Xin kinh nghiệm đi du lịch Quảng Bình t6/2018

Ra pi do

Xe hơi
Ăn sáng cụ đi ra khách sạn rẽ phải về phía cầu Nhật Lệ (đi oto), đi qua cầu rẽ phải đường Phan Bội Châu khoảng 200m bên trái có quán Súp luơn, miến lươn ăn ngon. Đối diện bên kia sông có quán Dê ăn cũng được (dê ăn chiều, tối).
- Cháo Canh QB ăn cũng ngon (nhà cháu ăn mấy chỗ cũng same same nhưng ko nhớ địa chỉ, vào cụ chịu khó hỏi. Món ram trong đấy ăn ngon.
- Tối + đêm thì cháo gà Lý Thường Kiệt (google bảo 78 LTK) nhưng cháu chỉ nhớ nếu đi phải đường thì là quán sau (2 quán đối diện nhau đường nhánh). Cháo ở đây nấu kiểu để cả hạt, cả đỗ xanh. Xôi rán ở đây cũng ngon. Món này và món cháo canh có vẻ phù hợp với đoàn có người già và trẻ nhỏ.
- Hải sản: Đi từ Mường Thanh ngược về cuối đường Trương Pháp cụ đừng vào nhà hàng Hương gì gì đó to to, lần đầu vào cháu bị chém 300K đĩa mực trong khi các chỗ khác khoảng 150K. Hàng Mệ Toại hay mấy hàng gần đó như nhau, mỗi hàng có 1 chòi bé để đồ, chế biến ốc, mực... còn muốn ăn cua ghẹ thì sẽ đi lấy chỗ khác về, ngồi đâu cũng ok, ko lo bị chém. Nhà cháu ko nhớ hàng hay ngồi, may vừa sực nhớ từ Mường Thanh cụ đi qua nhà vệ sinh công cộng (sát bãi biển) thì là hàng thứ 2. Có 2 ông bà cũng lớn tuổi. Hoặc cụ thấy hàng nào đông xe máy dân bản địa thì vào. Mấy quán trước cửa MT ko hiểu sao dân nhậu bản địa ngồi đông nhưng cháu ngồi ko thấy ngon, chẳng có view nữa.
- Cơm thì nhà hàng nổi Bình Minh, cháu vào thì bạn trong đó tiếp ở đấy.
- Tắm biển: Chỗ Mường Thanh thì là cửa sông ko ai tắm, đi lùi xuống cuối đường tắm cũng tạm nhưng tốt nhất cụ đi xe đưa mọi người qua cầu Nhật Lệ, sang bãi tắm trung tâm đẹp hơn. Bên đấy dân bản địa toàn tắm ở đấy. Ngồi ghế, nước dừa cũng rẻ.
Ăn uống QB rẻ mà cũng ngon. Cụ đặt MT rồi chứ ko cháu giới thiệu cho cụ ks ngon bổ rẻ. Giá =1/2 mà phòng ốc ok, dĩ nhiên kém MT tí ti. Trước cháu vào công tác toàn ở chỗ quen, đi với đoàn mới ở MT.
- Đồng Hới cũng nổi tiếng quán cafe Tre của KTS Võ Trọng Nghĩa, rảnh cụ cũng nên đi cho biết. Cháu lần nào vào cũng bị đi chứ đồ ăn sáng ở đấy chán phèo, ko ngon bằng mấy thứ cháu kể.
P/s: Cụ chớ dại vào matxa bên cạnh MT hay Ma Cao gì nhé, chán lắm :))
Quảng Bình còn có đặc sản cơm cháy gần Nhật Lệ với sup lươn mà con lươn to vật to vã ăn kèm theo tiêu xanh nữa :) ôi nhớ quá cụ ạ

Ra pi do

Xe hơi
cụ có nhớ địa chỉ quán nào ngon ko ^^ thanks cụ!
Em mới đi có 1 lần, đi cùng thổ địa nên cũng k để í tên đường. Chỉ nhớ quán xôi chiên gà thì nằm trong phố, cách Nhật Lệ khoảng 1Km,

cn39c2001

Xe tăng
Không ăn hải sản thì cụ ăn dê ở QUảng Bình em thấy cũng ok đó \:D/

khoi3324

Xe máy
Em vừa đi về, đã trải nghiệm những quán không có trên mạng thấy người địa phương ăn nhiều và ăn cảm nhận thấy ngon, giá hợp lý, Hải sản thì Nhà Hàng Anh Vũ đường Nhật lệ dưới chân cầu Nhật lệ , cơm niêu Thuận Long - 50 Lý Thường Kiệt, hy vọng sẽ giúp ích cho cụ

