[Funland] Xin học trái tuyến lớp 1 do không có hộ khẩu Hà Nội

chichihua

Xe buýt
Lớp Pháp phải thi mà bác. Với nghe nói học nặng lắm. E chỉ cần vào trg công cho đỡ tiền thôi.
Vâng phải thi môn Pháp đấy, nặng là vì thêm môn Pháp thôi. Vào được lớp Pháp thì con cụ lên cấp 3 ko phải nghĩ nhiều nhé.

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều ông bố bà mẹ vẫn thích cho con học trường hót ngày từ c1 nhỉ ? Ai giải ngố hộ em được không ? Theo ngu kiến của em có thể là lấy oai là "con nhà ta được học trường trọng điểm... ABC xyz gì đó"

TÔN

Xe container
KĐ bắt đầu hót dc gần 20 năm nay. E đi theo suất trên sở. Chỉ cảm ơn ht 5tr. 2/3 lớp f1 nhà e trái tuyến. Sau có buôn với mọi người thì giá chung cách đây 7 năm khoảng 1000-1500$ tùy cửa tùy quan hệ. H nghe nói lên hơn 2000$ rồi.
Cụ giữ hk là quá chuẩn. Mn có hoa sen, cấp 1 có kim đồng, cấp 2 thì giảng võ. Coi như yên tâm toàn trường tốt lại ko mất đồng nào.
Nhà e mấy anh em đều học hoa sen,kim đồng,giảng võ

TÔN

Xe container
Nhiều ông bố bà mẹ vẫn thích cho con học trường hót ngày từ c1 nhỉ ? Ai giải ngố hộ em được không ? Theo ngu kiến của em có thể là lấy oai là "con nhà ta được học trường trọng điểm... ABC xyz gì đó"
Ko phải là lấy oai.mà làm bố làm mẹ đều muốn cho con mình được hưởng những gì tốt đẹp nhất.môi trường học tập tốt cũng tác động tích cực rất lớn lên sự hình thành 1 con người.ko phải tự nhiên mà người ta bỏ gần 50tr chỉ để xin cho con vào 1 trường tốt để học cả.như trường Am thì có tiền cũng chỉ để gấp máy bay chứ ko chạy vào đấy học đc.nếu có vào thì ko sớm thì muộn cũng phải tự chuyển trường vì ko theo kịp các bạn trong lớp

Gatrong.1205

Xe đạp
Bạn nhìn lại cái lý do trên tiêu đề hộ m cái. Còn nếu k có chung quan điểm k cần phán ở đây.

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Bạn nhìn lại cái lý do trên tiêu đề hộ m cái. Còn nếu k có chung quan điểm k cần phán ở đây.
Ok, tui đi ra chỗ khác. Vì tui không con không cái không thể hiểu được tấm lòng cha mẹ .

Roman

Xe điện
Cụ làm cái phong bì 1k-1,5k usd gặp hiệu trưởng là xong. Nhớ phải có giới thiệu.

xegiacmo2

Xe tải
Cụ xin cho con vào trường khác đi,xin vào nam thành công vừa khó vừa tốn kém đấy.30-40tr chứ ko ít đâu
Trường này hồi đầu 9x xin học trái tuyến khác phường đã mất tiền rồi :))
Em học chả thấy chất lượng gì =))

xegiacmo2

Xe tải
Chắc e phải tìm trường khác. Chứ ngần ấy lúa thì có bán cả e cũng k đủ để xin cho con bác ạ.
Xem còn trường nào quanh đấy nữa không ? Ví dụ tiểu học láng thượng , thái thịnh . Cái trung học Láng Hạ còn thiếu học sinh

Gatrong.1205

Xe đạp
Xem còn trường nào quanh đấy nữa không ? Ví dụ tiểu học láng thượng , thái thịnh . Cái trung học Láng Hạ còn thiếu học sinh
Con e lớp 1 thôi ạ. K phải trung học. E đang tính tìm trường khu trung kính yên hòa cho tiện đường đưa đón. Khổ nỗi khu ấy e còn chả có tạm trú.

