Xin kinh nghiệm ăn, chơi và nghỉ ngơi Quảng Bình

nobita0610

Xe tải
Chào các CM
Em có đọc kinh nghiệm ăn chơi Hạ Long trên Quán cafe, cảm nhận rất hữu ích và thực tế. Sang tuần em đi Quảng Bình muốn xin kinh nghiệm các cụ mợ đã từng ăn chơi, nghỉ ngơi Quảng Bình để có nhiều sự lựa chọn tốt hơn ạ.
Em rót rượu sẵn cám ơn các cụ mợ.

NNS

Xe ngựa
viếng lăng Đại tướng, thăm nghĩa trang Liệt sỹ Trường Sơn, hang tối, công viên Ozo, Phong nha....
cơ mà nắng nóng bỏ mẹ, theo em nên ở nguyên ks tắm biển dồi zề=))
"Chang chang cồn cát nắng trưa Quảng Bình"=))

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
Chơi có động thiên đường, phong nha, trượt zipkine sông chày, chụp ảnh có đồi cát... Mộ đại tướng
Ăn có nhiều quán gần bờ biển, e thấy cũng hợp lý. Còn các quán trong phố cụ ăn tối thì đi sớm ko hết hàng.

tieunhilang

Xe điện
Mẹ rằng quê mẹ Bạo Ninh
sáu mươi tuổi vẫn làm tình như xưa

Anhtraj

Xe tăng
Cá nhân em thấy thì k có gì đặc biệt lắm.
Em đi từ bắc vào, nên đầu tiên ghé Viếng Đại tướng. Xong vào thành phố, ngủ và chơi, ăn nhậu bờ biển thôi.
Hôm sau đi loanh quanh nữa, nhưng thấy mỗi cái chỗ khu động Thiên đường, có mấy trò tắm suối với trượt ZipLine là hay, còn lại thì không thấy gì đặc biệt. Động Phong Nha các bác vào chơi cũng được, em thì không nghiện mấy khoản tham quan đó lắm.

xbadboyz

Xe điện
Đến KS nó xòe tour cho cụ chọn, thích thì đi nếu khỏe thuê tự lái mà đi. Nhưng QB có cái dở là những điểm thăm tương đối xa. Ăn thì thẳng 1 dãy dọc biển Nhật Lệ hoặc cụ có thể sang bán đảo dọc bờ sông.

ducnx85

Xe tải
Chào các CM
Em có đọc kinh nghiệm ăn chơi Hạ Long trên Quán cafe, cảm nhận rất hữu ích và thực tế. Sang tuần em đi Quảng Bình muốn xin kinh nghiệm các cụ mợ đã từng ăn chơi, nghỉ ngơi Quảng Bình để có nhiều sự lựa chọn tốt hơn ạ.
Em rót rượu sẵn cám ơn các cụ mợ.
Cụ đi xong roi về review cái nhé, 10/7 em cũng làm chuyến vào đến đó ạ

nvh_hn

Xe container
Nói chung loanh quanh em thấy cũng không có gì hấp dẫn. Phong Nha em đi từ những năm mới khai phá, cũng không có hứng thú cảnh quan lắm.

Thuykorea

Xe máy
Đi Quảng Bình không có nhiều hấp dẫn lắm đâu cụ ah. Biển mùa này tắm cẩn thận sứa gây ngứa (đợt năm ngoái em đi là tầm 13/7). Nghỉ Sun Spa resort là thích nhất. Đồ ăn mấy quán ven biển cũng khá tươi ngon và rẻ. Đi sông chày, chơi zipline,...cụ nhớ mua vé trước từ sáng chứ đến nơi mới mua thường là hết vé. Đảo Yến thăm mộ cụ Giáp em thấy là nơi đẹp nhất đấy ạ. Mỗi tội rất nắng.

keyon

Xe tăng
Cụ đi quảng bình có nhiều điểm tham quan sạch sẽ và ko ồn ào phù hợp với người già và trẻ nhỏ, cụ chọn khách sạn nào xa cửa sông yên tĩnh, bãi biển sạch hơn.
Chơi cụ đi sáng tầm 7h đi động thiên đường đến trưa là đi ăn rồi qua suối nước moọc chơi đều là những nơi sạch sẽ số lượng người vừa phải ko có cảm giác bon chen. Chiều về khách sạn vẫn tắm biển bình thường.
Ăn uống thì cũng nhiều nhà hàng dọc biển chọn nhà nào cũng ok quan trọng không quá đông có vài người làm đôi thùng bia mát mát là về.

