Xin ít kinh nghiệm đi biển Hải Tiến, Thanh Hóa

levinhhien

Xe tải
Em vừa về hôm kia xong, đánh giá là khá ok. Biển sạch sẽ và vẫn vắng hơn so với SS. Cụ có thể book Hải Tiến resort, Eureka Linh Trường nếu muốn ở resort kiểu villa và biển riêng còn không cụ book khách sạn Ánh Phương (gần như to nhất ở đây) giá cũng khá ok. Em đi dịp lễ mấy hôm trước mà book phòng có 850k (view chếch biển). Ăn uống thì cũng nhiều lựa chọn. Ăn ở khách sạn hoặc ra ngoài ăn như Hải sản Cự Bài, Hương Biển ...
Em chỉ khoái thằng Tùng Dương ở đây, tuy quy mô nổi tiếng k bằng Eureka Linh Trường nhưng chất lượng thì hơn hẳn, view thì miễn bàn luôn. Chất lượng dịch vụ cũng rất tốt, có cả nhà hàng ăn uống ngay tại KS đỡ mất công đi lại, tìm kiếm mà các món cũng đc chế biến rất hợp khẩu vị. Nói chung em rất hài lòng

Mr.Hoang

Xe hơi
Gía thì tùy từng loại phòng. Như ở Tùng Dương mình thấy ngta chia ra có phòng view hướng biển, phòng view hướng vườn để khách lựa chọn. View biển thì đẹp hơn, giá cao hơn chút. View vườn thì đc cái yên tĩnh, giá mềm hơn. Gía giao động từ 520k-1.250k/ phòng tùy từng loại phòng và từng ngày nghỉ của cụ.
Nếu cụ thích view biển thì đặt luôn phòng VIP, 950k đảm bảo phê trên bờ đê, chỉ muốn nằm ở phòng k muốn đi đâu cả luôn =))
Phòng VIP hơn phòng thường cái j hả cụ?

levinhhien

Xe tải
Phòng VIP hơn phòng thường cái j hả cụ?
Vip thì hướng mát mà view thoáng hơn cụ nhé. Nhưng nói chung thì chất lượng phòng cũng same same nhau cả, ko biết cụ thế nào chứ như e đi thì cũng chỉ thuê phòng để gửi đồ và ngủ ban đêm còn ngày thì hầu như tàu lượn suốt, có ngồi yên trong phòng đâu

vanle87

Xe hơi
Em chỉ khoái thằng Tùng Dương ở đây, tuy quy mô nổi tiếng k bằng Eureka Linh Trường nhưng chất lượng thì hơn hẳn, view thì miễn bàn luôn. Chất lượng dịch vụ cũng rất tốt, có cả nhà hàng ăn uống ngay tại KS đỡ mất công đi lại, tìm kiếm mà các món cũng đc chế biến rất hợp khẩu vị. Nói chung em rất hài lòng
Em khoái nhất là ở KS này có cái ga trải giường màu trắng tinh khôi, sạch sẽ. Ấn tượng nhất là bởi lần đầu tiên e đc ngủ chung với gấu tại đây. Màu ga trắng vừa có thể giúp nói lên vài điều, ha ha. Với lại trông nó sạch sẽ chứ em ghê nhất mấy kiểu ga giường màu tối tối, hay màu "cháo lòng" thì bẩn cũng chẳng biết đc đâu ạ!

Mr.Hoang

Xe hơi
Em khoái nhất là ở KS này có cái ga trải giường màu trắng tinh khôi, sạch sẽ. Ấn tượng nhất là bởi lần đầu tiên e đc ngủ chung với gấu tại đây. Màu ga trắng vừa có thể giúp nói lên vài điều, ha ha. Với lại trông nó sạch sẽ chứ em ghê nhất mấy kiểu ga giường màu tối tối, hay màu "cháo lòng" thì bẩn cũng chẳng biết đc đâu ạ!
ý CỤ là khoái khoản ga trắng chỉ để ...check in "hàng" thôi hả? :))

Coitit198

Xe đạp
Chào các Cụ, em xin có ý kiến tí ạ!
Em dân 36 chính hiệu, nghe các Cụ nói nhiều về 2 Bãi Biển Hải Tiến và Hải Hoà có một số ý kiến trái chiều khác nhau. Theo em, 2 bãi biển này là 2 bãi biển Quê mới nổi. Không như FLC - Sầm Sơn du lịch nổi tiếng bao năm nay. Các dịch vụ ở 2 bãi biển này chắc chắn sẽ không bằng các bãi biển du lịch nổi tiếng khác, nhưng ở đây cũng đang dần phát triển và hình thành lên khu du lịch Biển cho du khách Việt cũng như Quốc tế. Nên em nghĩ các cụ cũng phải biết thông cảm, không nên mang ra so sánh. Tuỳ vào sở thích và nhu cầu mỗi người. Với em, như thế là ổn vì mới phát triển. Các cụ nào yêu thích sự trầm lắng không xô bồ thì nơi này là hợp rồi. Còn như FLC Sầm Sơn, đúng vụ thì các cụ biết rồi đấy, đông và ồn ào. Nghỉ dưỡng mà như thế em ko khoái lắm. Nhưng lại hợp với Cụ nào thích vui chơi nhảy múa, không khí tấp nập.
Trên là ý kiến cá nhân em, mong các cụ chỉ bảo thêm.
Thanks các Cụ và chúc các Cụ có một mùa Hè với du lịch Biển đầy thú vị, sảng khoái.

