[Funland] Xin kinh nghiệm chữa trào ngược dạ dày từ CCCM?

duchung6628

Xe máy
E năm nay 27t vừa mang án bệnh trào ngược dạ dày thực quản. Do thói thức đêm chạy dự án, rồi bia bọt bóng bánh nên em thường xuyên bị ợ nóng, miệng tiết nhiều nước bọt, buồn nôn, có lúc chua có lúc lại đắng nơi cổ họng, ngực thì đau rát (lúc đầu em còn tưởng mình bị bệnh tim - sợ vch). Lúc kê đơn thuốc bác sĩ có dặn e phải kiêng khem tuyệt đối các đồ ăn cay nóng, rượu bia... kiên trì dùng thuốc Tây. Em được giới thiệu dùng thêm cái Gastosic từ thảo dược. Em dùng được 2 tuần rồi thì thấy các triệu chứng giảm đi khá nhiều, ngày trước ợ hơi ợ nóng cả trăm lần 1 ngày nhưng bây giờ chỉ thỉnh thoảng mới bị nên em cũng hi vọng lắm. Các cụ cho e hỏi bây giờ bệnh của em gần khỏi rồi thì em dừng thuốc Tây và sử dụng cái Gastosic này lâu dài được không ạ?
Các cụ có ai bị trào ngược hay dùng rồi thì cho em xin lời khuyên với .

GàCon9x

Xe tải
Nếu bao tử ko bị viêm loét thì pha nước chanh nóng uống vào buổi sáng lúc đói và trước khi đi ngủ .uông 5-6 ngày là hết .giam tối thiểu thịt cá .ăn rau xanh có nhiều chất sơ dễ tiêu hóa .ko ăn uống đá lạnh .hang ngày uống nưưc ấm nóng

ducvietxx

Xe đạp
Kiêng tuyệt đối đồ cay nóng, rượu bia đi cụ ơi
Dùng thuốc Tây nhiều ko những ko khỏi bệnh mà còn làm cơ thể mệt mỏi
cụ chuyển sang dùng đông y, sắc thuốc uống xem thế nào
cãnh nhà e có người dùng thuốc đông y mà khỏi đấy

lypham88

Xe đạp
Nhai lá trâu sáng trưa tối nam 7 ngày nữ 9 ngày. mẹo đấy cụ :D:D:D:D:D:D

ChienPT

Xe hơi
E năm nay 27t vừa mang án bệnh trào ngược dạ dày thực quản. Do thói thức đêm chạy dự án, rồi bia bọt bóng bánh nên em thường xuyên bị ợ nóng, miệng tiết nhiều nước bọt, buồn nôn, có lúc chua có lúc lại đắng nơi cổ họng, ngực thì đau rát (lúc đầu em còn tưởng mình bị bệnh tim - sợ vch). Lúc kê đơn thuốc bác sĩ có dặn e phải kiêng khem tuyệt đối các đồ ăn cay nóng, rượu bia... kiên trì dùng thuốc Tây. Em được giới thiệu dùng thêm cái Gastosic từ thảo dược. Em dùng được 2 tuần rồi thì thấy các triệu chứng giảm đi khá nhiều, ngày trước ợ hơi ợ nóng cả trăm lần 1 ngày nhưng bây giờ chỉ thỉnh thoảng mới bị nên em cũng hi vọng lắm. Các cụ cho e hỏi bây giờ bệnh của em gần khỏi rồi thì em dừng thuốc Tây và sử dụng cái Gastosic này lâu dài được không ạ?
Kiên trì đi cụ, kết hợp uống cả thuốc tây lẫn gastosic này. Nếu so sánh giữa nghệ mật ong với sp thảo dược này thì gátosic này tiện lợi hơn nhiều đấy cụ. E dùng kiên trì 2-3 tháng sau tạm dừng thuốc tây và duy trì đó cụ. bệnh này cụ nên tạo tâm lý thoải mái, bớt chè chén, thức khuya đi

nhanhnhanh899

Xe đạp
Ngâm gừng thái lát với dấm táo cỡ 2 tuần là dùng được,bữasáng ăn 2 lát bữa trưa 2 lát chiều tối ko cần ăn khoảng 2 tuần sau sẽ đỡ hẳn nếu cơ địa hợp với gừng ngâm dấm .nhiều người dùng khỏi ko cần dùng thuốc tây .hơn nữa gừng rất tốt cho dạ dày .hãy thử xem ko có hại mà chỉ tốt ai dùng cũng ok nhé

VietSonic

Xe tăng
Of chắc sắp giống Webtretho rồi. Toàn nick mới.
Khuyên cụ chủ: Nếu thực sự cụ bị trào ngược thì đi khám, bs sẽ kê thuốc tây là Nexium, uống kiên trì sẽ khỏi.

bác sĩ bảo sao thì làm thế đi cụ, hỏi nhiều làm gì cho nặng đầu, tây + ta kết hợp ổn rồi thì tiếp tục duy trì thôi

Ducanh28

Xe buýt
Of chắc sắp giống Webtretho rồi. Toàn nick mới.
Khuyên cụ chủ: Nếu thực sự cụ bị trào ngược thì đi khám, bs sẽ kê thuốc tây là Nexium, uống kiên trì sẽ khỏi.
Ko khỏi được đâu cụ, tất cả các bệnh liên quan đến dạ dày ngoài thuốc cần duy trì 1 chế độ ăn uống sinh hoạt khoa học. Sẽ rất dễ tái phát.

