[Funland] Xin hỏi dự án mở đường Đê La Thành.

Tammatho

Xe hơi
lấy làm bãi đỗ xe rồi trồng cây xanh sau này các ông đấy chuyển đổi mục đích thì sao

lum..zzz

Xe điện
Cập nhật ngày hôm nay đây các bác. Khổ dân đi dầm mưa mà cuối cùng chỉ là "ghi nhận và sẽ báo cáo". Lại thêm dc đồng chí phó chủ tịch quận phát biểu: "quy hoạch làm bãi đỗ xe và cây xanh đã có từ những năm 2000" =)) em không hiểu sao lại cho mấy thằng này làm lãnh đạo

Thế cụ biết lãnh đạo nói sai à? Mà lấy làm vườn hoa với để xe chứ có làm nhà công vụ hay cơ quan đâu? Đến nhà thờ Thái Hà, Nhà Chung đều thành vườn hoa hết đó thôi.

Tt2704

Xe máy
Đương nhiên là sai cụ ạ, năm 2000 chỉ quy hoạch đường vành đai 1 chưa có mở rộng đường Đê La Thành cũ, đến đầu năm 2017 mới có thêm phương án mở rông đường cũ. Mà cái này gần như 100% là do Vin xây chung cư ở Giảng Võ. Liên quan đến nhà cửa bọn em thì bọn em phải tìm hiểu chứ
Về chuyện Vườn hoa Hoà Bình thì em cũng thấy không phục. Đất này cũng vốn là của nhà thờ, đang nuốt bị nghẹn không nuốt dc mới chuyển qua thành đất vườn hoa.
Dân bọn em quanh đây không có nhu cầu làm bãi đỗ xe và công viên. Nếu bảo làm chung cho dân Hà Nội thì đất triển lãm sao ko làm mà nhồi mấy toà chung cư năm mươi tầng vào rồi lại bốc nhà dân đang sống đi chỗ khác, lấy chính chỗ đất đấy làm bãi gửi xe cho dân Vin?

Đương nhiên là sai cụ ạ, năm 2000 chỉ quy hoạch đường vành đai 1 chưa có mở rộng đường Đê La Thành cũ, đến đầu năm 2017 mới có thêm phương án mở rông đường cũ. Mà cái này gần như 100% là do Vin xây chung cư ở Giảng Võ. Liên quan đến nhà cửa bọn em thì bọn em phải tìm hiểu chứ
Về chuyện Vườn hoa Hoà Bình thì em cũng thấy không phục. Đất này cũng vốn là của nhà thờ, đang nuốt bị nghẹn không nuốt dc mới chuyển qua thành đất vườn hoa.
Dân bọn em quanh đây không có nhu cầu làm bãi đỗ xe và công viên. Nếu bảo làm chung cho dân Hà Nội thì đất triển lãm sao ko làm mà nhồi mấy toà chung cư năm mươi tầng vào rồi lại bốc nhà dân đang sống đi chỗ khác, lấy chính chỗ đất đấy làm bãi gửi xe cho dân Vin?
Khu triển lãm làm chung cu để đối ứng nguon vo cho khu trien lam moi ben đông anh cụ ạ.

Mr Star

Xe đạp
Khi nào thì 2 cầu vượt La Thành - Giảng Võ và Nguyễn Chí Thanh - La Thành khởi công hả các cụ?

big cốc

Xe tải
Khi nào thì 2 cầu vượt La Thành - Giảng Võ và Nguyễn Chí Thanh - La Thành khởi công hả các cụ?
Chắc phải mở đường xong mới làm chứ... e hóng tiến độ, tình hình kiện cáo căng thế này chắc phải lùi lại

thanhloanbds

Xe đạp
Tiện các cụ đang bàn vê quy hoạch, có cụ nào nghe nói về dự án mở đường Văn cao không ạ? hồi trước e chỉ nghe nói là thành phô đinh mơ rộng đường Văn cao ra làm đường 8 làn :)) , nên hốt hết dân ơ 2 ngõ 246 và 242 thụy khuê đi, chỉ đê lại trường câp 1 Chu Văn An thôi. Nưng mà cìn nư là mơi scos qđ hốt luôn bên kia đường (chô đối diện đên voi phục, đoạn ngõ 2 2A Văn Cao, bia Cường hói), đê lại mỗi nhà khách bô quốc phòng nằm tơ hơ ra đúng không ơ?

dzungvn79

Xe tải
kiện củ khoai đường vẫn mở rộng là đúng rồi

drumer

Xe tăng
cái đường LT này cháu thấy khó hiểu là sao đến giờ này còn chưa mở đường,đáng lẽ ra phải mở từ hơn chục năm trước ý.đường gì vùa chật vừa bẩn,tắc đường triền miên.phải lấy cả 2 bên đường luôn chứ lấy 1 bên thì bên còn lại vẫn bẩn,nhếch nhác.các hộ kinh doanh thì gây mất trật tự,mất an toàn giao thông các kiểu.dân thì ông nào cũng sợ thiệt,nhà nước nó đã quyết mở thì kiện củ khoai.cháu ủng hộ 2 tay dẹp hết cả cái phố này,đi bực ko chịu nổi,ban ngày thì bọn sắt thép,tôí thì thằng Xmen tắc mệ hết đường.

moonlife

Xe container
Cụ này phán chuẩn về vụ đất nhà thờ. Do người công giáo dũng cảm kiên quyết giữ đất (ko giống dân đen chúng ta) nên nuốt ko trôi mảnh đấy thôi.
Nhưng mở đường ĐLT cũng ko hẳn do Vin đâu mà cái đường Kim Liên Mới kéo dài đã có kế hoạch kéo dài tiếp đến tận cầu giấy rồi. Còn mở đường lấy ở đâu, có bãi xe ko hay công năng thế nào thì gần đây mới thấy thông tin.

