Xin kinh nghiệm để tết này nhà cháu đi Đà Nẵng

me_ accord

Xe buýt
Vinh đà nẵng cứ thế túc tắc mà đi, từ hà tĩnh vào quảng bình chạy cẩn thận vì dân hay qua đường bất ngờ lắm, từ đông hà vào đà nẵng cứ thế mà đi, tránh tốc độ dốc miếu, thị xã quảng trị, đoạn huế- s bay phú bài, cấm vượt trên đèo ở huế. Nghỉ ở Quảng Bình thì cứ nhè đường Trương Pháp dọc biễn nhật lệ mà ở. Ăn sáng ở đó, trưa ghé huế ăn trưa, mấy quán cơm ở bến xe nguyễn hoàng thì ngon bổ rẻ. Vào đà nẵng thì nên ở mấy khách sạn nhỏ ở đường nguyễn văn linh như PTQ hay Phú An, vừa ở trung tâm và rẻ nữa ( khoảng 350), cụ thích ở sang thì Minh toàn hotel phòng 750. Ăn uống ở đ nẵng thì vô thiên lủng , bác không biết cứ hỏi lễ tân khách sạn , họ nhiệt tình lắm. Đặc biệt là ở ĐN, Bác đậu xe thoải mái nhé, bất kể đường nào, không sợ vặt tai đâu và xxx đâu
Muốn ăn đồ biễn thì thẳng nguyễn văn linh qua cầu rồng hết đường phạm văn đồng rồi rẽ phải
Khách sạn thì cụ nên đặt trước vì em dự năm nay hơi bị đông đó cụ nhé

blue_tot

Xe máy
Website
www.cheaphotelvietnam.com.vn
Cụ ơi, nhà cụ ngày nào đi Huế đấy ạ. e có 1 voucher Imperial 5* ở Huế thanh lý 900k thoai.
Cám ơn kụ đã tư vấn, cháu sẽ lưu số dt của cụ, À mà kụ có thể tư vấn thêm 1 chút về KS và ăn uống ở Huế được không, nhà cháu dự định sẽ qua Huế khoảng 1 ngày

FIATSiena1.6

Xe hơi
Chẳng có gì mấy đâu, đi Đà Nẵng đơn giản mà, nhà cháu cứ thích là vác xe đi thôi, chạy từ 4h sáng đến 7-8h tối là đến nơi thôi.
Quê tôi ở ĐN, tết này cũng về nhưg trước tết cỡ sau 23 ông táo xong là đi, cũng chạy như bác đây nhiều lần rồi cứ 3-4 giờ sáng đến khoảng 5-7 giờ chiều đến nhà...

FIATSiena1.6

Xe hơi
Tôi đi ĐN nhiều thấy nên theo lộ trình HN-đường HCM-Đồng Hới (thưởng ngoạn đèo ngang) rồi theo 1A vào Huế-ĐN. vắng và khỏe hơn đi 1A.

Tinh Tam

Xe tải
Bẩm các Kụ, Mợ, tết này do được nghỉ dài ngày nên nhà cháu định đi Đà Nẵng khoảng từ mồng 2 đến mồng 9. Các kụ tư vấn giúp xem lộ trình ra sao cho phù hợp, trên đường cần chú ý những gì,..
Nhà cháu đi bằng xe 7 chỗ tự lái, thành phần 5 người gồm nhà cháu ( Lái xe ) , gấu, F1 (6 tuổi), và ông, bà. Dự định khi đi nghỉ 1 đêm ở Quảng Bình sau đó vào Đà Nẵng. khi về cũng nghỉ 1 đêm dọc đường nhưng chưa biết chỗ nào. Hiện giờ nhà cháu rất phân vân lịch trình như vậy thì có Ok không và không biết nên đi đương 1A hay HCM, Rất mong các kụ nhiệt tình chỉ giáo
Cám ơn các kụ nhiều
em cũng đi ĐN t/g này, nhg nhà em đi máy bay cơ cụ ah, chúc kụ có chuyênnjs đi vui vẻ

Pavel

Xe tải
Em nhờ thớt cụ chủ tí.em chưa đi Đà nẵng bao giờ các cụ tư vấn đường đi giúp em với ạ.em đi với gấu nhà em.xe 7 chỗ ạ.em đi từ hà nội nên đi đường thế nào.cảm ơn các cụ trước.

