Thảo luận Xin kinh nghiệm chạy range rover sport trên đường gồ ghề

anhtn6

Đi bộ
Em chạy rr sport hse bản 3.0 trên cao tốc Hà Nội Thái Nguyên ở chế độ thường cảm giác xe khá bay, không bám đường, nhiều khi đánh lái qua đoạn đường xấu có cảm giác xe bị láng, e nhờ các cụ có kinh nghiệm chia sẻ giúp ạ, cụ nào đã từng chạy cao tốc HN - TN chia sẻ giúp em kinh nghiệm với (cao tốc giờ đường khâ xấu, đường lún đi nhanh khá nguy hiểm) ạ.

tlgod

Xe buýt
cụ để chế độ lái adaptive dynamic, thì có 2 lợi thế rõ nhất là chế độ dẫn động 4 bánh thường xuyên (Permanent 4WD) + hệ thống gầm + giảm xóc tự điều chỉnh 1ms theo địa hình mang lại trải nghiệm chắc chắn và cảm giác lái tốt nhất cho người lái.chế độ màu vàng phía dưới

Chỉnh sửa cuối:

anhtn6

Đi bộ
Cảm ơn cụ chia sẻ!

MrBai

Xe đạp
Em chạy rr sport hse bản 3.0 trên cao tốc Hà Nội Thái Nguyên ở chế độ thường cảm giác xe khá bay, không bám đường, nhiều khi đánh lái qua đoạn đường xấu có cảm giác xe bị láng, e nhờ các cụ có kinh nghiệm chia sẻ giúp ạ, cụ nào đã từng chạy cao tốc HN - TN chia sẻ giúp em kinh nghiệm với (cao tốc giờ đường khâ xấu, đường lún đi nhanh khá nguy hiểm) ạ.
Thông tin hữu ích quá cụ ơi

rrsport

Đi bộ
Xe em cũng bị như vậy, bác đã khắc phục được chưa ạ. Em đi cân chỉnh các kiểu mà ko ăn thua ạ

tlgod

Xe buýt
Xe em cũng bị như vậy, bác đã khắc phục được chưa ạ. Em đi cân chỉnh các kiểu mà ko ăn thua ạ
Chế độ thường ở tốc độ cao chỉ chạy mỗi cầu trước. Cụ chuyển sang adaptive dynamic chạy 2 cầu toàn thời gian, đỡ hơn đó

rrsport

Đi bộ
Chế độ thường ở tốc độ cao chỉ chạy mỗi cầu trước. Cụ chuyển sang adaptive dynamic chạy 2 cầu toàn thời gian, đỡ hơn đó
Cảm ơn bác. Em hỏi chút là bệnh nhao lái này nó do cân chỉnh chưa đúng hay loại Range rover này cảm giác nó như vậy. Nếu để chế độ Dynamic thường xuyên chạy tốc độ cao có ảnh hưởng gì ko ạ.

js.ngn

Xe máy
Xe mấy tỏi mà vẫn bay bay à cụ :-ss

RAVA

Xe ba gác
-Cầu trc chỉ có con bé bé như Evoque hay Discovery Sport thôi chứ mấy con to to như LR Sport này thì toàn máy dọc cầu sau chủ động hết mà bác?

start2fight

Xe hơi
Cụ thử cân bằng động bánh xe + chỉnh độ chụm trước khi làm các món khác xem sao!!

duythaimh

Xe tải
Vẫn bay bay như thường cụ ạ, bực lắm
nó đúng là do con xe đấy chứ chẳng phải bị lỗi đâu cụ, e chạy con này của bạn cũng bị cảm giác thế. Ng khác k bị hoặc do đi quen hoặc cảm giác ng ta k nhạy nên bỏ qua thôi. Cụ là chủ xe đi nhiều mà vẫn k quen ạ >"<

rrsport

Đi bộ
nó đúng là do con xe đấy chứ chẳng phải bị lỗi đâu cụ, e chạy con này của bạn cũng bị cảm giác thế. Ng khác k bị hoặc do đi quen hoặc cảm giác ng ta k nhạy nên bỏ qua thôi. Cụ là chủ xe đi nhiều mà vẫn k quen ạ >"<
Cảm ơn Cụ, vấn đề là chạy thử xe ít tiền khác quay về xe mình lại ko quen 😀. Vẫn bay bay, say say. Cụ lái cũng cảm thấy thế ạ. Thế em lại đắp thêm mấy Tỷ nữa mới ổn đc ạ 😩

duythaimh

Xe tải
Cảm ơn Cụ, vấn đề là chạy thử xe ít tiền khác quay về xe mình lại ko quen 😀. Vẫn bay bay, say say. Cụ lái cũng cảm thấy thế ạ. Thế em lại đắp thêm mấy Tỷ nữa mới ổn đc ạ 😩
e chạy con này 1 tuần 1,2 lần và vẫn nguyên cảm giác vậy ạ. Bạn e nó cũng bảo xe nó vậy chứ chả bị sao cả, nó lái nhiều thì thấy bt :))