Xin kinh nghiệm các cụ đã mua Aveo 2015

Lucy Lee

Xe đạp
Ngân sách có hạn,em đang ấp ủ mua 1 em Aveo số tự động nhưng dạo qua một số diễn đàn thấy các cụ chê em ý ồn,vỏ mỏng,hao xăng các kiểu. Cụ nào sở hữu rồi thì cho em xin ít kinh nghiệm vì cũng đang phân vân với gran i10 sedan và attrage của Mitsu nhưng tầm tiền bị cao(chả lẽ lại trả góp) em mới lấy bằng,lần đầu mua xe,ko đi ngoại tỉnh nhiều, 1 năm chắc đi 3,4 lần ,mỗi lần ko quá 150km còn đâu toàn đi nội thành. Các cụ cho em xin ít ý kiến. Ngoài ra tầm 550tr để lăn bánh thì số tự động em vào đc loại nào nữa ạ?

Đoàn Mạnh Duy

Xe đạp
Website
chevrolet-giaiphong.net.vn
Mợ đừng nghe thiên hạ đồn, e nghĩ là mợ nên trực tiếp cảm nhận sẽ có cái nhìn chính xác nhất, Với tầm tiền đấy mợ mua Aveo là chuẩn nhất rồi. Mợ quan tâm e báo mợ giá tốt ạ - Em Duy Chevrolet Giải Phóng ạ

Lucy Lee

Xe đạp
Em thì em vốn thích rồi,nhưng nghe quả điều hoà làm mát chậm và yếu nên cũng hơi phân vân ,còn vỏ mỏng thì cũng ko quan trọng vì ko mấy khi chạy đường trường,còn xăng em nó ăn bao nhiêu thì chưa đi chưa biết. Thấy giang hồ đồn em ý là bình mới rượu cũ của gentra nên cũng hơi buồn

Chỉnh sửa cuối:

Simbaz

Xe hơi
chưa đủ lúa vào xem các cao nhân chỉ giáo.

AcLong

Xe hơi
Em chưa đi aveo nhưng như gentra đi chán lắm ạ. Cụ mua lacetti cdx đi. Xăng hơi tốn tí mà đi sướng lém ạ.

truongsoi309

Xe buýt
Em thì em vốn thích rồi,nhưng nghe quả điều hoà làm mát chậm và yếu nên cũng hơi phân vân ,còn vỏ mỏng thì cũng ko quan trọng vì ko mấy khi chạy đường trường,còn xăng em nó ăn bao nhiêu thì chưa đi chưa biết. Thấy giang hồ đồn em ý là bình mới rượu cũ của gentra nên cũng hơi buồn
thưa mợ trong tầm tiền của mợ thì trong phân khúc đó Aveo giá là hợp lý nhất rồi! về vấn đề điều hoà thì phiên bản mới đã cải tiến thay vì đièu hoà cơ như phiên bản trước thì h là điều hoà tự động và làm lạnh nhanh và sâu ( còn tuỳ thuộc vào vấn đề thời tiết) xe đi đầm và chắc còn khoản cách âm thì với tầm tiền đó thì các xe cùng phân khúc độ ồn là như nhau không xe nào có sự khác biệt rõ rệt mợ ợ! Xăng cộ thì em nó đúng là có ăn uống hơi nhìu chút xíu nhưng với nhu cầu đi lại cũng khiêm tốn như mợ thì xăng cộ cũng không phải vấn đề qua nặng nề!
Chúc mợ sớm lựa chọn cho mình chiếc xe ưng ý!