Bopbi_hsgs

Xe container
Đi Quảng Bình không có nhiều hấp dẫn lắm đâu cụ ah. Biển mùa này tắm cẩn thận sứa gây ngứa (đợt năm ngoái em đi là tầm 13/7). Nghỉ Sun Spa resort là thích nhất. Đồ ăn mấy quán ven biển cũng khá tươi ngon và rẻ. Đi sông chày, chơi zipline,...cụ nhớ mua vé trước từ sáng chứ đến nơi mới mua thường là hết vé. Đảo Yến thăm mộ cụ Giáp em thấy là nơi đẹp nhất đấy ạ. Mỗi tội rất nắng.
Năm ngoái em cũng nghỉ ở Sun Spa resort, chỗ này bị cái là ngay cửa sông nên tắm biển hay bị nc đục.

Mãi Chờ

[Tịch thu bằng lái]
Quảng bình ngày nóng nhưng chiều là mát... gió lộng.... tản nhiệt nhanh hơn HN. Suối mooc chả có gì... nước chảy siết... đông... các cụ trông F1 cẩn thận ạ. Viếng mộ Đại tướng từ chỗ để xe lên mộ Cụ đg nắng nên có các Cụ già thì tính đi lúc mát ạ. E trước ở Golden cost quảng bình phòng ok, bể bơi ok, bãi biển riêng đc ạ. Ăn thì nhà em ra Sóng Thần và Bình Yên... ăn ở nhà hàng Thái mà zai dẫn đi cũng ngon ạ. Bọn em tuyền đi ăn... nên mò mấy món địa phương, bánh bèo, món gà gì ngon ngon mà em quên tên rồi... để lúc nào Em tìm lại...

Đường lên Động thiên đường mệt đấy ạ. Em 80kg trèo lên mãi mới đc. Xuống thì mát rượi... lên thì thôi rồi... E cứ tự chửi mò xuống đấy làm gì...

rfs

Xe điện
Quảng bình ngày nóng nhưng chiều là mát... gió lộng.... tản nhiệt nhanh hơn HN. Suối mooc chả có gì... nước chảy siết... đông... các cụ trông F1 cẩn thận ạ. Viếng mộ Đại tướng từ chỗ để xe lên mộ Cụ đg nắng nên có các Cụ già thì tính đi lúc mát ạ. E trước ở Golden cost quảng bình phòng ok, bể bơi ok, bãi biển riêng đc ạ. Ăn thì nhà em ra Sóng Thần và Bình Yên... ăn ở nhà hàng Thái mà zai dẫn đi cũng ngon ạ. Bọn em tuyền đi ăn... nên mò mấy món địa phương, bánh bèo, món gà gì ngon ngon mà em quên tên rồi... để lúc nào Em tìm lại...

Đường lên Động thiên đường mệt đấy ạ. Em 80kg trèo lên mãi mới đc. Xuống thì mát rượi... lên thì thôi rồi... E cứ tự chửi mò xuống đấy làm gì...
Phòng Gold Coast cụ đặt bao nhiêu thế (bên phía Bảo Ninh nhỉ?)

Mãi Chờ

[Tịch thu bằng lái]
Phòng Gold Coast cụ đặt bao nhiêu thế (bên phía Bảo Ninh nhỉ?)
Hình như ngược hướng BN ạ. E mù địa lý:)

Năm ngoái giá là 1tr3 ngày thường. Thứ bảy +CN phụ thu 200k.

Cụ tham khảo ạ