Xin hỏi về smartkey theo xe Vios 2019

Chào các bạn, bên mình có Vios 2019 G đã có smartkey theo xe nhưng thiếu tính năng đề nổ từ xa.
Mình đặt hàng smartkey ngoài để thay thế smartkey cũ theo xe mục đích là có đề nổ từ xa, nhưng bên các cửa hàng phân phối đều báo không lắp được cho Vios đã có smartkey.
Vậy nên mình muốn hỏi nguyên lý hoạt động của smartkey theo xe Vios như thế nào mà lại không thay thế được smartkey khác như những dòng xe còn lại
Và nghe bảo có thêm bộ mở rộng tính năng khởi động từ xa cho smartkey theo xe nhưng mình chưa tìm được hàng và nghe bảo phải đấu nối rất nhiều .

vitomxau

Xe container
Bác nên hiểu rõ khái niệm Start/Stop và Smartkey.
- Start/Stop theo xe: Chỉ có chức năng thay vặn chìa bằng thao tác khởi động/ tắt máy bằng nút bấm
- Smartkey có các chức năng ( Lại gần mở cửa, ra xa đóng cửa, để nổ từ xa, tự động chốt cửa...)
Xe của bác có sẵn Start/Stop chứ không phải smartkey !

Xe nguyên bản đã có nút start stop, có đi xa tự khóa cửa, thiếu đề nổ từ xa và tự lên kính gập gương, mình đã lắp thêm lên kính gập gương và bây giờ đang lắp thêm đề nổ từ xa, vẫn giữ lại smartkey cũ của xe. Vấn đề mình chưa hiểu là tại sao tháo bộ smartkey của xe ra thay bộ khác vào thì không hoạt động được.

cachuadaudau

Xe đạp
Bác nên hiểu rõ khái niệm Start/Stop và Smartkey.
- Start/Stop theo xe: Chỉ có chức năng thay vặn chìa bằng thao tác khởi động/ tắt máy bằng nút bấm
- Smartkey có các chức năng ( Lại gần mở cửa, ra xa đóng cửa, để nổ từ xa, tự động chốt cửa...)
Xe của bác có sẵn Start/Stop chứ không phải smartkey !
chìa thông minh thì mặc nhiên có start top theo xe cụ nhé.còn những chức năng như lại gần mở cửa với đề nổ từ xa thường là đấu thêm chip chứ ko phải theo xe(ở những xe phổ thông) cụ a

vitomxau

Xe container
chìa thông minh thì mặc nhiên có start top theo xe cụ nhé.còn những chức năng như lại gần mở cửa với đề nổ từ xa thường là đấu thêm chip chứ ko phải theo xe(ở những xe phổ thông) cụ a
Thế thì cụ lại nhầm rồi :) Cụ định nghĩa thế nào là Start - Stop, thế nào là Smartkey. Các xe nguyên bản đã có nút bấm Start - Stop nhưng không có lại gần mở cửa, ra xa đóng cửa+ đề nổ từ xa thì cụ gọi là gì. Và cụ đấu thêm chip để có thêm chức năng lại gần mở cửa, ra xa đóng cửa + đề nổ từ xa vào những xe này và không phải tháo bộ cũ ra ?