cn39c2001

Xe tăng
nhà e thì thik ăn hải sản, nhưng sẽ làm bữa dê đổi món. cụ biết địa chỉ thì cho e xin với. thanks cụ!
Trước em ăn Lẩu dê Nhật Lệ đường ông Hải cạnh Sông Cầu Rào cũng ổn. Ngồi ngoài đường cho thoáng cụ ạ

quangkhang8714

Xe buýt
Em vừa đi về, đã trải nghiệm những quán không có trên mạng thấy người địa phương ăn nhiều và ăn cảm nhận thấy ngon, giá hợp lý, Hải sản thì Nhà Hàng Anh Vũ đường Nhật lệ dưới chân cầu Nhật lệ , cơm niêu Thuận Long - 50 Lý Thường Kiệt, hy vọng sẽ giúp ích cho cụ
vodka kính cụ 1 ly. e sẽ lưu lại để trải nghiệm. cụ còn giữ bill quán hải sản, cụ cho 500 ảnh thì ngon ^^

quangkhang8714

Xe buýt
cu vừa đi về cho e hỏi là cụ tắm bãi nào. e đi ở Mường thanh nghe ae bảo bãi trc ks ko tắm đc? muốn đẹp thì đi lên 1 tí hoặc sang bên bãi Bảo Ninh mới ok. thanks

khoi3324

Xe máy
cu vừa đi về cho e hỏi là cụ tắm bãi nào. e đi ở Mường thanh nghe ae bảo bãi trc ks ko tắm đc? muốn đẹp thì đi lên 1 tí hoặc sang bên bãi Bảo Ninh mới ok. thanks
Em ở bên Sunspa resort nên chỉ tắm bên đó thôi cụ à, còn về bãi tắm ở Đồng hới ngon thì chỉ có Bãi đá nhảy, mỗi tội hơi xa chỗ cụ

quangkhang8714

Xe buýt
Em ở bên Sunspa resort nên chỉ tắm bên đó thôi cụ à, còn về bãi tắm ở Đồng hới ngon thì chỉ có Bãi đá nhảy, mỗi tội hơi xa chỗ cụ
thanks cụ. cụ ở bên sunspa thì bãi tắm ngon r. đá nhảy cũng đẹp nhưng đoàn toàn ng lớn và trẻ nhỏ nên cũng ngại di chuyển. loanh quanh thành phố tắm biển r ăn uống thôi cụ ạ ^^

jacko

Xe đạp
Cụ xem KS Gold Coast Resort & Spa ngay gần Bảo Ninh RS hoặc bình dân thì Nhà nghỉ dưỡng Hải Đăng - cuc 8 BCA(phòng rộng, có khu biệt thự và có cả bể bơi).
Cảm ơn cụ nhé, mấy hôm em chưa quay lại thớt :)

giang gia an

Xe đạp
T6 này nhà Em cũng tới Quãng Bình 3 ngày 2 đêm gồm 2 VC và 2 bé 6-8 tuổi, ở resort Phong Nha Lake House. Dự định đi Suối nước Mooc, động khô. Rất cần các thông tin hữu ích của các Bác!

To Lai 2009

Xe đạp
Nếu cụ đi xe ô tô thì tiện, muốn ăn cơm niêu, các món ngoài hải sản thì đến nhà hàng Cơm Niêu Minh Phượng, 13 Phùng Hưng, Đồng Hới. Còn nếu muốn ăn hải sản tươi sống (đi hơi xa, quán nằm trong khu biệt lập) thì vào quán Mệ Vĩnh, ăn ok, đồ tươi(có bể nuôi) , tôm hùm mini khoảng 800k kg

quangkhang8714

Xe buýt
Nếu cụ đi xe ô tô thì tiện, muốn ăn cơm niêu, các món ngoài hải sản thì đến nhà hàng Cơm Niêu Minh Phượng, 13 Phùng Hưng, Đồng Hới. Còn nếu muốn ăn hải sản tươi sống (đi hơi xa, quán nằm trong khu biệt lập) thì vào quán Mệ Vĩnh, ăn ok, đồ tươi(có bể nuôi) , tôm hùm mini khoảng 800k kg
thanks cụ nhiều

quangkhang8714

Xe buýt
cos cụ nào đợt nghỉ lễ vừa r đi về , có kinh nghiệm, quán ăn nào ngon thì giới thiệu e nhé. thanks các cụ nhiều!

PBN

Xe buýt
Cụ cho em xin địa chỉ quán Mệ Vĩnh này được không ạ ?