Xin hỏi về tuyến Hà Nội - Lào Cai - Điện Biên

italy_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
Chào các cụ,

Năm ngoái em đi Xuyên Việt roài, năm nay mấy anh em lại hứng lên qua rằm lượn Điện Biên. Cung đường bọn em chạy là Hà Nội -> Lào Cai -> Lai Châu -> Điện Biên -> Sơn La -> Hà Nội trong 3 ngày. Dự kiến bọn em chạy ngày đầu từ sáng sớm đến tầm trưa ăn tại Lào Cai, sang Hà Khẩu chơi 1 chiều và tối liên hoan văn nghệ với team bạn em ở Lào Cai. Hôm sau xuất phát tiếp đi Điện Biên. Các cụ cho em vài lời khuyên kinh nghiệm chạy cung Lai Châu -> Điện Biên -> Sơn La -> Hà Nội với. Các địa điểm thăm quan, du lịch, ăn uống, nghỉ ngơi có gì hay tiến cử giúp em vài gạch đầu dòng nhé!

Thanks các cụ nhiều!

grand i 10 1985

Xe hơi
Cung đường Hà nội- Lào cai và Sơn La - Hà nội là dễ đi, chứ từ Lào cai sang Điện biên đường xấu

italy_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
Không liên quan lắm nhưng các cụ cho em hỏi thủ tục sang Hà Khẩu giờ như thế nào ạ? 20 năm trước em đi bằng giấy thông hành thì dễ lắm.
Em vừa hỏi con bạn em thấy nó báo 300k thôi cụ ợ, lây ngay đấy!

vuithoi.vuithoi

Xe buýt
Chào các cụ,

Năm ngoái em đi Xuyên Việt roài, năm nay mấy anh em lại hứng lên qua rằm lượn Điện Biên. Cung đường bọn em chạy là Hà Nội -> Lào Cai -> Lai Châu -> Điện Biên -> Sơn La -> Hà Nội trong 3 ngày. Dự kiến bọn em chạy ngày đầu từ sáng sớm đến tầm trưa ăn tại Lào Cai, sang Hà Khẩu chơi 1 chiều và tối liên hoan văn nghệ với team bạn em ở Lào Cai. Hôm sau xuất phát tiếp đi Điện Biên. Các cụ cho em vài lời khuyên kinh nghiệm chạy cung Lai Châu -> Điện Biên -> Sơn La -> Hà Nội với. Các địa điểm thăm quan, du lịch, ăn uống, nghỉ ngơi có gì hay tiến cử giúp em vài gạch đầu dòng nhé!

Thanks các cụ nhiều!
Cung này em đi dịp 30-4-2016 rất OK.
Đường từ Lào Cai sang Lai Châu khá đẹp nhưng hẹp, đường từ LC đi Điện Biên vừa hẹp vừa không đẹp nhưng rất ít xe, bù lại cảnh 2 bên đường nhất là TX Mường Lay 2 bên bờ sông Đà làm em mê luôn.
Đoạn LC-ĐB mặc dù khó nhưng em chạy cũng chỉ 4h thôi (4h chiều còn ở ĐB, 8h tối đã xơi thịt mẹt tại LC).

Kientvv

Xe đạp
Em cũng xin thông tin dịp 30/4 đi cung này mong các cụ đã đi chỉ giúp.