Chỉnh sửa cuối:

tdang1

Xe tăng
Tiếc quá, hôm nay mới biết cụ vì em đã đặt phòng rồi. Em xin nhờ cụ tư vấn địa điểm ăn nhậu (hải sản) chỗ nào hợp lý ạ? Thanks cụ trước

Về khách sạn mình tư vấn Kit07 phòng ở Angle bên biển Mỹ Khê vì gia đình bạn có ô tô nên việc di chuyển ăn uống cũng không quá khó khăn, Angle phòng mới có loại phòng thông nhau cho gia đình 4 người ở cần book phòng nhắn mình nhé, biển Mỹ Khê đẹp hơn phía Nguyễn Tất Thành, nếu gặp thời tiết nắng ấm có thể tắm biển được. Nếu thích resort thì bạn cũng nhắn mình luôn Lifestyle có khuyến mãi ở 3 trả 2.

Đà Nẵng có Sơn Trà resort bạn có thể ở và nấu nướng nữa đấy, nếu thích bạn có thể mua Hải Sản về nấu nữa cơ. Về ăn uống bạn email vào địa chỉ dưới chữ ký mình sẽ gửi file cẩm nang ăn uống Đà Nẵng - Hội An. Cẩm nang mình chỉ đưa danh sách các quán ăn, ngày tết có thể một số quá đóng cửa bên mình sẽ cập nhật sớm và nhắn bạn.

Về Bà Nà nếu thời tiết tốt bạn có thể đưa gia đình lên, tiền vé 400K/khách đã bao gồm vé cáp treo, vé vào cửa khu vui chơi giải trí, xem phim 3D và 4D phải mua vé riêng, bạn có thể lên tham quan hầm rượu (vào hầm mua vé có 1 ly rượu), chùa Linh Ứng. Ăn trưa trên Bà Nà phục vụ không tốt bằng Đà Nẵng, bạn có thể mua đồ ăn sẵn lên ăn nhé, rồi về Đà Nẵng ăn ngon và rẻ hơn. Nếu trời mưa lạnh mây mù thì không đi, nắng thì lên Bà Nà cảnh cũng đẹp một số nơi view rất đẹp.

Ở lại Quảng Bình tham quan động Thiên Đường là đẹp nhất rồi bạn ạ.

Chỉnh sửa cuối:

laichuanhieu

Xe tăng
Cháu đi DAD nhiều mà chưa kiếm được chỗ nào ngon bổ rẻ cả :((
Hải Sản đến quán bảo rẻ nhất DAD mà vẫn thấy đắt hơn ở Cửa Tùng với Lăng Cô nhiều :D
Cụ này hay nhỉ. Người ta bảo là rẻ nhất Đà Nẵng mà cụ lại đem so sánh với Cửa Tùng, Lăng Cô? Sao cụ không so với Phú Yên, Vũng Áng nhỉ?

laichuanhieu

Xe tăng
Em nhờ thớt cụ chủ tí.em chưa đi Đà nẵng bao giờ các cụ tư vấn đường đi giúp em với ạ.em đi với gấu nhà em.xe 7 chỗ ạ.em đi từ hà nội nên đi đường thế nào.cảm ơn các cụ trước.
Ngày tết cụ cứ chạy thẳng QL1 từ HN là vào đến ĐN.

vietlodgetravel

Xe máy
Địa điểm ăn nhậu - Hải sản vì ngày tết nên một số quán đóng cửa mình chỉ gọi điện hỏi các nhà hàng lớn mà khách tour mình hay ăn, các quán Hải Sản Đà Nẵng mình tạm phân làm 3 nhóm.

