[Funland] Xin ít đánh giá thực tế ở Vin stupid City

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Bài toán KD hết, vd cụ có miếng đất 10x10, cụ chia đôi thì dễ bán và đc giá hơn cụ để nguyên. Nên tất cả đều phải phù hợp vào túi tiền của ng tiêu dùng
vâng bài toán kd ntn trẻ con 3 tuổi nó cũng nghĩ ra được. nhưng làm vậy vô hình chung kéo tụt giá trị thương hiệu của vin. e đánh giá rất cao chất lượng quản lý vận hành dịch vụ của vin nhưng với mật độ dân dày đặc kinh khủng ntn khó mà đảm bảo tốt dc. e qua khu sở mát mấy lần, lần nào cũng phát mệt với chuyện đỗ xe, thang máy, dân đông nhộn nhạo ko khác mấy khu tập thể cũ... à nhưng mà tiện ích khác cũng ok đó. chỗ e có mấy cháu cưới bố mẹ mua nhà cho ở đó. ban đầu khen suốt h ít rồi. ngày nào cũng 2h di chuyển trên đường, thêm quả mưa nữa là auto nhắn tin xin đến muộn.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Đến tận ngày nay, ở ta vẫn quan điểm là xuống hết thang máy là sân ga chờ tàu ngầm luôn nhá. Thế dân ta mới đỡ phải đi bộ
Chứ như HK, SGP, TQ... ấy là, rất chi là vớ vẩn khi ga chỗ này mà đường lên lối xuống tít tận đâu đâu ý, có khi cách cả cái ngã tư, có khi lại ở tận chân tòa nhà nào đó.
Ví dụ, cái ga C9 bờ Hồ chả đang cãi nhau om tỏi vì phá cái nọ vỡ cái kia đấy thôi. Trong khi nếu như tàu đỗ (ga) ở chỗ tòa nhà công ty điện (gần tượng đài Lý Thái Tổ), nhưng lối lên lối xuống mà bắt kéo ra bách hóa Tràng Tiền, và chỗ bãi xe đối diện toàn nhà hàm cá mập thì bị chửi cho là sao làm xa vãi... Mà bẩu là đường lên lối xuống phải ngay bãi cỏ đấy cơ, sang bên kia đường đã là xa tít mù khơi rồi ạ

Thái, Mã, Sing, Indo thì em không biết, chứ em từng sang Hong Kong thì quãng đường đi bộ trên mặt đất để vào tàu điện ngầm rất ngắn so với quãng đường đi ngầm dưới đất. Một ga tàu điện ngầm của họ làm rất nhiều cửa vào ở nhiều phía và từ cổng đi vào đến chỗ chờ tàu phải đi bộ từ 2-4 km. Em sang đấy đi bộ mấy ngày có sao đâu, vào cửa xuống lòng đất là điều hòa mát rượi. Chứ ở VN cụ cứ đi bộ 1 km với cái nắng hè trên đường chẳng có cây xanh hay cây bé tí xem, có mấy đường có cây to như Hoàng Diệu hay Phan Đình Phùng.
Nước ngoài họ đi bộ nhiều cũng do được tạo điều kiện, ở VN toàn phải đi bộ xuống lòng đường, cây thì chặt hết thì sao mà khuyến khích được.

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Đến tận ngày nay, ở ta vẫn quan điểm là xuống hết thang máy là sân ga chờ tàu ngầm luôn nhá. Thế dân ta mới đỡ phải đi bộ
Chứ như HK, SGP, TQ... ấy là, rất chi là vớ vẩn khi ga chỗ này mà đường lên lối xuống tít tận đâu đâu ý, có khi cách cả cái ngã tư, có khi lại ở tận chân tòa nhà nào đó.
Ví dụ, cái ga C9 bờ Hồ chả đang cãi nhau om tỏi vì phá cái nọ vỡ cái kia đấy thôi. Trong khi nếu như tàu đỗ (ga) ở chỗ tòa nhà công ty điện (gần tượng đài Lý Thái Tổ), nhưng lối lên lối xuống mà bắt kéo ra bách hóa Tràng Tiền, và chỗ bãi xe đối diện toàn nhà hàm cá mập thì bị chửi cho là sao làm xa vãi... Mà bẩu là đường lên lối xuống phải ngay bãi cỏ đấy cơ, sang bên kia đường đã là xa tít mù khơi rồi ạ
Khổ, đường đi bộ là vỉa hè còn phải để xe máy và bán hàng, nhá =))
Đi bộ xuống lòng đường mà đi :D

