Vì ánh sáng quyết định nhiều đến an toàn khi di chuyển ban đêm cụ ak!

Trần_Tú

Đi bộ
Quan trọng bên trong có chờ công tắc đèn gầm chưa cụ
Vâng. Tất nhiên là chưa có công tắc chờ, cũng chưa có role chờ, chỉ có chân cắp role thôi. Thường thì khi có chân cắm role rồi thì sẽ có đi dây vào nhưng em rò mãi chẳng thấy cái dây nào thông vào trong cả.

Trần_Tú

Đi bộ
Cụ lắp halogen không giải quyết được gì đâu ak mặc dù tiết kiệm được đôi chút vì khả năng chiếu sáng kém lắm. Biết là lên Bi led có tốn hơn nhưng ánh sáng tốt hơn nhiều. Vì ánh sáng quyết định nhiều đến an toàn khi di chuyển ban đêm cụ ak!
Vâng, tất nhiên là em hiểu điều đó, cái đèn Pha em đã đổi sang 2 cái bóng Led của Osram rồi nên giờ em cần cái đèn xương mù dùng trong trường hợp đi mưa hoặc sương thôi Cụ ah.