- Nhóm 1: Các nhà hàng sang trọng nằm sát biển như Cá Voi Xanh, Việt Nam 2, mỹ Hạnh, For U....giá đắt, chỗ ngồi đẹp, chế biến sạch vì nhà hàng kiên cố, nằm sát biển nên có thể tắm biển rồi tắm nước ngọt rồi ăn Hải Sản. Mình hay đưa khách về Cá Voi Xanh, và nhà hàng San Hô đỡ hơn chút xíu.
- Nhóm 2: Các quán dựng lều trên đất, hoặc các quán xây tạm phần sau mái tôn, hoặc dùng nhà trong phố làm nhà hàng khá nổi tiếng ...như Hùng Mập, Bé Mặn, Châu, Thanh Hiền... giá cũng không rẻ nhiều nếu chọn các loại Hải Sản tươi ngon. Trong phố có Bà Thôi Lê Đình Dương và Hoa Tư đường Huỳnh Thúc Kháng cũng ổn.
- Nhóm 3: Bình dân nhỏ nhỏ thì món ăn cũng bình dân đương nhiên sẽ rẻ, không có các loại cua, ghẹ cá tươi ngon như các quán lớn

Từ nhà hàng lớn đến bình dân mình đi cũng nhiều và rút ra kết luận: giá cả đi đôi với chất lượng thức ăn và dịch vụ nên nói ăn ở đâu ngon bổ rẻ quả là khó vô cùng. Cá Cá nhân mình thấy nhà hàng nào mới đầu tốt có tiếng chút thì sau đó đông khách và dịch vụ giảm dần, nên là người Đà Nẵng mình thường chạy ra biển mua về chế biến :D

Hải Sản mình thấy đi Cù Lao Chàm ăn là ngon nhất, vì tươi và không ướp đá, có nhiều món đặt sản như Cua Đá, Ốc Nón, Bào Ngư....nếu bạn đi Cù lao Chàm thì alo mình.

Ở Cửa Đại có Khải, Sen....giá cũng tương đương Đà Nẵng. Hải Sản Lăng Cô ngon nổi tiếng nhưng mình làm tour nên thường đưa khách vào Làng Cò Resort để khách có thể ra biển, khách phản hồi tốt.

Năm ngoái Châu và Thanh Hiền biển Mỹ Khê mở cửa tết đây là các nhà hàng chuyên Hải Sản, Thanh Hiền có khách phàn nàn chặt chém, ngày tết bạn cứ hỏi giá trước cho chắc chắn.

Mình chỉ điện thoại xác nhận các nhà hàng đặt ăn cho khách tour: các nhà hàng ăn uống như Không Gian Xưa, Trúc Lâm Viên, Phố Xưa đều mở cửa phục vụ tết, ăn sáng, trưa tối... các quán cafe mở cửa hết, thường giá tăng 20% so với ngày thường.

Dọc bờ biển ngày thường mình thường chạy về phía Sơn Trà buổi chiều từ 3h30 có người bán Hải Sản Ghẹ, Ốc, Cá....mình có thể mua và nhờ quán nước mía ngay cạnh hấp hoặc nướng giúp, đó là ngày thường, tết nếu đi lên Sơn Trà buổi chiều bạn cứ ngắm thử xem từ đường Phạm Văn Đồng theo đường biển đi gần đến núi Sơn Trà phía bên phải sẽ có các xô chậu đựng Hải Sản.

