[Funland] Xin kinh nghiệm chữa trào ngược dạ dày từ CCCM?

mailam

Xe máy
Sáng ngủ dậy nằm e toàn bị nghẹn và khó thở nhưng đứng dậy đi lại thì lại khỏi các cụ cho e hoi đây co phải là bị trào ngược dạ dày ko ạ

Chỉnh sửa cuối:

FptTelecom

Xe máy
Uống thuốc chỉ tạm hết 1 thời gian thôi
nếu cụ ko thay đổi lại chế độ ăn uống.
cháu có giải pháp khắc phục
nếu cụ qtâm thì ib cháu:D

ILUBB

Xe hơi
E năm nay 27t vừa mang án bệnh trào ngược dạ dày thực quản. Do thói thức đêm chạy dự án, rồi bia bọt bóng bánh nên em thường xuyên bị ợ nóng, miệng tiết nhiều nước bọt, buồn nôn, có lúc chua có lúc lại đắng nơi cổ họng, ngực thì đau rát (lúc đầu em còn tưởng mình bị bệnh tim - sợ vch). Lúc kê đơn thuốc bác sĩ có dặn e phải kiêng khem tuyệt đối các đồ ăn cay nóng, rượu bia... kiên trì dùng thuốc Tây. Em được giới thiệu dùng thêm cái Gastosic từ thảo dược. Em dùng được 2 tuần rồi thì thấy các triệu chứng giảm đi khá nhiều, ngày trước ợ hơi ợ nóng cả trăm lần 1 ngày nhưng bây giờ chỉ thỉnh thoảng mới bị nên em cũng hi vọng lắm. Các cụ cho e hỏi bây giờ bệnh của em gần khỏi rồi thì em dừng thuốc Tây và sử dụng cái Gastosic này lâu dài được không ạ?
Các cụ có ai bị trào ngược hay dùng rồi thì cho em xin lời khuyên với .
Đỡ dc là may đấy cụ, mà đỡ rồi cũng nên dùng hết liều sau đó mới dừng hẳn cụ nhá. Dùng nhiều thuốc tây công nhận mệt mỏi. gastosic cụ nói này có có chứa Nanocurcumin đạt tiêu chuẩn của Viện Hàn lâm KHCN Việt Nam. Về cơ bản cùa nó giúp cụ kiểm soát viêm, giảm tiết acid dạ, kháng khuẩn. Cụ kiên trì đi đừng bỏ cuộc. Ít nhất cụ nên dùng 2-3 tháng xem thế nào. thảo dược tác dụng lâu nhưng ổn định và ít tác dụng phụ cụ ạ

duchung6628

Xe máy
Sáng ngủ dậy nằm e toàn bị nghẹn và khó thở nhưng đứng dậy đi lại thì lại khỏi các cụ cho e hoi đây co phải là bị trào ngược dạ dày ko ạ
cụ nên đi khám cho chắc cụ ạ, phỏng đoán thế mà bệnh nặng là khổ đấy a
Đỡ dc là may đấy cụ, mà đỡ rồi cũng nên dùng hết liều sau đó mới dừng hẳn cụ nhá. Dùng nhiều thuốc tây công nhận mệt mỏi. gastosic cụ nói này có có chứa Nanocurcumin đạt tiêu chuẩn của Viện Hàn lâm KHCN Việt Nam. Về cơ bản cùa nó giúp cụ kiểm soát viêm, giảm tiết acid dạ, kháng khuẩn. Cụ kiên trì đi đừng bỏ cuộc. Ít nhất cụ nên dùng 2-3 tháng xem thế nào. thảo dược tác dụng lâu nhưng ổn định và ít tác dụng phụ cụ ạ
e cũg mới dùng dc 2 tuần thấy cũng đỡ tuy nhiên về lâu dài ko biết có khỏi ko

