Xin hỏi về Gương xe Getz

thick4b

Xe tải
Em lắp quả gương chống chói của cụ Beck cách đây 1 tuần. Tối qua mới có co hội đi đêm để thử nghiệm. Công nhận đi đêm thích thật, bất chấp mọi loại đèn pha của xe đi sau luôn. Bình thường nếu như gương xe getz, khi bật cái lẫy ở giữa để chống chói thì mình ko thấy đằng sau nhưng khi sử dụng gương này thì lúc bị pha chiếu vào vẫn thấy rõ đằng sau.

Beck

Xe điện
Em lắp quả gương chống chói của cụ Beck cách đây 1 tuần. Tối qua mới có co hội đi đêm để thử nghiệm. Công nhận đi đêm thích thật, bất chấp mọi loại đèn pha của xe đi sau luôn. Bình thường nếu như gương xe getz, khi bật cái lẫy ở giữa để chống chói thì mình ko thấy đằng sau nhưng khi sử dụng gương này thì lúc bị pha chiếu vào vẫn thấy rõ đằng sau.
:) chúc mừng cụ, thiết thực cụ nhỉ ?

anhtho

Xe ngựa
Khi chạy xe em có thói quen hay quan sát bằng Gương giữa( trong xe ), nhưng bất tiện lúc chạy vào buổi tối, bị xe chạy sau rọi pha, gây lóa mắt. Em nghe nói có cách chỉnh gương chống chói, có thử qua rồi, vặn vẹo đủ cả mà không được, chỉ còn mỗi cách văn nghéo lên trần xe thì mới ổn :D.
Vậy còn cách nào khác để chỉnh gương giữa cho xe Getz không hay chỉ có cách như của em? mong các cụ chỉ giúp. Cám ơn các cụ nhiều.
Xe G nhà em vẫn có bộ phận chống chói. Cụ nhìn thấy phía dưới gương có cái lẫy. Ấn nó xuống thì gương lệch đi 1 góc, các đèn đằng sau mờ hẳn, đèn pha sáng quắc lúc đó chỉ như 2 cái mắt mèo. Khi nào không có pha rọi thì lại hất ngược lại. Hầu như xe nào cũng có chức năng này.