[Funland] Xin hỏi các Cụ về khám bệnh tim tại Viện Tim Mạch và bệnh viện Vimec ạ.

bachchinh

Xe hơi
Xin hỏi các cụ là bệnh nhân đã từng phẫu thuật ở Viện Tim Mạch. Mỗi lần tái khám đều khám 1 bác sỹ. Mà bây giờ Bác sỹ sang Bên Vimec rồi thì nên đi theo khám bác sỹ đó nữa không hay vẫn nên khám ở Viện Tim Mạch ạ. Và cho cháu hỏi chi phí khám bên Vimec có cao không ạ. Điện tim và siêu âm doppper tim ạ .

Cháu cảm ơn ạm

Ngẩu Pín

Xe tải
Khám thế cũng ko đắt, chắc loanh quanh đôi củ, theo đc thì tốt ko thì cũng chả sao, ai đọc hồ sơ chả nắm đc hết hả cụ :)

xukute

Xe tăng
Chi phí khám chữa bệnh ở Vinmec đương nhiên cao rồi, cụ mua gói khám sức khỏe thì có lợi nếu khám nhiều lần.
Còn không thì tiếp tục ở Viện tim mạch thôi, không ai là không thể thay thế và các bác sỹ giỏi thực sự sẽ không bỏ viện để sang các bệnh viện tư đâu cụ. Các bệnh viện tư chỉ lôi kéo được các bác sỹ tầm khá thôi.

QMintech

Xe tăng
Cụ ra 106 Lê Thanh Nghị toàn GS/TS Tim mạch cả.

yuh2105

Xe tăng
Chi phí khám chữa bệnh ở Vinmec đương nhiên cao rồi, cụ mua gói khám sức khỏe thì có lợi nếu khám nhiều lần.
Còn không thì tiếp tục ở Viện tim mạch thôi, không ai là không thể thay thế và các bác sỹ giỏi thực sự sẽ không bỏ viện để sang các bệnh viện tư đâu cụ. Các bệnh viện tư chỉ lôi kéo được các bác sỹ tầm khá thôi.
Không hẳn cụ nhé, ra viện tư được thoải mái đầu óc, kinh tế cũng không phải ăn đút mà vẫn giàu có. Tại sao lại ở lại ?
Gì chứ Vinmec nó kéo được nhiều bác sỹ giỏi về làm lắm đấy cụ.

QMintech

Xe tăng

sontranvu

Xe điện
Ở dấy em thấy nhiều BS giỏi mà như Cụ TS Tước, TS.Lân Việt...Cụ Khải hơi già rồi:)
Cụ Lân Việt trc e khám ở bv Đông đô g hình như lêm gđ bv ĐH Y ko khám nữa hsy sao ấy ak.

30A59x.yz

Xe tải
Không hẳn cụ nhé, ra viện tư được thoải mái đầu óc, kinh tế cũng không phải ăn đút mà vẫn giàu có. Tại sao lại ở lại ?
Em không tin lắm về điều này.

LFC

Xe hơi
Em cũng chẳng tin điều này. BS thật sự giỏi ở BV công thu nhập đàng hoàng / thu nhập nộp thuế cũng rất cao, bởi bây giờ các BV đều có khám / điều trị / mổ theo hình thức lựa chọn đích danh, và các BS có thu nhập qua đó.
Mà các bác sĩ chuyên môn giỏi họ cũng chẳng care mấy cái đấu đá ba lăng nhăng mà bảo họ phài bận tâm đầu óc gì.
Đồng thời, ở bệnh viện công, ngay việc rất nhiều bệnh nhân với rất đa dạng hình thái bệnh đã giúp họ có th kinh nghiệm trong chẩn đoán, điều trị, họ lại có nhiều hơn cơ hội trao đổi chuyên môn với thế giới, có các học bổng, chương trình đào tạo lên cao nữa...
Trong khi bên bệnh viện tư, nếu chỉ lương cao, kể cả tăm tiệu / tháng, cũng ko thu hút được các bs thật giỏi đâu. Như cụ nào nói đó, chỉ bs tầm khá thôi.
Như e thì chỉ điều trị đơn giản kiểu hàn răng thì mới ra bệnh viện tư. Còn nếu ai đó đã mắc bệnh khó, bệnh trọng thì e vẫn thấy chỉ nên vào BV công. Dịch vụ thái độ kém tý cũng ko sao, nhưng chuyên môn giỏi. Lúc này là lúc cần chữa bệnh chứ ko phải lúc cần hưởng thụ.