ILUBB

Xe hơi
e cũg mới dùng dc 2 tuần thấy cũng đỡ tuy nhiên về lâu dài ko biết có khỏi ko
Vậy là nhạy đấy cụ. Nếu dùng gastosic này cố gằng kiêng bia rượu 1 thời gian, sáng tối cần dùng đúng giờ như trước khi ăn 30p hoặc tối trc khi đi ngủ
tình ra giá sp này cũng ko quá cao so với mấy loại thuốc tây hay đông y khác. quan trọng nhất là tiện có thể mang theo mọi lúc mọi nơi chứ ko khó như ăn nghệ hay sắc thuốc. Thuốc tây uống nhiều thì mệt thôi rồi, e uống vào người chả tập trung làm việc dc

bonconsois

Xe đạp
Cụ mua lansoprazon 20mg và men tiêu hóa.uống trc ăn 30p uông lien tuc trong 3thang đảm bảo hết cụ ạ

thaovp188

Xe đạp
Bệnh nay các cụ cứ bỏ rượu bia la khỏi Ko cần thuốc tốn tiền :D:D:D:D

Warren Bocphet

Xe hơi
có thể trào ngược rồi đấy cụ dùng thử bài thuốc này xem thế nào
Lá mơ lông hái xong đem rửa sạch, dùng cối giã nát vắt lấy nước, uống 2 lần/ngày.
>>Bài thuốc này hỗ trợ giải quyết nhanh chóng tình trạng trào ngược dạ dày thực quản.

Kokomij

Xe hơi
Vậy là nhạy đấy cụ. Nếu dùng gastosic này cố gằng kiêng bia rượu 1 thời gian, sáng tối cần dùng đúng giờ như trước khi ăn 30p hoặc tối trc khi đi ngủ
tình ra giá sp này cũng ko quá cao so với mấy loại thuốc tây hay đông y khác. quan trọng nhất là tiện có thể mang theo mọi lúc mọi nơi chứ ko khó như ăn nghệ hay sắc thuốc. Thuốc tây uống nhiều thì mệt thôi rồi, e uống vào người chả tập trung làm việc dc
giá ko cao là bao nhiêu cụ? tính trung bình ngày hết bao nhiêu cho loại thuốc này?

longnv690

Xe đạp
E cũng bị trào ngược dạ dày 3 năm nay rồi, đợt đầu e bị rât nặng đc bác sĩ kê uống nexium 40 mg và photpalugel ngày 3 gói trc ăn thì 1 tháng là đỡ nhưg thỉnh thoáng lại vị lại, những lần bị lại uông thuốc ngay thi chỉ 1 viên nexium là khỏi. Nhưng vấn đề ở chỗ k biêt làm thê nào để trị dứt điểm bệnh???

ILUBB

Xe hơi
giá ko cao là bao nhiêu cụ? tính trung bình ngày hết bao nhiêu cho loại thuốc này?
295k/hộp cụ ạ. Dùng Gastosic này cụ nên kên trì từ 1-3 tháng đấy
Giá sản phẩm ở mức trung bình tương đương 40k/ngày thực chất an toàn và hợp lý hơn nhiều so với dùng kháng sinh đấy.

maichi523

Xe đạp
để chữa trị chứng trào ngược dạ dày thực quản cụ cần điều trị viêm dạ dày kết hợp điều chỉnh thủy hỏa tại thận bệnh mới khỏi được.
Từ xưa đến nay y học hiện đại (tây y) chưa có thuốc đặc trị căn bệnh này mà chỉ có đông y mới chữa được.
Theo quan điểm đông y gốc bệnh này tại thận nên cụ phải dùng thuốc điều chỉnh cân bằng thủy hỏa thì bệnh mới khỏi được .

ogashop

[Tịch thu bằng lái]
Website
blogogashop.com
Hướng dẫn chế độ ăn uống và tự điều trị tại nhà với thảo dược tự nhên cho các cụ

Trungan151

Xe đạp
E cũng bị trào ngược dạ dày 3 năm nay rồi, đợt đầu e bị rât nặng đc bác sĩ kê uống nexium 40 mg và photpalugel ngày 3 gói trc ăn thì 1 tháng là đỡ nhưg thỉnh thoáng lại vị lại, những lần bị lại uông thuốc ngay thi chỉ 1 viên nexium là khỏi. Nhưng vấn đề ở chỗ k biêt làm thê nào để trị dứt điểm bệnh???
cụ ơi, em có tài liệu về dinh dưỡng để phòng trào ngược dạ dày nhé cụ.
trên fb https://www.facebook.com/tuyet.an2110 cụ nhé, em mới theo đây được 1 tháng thôi n đỡ nhiều rồi cụ ạ.

hacker68

Xe tải
lão nhà e cũng bị e học theo 1 bà lang lấy 1 ít sả tía tô lá chanh mỗi thứ 1 nắm lớn bầm nhỏ sao vàng, khử thổ rồi bỏ vô ấm sắc uống trong ngày, chừng 3 ấm là hết bịnh luôn.
Mợ cho em hỏi là "khử thổ" là làm như nào?