xuanha_ng

Xe điện
KHuyên cụ câu chân thành, tập thể dục thể thao đều đặn, bỏ bia rượu, kiêng chua cay.
Sáng chạy, tối đi bộ 1h sau ăn. em nghĩ sẽ hết

caothienson2004

Xe hơi
Axit trào ngược...e từng bị và nay thì mừng vì hợp với việc sử dụng gastosic này. Lúc đầu mà uống kèm đơn sau thấy đỡ thì chỉ dùng gastosic thảo dược để phòng tái phát và duy trì. Bệnh này e đã phải chịu đựng trong nhiều năm qua với căn bệnh này và e đã có rất nhiều quy định và hạn chế chế độ ăn uống đặc biệt. lúc đầu e ko thể tin là sp chỉ có thành phần thảo dược như CurmaNano , cúc la mã, cam thảo, bán hạ bắc, ngô thù du, gừng...mà khỏi dc bệnh, tuy nhiên dùng 1 thời gian đỡ ợ chua ợ hơi nhiều

tientrang7912

Xe máy
Ngâm gừng thái lát với dấm táo cỡ 2 tuần là dùng được,bữasáng ăn 2 lát bữa trưa 2 lát chiều tối ko cần ăn khoảng 2 tuần sau sẽ đỡ hẳn nếu cơ địa hợp với gừng ngâm dấm .nhiều người dùng khỏi ko cần dùng thuốc tây .hơn nữa gừng rất tốt cho dạ dày .hãy thử xem ko có hại mà chỉ tốt ai dùng cũng ok nhé
cám ơn cụ. e thử cách cụ mách xem thế nào, e dạo này chả hiệu sao cũng thấy nóng rát bụng ợ hơi liên tục mà ko muốn uống thuốc tây

nongdan_vip

Xe máy
E xin ké cụ tý. E đc bác sĩ chẩn đoán thế này, kê đơn thuốc uống 1 tháng rồi tuy nhiên đến nay lại thấy ợ chua, khó chịu lại, tối tối lại nhạt mồm nhạt miệng buồn nôn. Ko biết giờ e phải làm thế nào để ko tái phát và khỏi bệnh này đây các cụ... Bệnh tật mà buồn quá

BaoTamHoMenh

Đi bộ
Mấy cụ bị trào ngược e khuyên chân thành là không nên uống các thuốc làm giảm áp lực cơ thắt dưới như: theophylline, thuốc chẹn bêta, chẹn alpha, ức chế calci, các dẫn chất nitré, các thuốc chống tiết cholin, chống parkinson, thuốc an thần.
Tránh dùng aspirin, các thuốc giảm đau không steroid khác vì thường làm nặng thêm viêm thực quản.

one way street

Xe buýt
Cụ ngâm gạo tẻ 3 - 4 tiếng rang chảo 3-4 tiếng hơi cháy ngủ dậy nhai khoảng 2 thìa và trong ngày khoảng 2 lần lúc đói mang ra 1 phở ra hãm nước sôi uống sẽ hết và khử đc cả vi khuẩn HP , 1 người 41 niên đã bị mấy năm chia sẻ

MR.Tee

Xe tải
E xin ké cụ tý. E đc bác sĩ chẩn đoán thế này, kê đơn thuốc uống 1 tháng rồi tuy nhiên đến nay lại thấy ợ chua, khó chịu lại, tối tối lại nhạt mồm nhạt miệng buồn nôn. Ko biết giờ e phải làm thế nào để ko tái phát và khỏi bệnh này đây các cụ... Bệnh tật mà buồn quá.
Bệnh này căng thẳng, ngủ muộn vẫn nã bia rượu thì ko khỏi dc đâu cụ ạ... kết hợp đông tây y kết hợp luôn đi ạ. Trước e trào ngược vừa uống đơn bác sĩ kê vừa dùng thêm nghệ đen mật ong vào mỗi buổi sáng đấy. Một thời gian sau thấy đỡ hẳn, mấy hiện tượng nhạt mồm, buồn nôn, ợ chua thấy giảm rõ rệt. Gần đây e có uống bổ sung thêm gastosic hỗ trợ trào ngược này. sp này có chứa nghệ, gừng, cam thảo, cúc la mã, hoàng liên, hậu phác, thương truật. Về cơ bản thì các thành phần giúp kiểm soát viêm, giảm căng thẳng, giảm tiết acid dạ, kháng khuẩn cụ ạ, cụ tk

kmso12

Xe máy
cụ ơi bệnh này đi phạm ngọc thạch tphcm bs chữa hay lắm
trc e cũng bị ho suốt uống thuốc ko khỏi, cổ họng lúc nào cũng có đàm nhớt nhả ra hoài,
đi khám bs kết luận viêm đường hô hấp trên và dưới, cho thuốc về uống hết ho và hết đàm nhớt luôn
nếu bác trong này thì inbox e chỉ chỗ cho

huyminh78

Xe máy
chịu sống chung với lũ thôi cụ ơi, chả khỏi triệt để đc đâu, chả lẽ kiêng bia ruôụ cả đời, khoản này e ko làm dc
:D:D:D:D~X(~X(~X(

Nga Ngố

Xe máy
lão nhà e cũng bị e học theo 1 bà lang lấy 1 ít sả tía tô lá chanh mỗi thứ 1 nắm lớn bầm nhỏ sao vàng, khử thổ rồi bỏ vô ấm sắc uống trong ngày, chừng 3 ấm là hết bịnh luôn.

quangdung560

Xe đạp
e cũng bị , viêm dạ dày viêm thực quản , e uống kháng sinh kết hợp nexium mups hiện ko thấy đau nữa
gastosic cụ nói kia e tìm thấy nó là thảo dược nên e nghĩ dùng lâu dài dc, nhưng hỏi hẳn hay ko thì e ko chắc ah...
thích bác cứ thử có chết gì đâu, ko dc cách này thì ta tìm cách khác. Xác định bệnh là vái tứ phương roài