Jacaranda Tran

Xe tải
cái đường LT này cháu thấy khó hiểu là sao đến giờ này còn chưa mở đường,đáng lẽ ra phải mở từ hơn chục năm trước ý.đường gì vùa chật vừa bẩn,tắc đường triền miên.phải lấy cả 2 bên đường luôn chứ lấy 1 bên thì bên còn lại vẫn bẩn,nhếch nhác.các hộ kinh doanh thì gây mất trật tự,mất an toàn giao thông các kiểu.dân thì ông nào cũng sợ thiệt,nhà nước nó đã quyết mở thì kiện củ khoai.cháu ủng hộ 2 tay dẹp hết cả cái phố này,đi bực ko chịu nổi,ban ngày thì bọn sắt thép,tôí thì thằng Xmen tắc mệ hết đường.
Chỗ đoạn La Thành này nhếch nhác nhất Hà Nội do các cửa hàng sắt buôn bán, mỗi lần cbuyen và nhập hàng là tắc hết cả con phố

Mr Star

Xe đạp
Chắc phải mở đường xong mới làm chứ... e hóng tiến độ, tình hình kiện cáo căng thế này chắc phải lùi lại
Thấy bảo làm 2 cầu vượt trước vào quý 1 năm 2018 thì phải ạ. Ko biết thông tin có đúng ko

QXPro

Xe tải
Cái khoảng đất giữa vành đai 1 vs La Thành nếu mà giải toả được 1 dọc từ Cầu giấy đến hết Xã Đàn để làm Centre Park được thì đẹp tuyệt vời.

fialovy

Xe tăng
Thấy bảo làm 2 cầu vượt trước vào quý 1 năm 2018 thì phải ạ. Ko biết thông tin có đúng ko
Thế mà cụ cũng tin, ko mở đưởng lại làm cầu vượt trước thì làm xong cầu vượt để đấy ạ, hay lúc mở đường xong lại đập đi làm lại?

fialovy

Xe tăng
Em nói thật, mấy ông bà kiện cáo kiểu đang hi vọng nhà 2 mặt đường, đất vàng, giờ phải đi chỗ khác, giá đền bù chưa thỏa đáng nên ý kiến, kiện cáo, biểu tình, lý do lý trấu cả.
Em chiều nào cũng bò ở đoạn đấy đây, mong nó giải tỏa sớm đi, giải tỏa đoạn giữa làm vườn hoa công viên cho thoáng đáng, chứ như đoạn Chợ Dừa nhếch nhác hoàn nhếch nhác.

Kéo lùi sự phát triển

duyet phan

Xe đạp
Khu này gọi là khu ổ chuột, nhẩy dù đất Đầm Bầu...loại này đất nông nghiệp hết hạn thuê từ 1995 rồi, không có chuyện đền bù đâu nhé !!!
Khu đầm Bầu đang phân loại dân : loại có hộ khẩu Hà Nội 1 thuộc 4 quận nội thành thì cho thuê nhà bên Đông Anh, còn lại hỗ trợ 30 triệu VNĐ/hộ rồi tự giải tán về quê, ở đâu về đấy, Hà Nội không chấp nhận đền bù đất nông nghiệp cho dân ngoại tỉnh và HN2.
Tn mới nhất đấy, các cụ cứ hóng nhé :((:((:((:((:((:((
thật thế à thánh?

duyet phan

Xe đạp
Nhà em sát vách đài THVN chứ không phải gần trên nhà thờ đổ đâu cụ (em thò tay là sang đất THVN), giờ họ đang phá nhà 3 tầng cũ, ồn và bụi kinh người. Từ ngày xưa em thấy bảo là lấy để làm bãi để xe và tạo hành lang an toàn cho THVN.
Như cụ rỉ ít thông tin thì VTV sẽ ra mặt đường thì vẫn còn phải cách 20m nữa mới vào đến nhà em :((
Em gửi cái ảnh gúc máp cụ xem hộ em khi nào chuyển đi để em yên tâm công tác vì giờ định bán nhà thì cũng dở vì bị ép giá, mà ở thì sau này chẳng còn đất mà mua :-?

Bác này ở vào thế gọng kìm rồi :)) chia buồn

Vanhien123

Đi bộ
Nhà em là khu tập thể D2 Thành Công, ở đoạn đối diện giữa đài truyền hình và nhà thờ thì có bị lấy vào không ạ?
Cụ hung65 giúp em biết với ạ![/QUOTE]

Chỉnh sửa cuối: