Xin hỏi đoạn đường Mèo Vạc - Bảo Lạc

songlam

Xe buýt
Các bác cho em hỏi cung đường Mèo Vạc - Bảo Lạc (QL34) có đi được không ạ? Nếu đi được thì phải xe 2 cầu hay chỉ cần 1 cầu... Thanks.

bdhuyen

Xe đạp
Các bác giúp em câu hỏi này với

Đoạn qua sông Nho Quế: cầu Lý Bôn thông xe rồi phải không?

wine

Xe tăng
Chặng này đi tốt rồi bác ạ, nếu bác đã lên đến Mèo vạc bằng đường Quản bạ - Yên Minh - Mèo vạc thì con đường Mèo vạc - Bảo lâm là quá nhẹ nhàng, đường trải nhựa đẹp và vắng, vi vu bằng sedan cũng tốt mà bác, không cần đến 2 cầu đâu (trừ khi bác muốn rẽ ngang rẽ tắt để offroad).
Từ Mèo Vạc bác đi theo lối qua các xã Tát ngà - niêm sơn - niêm tòng (Hà giang) và Lý Bôn (Cao Bằng) sẽ ra đến ngã ba quốc lộ 34 (đoạn này 55km). từ ngã ba này bác rẽ phải 16km thì về đến Bảo Lâm, còn rẽ trái chừng 60km thì về đến Bảo Lạc.

@ bdhuyen: cầu Lý bôn đã thông suốt chừng hơn 1 năm nay rồi bác

Chỉnh sửa cuối:

bdhuyen

Xe đạp
Cám ơn bác rất nhiều.
Bác tư vấn giúp em nếu đi từ Hà Giang sang Cao Bằng quan Yên Minh, ĐỒng văn, Mèo Vạc Bảo Lạc rồi sang Cao Bằng mất khoảng bao nhiêu giờ đồng hồ? Em định đi trong một ngày: từ 5 giờ sáng đến 10 giờ đêm?

wine

Xe tăng
Nếu bác chỉ ngồi trên xe và làm một mạch từ Hà Giang - Quản Bạ - Yên Minh - Đồng Văn - Mèo Vạc - Bảo Lạc - Nguyên Bình - Cao Bằng với thời gian trên xe từ 5h sáng đến 10h đêm thì cũng được bác ạ. nhưng bác đã cất công đi một vòng như thế mà không rong chơi đây đó thì cũng phí. Tổng chiều dài cung này cỡ 370km đường quanh co, thừong thường em đi Hà Giang - Mèo Vạc (145km, không đi qua Đồng Văn) mất chừng 4h30'. từ Mèo Vạc - ngã 3 QL 34 (55km, cách TT Bảo Lâm 16km) mất 1h50'. còn lại từ ngã ba QL34 về đến Cao Bằng cũng khoảng 170km.
Nếu bác có thời gian hơn thì bác đi 2 chặng cho khỏe.
Ngày 1: Hà Giang - Quản bạ - Yên Minh - Đồng Văn (Dinh nhà Vương, Cột cờ Lũng Cú, chợ Đ.Văn) - Mèo Vạc - Bảo Lạc
Ngày 2: Bảo Lạc - Nguyên Bình - Cao Bằng (tới trưa là bác có mặt ở CB rồi)

Còn nếu tiết kiệm thời gian và khỏe hơn (không rong chơi mấy huyện vùng cao) thì bác đi thằng Hà Giang - Bắc Mê - Bảo Lâm - Bảo Lạc - Nguyên Bình - Cao Bằng (khoảng 260km)

bdhuyen

Xe đạp
Cám ơn bác nhiều, chứ nhưng mà em bắt buộc phải qua Mã Pí Lèng. mà lại không muốn dừng ở đâu. Thế cũng tạm rồi bác ạ. Bác có ý kiến gì thì tư vấn em cái nhá.

