[Funland] Xin kinh nghiệm cc chữa trào ngược dạ dày

Hoàng.Mèo

Xe hơi
Đợt này tự nhiên e ho ko dứt, xong thấy tức ngực, nóng ngực, nuốt nghẹn, cứ tưởng cổ họng bị làm sao thì hỏi ra mới biết triệu chứng trào ngược, cụ nào có bài thuốc nam thuốc bắc chữa tốt chỉ e với, e hơi ngại uống thuốc tây :(

vandinh

Xe container
Ho k dứt, tức ngực, nóng ngực, nuốt nghẹn mà hỏi ra là triệu trứng trào ngược dạ dày. Cụ hỏi ai ạ? sau đó cụ tự kết luận bệnh cho mình?

nhanchauchau

Xe buýt
Em có 1 đợt cũng bị.
Uống thuốc tây vào thì đỡ nhưng lắm tác dụng phụ.
Sau em cứ ra siêu thị mua lọ viên nghệ mật ong, mỗi sáng làm 1 vốc, h thấy ổn.

VietSonic

Xe tăng
Em có 1 đợt cũng bị.
Uống thuốc tây vào thì đỡ nhưng lắm tác dụng phụ.
Sau em cứ ra siêu thị mua lọ viên nghệ mật ong, mỗi sáng làm 1 vốc, h thấy ổn.
Cụ cho em xin ảnh với, em cũng bị. Họng hay có đờm sau khi ăn hoặc lúc đói.

Gianthuong123

Xe tải
Cụ có uống cafe thì bỏ cà phê nhé giảm bia rượu ăn trái cây hợp lí , ngủ trước 11h , ăn đúng bữa bỏ thuốc được thì bỏ .

nhanchauchau

Xe buýt
k quan trọng đâu cụ, em cứ vào siêu thị đợt nào có loại nào thì mua loại đấy. Cụ chọn loại viên nhỏ như đỗ xanh thì dễ uống, loại viên to như đỗ đen thì hay bị mắc ở họng.

Euro2CityStar

Xe lăn
Đợt này tự nhiên e ho ko dứt, xong thấy tức ngực, nóng ngực, nuốt nghẹn, cứ tưởng cổ họng bị làm sao thì hỏi ra mới biết triệu chứng trào ngược, cụ nào có bài thuốc nam thuốc bắc chữa tốt chỉ e với, e hơi ngại uống thuốc tây :(
tốt nhất là đi soi tổng thể cả hệ ống tiêu hoá .

Hoàng.Mèo

Xe hơi
Ho k dứt, tức ngực, nóng ngực, nuốt nghẹn mà hỏi ra là triệu trứng trào ngược dạ dày. Cụ hỏi ai ạ? sau đó cụ tự kết luận bệnh cho mình?
e có hỏi nhà thuốc và uống 1 đợt thuốc tây thấy hết mà dừng lại bị nên lên đây hỏi cc

vankhuonthep

Xe tăng
Cụ cứ kiêng Chè mạn, rượu bia, cay, nóng… một thời gian sẽ không bị nữa. Khỏi thì chắc không khỏi được.

Euro2CityStar

Xe lăn
cụ nói kinh vãi, e uống 1 đợt thuốc tây trị trào ngược thì đỡ, xong thôi lại thấy hiện tượng nên lên đây hỏi cc ạ
vậy thì nghe bọn giao thông nó hay qc thực phẩm hạn chế trào ngược . thử chuột bạch xem có hợp không

Linh Quang

Xe máy
E chỉ biết mấy cách hạn chế trào ngược ko dùng thuốc: kê cao gối, ăn xong 2 tiếng mới nằm, lúc ăn ko xem tivi điện thoại, hạn chế đồ khó tiêu. Giữ đc thói quen này lâu bệnh sẽ tự khỏi

Kun123

Xe hơi
Con em 9 tuổi cũng có triệu chứng như cụ, tới em cho cháu đi soi gây mê.

Kun123

Xe hơi
chắc cụ lại cho cháu vừa ăn vừa xem điện thoại ipad đúng ko ?
Không cụ ạ, cháu em nó bị hạn chế sử dụng điện thoại và tv. Bữa cháu bị tức ngực kêu đau tim; em cho vàoctim khám mà ko phải bệnh tim. Sau đọc sách báo về triệu chứng của cháu thì thấy như là bị trào ngược dạ dày cụ ạ. Con em từ bé ăn cháo hay bị chớ, có lần chớ đến 3 lần trong 1 lần ăn. Em nghĩ trào ngược của cháu có khi là bẩm sinh. Không biết thế nào nữa em đang chờ cho cháu đi soi dạ dày vào t7 này. Theo cụ có nên đi soi hay tự điều trị xem sao. Cháu nhà em trước khi bị trào ngược này, cháu hay ăn thịt bò khô cay

Linh Quang

Xe máy
Không cụ ạ, cháu em nó bị hạn chế sử dụng điện thoại và tv. Bữa cháu bị tức ngực kêu đau tim; em cho vàoctim khám mà ko phải bệnh tim. Sau đọc sách báo về triệu chứng của cháu thì thấy như là bị trào ngược dạ dày cụ ạ. Con em từ bé ăn cháo hay bị chớ, có lần chớ đến 3 lần trong 1 lần ăn. Em nghĩ trào ngược của cháu có khi là bẩm sinh. Không biết thế nào nữa em đang chờ cho cháu đi soi dạ dày vào t7 này. Theo cụ có nên đi soi hay tự điều trị xem sao. Cháu nhà em trước khi bị trào ngược này, cháu hay ăn thịt bò khô cay
Theo e cụ cho cháu đi nội soi thực quản xem có bị tổn thương gì ko thì mới đánh giá tiếp được. ( đau phần ngực thì khả năng cao bị tổn thương thực quản rồi )
Vì trẻ còn nhỏ nhiều bò khô cay cũng có khả năng dễ bị viêm dạ dày thực quản
Cụ nên cho con dừng thói quen ăn đồ cay nóng.

Kun123

Xe hơi
Theo e cụ cho cháu đi nội soi thực quản xem có bị tổn thương gì ko thì mới đánh giá tiếp được. ( đau phần ngực thì khả năng cao bị tổn thương thực quản rồi )
Vì trẻ còn nhỏ nhiều bò khô cay cũng có khả năng dễ bị viêm dạ dày thực quản
Cụ nên cho con dừng thói quen ăn đồ cay nóng.
Vâng cảm ơn cụ. T7 này em cho cháu đi nội soi