Xin hỏi các cụ mức xăng tiêu thụ của SH 2013,LX 125 3V,Liberty 3V thực tế bao nhiêu?

boomsite

Xe máy
em đi sh2012 125 không tính cụ thể nhưng lúc mới mua đổ 2 lần mỗi lần 150k thì đi được 524 km là hết

Duymaster8

Xe tải
Nghe như cụ nói thì ko hiểu cụ đi tổng bao nhiêu km và hết bao nhiêu xăng.
Có phải cụ đi hết 80.000 đ = 120km ko? hay như nào?

Ặc bị y như mình:
-Kim xăng cai thằng Li này xe nào cũng thế.
-Tiếng cạch cạch đó xe mình cũng có họ bảo ko phải lỗi vành mà do tiếng động cơ...:D.
-Xe mình cũng bị hỏng ổ khóa.(trường hợp này hiếm gặp)
-Ắc quy ko hỏng.
Em đi được 120km đổ tổng cộng 195k tiền xăng hiện tại xăng đang đầy bình. Nếu tính luôn là A92 thì là đi 120km hết gần 1,36 lít xăng cộng với chỗ xăng người ta cho lúc mua xe. Quá ảo
Khóa của cụ cũng bị quay tròn à? Người ta có thay cho cái cục nhựa không? từ ngày người ta thay cho em mỗi lúc mở khóa lại ghê ghê, sợ nó lại gãy nữa thì khổ lắm. Em dân tỉnh lẻ chỉ còn nước thuê ôtô chở xe lên đại lý thôi

Duymaster8

Xe tải
em đi sh2012 125 không tính cụ thể nhưng lúc mới mua đổ 2 lần mỗi lần 150k thì đi được 524 km là hết
Như của cụ tính ra nó còn hợp lý chứ của em điêu không chịu được. Khéo em quên mất một hôm đổ xăng cũng nên. Thôi đợi 100km nữa rồi lại đầy bình tiếp cho nó chuẩn

libertypiagio

Xe máy
Em đi được 120km đổ tổng cộng 195k tiền xăng hiện tại xăng đang đầy bình. Nếu tính luôn là A92 thì là đi 120km hết gần 1,36 lít xăng cộng với chỗ xăng người ta cho lúc mua xe. Quá ảo
Khóa của cụ cũng bị quay tròn à? Người ta có thay cho cái cục nhựa không? từ ngày người ta thay cho em mỗi lúc mở khóa lại ghê ghê, sợ nó lại gãy nữa thì khổ lắm. Em dân tỉnh lẻ chỉ còn nước thuê ôtô chở xe lên đại lý thôi
:D. quá ảo :)) 1,36l thì có mà các e Cup vs Dream gọi Li = cụ. nhà nhà mua LI, người người đy LI =]]

libertypiagio

Xe máy
:D. quá ảo :)) 1,36l thì có mà các e Cup vs Dream gọi Li = cụ. nhà nhà mua LI, người người đy LI =]]

libertypiagio

Xe máy

FordAT

Xe tăng
Như của cụ tính ra nó còn hợp lý chứ của em điêu không chịu được. Khéo em quên mất một hôm đổ xăng cũng nên. Thôi đợi 100km nữa rồi lại đầy bình tiếp cho nó chuẩn
Xe này mà 1.36l thì cả VN nhảy vào mua cụ ơi.
Xe em đo thêm phát nữa: 4.16l = 131km này = 3.2l . Nói chung cứ phải 3l là ít.

Với lại nữa là bình xăng cái xe này nó tóp miệng nên đổ xăng 2 lần gần nhau nhất mà ko đổ đầy hẳn thì cũng bị nhầm là đi ít hơn 3l đấy cụ.
Trước em còn tưởng đi co 1,6l = 100km này, do đổ xăng lần 1 đầy , lần sau đổ ko đầy>>> tính ra ko chuẩn.

dragon82

Xe tải
các cụ đi xe sang mà nghe chừng lăn tăn xăng cộ nhiều quá, chỉ trừ khi nó ăn = em bốn bánh thì hãy lo, còn tầm 3l thì đã là siêu tiết kiệm cho 1 em xe ga nặng cân như vậy rồi. Lăn tăn làm gì 2.8l hay 3l, các cụ đo như vậy chẳng bao giờ chính xác được cả, mỗi cung đường mỗi khác nhau, kể cả trong thành phố hay đường trường cũng vậy, có hôm các cụ đi dừng 10 lần đèn đỏ, nó phải khác hôm chỉ dừng 5 lần, rồi đủ thứ khác ảnh hưởng nữa... phải đo như kiểu trong nhà máy người ta đo ở điều kiện lý tưởng mới chính xác được.
Nếu thực sự muốn tiết kiệm thì đi xe số, cho nó yên tâm luôn

Đã xác định có điều kiện đi xe đẹp thì đừng nghĩ về xăng nhiều quá, cái xe 60 - 100tr các cụ ko so đo tính toán mà xăng có chênh nhau 10k - 20k thì cứ suy nghĩ mãi làm gì cho nó mất cái sướng đi.