Specnaz01

Xe tải
vâng bài toán kd ntn trẻ con 3 tuổi nó cũng nghĩ ra được. nhưng làm vậy vô hình chung kéo tụt giá trị thương hiệu của vin. e đánh giá rất cao chất lượng quản lý vận hành dịch vụ của vin nhưng với mật độ dân dày đặc kinh khủng ntn khó mà đảm bảo tốt dc. e qua khu sở mát mấy lần, lần nào cũng phát mệt với chuyện đỗ xe, thang máy, dân đông nhộn nhạo ko khác mấy khu tập thể cũ... à nhưng mà tiện ích khác cũng ok đó. chỗ e có mấy cháu cưới bố mẹ mua nhà cho ở đó. ban đầu khen suốt h ít rồi. ngày nào cũng 2h di chuyển trên đường, thêm quả mưa nữa là auto nhắn tin xin đến muộn.
Em ở đó mà cũng ko đến độ như cụ nói đâu, mà mấy trang trước em có nói rồi : Giờ làm j còn nhà của Vin nữa, vin chỉ quản lý thôi :))

sakai_yo

Xe lăn
Thời sv, nhà em cũng đc coi là có điều kiện khi mẹ iu mua cho em đủ cả nhà và xe mái - dù là xe Chaly. Mẹ iu có thể cho em tiền tiêu thoải mái, nhưng em ko bao giờ xin xỏ, đặc biệt là ấn định mức tiêu tiền hàng tháng đâu mấy trăm nghìn thì em chỉ thu vén tiêu trong số tiền đó, tuyệt đối ko xin thêm. Em nhớ có 1 tuần phải đi học bóng chuyền mà trong túi chỉ còn 20k, tính toán nàm thao mỗi sáng ăn 1000 xôi để còn đi học thể dục, rồi tiền gửi xe, xăng xe. Đau hết cả đầu vì cân đối tài chính :D
Nhà em thì lương bố mẹ eo hẹp nên 2 chị em cũng phải tằn tiện. Năm 2001 em nhớ là cứ gửi cô hx 5K mua hộ mớ rau 500đ, còn 4500 mua thịt đủ ăn 2 bữa. Sáng e ăn xôi ở chỗ ktx BK thì 500đ được bát xôi xéo, ngoảnh đi ngoảnh lại đã 20 năm, e đã thành bà cô U50.
Nhà mợ thật có điều kiện, bạn đh của em cũng được bm mua cho căn tập thể, bọn em đến chơi thấy bạn có nóng lạnh cứ gato mãi. Bây giờ cháu em lên đây học đh đi thuê nhà phải chọn phòng đầy đủ điều hoà, nóng lạnh, còn đòi bm mua tủ lạnh, máy giặt nữa.

Chỉnh sửa cuối:

KoenigseggPigani

Xe tăng
Nhà em thì lương bố mẹ eo hẹp nên 2 chị em cũng phải tằn tiện. Năm 2001 em nhớ là cứ gửi cô hx 5K mua hộ mớ rau 500đ, còn 4500 mua thịt đủ ăn 2 bữa. Sáng e ăn xôi ở chỗ ktx BK thì 500đ được bát xôi xéo, ngoảnh đi ngoảnh lại đã 20 năm, e đã thành bà cô U50.
Nhà mợ thật có điều kiện, bạn đh của em cũng được bm mua cho căn tập thể, bọn em đến chơi thấy bạn có nóng lạnh cứ gato mãi. Bây giờ cháu em lên đây học đh đi thuê nhà phải chọn phòng đầy đủ điều hoà, nóng lạnh, còn đòi bm mua tủ lạnh, máy giặt nữa.
Cháu em vừa đỗ đh khu Cầu Giấy
Nó đòi mẹ nó thuê cho cái Vin Skylake ở luôn :))
Ngẫm lại thời sinh viên trọ ở chùa Láng thấy nhọc vãi, nhà mái B lô, bể nước ngầm, tính toán từng bữa để tiết kiệm tiền ăn đóng tiền trọ
Sinh viên 200x giờ thấy học hành nhẹ hơn, có tgian hưởng thụ Hn, ko khổ như 7x 8x dc