Có dịp vào Đà Nẵng như nghỉ hè cần tư vấn resort, khách sạn tour tuyến cư nhắn mình.
Tiếc quá, hôm nay mới biết cụ vì em đã đặt phòng rồi. Em xin nhờ cụ tư vấn địa điểm ăn nhậu (hải sản) chỗ nào hợp lý ạ? Thanks cụ trước

Chỉnh sửa cuối:

Thần Tài

Xe điện
Hội nhà korando cũng đi Đà nẵng vào dịp tết này, cụ nhập đoàn đi cho vui. Fry tốc độ, xx dọc đường luôn cụ nhé.
Các cụ nhà KO hôm nào lên đường thế cụ Bảy ơi. Em mồng 2 đi từ HP, nghỉ Đồng Hới, ở ĐN đến mồng 6 về Huế, mồng 7 về Hà Tĩnh, 8 về nhà. Các cụ lộ trình thế nào ới em biết cafe tý,

21052004

Xe tải
Mùng 2 e cũng lần đầu du hành vào ĐN còn chưa tỏ đường đi nước bước, nhờ cụ chỉ giáo e chút đươc không ah, à mà e cũng khởi hành từ HP cụ ợ cơ mà e sau giờ ngọ mới xuất hành từ Dư Hàng Kênh dự định chạy đến Vinh thì nghỉ lại một đêm sáng hôm sau chạy thẳng đến Đà Nẵng. Cũng ăn chơi nhảy múa đến mùng 8 thì có mặt ở nhà.
Các cụ nhà KO hôm nào lên đường thế cụ Bảy ơi. Em mồng 2 đi từ HP, nghỉ Đồng Hới, ở ĐN đến mồng 6 về Huế, mồng 7 về Hà Tĩnh, 8 về nhà. Các cụ lộ trình thế nào ới em biết cafe tý,

Caterpillar

Xe tăng

Cụ PM cho em xin cái alo để em đi sau cụ hỏi han kinh nghiệm với cụ nhé, em đi sau cụ mà.

Mùng 2 e cũng lần đầu du hành vào ĐN còn chưa tỏ đường đi nước bước, nhờ cụ chỉ giáo e chút đươc không ah, à mà e cũng khởi hành từ HP cụ ợ cơ mà e sau giờ ngọ mới xuất hành từ Dư Hàng Kênh dự định chạy đến Vinh thì nghỉ lại một đêm sáng hôm sau chạy thẳng đến Đà Nẵng. Cũng ăn chơi nhảy múa đến mùng 8 thì có mặt ở nhà.
Cụ qua ngọ xuất phát rồi chạy từ tốn đợi nhà cháu với nhé, nhà cháu cũng đi ĐN nhưng xuất phát từ Quảng Ninh cơ cụ ạ, cụ cũng cho nhà cháu xin cái alo để giao lưu nơi đất khách quê người cụ nhé :D

21052004

Xe tải
Cụ qua ngọ xuất phát rồi chạy từ tốn đợi nhà cháu với nhé, nhà cháu cũng đi ĐN nhưng xuất phát từ Quảng Ninh cơ cụ ạ, cụ cũng cho nhà cháu xin cái alo để giao lưu nơi đất khách quê người cụ nhé :D
Vầng e cứ túc tắc chạy thôi ợ, cụ cứ a con lô cho nhà e số 091 33 64064 cụ nhóe em mới băm tư thôi cụ ợ.

Thần Tài

Xe điện
Các cụ SMS cho em phát số các cụ nhé, số của em 0904 636363 - 0985 898585
Cụ PM cho em xin cái alo để em đi sau cụ hỏi han kinh nghiệm với cụ nhé, em đi sau cụ mà.

Vầng e cứ túc tắc chạy thôi ợ, cụ cứ a con lô cho nhà e số 091 33 64064 cụ nhóe em mới băm tư thôi cụ ợ.

Thần Tài

Xe điện
Em đang ở KS Luxe Đồng Hới, các cụ đến đâu rồi nhỉ.

toan.nguyen

Xe tải
Các Cụ ổn định rồi, có xế đi chơi sướng thế, :) Cháu đang phải ở nhà lướt OFun đây . Chúc các Cụ ăn tết vui vẻ, ấm áp.