Em có vài lời, nếu các cụ thấy chối tai thì bỏ quá cho

meomatto

Xe buýt
Cả thế giới nó nghĩ làm sao càng tiết kiệm càng tốt, chỉ có mấy ông vn sĩ diện đểu thì bảo ko phải nghĩ. Hahaha

thangngo

Xe tăng
các cụ đi xe sang mà nghe chừng lăn tăn xăng cộ nhiều quá, chỉ trừ khi nó ăn = em bốn bánh thì hãy lo, còn tầm 3l thì đã là siêu tiết kiệm cho 1 em xe ga nặng cân như vậy rồi. Lăn tăn làm gì 2.8l hay 3l, các cụ đo như vậy chẳng bao giờ chính xác được cả, mỗi cung đường mỗi khác nhau, kể cả trong thành phố hay đường trường cũng vậy, có hôm các cụ đi dừng 10 lần đèn đỏ, nó phải khác hôm chỉ dừng 5 lần, rồi đủ thứ khác ảnh hưởng nữa... phải đo như kiểu trong nhà máy người ta đo ở điều kiện lý tưởng mới chính xác được.
Nếu thực sự muốn tiết kiệm thì đi xe số, cho nó yên tâm luôn

Đã xác định có điều kiện đi xe đẹp thì đừng nghĩ về xăng nhiều quá, cái xe 60 - 100tr các cụ ko so đo tính toán mà xăng có chênh nhau 10k - 20k thì cứ suy nghĩ mãi làm gì cho nó mất cái sướng đi.

Em có vài lời, nếu các cụ thấy chối tai thì bỏ quá cho
Cụ nghĩ thế nào khi nhiều con oto loại nhỏ máy nó 600-800 thậm chí 1000cc mà cũng chỉ ăn trên dưới 5 lít xăng, dân Mỹ nó giàu thế còn quan tâm xăng cộ nên các nhà sản xuất oto Mỹ phải thay đổi chiến lược thiết kế sản phẩm của mình. còn mấy ông việt nam nghèo rớt so với nó mà lại không quan tâm xăng cộ ?

Duymaster8

Xe tải
Mấy cụ cãi nhau làm cái gì? Như cụ chủ theard lập ra để hỏi về mức tiêu thụ của 3 loại xe, tìm ra 1 con số trung bình để ai vượt quá nhiều còn biết là bệnh. Còn những ai chưa mua còn biết. Chứ mấy người mua rồi trước khi mua xe người ta cũng đắn đo tìm hiểu chán rồi, cũng chấp nhận rồi. Chả nhẽ giờ thấy nó đi 100km tốn thêm cốc nước mía mà bán xe à? xe em hôm trước tính được thì em cũng tính xem thôi. Em đi ít nên tốn hơn một chút nhưng vì sở thích em chấp nhận

dragon82

Xe tải
Cụ nghĩ thế nào khi nhiều con oto loại nhỏ máy nó 600-800 thậm chí 1000cc mà cũng chỉ ăn trên dưới 5 lít xăng, dân Mỹ nó giàu thế còn quan tâm xăng cộ nên các nhà sản xuất oto Mỹ phải thay đổi chiến lược thiết kế sản phẩm của mình. còn mấy ông việt nam nghèo rớt so với nó mà lại không quan tâm xăng cộ ?
các cụ có vẻ đọc hiểu tiếng Việt chưa chính xác, nếu các cụ thích so về ô tô thì lấy vi dụ cho đơn giản thế này: các cụ đi RR hay Ferrari thì liệu có quan tâm xe nó uống bao lít/100km ko? hay các cụ chỉ quan tâm xe nó vận hành thế nào, đi có sướng ko?
Ở trên rõ ràng đang nói đến xe máy hạng sang ở VN (LX, Li, SH), tự nhiên lôi người VN với người Mỹ này nọ, người VN thì 80% là nghèo, chẳng ai quan tâm đến mấy em xe sang làm gì cho đau đầu, kiếm máy e xe số chạy công chạy việc cho lành. Còn lại là nhà có điều kiện mới chơi xe sang, đã chơi xe sang nhưng lại lo tốn xăng, như vậy có thể hiểu ở đây là người giàu, nghèo hay như thế nào?

libertyievn

Xe buýt
thôi thì trên dưới 3l/100km là ok rồi..tranh cải nhau làm gì....,ép nó uống ít quá thì tội em nó.....