Lacet_ti

Xe container
Cụ thật là
Cái Ga tàu, cụ thử thèng dân nào góp được ý gì.
Mà cụ cứ như là Tp phải làm ga gần chỗ ăn chơi theo ý dân ấy - gõ đến đây thấy dại vì lẽ ra nên khen cụ đúng :))
Còn rõ ràng là tại thời điểm bg : mua CC thì đương nhiên ai cũng nghĩ ngay là oto để dưới hầm là sướng nhất, đỗ xe là lên nhà.
Và họ có quyền ss khi mà mua CC ở xa, tưởng là phải như vậy, giờ lại còn để xe cách nhà quãng đi bộ nữa
Là ko được - còn sau này, và với người khác vẫn OK
Quan điểm cá nhân mà :)

Tập Lái 2022

Xe tải
Em ko phải sale đâu bác, em tìm nhà cho cậu em thật, đưa tiêu đề cho vui và vì thấy cũng có nhiều phốt ko biết thực tế ra sao và muốn có cái review thật của người ở đó để xuống tiền ko hối hận
Cứ thuê nhà ở tầm 2 ,3 tháng là có kết luận ngay á cụ.

Phòng và vé

Xe tải
Bãi rác thành công xưa là cái ổ ma túy chứ có đẹp đẽ gì đâu mà nhiều cụ mợ cứ thần thánh cái khu này lên. Thế kỷ 21 rồi còn khoe gần chợ, tập thể thì từ thời nhà tống chật chội, bí bách.
Trước nhà em ở Thái Hà ngay đối diện bãi rác Thành Công. Đúng là ổ nghiện ở đó lôi kéo bao thanh niên khu em. Dân hồi đó cứ mong nhà nước dẹp cái bãi rác đó trả lại quy hoạch ban đầu là công viên mà cuối cùng nó càng phình to và trở chia ô như hiện tại

Giờ thì em thấy nó quá đông đúc, bước chân ra khỏi cửa là ầm ĩ. Cái đường Thái Hà thì suốt ngày tắc. Em thì không có sở thích đi chợ nên ghét khu nào quá gần chợ rất bẩn. Chỉ thấy khu này rất ưu việt ở chỗ rất gần các bệnh viện tuyến TW

Chỉnh sửa cuối:

sắt con

Xe điện
Cụ thật là
Cái Ga tàu, cụ thử thèng dân nào góp được ý gì.
Mà cụ cứ như là Tp phải làm ga gần chỗ ăn chơi theo ý dân ấy - gõ đến đây thấy dại vì lẽ ra nên khen cụ đúng :))
Còn rõ ràng là tại thời điểm bg : mua CC thì đương nhiên ai cũng nghĩ ngay là oto để dưới hầm là sướng nhất, đỗ xe là lên nhà.
Và họ có quyền ss khi mà mua CC ở xa, tưởng là phải như vậy, giờ lại còn để xe cách nhà quãng đi bộ nữa
Là ko được - còn sau này, và với người khác vẫn OK
Quan điểm cá nhân mà :)
ối, mỗi lần đi làm về sau 6h tối là tự động lái xe ra nhà để xe xong đi bộ hoặc chờ bus nội khu về phải cái hôm nào mưa thì khốn nạn, tựu chung là em về ôm lại bãi rác nội đô cho xong.

xomlieuhn

Xe hơi
Đọc comment này thấy tội các cụ ạ

car fun

Xe hơi
Em ở đó mà cũng ko đến độ như cụ nói đâu, mà mấy trang trước em có nói rồi : Giờ làm j còn nhà của Vin nữa, vin chỉ quản lý thôi :))
Bây giờ mất điện, thang máy không có máy phát đã có hướng khắc phục chưa ạ cụ?.

fstorelaptop

Xe máy
Năm sau e nhận nhà khu đó, mua vì có cảnh quan cho trẻ con nhiều chỗ chơi,