TÔN

Xe container
Chắc e phải tìm trường khác. Chứ ngần ấy lúa thì có bán cả e cũng k đủ để xin cho con bác ạ.
Học ở HN mới ban đầu như thế mà đã bảo ko lo đc cho con thì sau này nó còn tốn kém nhiều nữa thì lo kiểu gì đc

TÔN

Xe container
Con e lớp 1 thôi ạ. K phải trung học. E đang tính tìm trường khu trung kính yên hòa cho tiện đường đưa đón. Khổ nỗi khu ấy e còn chả có tạm trú.
Đã xin trái tuyến rồi thì cần gì tạm trú nữa

Gatrong.1205

Xe đạp
Học ở HN mới ban đầu như thế mà đã bảo ko lo đc cho con thì sau này nó còn tốn kém nhiều nữa thì lo kiểu gì đc
Sau này thì tự thân nó phấn đấu thôi bác. Cấp 1 e chủ yếu xin cho con vào trường nào tiện đưa đón. Sang cấp 2,3 thi đc vào trường chuyên lớp chọn thì học thôi.

sherlock cốc

Xe buýt
Sau này thì tự thân nó phấn đấu thôi bác. Cấp 1 e chủ yếu xin cho con vào trường nào tiện đưa đón. Sang cấp 2,3 thi đc vào trường chuyên lớp chọn thì học thôi.
Cụ nghĩ đơn giản nhỉ, càng lớp lớn lại càng tốn, mà học giỏi có khi lại càng tốn. Cụ xin trái tuyến trường điểm tốn mấy chục mà kêu ko có thì lo cho con học Hà Nội sao dc. Cụ qua Thái Thịnh cũng gần đó mà ko phải điểm chắc đỡ tốn hơn.

cantona

Xe container
Đã xin trái tuyến rồi thì cần gì tạm trú nữa
Cụ Tôn biết tí gì về trường Phan Chu Trinh chỗ Nguyễn Công Hoan ko ạ? Em định xin cho con gái lớn học cấp 2 ở đây trong năm nay. Đang chưa biết đi đg nào cho nhanh, hkhau em bên Đ Đa. Em muốn cho con sang đây vì đã xin đc mẫu giáo cho bạn thứ 2 bên này, ít nữa đưa đi đón về tiện, lên lớp 7 chắc là để 2 ce tự đón nhau đi bộ về cho bố mẹ còn kiếm xiền.

longlon18

Xe hơi
Nam thành công trái tuyến cụ xác định 30_ 40 củ. Cụ lên gặp trực tiếp hiệu trưởng xem thế nào
Em tưởng chuyển khẩu làm dịch vụ cũng tầm 20-30 củ. Em sẽ chọn phương án chuyển khẩu vào đúng phường đó, F1 đàng hoàng học đúng tuyến

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Chào các bác. Chả là T9 tới nhóc 2016 nhà em sẽ vào lớp 1 mà hộ khẩu nhà em lại ngoại thành Hà Nội. Cả 2 vợ chồng đều làm trong nội thành. Nhà e thuê thì trường Nam Thành Công là gần nhất, đi 1 đoạn là đến trường nên định xin cho con học gần đây. Tạm trú thì e có rồi,con e cũng đanghọc mẫu giáo trường công khu này,nhưng nghe nói Nam Thành Công này trường điểm nên khó xin lắm. Có bác nào đã xin trái tuyến cho con vào đây rồi hoặc biết cách nào chỉ e với ạ. Chứ 2 vợ ck e chả quen ai,tiền thì ít k gánh nổi trường tư. Khổ quá ạ. K có mong ước trường chuyên lớp chọn gì. Từ mẫu giáo tới giờ học tiểu học chỉ mong con đc vào trường công ạ.
Em cũng vote gặp thẳng HT nhé, vì trước đây nhà em cũng làm như vậy khi bị báo đủ HS ko nhận nữa, được nhận nhưng sau nhà em lại ko vào học tại đó nữa.