Xin kinh nghiêm các bác cung Hà nội - Tú Làn (Quảng Bình)

phucphat86

Xe hơi
Bẩm các cụ là cuối tuần này em có hành trình tham quan Tú làn và dụ định lái xe từ hà nội vào đó, em chưa đi cung này bao giờ các cụ nhiều kinh nghiệm cho em xin chút chỉ dẫn là nên đi đường Hồ chí minh hay quốc lộ 1A, trên đường đi có điều gì đặc biệt cần lưu ý không ạ?
Em đang dự kiến là đi vào thì đi đường HCM, còn khi ra thì đi quốc lộ 1A.

đội mũ_ lái xe

Xì hơi lốp
Đường HCM đoạn Hòa Bình - Thanh Hóa hơi hẹp, cư dân bây giờ ở và đi lại khá nhiều, nên đi không nhanh bằng đường 1 đâu cụ.
Đường 1 còn đoạn Bỉm Sơn hơi xấu và đông, còn lại chạy ổn.
Cụ cứ biển báo mà chạy thôi (cầu Bến Thủy 2 phía Hà Tĩnh có biển hạn chế tốc độ 50 nên khá nhiều các cụ dính phạt ở đây vì quen chạy 60).
Đoạn này cụ nên nghỉ giữa chặng ở Vinh để ăn trưa
Vậy thôi ạ, chúc cụ lên đường vui và an toàn

phucphat86

Xe hơi
Đường HCM đoạn Hòa Bình - Thanh Hóa hơi hẹp, cư dân bây giờ ở và đi lại khá nhiều, nên đi không nhanh bằng đường 1 đâu cụ.
Đường 1 còn đoạn Bỉm Sơn hơi xấu và đông, còn lại chạy ổn.
Cụ cứ biển báo mà chạy thôi (cầu Bến Thủy 2 phía Hà Tĩnh có biển hạn chế tốc độ 50 nên khá nhiều các cụ dính phạt ở đây vì quen chạy 60).
Đoạn này cụ nên nghỉ giữa chặng ở Vinh để ăn trưa
Vậy thôi ạ, chúc cụ lên đường vui và an toàn
cám ơn cụ đã có chỉ dẫn cho bọn em, bọn em dự tính là dành 1 ngày để di chuyển nên chắc chọn cả hai cung để trải nghiệm, lúc đi thì đi hcm còn về sẽ đi 1A.

đội mũ_ lái xe

Xì hơi lốp
Đoạn Ngọc Lặc đường HCM bắn tốc độ cả 2 chiều đó cụ

cn39c2001

Xe tăng
Bẩm các cụ là cuối tuần này em có hành trình tham quan Tú làn và dụ định lái xe từ hà nội vào đó, em chưa đi cung này bao giờ các cụ nhiều kinh nghiệm cho em xin chút chỉ dẫn là nên đi đường Hồ chí minh hay quốc lộ 1A, trên đường đi có điều gì đặc biệt cần lưu ý không ạ?
Em đang dự kiến là đi vào thì đi đường HCM, còn khi ra thì đi quốc lộ 1A.
Em đã đi, và đã đi đường HCM
Có cái nữa mà nhiều cụ không biết, là nếu đi cung Tú Làn thì nên thuê khách sạn ở Tân Hóa, chứ ở Phong Nha lại phải đi xe của Oxalis ngược ra mấy chục km (hôm về cũng thế)
Tuy vậy, ở Tân Hóa thì không phù hợp với cụ nào thích ở sướng :))

phucphat86

Xe hơi
Em đã đi, và đã đi đường HCM
Có cái nữa mà nhiều cụ không biết, là nếu đi cung Tú Làn thì nên thuê khách sạn ở Tân Hóa, chứ ở Phong Nha lại phải đi xe của Oxalis ngược ra mấy chục km (hôm về cũng thế)
Tuy vậy, ở Tân Hóa thì không phù hợp với cụ nào thích ở sướng :))
xin cụ chỉ giáo cho em thêm chút kinh nghiệm, bọn em đi xe ô tô cũng đang lựa chọn vào nghỉ ở tân hoá

cn39c2001

Xe tăng
xin cụ chỉ giáo cho em thêm chút kinh nghiệm, bọn em đi xe ô tô cũng đang lựa chọn vào nghỉ ở tân hoá
Đợt trước đi, bọn em ở Thị trấn Quy Đạt, cách campsite Tân Hóa khoảng 10km. Tuy vậy, nếu ở đó thì cụ phải báo với Oxalis để họ biết