100cc

Đi bộ
Bác wine tư vấn quá chuẫn. em vừa chạy từ Cao bằng qua Bảo Lạc, (cung này đang sửa đường sạt lở khó đi, thi thoảng phải chờ xe ủi xúc đất) Bảo Lâm (có 2 đọan đang làm đường , Bắc Mê về Hà Giang OK. Bác đi xe Sedan thì lựa chọn cung khác nhé,. E mất 7h mới cán đích (245km).

bdhuyen

Xe đạp
Như thế có nghĩa là chỉ đoạn Bảo Lạc sang Nguyên Bình là gặp sạt lở thôi? Có nghiêm trọng lắm không? Có thấy nhà nước khắc phục gì không?

wine

Xe tăng
Không nghiêm trọng đâu bác ơi, nếu bắt buộc phải qua Mã pì lèng thì vẫn chạy như cung trên em đã nói, đi trong 1 ngày hoàn toàn được nhưng hơi oải tí thôi.
các đoạn sạt lở thì hầu như là có đội đang thi công đường chứ không phải sạt lở tự nhiên và không có ai ở đó. yên tâm đi bác, đi mà cứ gặp xe ngược chiều thì hoàn toàn yên tâm, nhất là xe khách chạy tuyến từ Cao bằng về.
Chiều nay em vừa từ Đồng văn sang Mèo vạc, trời quang ngắm cảnh cực thích.

bacnv

Xe buýt
Bác wine tư vấn quá chuẫn. em vừa chạy từ Cao bằng qua Bảo Lạc, (cung này đang sửa đường sạt lở khó đi, thi thoảng phải chờ xe ủi xúc đất) Bảo Lâm (có 2 đọan đang làm đường , Bắc Mê về Hà Giang OK. Bác đi xe Sedan thì lựa chọn cung khác nhé,. E mất 7h mới cán đích (245km).
Cụ này đi đường này là QL 34 (đang sửa, khó đi) từ Bắc mê sang, không phải đường các bác trên nói là đường QL 4C từ Mèo vạc sang đi tốt

Chỉnh sửa cuối:

BMW73

Xe tải
Nếu bác chỉ ngồi trên xe và làm một mạch từ Hà Giang - Quản Bạ - Yên Minh - Đồng Văn - Mèo Vạc - Bảo Lạc - Nguyên Bình - Cao Bằng với thời gian trên xe từ 5h sáng đến 10h đêm thì cũng được bác ạ. nhưng bác đã cất công đi một vòng như thế mà không rong chơi đây đó thì cũng phí. Tổng chiều dài cung này cỡ 370km đường quanh co, thừong thường em đi Hà Giang - Mèo Vạc (145km, không đi qua Đồng Văn) mất chừng 4h30'. từ Mèo Vạc - ngã 3 QL 34 (55km, cách TT Bảo Lâm 16km) mất 1h50'. còn lại từ ngã ba QL34 về đến Cao Bằng cũng khoảng 170km.
Nếu bác có thời gian hơn thì bác đi 2 chặng cho khỏe.
Ngày 1: Hà Giang - Quản bạ - Yên Minh - Đồng Văn (Dinh nhà Vương, Cột cờ Lũng Cú, chợ Đ.Văn) - Mèo Vạc - Bảo Lạc
Ngày 2: Bảo Lạc - Nguyên Bình - Cao Bằng (tới trưa là bác có mặt ở CB rồi)

Còn nếu tiết kiệm thời gian và khỏe hơn (không rong chơi mấy huyện vùng cao) thì bác đi thằng Hà Giang - Bắc Mê - Bảo Lâm - Bảo Lạc - Nguyên Bình - Cao Bằng (khoảng 260km)
Bác cho hỏi từ Mèo vạc đi Bảo lạc là xu hướng đi xuống hay thế nào? Bác đã đi đường tỉnh DT 217 từ Mèo vạc đi Bảo lạc chưa?

wine

Xe tăng
cụ quote bài từ 1 thập kỷ trước lên rồi, hehe. Em lâu lắm không lượn khu vực ấy nên không có thông tin giúp cụ rồi.

Bác cho hỏi từ Mèo vạc đi Bảo lạc là xu hướng đi xuống hay thế nào? Bác đã đi đường tỉnh DT 217 từ Mèo vạc đi Bảo lạc chưa?