duaxecongthuc1

Xe máy
Em dân 36 chính hiệu, nghe các Cụ nói nhiều về 2 Bãi Biển Hải Tiến và Hải Hoà có một số ý kiến trái chiều khác nhau. Theo em, 2 bãi biển này là 2 bãi biển Quê mới nổi. Không như FLC - Sầm Sơn du lịch nổi tiếng bao năm nay. Các dịch vụ ở 2 bãi biển này chắc chắn sẽ không bằng các bãi biển du lịch nổi tiếng khác, nhưng ở đây cũng đang dần phát triển và hình thành lên khu du lịch Biển cho du khách Việt cũng như Quốc tế. Nên em nghĩ các cụ cũng phải biết thông cảm, không nên mang ra so sánh. Tuỳ vào sở thích và nhu cầu mỗi người. Với em, như thế là ổn vì mới phát triển. Các cụ nào yêu thích sự trầm lắng không xô bồ thì nơi này là hợp rồi. Còn như FLC Sầm Sơn, đúng vụ thì các cụ biết rồi đấy, đông và ồn ào. Nghỉ dưỡng mà như thế em ko khoái lắm. Nhưng lại hợp với Cụ nào thích vui chơi nhảy múa, không khí tấp nập.
Thanks các Cụ và chúc các Cụ có một mùa Hè với du lịch Biển đầy thú vị, sảng khoái.
cụ nói chuẩn, em vote.

Haibeo234

Xe hơi
Nói chung là đi mà có cả f1 thì lên đi ss là chuẩn nhất, vì còn có chỗ chơi **** tối,cuối tháng này đi ss đây, có cụ nào đi ae giao lưu đi

tamthat

Xe tải
Nói chung là đi mà có cả f1 thì lên đi ss là chuẩn nhất, vì còn có chỗ chơi **** tối,cuối tháng này đi ss đây, có cụ nào đi ae giao lưu đi
Cụ đi ngày nào? Nhà em 25 này cũng lướt SS và Hải Tiến đây. Nếu cùng dịp thì hội ngộ cụ nhé

linhnhi1607

Xe đạp
Em khoái nhất khoản rau má to bằng lá sen nhà cụ :)). Nhưng mà nói thật, em nghiền món nem quê cụ quá đi ợ

Kidslandvn

Xe hơi
Choán lắm, tối ăn lại lên giường thôi.
Nếu so sánh thì bãi Hải Hòa tắm nước sạch hơn. thoáng hơn.

mrleedk

Xe hơi
cụ ở Hải tiến resort, ngay trung tâm mà khuân viên đẹp, bãi biển riêng. ăn thì em thấy có cự bài 2 ngay ở bờ biển đối diện ánh duơng là hợp lý ạ!

leanhduc1707

Xe tăng
Hải tiến ăn chơi hát hò tránh xa đám thanh niên địa phương, không khéo tiền mất tật mang

mrleedk

Xe hơi
Hải tiến ăn chơi hát hò tránh xa đám thanh niên địa phương, không khéo tiền mất tật mang
em thấy ở đấy chỉ đi nghỉ duỡng hoặc đi với gia đình chứ ngoài ăn uống tắm biển ra có qoái gì đâu mà ăn chơi hát hò :D

linhnhi1607

Xe đạp
E thấy Hải Tiến cũng đc mà, nói chung k thể so bằng Sầm Sơn nhưng mặt bằng chung thì biển cũng đẹp (theo vẻ đẹp hoang sơ), các dịch vụ vui chơi, ăn uống cũng rất ngon, giá lại bình dân

rapid

Xe tải
Hải tiến thì em chưa đi nhưng Hải hòa thì em đi cách đây chục năm rồi, khách sạn thì có 3 cái, có bể bơi...
Hải hòa phù hợp với cụ nào ưa yên tĩnh, nước sạch hơn Sầm sơn , ăn uống cũng tươi ngon hơn.

Lucky-Driver

Xe tăng
Em chuyển dép qua đây lót để hóng các cụ, em xin hỗ trợ tư vấn cho em với! Tuần tới em đi Hải Tiến. Đang phân vân chọn KS/Resort theo tiêu chí sạch, tiện nghi, sang trọng, view đẹp. Các cụ cho em mấy lời vàng ngọc so sánh giữa Hải Tiến resort, Linh Trường Eureca, Queen hotel, Ánh Phương, Tùng Dương. Nhà em có con nhỏ, vốn có định kiến với biển miền bắc và lân cận nên chưa bao h đến những nơi này.
Hiện em xem các review trên GG thì nghiêng về chọn Queen hotel các cụ ah!