Chỉnh sửa cuối:

mailinhktqd

Xe đạp
khám viện tim tốt mà, hồ sơ cụ lưu ở đấy ai theo dõi tiếp chả được

haivina

Xe điện
Bác có thể khám ở Viện Đại học Y, đăng ký khám bs Lân Hiếu, GĐBV thứ 2, 4 hàng tuần. Nên khám 1 bác sỹ tốt hơn là mỗi lần lại 1 bác sỹ.

bachchinh

Xe hơi
Cháu cảm ơn các Cụ. Chắc cháu vẫn nên theo Viện Tim Quốc Gia Ạ. Vì ở đó rất đông bệnh nhân .
Cũng như cụ LFC nói ạ. Đa dạng tiếp xúc nhiều có cơ hội trao đổi nhiều thì trình độ ngày càng tốt lên ạ. Cháu cảm ơn các Cụ. Chúc các cụ luôn khỏe mạnh ạ.
Khám thế cũng ko đắt, chắc loanh quanh đôi củ, theo đc thì tốt ko thì cũng chả sao, ai đọc hồ sơ chả nắm đc hết hả cụ :)
Cụ ra 106 Lê Thanh Nghị toàn GS/TS Tim mạch cả.
Bác có thể khám ở Viện Đại học Y, đăng ký khám bs Lân Hiếu, GĐBV thứ 2, 4 hàng tuần. Nên khám 1 bác sỹ tốt hơn là mỗi lần lại 1 bác sỹ.
Em cũng chẳng tin điều này. BS thật sự giỏi ở BV công thu nhập đàng hoàng / thu nhập nộp thuế cũng rất cao, bởi bây giờ các BV đều có khám / điều trị / mổ theo hình thức lựa chọn đích danh, và các BS có thu nhập qua đó.
Mà các bác sĩ chuyên môn giỏi họ cũng chẳng care mấy cái đấu đá ba lăng nhăng mà bảo họ phài bận tâm đầu óc gì.
Đồng thời, ở bệnh viện công, ngay việc rất nhiều bệnh nhân với rất đa dạng hình thái bệnh đã giúp họ có th kinh nghiệm trong chẩn đoán, điều trị, họ lại có nhiều hơn cơ hội trao đổi chuyên môn với thế giới, có các học bổng, chương trình đào tạo lên cao nữa...
Trong khi bên bệnh viện tư, nếu chỉ lương cao, kể cả tăm tiệu / tháng, cũng ko thu hút được các bs thật giỏi đâu. Như cụ nào nói đó, chỉ bs tầm khá thôi.
Như e thì chỉ điều trị đơn giản kiểu hàn răng thì mới ra bệnh viện tư. Còn nếu ai đó đã mắc bệnh khó, bệnh trọng thì e vẫn thấy chỉ nên vào BV công. Dịch vụ thái độ kém tý cũng ko sao, nhưng chuyên môn giỏi. Lúc này là lúc cần chữa bệnh chứ ko phải lúc cần hưởng thụ.

qazwsxedc

Xe tăng
Cá nhân e nghĩ cụ cứ tim mạch mà chơi, ra Vimec cũng thế thôi

sinhtoxoai

Xe tải
Theo em biết là riêng chi phí khám ở Vinmec là 600-800k, chưa kể chi phí siêu âm, xét nghiệm... Thường bệnh mãn tính này sẽ có chương trình theo dõi ở các bệnh viện công, ko rõ nhà cụ thớt có theo chương trình của bảo hiểm y tế ko thì cũng đỡ chi phí.
Như nhà em thì mỗi lần đi khám là sẽ gặp bác sĩ khác nhau, nhìn hồ sơ họ điều chỉnh thuốc được hết thôi
Tiện cho em hỏi chi phí khám bên viện Tim quốc gia bình thường thế nào với vậy ạ, là viện Tim Bạch Mai đúng ko ạ

ms0910

Xe tăng
Cụ nhầm nhé, bv tư có chính sách mời chuyên gia theo yc bệnh nhân, chương trình khoa học y tế của vinmec khá là thu hút. Chứ ko phải bỏ hẳn bv công sang tư. Chả có bác sĩ nào giỏi mà ko hợp tác cả, chỉ có bác sĩ ko thật sự tự tin mới không dám nhận lời thôi.

anh kao

Xe tăng
Các viện tư chủ yếu là dịch vụ ngon nên tập trung cho thai sản và nhi thôi,khám toàn ba cái bệnh thông thường,vớ vẩn và chủ yếu ng có bảo hiểm ngoài thôi, còn các bệnh khác khuyên cụ chân thành kg nên vào, trình độ kém lắm. Viện công vẫn luôn là nơi hội tụ các bác sĩ đầu ngành và máy móc hiện đại đầy đủ nhất, làm bác sĩ cũng như thợ sửa oto vậy, mình giỏi mấy thì gặp ca khó cũng phải cần hội chuẩn, và tham vấn ý kiến các bsi đầu ngành khác.
Hồi con e sinh non là e chuyển gấp sang Sản tw ngay, mặc dù đã đăng ký sinh trọn gói tại bv tư, kg tin tưởng đc chuyên môn ở đấy với những ca nặng đâu

Chỉnh sửa cuối:

thanhlam171

Xe tăng
Về tim mạch, ở HN em đặt niềm tin ở bv Tim Hà Nội. Ông già em điều trị ở Tim bạch mai rồi, lân dũng các kiểu ko ăn thua tưởng đi rồi. Cuối cùng vào tim HN thì đỡ hẳn.