FordAT

Xe tăng
Đây ko phải vấn đề kêu ca tốn xăng quá, mà đang muốn xem con xe nào tiết kiệm hơn con xe nào, và xe cùng loại các cụ đi xăng cộ có như nhau ko?
Như có cụ nói đi 2.5l trong khi em đi toàn trên 3l thì mới thắc mắc, sợ xe mình nó có vấn đề về xăng cộ.
Cụ đọc ko kỹ lại bảo kêu tốn xăng, sợ tốn xăng thì mua xe ga làm jè. Mà bây h xe ô tô nó còn đua nhau ra dòng tiết kiệm xăng, nói gì đến xe máy.

thangngo

Xe tăng
Đây ko phải vấn đề kêu ca tốn xăng quá, mà đang muốn xem con xe nào tiết kiệm hơn con xe nào, và xe cùng loại các cụ đi xăng cộ có như nhau ko?
Như có cụ nói đi 2.5l trong khi em đi toàn trên 3l thì mới thắc mắc, sợ xe mình nó có vấn đề về xăng cộ.
Cụ đọc ko kỹ lại bảo kêu tốn xăng, sợ tốn xăng thì mua xe ga làm jè. Mà bây h xe ô tô nó còn đua nhau ra dòng tiết kiệm xăng, nói gì đến xe máy.
chuẩn men, vodka cho cụ

biglion

Xe hơi
các cụ đi RR hay Ferrari thì liệu có quan tâm xe nó uống bao lít/100km ko? hay các cụ chỉ quan tâm xe nó vận hành thế nào, đi có sướng ko?
Ở trên rõ ràng đang nói đến xe máy hạng sang ở VN (LX, Li, SH), tự nhiên lôi người VN với người Mỹ này nọ, người VN thì 80% là nghèo, chẳng ai quan tâm đến mấy em xe sang làm gì cho đau đầu, kiếm máy e xe số chạy công chạy việc cho lành. Còn lại là nhà có điều kiện mới chơi xe sang, đã chơi xe sang nhưng lại lo tốn xăng, như vậy có thể hiểu ở đây là người giàu, nghèo hay như thế nào?
Mấy cái xe này vẫn là dòng xe phổ thông thôi, ở VN giá nó là cao với thu nhập TB của người Việt nhưng vì thế phong cho nó lên hạng sang rồi đem so với Ferrari, RR thì buồn cười quá.

Việc người khác muốn mua 1 chiêc xe ga đắt tiền để đi có gì là không đúng mà bạn ra vẻ dạy đời (xe sang ... đau đầu, xe số cho lành...) ngươì ta thế ?

Chủ topic muốn hỏi để biết mức tiêu thụ xăng của mấy loại xe trên, biết thì trả lời - không biết thì im mà nghe. Đúng không ?

thangngo

Xe tăng
các cụ có vẻ đọc hiểu tiếng Việt chưa chính xác, nếu các cụ thích so về ô tô thì lấy vi dụ cho đơn giản thế này: các cụ đi RR hay Ferrari thì liệu có quan tâm xe nó uống bao lít/100km ko? hay các cụ chỉ quan tâm xe nó vận hành thế nào, đi có sướng ko?
chủ sở hữu ferrari hay RR người ta vẫn quan tâm đến chi phí vận hành nhé (tiền xăng là một phần trong đó)
ở đây chia sẻ về tiêu thụ xăng để mọi người có cái nhìn và so sánh, giờ lx việt bản thường với lx ie3v cụ sẽ chọn loại nào, hay cứ xe hơi đắt tiền chút là ko quan tâm xăng cộ, sao honda hay piaggio vẫn phải cải tiến công nghệ, tăng khả năng tiết kiệm xăng cho sản phẩm của mình

libertypiagio

Xe máy
đang xe máy mà các cụ. lôi cả RR vs Fe ra làm gì. Lôi 2 em ý ra là phải được so sánh vs mấy a như CBR, kawasaki,Ducati..... chứ mấy a SU hào , li vs lx chỉ được coi như Camry, hay Audi, lexus, thui :D. Mà mấy cái xe Audi, lexus, BMW ... người ta vẫn quan tâm xăng lắm :). Riêng nhà e có ông bác chọn mua cái xe mấy tị nhưng vẫn phân vân xăng cộ kìa. :D.
Vậy nên cụ chủ topic đưa ra cái top cho ae chưa mua đang phân vân tham khảo thêm của những người đã đy để có lựa chọn.
Còn những ai đang đy thì biết mà kiểm tra.
Chứ thời buổi kinh tế khó khăn, cùng 1 kon xe tầm tiền kha khá. 1 ông đy hết gần 4l, 1 ông đy có hơn 2l. nếu là Cụ, cụ có phải thắc mắc ko?...
Vậy nên cụ đừng tranh cãi nữa. Biết thì phát biểu cho cụ topic mừng, ko thì đọc để tham khảo mà lựa xe.
e có ý kiến thế thôi

meomatto

Xe buýt
Xe sh, spacy, li, lx chưa đủ trình để xếp vào dòng xe sang đâu, người vn mình tự phong ảo thôi vì nó đắt so với thu nhập chung của mọi người.
Nói chung, đã dính đến ông piaggio này thì kiểu gì cũng phải chấp nhận là tiêu chuẩn 3l/100km với xe 125. Như vậy là cao-->hiệu quả sử dụng thấp, bù lại được tính thời trang. Vậy thôi